Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm nhanh bộ Office mới trên Android

Didu
18/2/2020 7:54Phản hồi: 82
Trải nghiệm nhanh bộ Office mới trên Android

Đây là giao diện chính của Office mới, theo thiết kế phẳng của Microsoft. Tất cả những file bạn đã mở với Office sẽ hiện ra ở trang chủ, nút cộng ở dưới để tạo văn bản mới, ghi chú mới. Hình bên phải là những thứ bạn có thể làm với ứng dụng miễn phí này, bao gồm tạo Word, Excel, PowerPoint, sửa PDF, ghi chú.

Thay vì phải tải 3 app riêng lẻ thì giờ đây bạn có thể dùng Office cho cả ba việc văn phòng. Riêng Word và Excel còn cho phép bạn quét tài liệu giấy, bảng tính để tạo thành file có thể chỉnh sửa trên máy. Nếu bạn có tài khoản Office 365 thì dữ liệu trên OneDrive có thể dễ dàng truy cập từ ứng dụng. Hình bên phải là giao diện Word khi chỉnh sửa, nó giống ứng dụng Word trước đó dành cho Android.

Ở mục Actions (các hành động), bạn có rất nhiều công cụ bao gồm truyền tải file giữa các máy gần nhau, quét hình thành văn bản hoặc bảng tính. Ký tên PDF là công cụ cho phép bạn tạo một chữ ký bằng cách vẽ lên màn hình để thêm vào một file PDF, công việc trước kia bạn cần phải in ra và ký tay.

Giao diện khi quét hình ảnh thành văn bản, máy sẽ tự nhận tờ giấy A4 và focus vào đó. Khoảng vài giây sau thì toàn bộ chữ sẽ được chuyển thành văn bản để chỉnh sửa.

Office còn có thể quét mã QR để đọc thông tin trên đó và chia sẻ với bạn bè.

82 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tôi có sử dụng office này trên điện thoại mình. Tôi tải tải 2 ứng dụng word, excel sử dụng. Nói chung là ngon.
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@Doan Van Kha Ủa, tải word với excel mà sao là sài app này 😁 ?
Nó là app gom chung lại, chắc bạn sài các app cũ riêng lẻ
@gietchetad Tải và xài là 2 công đoạn khác nhau:
Tải 2 apps W E những xài All in One được không! :D
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@Darklord.Py Bác nó thế nghĩa là tải cả mới cả cũ :D ?
@gietchetad Hồi trc nó là tách ra mà, chung tổ tiên cả
Tui dùng được mấy tháng rồi. Down trên apkpure thấy gọn gàng hơn lúc trước phải sử dụng nhóc app
@kenshitran1986 Xin nguồn tải nào bác. E đang tìm cách cài app Sesame mà chả biết nguồn nào chuẩn
@pro744 https://m.apkpure.com/sesame-universal-search-and-shortcuts/ninja.sesame.app.edge
Cái này phải không bạn
@kenshitran1986 Ngày đẹp giời thằng nào nó xơi cái nguồn "an toàn download" đó thì vui lắm 😁
@ducleminh Nói chung mình thích thì mình xài vậy thôi, tui cũng không có nhiều tiền gì nên không sợ mấy, xài smartphone là đã chẳng bảo mật gì rồi, muốn bảo mật thì đừng xài gì hiện đại hết là bảo đảm an toàn
LuongBang16
ĐẠI BÀNG
4 năm
Những ứng dụng office cũ thì sao?
gietchetad
TÍCH CỰC
4 năm
@LuongBang16 Vẫn còn y nguyên trên store nha bạn.
@LuongBang16 Nếu đã dùng bộ office mới thì nên gỡ 3 ứng dụng cũ cho đỡ trùng lặp, còn nếu chỉ dùng 1 hoặc 2 ứng dụng thì nó vẫn còn trên cửa hàng
LuongBang16
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LuongBang16 3 apps đấy còn được update nữa k các bác?
@nghaimin 3 cái cũ là mặc định theo máy, không root đâu gỡ được
@thanhly7479 Đâu, 3 ứng dụng office cũ gỡ tốt. Nó chả đi kèm mặc định theo máy nào cả
Vẫn đang xài cái cũ thấy cũng chưa hết tính năng. Vẫn còn chạy tốt.
Ngon quá Android, iOS em sao rồi
Ngon, đỡ tốn chỗ vì không cần cài nhiều ứng dụng
iOS😔
0917424568
ĐẠI BÀNG
4 năm
IOS không biets bao giờ có ta
Ciq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@0917424568 Cũng có nhưng chưa public thôi
@vinhphm làm sao để tải vậy bồ
Ciq
ĐẠI BÀNG
4 năm
@makieuphongkkee Danh sách cho dùng thử full rồi bạn.
Chuyển từ hình ảnh sang văn bản hoạt động tốt nhưng rất tiếc là tiếng việt thì pó tay
nkh24288
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon lắm, chiến với nhà gg được rồi
Mic giờ cũng đẻ lắm miễn thu thập data free là đc, ăn chắc để cả mới cả cũ cơ 😁
foxpro.ntt
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ctintuc.blogspot.com Xàm
mEnO 22
TÍCH CỰC
4 năm
Anh em IOS mới đổi giao diện W, E nên chắc phải chờ thời gian nữa
Gom hết vào đỡ phải cài nhiều app, nhẹ máy mà dễ quán lý hơn. Khi nào cho cài pass nữa thì hết ý
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Không biết có tốt hơn không chứ bản cũ không bằng của google
Bị lỗi phông chữ khi trích xuất văn bản từ hình ảnh
vip_lom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Quá ngon, giờ chủ yếu xài hệ sinh thái Microsoft : win 10, OneDrive, office 365, Outlook , office mobile
Đã tải xuống sài thử, cảm nhận khá ngon
Tính phí không nhỉ ?
@Anh Em Siêu Nhân Theo em nhớ thì theo gói Office 365. Nếu không mua thì chỉ cho xem, không chỉnh sửa được. Em đang xài gói 365 Per nên không biết giờ còn vậy không 😁
macketoi0326
ĐẠI BÀNG
4 năm
@qquocddatdk Không còn nữa đâu bạn ạ, mình cài vào cái này không trả phí nhưng vẫn cho chỉnh sửa.
hopx15
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Phải trả tiền sau 1 thời gian cho dùng free

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019