Trải nghiệm mới cùng HĐH Linux Mint 13 MATE

J_Android
24/9/2012 6:17Phản hồi: 194
194 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kebono
TÍCH CỰC
11 năm
Hài, ubuntu 12.10 lại lỗi không khởi động và truy cập được, lại quay về cái máng lợn cũ, đang cài 14 nè 😁
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
J_Android

Cái Luna OS là thế nào vậy bác ? dự án mới à
@weixioa: OS này cũng đã nghe lâu nó mới ra bản mới dựa trên nhân Ubuntu dùng GNOME 3.x, cải tiến giao diện
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Xoắn quá thì cài thử qua vmware cho nuột trc đã 😃
Nhớ chọn cài song song với win nhé
http://kat.ph/vmware-workstation-v9-0-0-812388-incl-keymaker-zwt-t6600847.html
piku_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
nói thật là mình vẫn dang phân vân giưa ubuntu và cái này.quan trong là bạn có bít cài song song vs wwin 7 k.minh đã cài ubuntu vs win 7 nhưng 1 là k bit dc vào wwin 7 2 là k bot dc vào ubuntu thế mới nhọ.huhu
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@piku_9x Mint vẫn hơn nhiều 😁 thế bợn cài linux có tách phân vùng ra ko ?
tách ra rồi chia làm 3 phần nhé,
piku_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@weixiao có chia phân vùng riêng mà.giờ còn gặp 1 vấn đề nữa là khi vào đến chỗ chọn ổ đĩa thì k thấy ổ đĩa nào.lên mạng tìm cùng nhìu ng gặp lỗi nỳ mà chưa có cách giải quyết..bác có pp trị k chỉ với
@piku_9x
Em có nick yahoo không, em cài dạng nào live USB hay WUBI
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@piku_9x Cài qua vmware chưa e ? phần chia phân vùng có tiếng việt đấy 😁
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
Hôm qua mới down bản Open Suse về,thấy dung lượng nó nặng lắm
Cài thử tưởng có gì hot,thua cả Mint,Kubuntu. Chả hiểu sao họ nhồi lên 4,3Gb làm gig ko biết o_O
@weixiao Cái đó là full option đó bác bao gồm GNOME, KDE, Server, Development..., openSUSE thì chạy nhẹ mà bác nếu ai làm system thích Yast của SUSE lắm
piku_9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
cài trong vmware lm j.mình muốn cài trong ổ cứng mà
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@piku_9x Thế cài đc chưa em ? a cài dualboot đc rồi nè
tách phân vùng thì dùng hirentboot thôi,chạy file iso trực tiếp trên win
vào liveusb dán nhãn / , home, swap là đc
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
hơn nữa cái store của open suse khá rối rắm 😁
dùng khó bỏ xử :oops:
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@J_Android
Bác chỉ em cách config cái độ sáng màn với
  1. toàn bị lỗi ko nhận hotkey,màn chớp chớp rất khó chịu
@All bác nào gặp vấn đề với độ phân giải, vga rời thì vào đâyhttp://www.tinhte.vn/threads/1711617/
Mình tải hệ điều hành linuxmint-14-mate-dvd-64bit.iso về và cài trên phần mềm ảo Virtual Box thì đến mục Download language chỉ tải được 1/3 là nó đơ luôn, ko tải thêm được nữa dù mình cắm máy chạy qua đêm luôn. Bác nào biết lỗi của nó ko ạ? Bảo em với...
weixiao
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenhoang_hp hay của bác chạy trên máy ảo ko kết nối internet đc
tốt nhất bác tắt cái chế độ tự động tải cập nhật trong lúc cài đi là đc
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới xài lần đầu tiên hồi chiều, mint 15, bước đầu thấy nó k đẹp, giống bản 13, nghe nói nó có giao diện giống mac mà mình k biết chỉnh, bác nào giúp với, bản 12.4 mình cũng có down nhưng chưa ghi ra điã, bản này giao đẹp ngang giống mac k mấy bác, sawnr giúp e cài cái dcom, e đút zo sao k có phản ứng j hết. Huhu
juchiro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Linux la linux tại sao các bác cứ thích giống mac nhỉ 😔
alone03
ĐẠI BÀNG
11 năm
Help help help me gấp!
Con pc 6 năm tuổi, cấu hình yếu nên e cài lunix mint 15 thay cho win xp. Do e gà linux nên thất bại, nhiều lần thử cuối cùng mất phân vùng e cài chia lại phân vùng, và cài lại win xp. Vấn đề là cái usb 4G của e, hôm nay định dạng lại nó có 2.12G. Hjxhjx. Đang cần dùng chép dữ liệu mà gặp tình trạng này. Ai giúp e với. E thử 4mat bằng Hp format j đó nhưng k được. Các bác cho e link luôn nhé, e mà kiếm chắc tới năm sau. K biết bao giờ mới có nhiều thời gian nghiên cứu cái mint này. Hjx. Thanks.
Mình cũng từng dùng Mint thấy rất đẹp các bạn ak! Hồi đó mình dùng giao diện Cinamon! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019