Trải nghiệm ngắn ngày - Hoàng hôn trên đồi chè Long Cốc

Khoi M. Hoang
24/10/2022 8:17Phản hồi: 64
Trải nghiệm ngắn ngày - Hoàng hôn trên đồi chè Long Cốc
Chào mọi người, cuối tuần vừa rồi gia đình mình dành thời gian cùng nhau loanh quanh Hà Nội trong phạm vi 100km. Điểm đến của chuyến đi này là đồi chè Long Cốc thuộc địa phận Tân Sơn, Phú Thọ.

Thời gian di chuyển chỉ khoảng 2 tiếng, đường đi dễ dàng (90% là đường đồng bằng trải nhựa). Khi tới ngã rẽ lên đồi Bông thì đường đất, nhiều đá dăm, các bạn chỉ cần đi chậm và tránh ngày mưa là thoải mái. Tới chân đồi sẽ có lối mòn dẫn lên tới đỉnh đồi Bông - nơi đẹp nhất để ngắm hoàng hôn và bình minh. Tại đây, mọi người sẽ có góc nhìn toàn cảnh tất cả đồi chè trong khu vực được người dân địa phương chăm bón và thu hoạch.

Mời mọi người cùng xem vài bức ảnh mình đã chụp đồi chè Long Cốc, do điều kiện thời gian nên mình chỉ chụp khoảnh khắc hoàng hôn (Từ 4 giờ chiều trở đi). Nếu các bạn muốn ngắm bình minh - được cho là khoảnh khắc đẹp hơn cả thì nên thức dậy lúc 4h sáng và đợi mặt trời nhé.
Ảnh mình chụp bằng Canon 6D, lens Canon 17-40 và Tamron 70-300.

IMG_0640.JPG Đây là bức ảnh cuối cùng mình bấm máy nhưng lại là bức mình ưng ý nhất, sương đã xuống và mặt trời sắp lặn qua khe đồi

IMG_0649.JPG Một góc đường mòn len lỏi dẫn lên đỉnh đồi

IMG_0650.JPG Những gốc chè lâu năm được người dân chăm bón, cắt tỉa ngọn rất gọn gàng và phẳng. Nếu nhìn xa, có lẽ sẽ nhầm lẫn với đồi cỏ

IMG_0642.JPG Một chiếc xe trên đường chinh phục đỉnh đồi, xe mình nhỏ và 1 cầu nên chọn phương án dừng chân đồi và đi bộ lên vài trăm mét

IMG_0641.JPG Cắm trại trên đỉnh đồi là một lựa chọn không tồi cho những ai muốn đón bình minh

IMG_0648.JPG Cu con nhà mình đang tập đi nên nó thích trải nghiệm nhiều bề mặt địa hình

Ngoài ra còn một số tấm khác, mời mọi người cùng xem nhé:
IMG_0633.JPG IMG_0636.JPG IMG_0639.JPG IMG_0644.JPG IMG_0645.JPG IMG_0647.JPG IMG_0652.JPG

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mr_fire
ĐẠI BÀNG
một năm
Đẹp quá.
@mr_fire Cám ơn bác ạ! 😁
@Khoi M. Hoang dễ bị lũ quét sạt lở đất quá bác nhỉ,hic
@toilachi9 Em thấy cái đường mòn cũng bị mưa xói nhiều đấy.
Tặng bác ảnh bình minh
@Lê Hoàng Trọng Quá đẹp, em đợi cu con lớn sẽ quay lại bình mình. Cám ơn bác đã chia sẻ!
@Khoi M. Hoang Cắm trại ở đỉnh đồi cũng thú vị. Sáng ở đây cảnh k diễn tả bằng lời dc bác ạ
@Lê Hoàng Trọng bác cho e xin ảnh gốc về làm hình nền pc đc k ạ 😁
@tientuan1606 Bác cho e in email nhé
Cũng hay đi công tác qua.
Trải nghiệm một lần thì thích. Nhiều lần lại không có gì để giải trí hay tiêu dùng luôn!
@MANHTAI Vâng, thì cũng là một điểm trồng sản xuất và đẹp kiểu núi đồi nhẹ nhàng bác ạ.
xin info bộ gear bạn ơi, iphone 15 pro max ultra của mình ko chụp được như này
@hunggh Phong cảnh chụp kiểu tựa như này iphone 6 7 8 dư mà
@xecatang Ko đỉnh cao được như này đâu bác ơi
@hunggh @hunggh Mình xài Canon 6D + Canon 17-40 f4 + Tamron 70-300 f4 bạn nhé.
@Khoi M. Hoang Đó. Nó phải thế chứ. Điện thoại sao chụp được vậy
@Khoi M. Hoang Kéo bay mấy cái viền tím là đẹp luôn bác
Đẹp mê, cảm ơn bác chia sẻ mấy tấm đã quá, hy vọng có dịp gần mình sẽ đi thử
@Mikeknowsme Cám ơn bác. Cũng dễ đi nên bác cứ tranh thủ 1 ngày cũng ok.
Đồi chè ở Tân Uyên _ Lai Châu cũng đẹp lắm.
@Bạch Vân Đạo Nhân Cám ơn bác, có thời gian em cũng sẽ ghé qua.
Cảnh đẹp quá
@lamtien338 Dạ, cám ơn bác ạ!
@Khoi M. Hoang
Yêu quá
romero
TÍCH CỰC
một năm
Kv này mà có mây nữa thì tuyệt.
@romero Khu này không cao nên chủ yếu là sương thôi bác ạ.
Cảnh đẹp quá, nếu có cơ hội mình cũng sẽ đến đây 1 lần
@Rubi Lee Đường dễ đi lắm, lên xe là đi thôi bạn ạ.
Thanh Sơn quê mình lên ảnh đẹp tới không ngờ...
@truonggiang05 Bác ở Thanh Sơn à, mấy cô hái chè thân thiện mà tốt bụng lắm! Chúc bác ngày mới vui vẻ!
đẹp quá
Yêu quá
@Edward Đỗ Dạ em cám ơn bác!
Silv3r
ĐẠI BÀNG
một năm
2 lần đi Long Cốc săn bình minh thì đều dính mưa cả 2 😆)
@Silv3r Phụ thù quả nữa thôi bác.
cảnh đẹp, ảnh cũng đẹp. Tks bác đã chia sẻ 😁
@Anh.TrinhDucHoang Em cám ơn bác nhé! :D
Xem hình mà mắc đi du lịch luôn nè… đã quá
@Lê Huyền Vân Mắc là phải tới luôn đi bạn. Đi Long Cốc có thể kết hợp đi cùng vương quốc gia Xuân Sơn bạn nhé.
đẹp thật làm em cũng muốn xách vali và đi ngay 😃
@hoangamida Đi trong ngày thì khỏi vali bác ơi. Xách người thôi. Haha
ôi, đẹp quá bác
@Lệnh_Hồ_Xung Dạ cám ơn bác ạ!
mình có thể xin thêm ít hình combo 6D+Tamron 70-300 dc ko ạ
@denis_tien Vâng bác, bác muốn em gửi qua đâu nhỉ?
@Khoi M. Hoang mail nhé: dutienvt@gmail.com
Bài viết wa' chất lượng 😁
@nhatlinhvu Cám ơn bác nha, chúc bác vjpr0!
vunt
TÍCH CỰC
một năm
Kiểu đi trải nghiệm một lần duy nhất, xong chắc chẳng bao h quay lại nữa. Mình thấy cũng tốt, như vậy nhẹ nhàng, chứ ồn vào đông đúc quá thì lại mất đi giá trị và sự tự nhiên của thiên nhiên.
@vunt Vâng bác, điểm này cũng chỉ đi qua chơi vui thôi chứ không có nhiều thứ để chơi dài.
vunt
TÍCH CỰC
một năm
@Khoi M. Hoang Con người luôn vậy, có thể đấy chính là giá trị của sự sống mà con người mình tìm đến, đó là Bình yên, là hòa mình vào Thiên nhiên.

Nhưng thấy được rồi, mặc dù có sở hữu nó hay ko, nhưng chỉ trong khoảng thời gian ngắn, lại muốn trở về nơi thân quen nhất.

Mặc dù ở nơi đó, ko có bình yên, cũng chẳng có sự hòa mình vào Thiên nhiên!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019