Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm nhanh bộ ba sản phẩm cao cấp Sony DMP-Z1, IER-Z1R và MDR-Z7M2: quá nhiều cảm xúc!

ND Minh Đức
9/8/2018 11:23Phản hồi: 65
Trải nghiệm nhanh bộ ba sản phẩm cao cấp Sony DMP-Z1, IER-Z1R và MDR-Z7M2: quá nhiều cảm xúc!
Tại buổi ra mắt các sản phẩm âm thanh mới của Sony bọn mình đã có dịp trải nghiệm nhanh chiếc DAC/Amp độc đáo DMP-Z1, chiếc tai nghe in-ear đầu bảng của Sony là IER-Z1R cùng chiếc hậu duệ của mẫu Z7 ra mắt năm 2016 là MDR-Z7M2. Có quá nhiều cảm xúc lẫn lộn khác nhau khi bọn mình trải nghiệm những chiếc tai nghe cùng thiết bị nghe nhạc cao cấp này, mời anh em xem qua nha.

Sony DMP-Z1

Đây là combo đầu bảng hiện nay của Sony. Nghe thử thì rõ ràng là DMP-Z1 hơn hẳn con ZH1ES trước đây, vốn có chất tiếng khá mỏng và hơi nông, thiếu chiều sâu. DMP-Z1 không phải là bản nâng cấp gì hết, nó là một Model hoàn toàn mới từ thiết kế mạch tới chất âm. Âm thanh của DMP-Z1 khi phối với MDR-Z1R khá cân bằng, tổng thể mượt mà, trong sáng với âm trường rộng rãi, thoáng đạt, tốc độ tốt. Tuy nhiên mình hơi tiếc là Sony không làm thêm RCA output để tận dụng DMP-Z1 làm DAC hoặc DAC/Preamplifier cho dàn Hifi.

Sony IER-Z1R

Đây là model in-ear đầu bảng của Sony với 3 driver 2 dynamic 1 BA đặt đồng trục với nhau và được nhét vào một housing kim loại tuyệt đẹp. Việc housing hơi to và nặng làm lúc đeo mình gặp một tý khó khăn. Chất âm của IER-Z1R sạch, hơi khó chiều, mid và treble trong sáng, rõ ràng và bass chính xác khó tin.

Sony MDR-Z7M2

Đây là bản nâng cấp cực kỳ đáng giá của chiếc tai Z7 ra mắt năm 2016 với hàng loạt những cải tiến về cấu trúc màng loa thiết kế dựa trên chất âm và các công nghệ của mẫu tai nghe Z1R. MDR-Z7M2 được trang bị driver HD 70mm với màn diaphragm phủ nhôm cùng màn chắn hoạ tiết Fibonacci. Kèm theo sản phẩm là cable đồng OFC mạ bạc 1 sợi single end(3m) và 1 sợi balance (1m2).
65 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hailongan
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn không là đã phê rồi
Tanoshi8788
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hieuvn12 tệ chỗ nào hả bạn ?
@thangloi đúng rồi, mình thấy mod review cảm xúc, cảm giác như am hiểu sâu mặc dù mình nghe hiểu không hết =))
thangloi
TÍCH CỰC
6 năm
@hieuvn12 khó lắm bác ơi. Giống như Ngọc Trinh vậy, thông số thì ai cũng biết rồi. Nhưng cảm giác chạm vào cánh tay trắng, mềm, mịn, mượt, nó khác lắm. Khó mà giữ cảm xúc được 😁 Mod cầm lên bật nghe, phê như tê tê đó mừ
Cập nhật giá niêm yết do Sony công bố:
DAC/amp là 180.
Tai nghe inear flagship Z1R là 40.
Stage monitor M9 là 28.
Stage monitor M7 là 15.
Z7M2 là 17.
@AmbitiousMan Cho link tham khảo đi bạn
@AmbitiousMan =]]]
nhanyca
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bababucon Anh review là chủ shop 3kshop
Anhvu14
TÍCH CỰC
6 năm
@AmbitiousMan M9 khác z1r nhiều không nhỉ. Thấy mod bảo nặng là khó đeo rồi. Nếu âm m9 gần ngang z1r thì gom lúa lên thẳng khỏi phải lăn tăn. M9 cắm chay với ak120ii có kéo đc hết ko nhỉ.
huuphuch
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đẹp - chất - giá chát......nhưng tiền nào của đó 😁. Con này chắc 5 năm nữa mới dám xuất tiền mua để trải nghiệm quá:rolleyes:
anhnv149
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huuphuch Bạn nghĩ nó hạ giá tụt q* như smartphone à :p, dự là 5 hay 10 năm nữa bác cũng không mua đâu.
anhtt1987
TÍCH CỰC
6 năm
Giá thì chắc cũng vkl
skivn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtt1987 chát thì đầy con trong phân khúc này giá chát như nhau 😁 tầm này beyerd , ath , senn , ak ,... từ tai đến amp đến dac , quan trọng là chơi lớn đến đâu :D
@anhtt1987 Gì chứ riêng đồ về âm thanh giá nó vô cùng lắm bác. Chỉ có túi tiền của mình nó có vừa hay ko thôi 😁
Nhat 3K
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Metalcore0310 Đồ nào nó chịu chi nó cũng đốt tiền, ko riêng gì âm thanh.

Nhà
Film
Ảnh
Golf
Cây
Búa xua ;))
Âm thanh của Sony thì đúng là bá đạo rùi
Loại này có thể biến đôi tai trâu trở thành tai nhạy cảm hơn với âm thanh được không mod??
@huycuong7290 Bác hỏi quá khó. Ngay đến cả Mod cũng chịu ko biết trả lời sao 😁
Mien Que
ĐẠI BÀNG
6 năm
Với những loại tai nghe này mình không thèm xem trên tai vì...
beakjiyoung
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vớioi mình n k khác tai nghe điện thoai mấy :v
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
Z1R kén nguồn nhạc thì cũng ko quá khó hiểu, phần chắc do nền con WM1Z anh test cùng quá sạch và tách bạch đi.
p/s: thích giọng rv của anh Nhật quá 😁 thấy lờ mờ bóng dáng bác Duong Dang
@IQ52

Sony IER-Z1R thiết kế độc lạ.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
c.ha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Không biết đến luc nào mình mới dám mua
LEO_037
ĐẠI BÀNG
6 năm
anh này chắc phải kinh qua nhiều dòng high end phải biết các bác nhờ.
Mỗi lần thấy hình ảnh sự kiện Sony lại nhớ đến thằng cu trốn học đi sự kiện Sony nhưng có tiền cũng không mua vì thích hãng khác.
@thanh_nhan vừa rồi nó mới mua cái loa XB21 của SONY thì phải =)) thấy a chủ shop share
lqphong77
TÍCH CỰC
6 năm
@thanh_nhan Vui vui
nhha088
ĐẠI BÀNG
6 năm
thấy anh nói chuyện mà hình nhử con phê phê nhạc
Oa.. Bác Reviewer nhận xét chuẩn vãi .
Quá chuyên nghiệp.
minh999
ĐẠI BÀNG