Trải nghiệm ngày mưa gió đi cắm trại 1 mình bên suối Láng Lớn - Bà Rịa

plhquan
20/5/2022 8:54Phản hồi: 84
Trải nghiệm ngày mưa gió đi cắm trại 1 mình bên suối Láng Lớn - Bà Rịa
Nếu nói về suối, thì gần Sài Gòn mình cũng có nhiều con kha khá nổi tiếng, nhưng lần này mình đi suối Láng LớnBà Rịa, chỉ cách Sài Gòn ~80km.
Trong một ngày mưa tối mặt, mình dầm mưa từ Sài Gòn lên Bà Rịa mà vẫn còn mưa, nhưng cái may mắn là nhờ ơn trời mưa nên khu trong này không có ai, chứ mọi khi chỗ này rất đông. Đa phần dân ở Vũng Tàu, Bà Rịa, TPHCM vào đây ăn nhậu, karaoke vào cuối tuân. Gặp mưa nên mấy cái loa kéo ko xai được 😁
Cái gì cũng có giá của nó, vì mưa dai dẳng nên đường vào suối rất lầy lội, thậm chí có khi mình phải dừng xe để lấy cây gạt bớt bùn, đất sét ra khỏi bánh xe mặc dù từ đầu đường vô suối chỉ tầm 100m

2 bên đường là vườn bưởi, nếu có đi ngang thì đừng táy máy tay chân nha, vì nơi này người dân họ thoải mái cho mình ra vô tự do ko có phí gì đâu.
Đúng là mưa thì ko có ai thật, nhưng ở đây mình hỏi thăm thì mưa đã liên tục mấy ngày, khiến cho con suối đục ngầu, đã vậy còn chảy rất xiết. Nhìn nhánh bên kia không khác gì lũ miền trung luôn.
Nơi này mình đi 2 lần rồi, 2 lần trước nước rất trong, nước chạy róc rách nhẹ nhàng nhưng cũng rất đông người nữa.

Đang nực mà nhìn hết muốn tắm ><
Trời cứ mưa rả rích nên tranh thủ dựng trại, vì khu này ko có ai nên mình thoải mái chọn vị trí đẹp để mắc tăng bạt và dựng lều.
Loay hoay 1 mình cũng dựng xong cái trại, lần này vác cái tarp nordisk nó nặng dã man luôn, dựng xong cũng vã mồ hôi, kiểu này chắc xài xong 1 lần này đem cất kho luôn chứ đi 1 mình vác nó theo như cực hình mặc dù nó chống nước rất là ngon.
Nơi này còn rất hoang sơ, nên cây cối nhiều, cứ đi dạo lòng vòng cũng vớ được nhiều cây gãy để làm củi. Do mưa nên cây ướt hết, cũng may có đem theo đầu khò gas.

Buổi tối tự thưởng cho 1 chầu lai rai, với tôm nướng sate và 2 lon bia, bia thì đem ra suối ngâm cho mát. Ở đầu đường có 1 cái chợ, mình đi lần nào cũng ra chợ đó mua đồ, giá khá rẻ nha mà còn đỡ mất công xách từ Sài Gòn lên nữa
Mưa cứ rã rích lộp bộp, ngồi nướng tôm uống bia thì còn gì bằng. Lần này đi hơi lừa, lẽ ra không khí này nên có 1 nồi lẩu như đợt tết dương lịch mình đi ấy thì hết nước chấm luôn
Ngoài ăn tối ra thì mình còn tự pha trà, trà hoa nhài với mật ong, thường thì đi cắm trại mình thích uống cái này vì nó dễ ngủ, với lại trời se se lạnh vậy ngồi nhâm nhi trà thi còn gì bằng.
Đi ngủ cũng phải chill chứ, tranh thủ setup 1 góc chỗ ngủ cho thật ấm cúng nào.

Quảng cáo

Sáng mình dậy lúc 5h, mưa vẫn còn lả tả bên ngoài nên lừa đi xung quanh, ngồi trong lều làm bữa sáng với hạt granola và sữa, công nhận món này tiện, vừa dễ đem theo, vừa dễ ăn, buồn bốc ăn vặt cũng ngon
Buổi sáng giữa chốn thiên nhiên hoang sơ tất nhiên không thể thiếu cafe sáng rồi, lần này chơi hẳn cái phin pha cafe luôn, cảm giác nó phê hơn mấy cái quán sân vườn.
Thời tiết này ngồi trong lều nghe nhạc Đen Vâu là hết bài luôn ^.^
Mưa nhưng cũng ráng ra ngồi tạo dáng, làm hớp cafe rồi chạy vô ^.^
Trời mưa nên đất trơn lắm, đi 1 mình nên phải chạy tới chạy lui setup góc máy nên cũng xoạc mấy lần rồi, về nhà 2 chân run lẩy bẩy luôn
Làm vài shot phơi sáng để có cái mà khoe.

Quảng cáo

Mọi người có thể xem full clip dưới này nhé, nhớ đeo tai nghe vào tận hưởng nha. Chúc mọi người có giây phút thư giãn
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

son_nuoc_hcm
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ở nhà nằm ôm vợ ngủ thích hơn 😛
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@son_nuoc_hcm sợ con vợ ở nhà nên trốn vô đây 😁
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
@plhquan ủa hanadop là ông hay ông là haadop
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Haiizzzzzz Mình ko hiểu
son_nuoc_hcm
ĐẠI BÀNG
2 năm
@plhquan Đi sơn nhà cả ngày mệt muốn chết , mà còn bắt trả bài 2~3 lần , nhiều lúc chỉ muốn đi thật xa
phuoc07kcn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Buổi tối muỗi không. Coi chừng sốt rét.
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@渡辺稲荷 Cái đó mình chịu
Syter
TÍCH CỰC
2 năm
@渡辺稲荷 Muỗi không chỉ hút máu, nó hút cả mật hoa, phấn hoa, cánh hoa, có sugar là nó hút hết.
Nếu để ý kĩ thì muỗi nó hay đậu đầy trên mấy cánh hoa trong rừng
tethien
CAO CẤP
2 năm
@渡辺稲荷 Muỗi không sống nhờ máu bạn nhé.
Muỗi cái chỉ cần máu khi sinh sản thôi.
Do đó mấy con muỗi chích bạn toàn là muỗi cái.
@tethien Thế thì bao giờ nó mới tuyệt chủng được , moé .
Puppet
ĐẠI BÀNG
2 năm
camping những ngày mưa có cảm giác rất yên bình! Mặc dù chưa thử bao giờ !
Mình hay xem kênh go4x4 hay solo camping những ngày mưa!
https://youtube.com/c/go4x4media
Go4x4 - YouTube
youtube.com
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Puppet mình cũng thích xem nên bắt chước đi như họ ấy
Một mình thì buồn quá.
Camping ko phải là sở thích của mình nhưng đọc mấy bài của bác thì lại muốn thử cho biết
Ở nhà đầy đủ tiện nghi, giường ấm nệm êm ko ngủ, đi ra đó ở chi cho khổ vậy trời.
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@hoangminh2018 để trải nghiệm cái khổ, sướng quá chiu ko nổi
Cười ra nước mắt
ronanh
TÍCH CỰC
2 năm
@plhquan Chuẩn. Thực ra ko cần tl những kiểu câu hỏi kiểu như thế này. Mỗi người mỗi cách trải nghiệm, hưởng thụ.
kemkem87
TÍCH CỰC
2 năm
Ko khuyến khích ae đi camping 1 mình, vì một khi đã quen vs nỗi cô đơn rồi thì nghiện lắm
Trời mưa mà ko sợ nuôi cắt côn trùng nó cắn cho à?………T trước sống ở bình dương mà ko hay mắc màn bị muỗi đốt rồi bị sốt rét rồi đấy.
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@dlv.thickgame đốt lửa lên có khói là tụi nó bay hết ấy bạn, chỉ lúc chiều tối chưa đốt lửa tụi nó mới bu đông thôi
vuvantinh
TÍCH CỰC
2 năm
Cẩn thận có con cá sấu dân nuôi nó lạc ra đây thì…
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vuvantinh Gần đây có nuôi cá sấu hả bác, mình đi 2,3 lần rồi mà ko biết
duiheomap
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ổn đó bác, sau này có điều kiện làm chiếc van nữa thì tuyệt, chúc kênh của bác phát triển nhé.
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@duiheomap Cảm ơn bạn nhé, mình mới tập chơi solo nên còn cố nhiều lắm
MU1702
ĐẠI BÀNG
2 năm
Ngáo ngơ ngày mưa gió lại đi cắm trại. Đã thế còn đi 1 mình. Có sự cố thì chẳng có ai giúp đc.
Kiếm con Subaru Forester đi camping, mua cái lều gắn trên nóc xe, hệ thống năng lượng mặt trời, thiết bị cần trang bị đủ, và quan trọng khu vực an ninh, an toàn
kanishi
TÍCH CỰC
2 năm
@botti chris chà nhiều tiền phết, hạnh phúc đâu phải chỉ có cơm ngon và áo đẹp
@kanishi Nhưng đời không có cơm ngon áo đẹp và nhà cửa tiện nghi thì cũng không hạnh phúc
Đa phần phượt thủ bây giờ thường có vấn đề về thần kinh.
Haiizzzzzz
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyentrungld9 BÁC ăn shit, người khác ko ăn, thế là bác bảo người ta thần kinh à =))
Một mình vẫn vui, nhưng chắc đi một lần, không có lần hai…
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@buidung11 Mình mới đi có vài lần à
DinhhCuong
TÍCH CỰC
2 năm
Thử lần là ghiền đấy :d
Lamvip379
TÍCH CỰC
2 năm
Nhìn thấy gớm..đi thẳng thêm 20km nữa ghé thác hòa bình,sơn bình,châu đức còn đẹp gấp chục lần
plhquan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Lamvip379 Thác hòa bình mình đi ròi,họ cải tạo lại xấu lắm,chặt hết cây cối rồi trải cỏ nhân tạo nham nhở lắm, đem theo lều dựng thì phí 200k 1 đêm ko đáng
Hạ Dân
ĐẠI BÀNG
2 năm
thì coi như tắm bùn
-DN-
ĐẠI BÀNG
2 năm
QUÁ ĐÃ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế