Trải nghiệm mua hàng từ Amazon Mỹ, Đức Nhật qua Fado.vn
cuhiep
5 nămBình luận: 347
Raphic
ĐẠI BÀNG
3 năm
sẵn đá lên, có phốt gì về fado nữa ko mấy bác
p/s có bác nào nhận order con này giá rẻ hơn fado ko
jonathan_ive
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tránh xa thằng giaonhan247, đối tác của fado (bên fado nói vậy) làm ăn cũng bố láo lắm nha ae, mình đặt nó mua đồng hồ trên jomashop, về đồng hồ bị trầy xước rất nhiều, không còn nguyên seal, không thẻ warranty của jomashop, không giấy certificate, chắc nó lấy đồng hồ cũ ở đâu đó giao cho mình. Đây là mail trả lời của nó sau khi mình khiếu nại.
tetekh
TÍCH CỰC
3 năm
Fado hiện nguyên hình là FPT? https://hangmy.fptshop.com.vn/
(Ctrl+F để gõ chữ fado)
@tetekh bọn tầm xàm ấy mà, đừng mua bọn đó bác ơi
Cho mình hỏi hiện tại có chỗ nào uy tín không ạ? Mình định mua máy ảnh trên AMZ Mỹ.
BambooTank
TÍCH CỰC
3 năm
@Jjong Jjong Py Mình hay mua qua giaonhan247, fado tính giá khá mặn
nghtho994
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BambooTank bác còn hay dùng giaonhan247 ko ah. Hàng giá trị cao gửi có an tâm ko bác . 😭. Em có cục hàng 9x thấy bảo gửi cứ ghi mã khách hàng gửi đến trụ sở ko biết sao
BambooTank
TÍCH CỰC
2 năm
@nghtho994 Mình bị nó thịt thì nghỉ luôn rồi, trước cũng mua vài lần tưởng uy tín hoá ra hàng mất thì nó cũng lặn luôn, mà giá trị hàng nào có cao, 3 triệu đồng nó cũng bùng, bọn lừa đảo, mình khuyên bác nên tránh bọn này ra, hàng về yên ko sao thì tốt còn có chuyện gì nó phủi tay nói dối liên tục
nghtho994
ĐẠI BÀNG
2 năm
@BambooTank may quá. cảm ơn bác. e đọc thấy cũng lắm phốt mà thấy cũng có người khen người chê. 😂 tan tành giấc mơ ship hàng
ptt1404
ĐẠI BÀNG
3 năm
e bán levono smart display 10" google isistant
e bán insignia smart speaker protable
hôm nào phải trải nghiệm thử xem thế nào
thg.1812
TÍCH CỰC
3 năm
Chri nên mua hàng độc dạng không có ở Việt Nam và mua hàng giá trị cao nhưng kích thước nhỏ để giảm chi phí ship thì mới ko bức xúc 😁
haihaha8
ĐẠI BÀNG
3 năm
Các bạn có thể tham khảo mua qua trang https://aliday.vn hỗ trợ như Fado mà gia rẻ hơn nhiều luôn.
https://aliday.vn/mua-hang-amazon/
Fado lừa đảo. Bọn fado phải đập vào mặt chũng nó mới hết bực
Cái trang fado này nó làm ăn như shit mà cũng QC, mn nên tránh xa nó!
Né fado ra nhé
Có bác nào ship hàng ở web shipquocte.com chưa ạ... K biết có uy tín k... Bác nào ship rồi cho e ý kiến cái
mua hàng ở Amazon Mỹ mà 3 ngày đã thấy hàng giao đến tận nhà, ko có dấu hiệu gì của amazon =)))
Sau 4 năm, fado có ok hơn điểm nào không mn?
tranhduy
TÍCH CỰC
5 tháng
@BeBack Mua 2,3 lần 4 năm trước ok giờ thì kg rõ còn tốt hog
@BeBack Fado như shit vậy. Làm ăn ko có trách nhiệm. Nên bác bỏ ý định fado đi.
Cũng đang định mua qua giaonhan247 từ aliexpress TQ, có ổn không các bác ơi.
bkb_ct
TÍCH CỰC
5 tháng
@kindlefire2011 ali nó ship trực tiếp nhiều khi còn đc free ship, bác dùng bên thứ 3 chi cho rủi ro vậy ?
@bkb_ct Mình ngại khâu thông quan ở VN nó lâu. Lại là lần đầu tiên. Đã đặt và đang trải nghiệm: Hàng về VN 4/4 mà giờ vẫn chưa thông quan xong. Nếu tự đặt thì cũng căng nhỉ, hy vọng giaonhan247 nó giải quyết tốt.
Sau hai tháng chờ đội thì giaonhan247 báo nhà cung cấp báo không có hàng và hoàn tiền. Nhưng trong tháng 4 đã báo hàng về đến Hải quan VN, chờ thông quan. Thắc mắc tại sao lại có sự sai lệch thông tin thì ko làm rõ được. Quay lại chỗ ail thì hàng có giảm một chiếc, nhưng giá mới tăng gấp đôi. Thôi giờ ko qua ông trung gian này nữa.
@kindlefire2011 Bạn nên tham khảo các trung gian xịn hơn. Mất tầm 1 tháng là hàng về.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019