Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm Neighbours from Hell ngay trên điện thoại, bạn có còn nhớ ông hàng xóm bụng bự?

zyzy1908
2/6/2017 10:33Phản hồi: 89
Trải nghiệm Neighbours from Hell ngay trên điện thoại, bạn có còn nhớ ông hàng xóm bụng bự?
Vào ngày 25/5 vừa rồi, Neighbours from Hell phiên bản dành cho iOS đã được phát hành chính thức trên toàn cầu. Và mình tin rằng có rất nhiều bạn vẫn còn nhớ như in việc hoá thân thành anh chàng láu cá đi chọc phá ông hàng xóm bụng bự, khi đây từng là một trong những tựa game offline dành cho PC gắn liền với tuổi thơ của thế hệ 8x-9x.

Video livestream trải nghiệm Neighbours from Hell

Neighbours from Hell được phát hành lần đầu tiên vào năm 2003 tại Châu Âu. Mất 14 năm, đến tận 2017, chúng ta mới được trải nghiệm phiên bản dành cho điện thoại. Điều đáng tiếc là đến hiện tại chỉ có season 1 của phiên bản dành cho iOS là cho phép tải về ở Việt Nam, còn phiên bản dành cho Android (bao gồm cả season 1 và 2) và phiên bản dành cho iOS season 2 thì hiện không cho phép tải về ở Việt Nam.

Trong game, bạn vẫn sẽ hoá thân thành anh chàng Woody tinh nghịch đột nhập vào nhà "ông hàng xóm bụng bự" Mr. Rottweiler để trả thù (thù gì cũng không biết). Điều thú vị của game nằm ở chổ bạn sẽ dùng chính những đồ vật trong nhà của Rottweiler để phá phách, cài bẫy làm cho ông ấy bực tức đến đỉnh điểm và vượt qua các màn chơi mà khôgn bị bắt tại trận.

Phiên bản mobile vẫn mang đến cảm giác tuổi thơ như bản PC cả về đồ hoạ và lối chơi, vẫn nguyên vẹn như xưa, chỉ có điều ở bản mobile không còn có cái khung "máy quay" luôn ghi hình mọi hoạt động trong game theo kiểu show thực tế nữa mà chúng ta chỉ tập trung "phá" thôi!

Điểm trừ duy nhất là với bản mobile, đối với những chiếc điện thoại có màn hình nhỏ (như iPhone SE mà mình dùng) thì sẽ hơi khó thao tác, nhất là khi cài bẫy ở những chi tiết nhỏ trong nhà (ví dụ như hộp thư đặt sát cửa).
89 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hay
id@wn...
TÍCH CỰC
7 năm
tuổi thơ giữ dội lại tràn về.
HEOGOLD
TÍCH CỰC
7 năm
Tuổi thơ
tr4n
TÍCH CỰC
7 năm
cái game này chỉ có 1 điểm buồn cười là bà mẹ thằng hàng xóm thì ác ôn mà vợ nó thì hiền, chẳng làm gì mình cả.
@tr4n trêu thằng con bà ý đi, xem có bị tát lật mặt không
ufdb
CAO CẤP
7 năm
@tr4n giống trong "Sống chung với mẹ chồng" đó mà 😁
MoNoJi
CAO CẤP
7 năm
Nhớ thời cả đám hàng xóm kéo qua nhà 1 đứa cùng chơi rồi chỉ trỏ la hét um sùm 😁
.acu.
TÍCH CỰC
7 năm
chơi dc có 3 màn thôi =.=!
game hay, mấy thằng lười học lại thích chơi món này
uranium8
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chơi game này còn hồi hộp hơn cả mấy game thể loại kinh dị, đau tim vãi, nhớ hồi học cấp 2 quá
Rất buồn khi chỉ chơi được 3 maps
Tại sao game hay ntn mà lại ko làm thêm đc vài phần nữa nhỉ, thấy nó cũng ko tốn kinh phí lắm
@O.R.A.N.G.E
Oh h mk mới biết làm game tốn kinh phí, bn giải thích rõ hơn dc hk
Aduckuba
tuổi thơ 😁
Season 1 mà, mấy season còn lại đảm bảo nó sẽ bán iap :D
robotaisen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@finalmagic SS1 cũng không chơi hết dc nhé, chỉ 3 Ep đầu thôi, chắc bạn chưa chơi thử?
@robotaisen Nói linh ta linh tinh cho đủ bài viết à?
bác nào có bản trên PC ko? post lên cho anh em ôn lại tuổi thơ dữ dội với 😁
ChinDangShun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@eternal_vnn Đây bạn nhé:
http://vforum.vn/diendan/showthread.php?42111-Tai-game-Pha-nha-hang-xom-PORTABLE-Full-cac-phien-ban-Neighbours-From-Hell-1-2-3-4-5-6-7-8
RobinRo
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mod nữ về review game thấy hay hơn hẳn 😆 thả tim tim tim
Ôi tuổi thơ. Lúc nhỏ sao mê cái nay thế khong biết
thelord186
TÍCH CỰC
7 năm
Từ ngày dùng ip se chả buồn chơi game nữa 😔
Hehe. Ko biết Android có bản này ko?
Le TRan001
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sao e chơi season 1 đc 6 maps thì block ko cho mở đc nữa nhỉ?
@Le TRan001 Chờ để mua chơi tiếp chớ sao 😁...link cho bạn nào lười tìm...

https://appsto.re/vn/PIRzcb.i
vohotienhung
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thongphan1989 Sao mình vào k thấy chỗ mua thêm !?!?
@vohotienhung Chờ đi bạn, nó mới ra giống như chơi thử thôi, vài bữa nữa chắc là mua thêm màn để chơi đó 😃...
Có Link thì hay wa. Mắc công vào App store để search.
Biết đến trò này ở lớp học nghề tin học hồi cấp 3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019