Trải nghiệm nhanh Chromecast 2020

trandzung5720
5/10/2020 5:31Phản hồi: 193
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Munich307
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình chưa dùng món này nên mình hỏi anh em dùng rồi là cắm vào con TV kiểu stupid từ 7-8 năm r có dùng được không nhỉ. Mình muốn stream từ điện thoại để con xem youtube thôi
christian08
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Munich307 Quan trọng là tv nhà bác có hdmi ko thôi. Có r thì con này nó đảm nhiệm mọi nhiệm vụ xử lý, ko phải lo gì đâu bác.
Muốn cast thì con này chuyên r, ktra xem dt của bác có khả năng cast ko nữa là dc
Munich307
ĐẠI BÀNG
4 năm
@christian08 tks bạn điện thoại thì mình nghĩ ok còn TV đời cổ nhưng có HDMI.
Phamphi76
ĐẠI BÀNG
4 năm
cho hỏi mua cái này về gắn vào màn hình máy tính có sử dụng được không
@Phamphi76 Không, chỉ những app đc hỗ trợ thôi, chứ kphai đầu Android mà cài thêm
@basen_nguyen Cái Chromecast mới này nó là Android còn gì 😃
@NguyenTuanKiet.ntk Nhưng nó kphai là Android full mà cài tùm lum ngoài.
@basen_nguyen Cần thì Sideload thôi bạn 😆) Nó là Android TV thì chạy app Android TV tối ưu cho remote thôi 😃 Chạy app ngoài dùng chuột nó không ngon 😃
thích con Nest Audio hơn, Chromecast 1 & 3 cũ mình vẫn xài ngon ở nhà. ;)
khong biet mua de lam gi khi bay gio nha ai cung co smart TV va android tv box - MOI NGUOI DUNG MUA CHO PHI TIEN NHE
bearbie
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Invisible guy Nhà tui 3 tv chỉ có 1 cái smart. Làm gì có chuyện ai cũng có smart tv. Còn box thì tui đang phân vân 2021 có box nào 900k ngon hơn con này không nè. Ưu tiên lên được 4k để tui còn xài vào việc khác nữa.
zochaoway
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thôi cứ xài tiếp con Chromecast Full HD mở Youtube = Ok Google là được roài 😁
1,2tr mà đc quả chính chủ Google thì cũng ngon rồi 😁
Mai KhanhBL
ĐẠI BÀNG
4 năm
Vậy cũng ổn rồi
con chromecast 3 ở nhà đang sài ngon, coi phim FULL HD qua server home oke là đủ rùi
ruoicom
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhắc nhở nhẹ Min, Mod là nên cố gắng nói rõ tiếng Việt ra nhé. Đành rằng là tiếng địa phương đọc sao viết thế, nhưng cố gắng để ACE cả nước đọc không bị hiểu nhầm. Thân ái.
con nayf so voi xiaomi thi con nao ngon hon moi nguoi nhi
ntp12b
ĐẠI BÀNG
4 năm
Giá cao vậy trời.
@ntp12b Giá này là rẻ rồi bạn 😃
định mua 1 con về xài thử. Phân vân giữa con này hoặc Amazon fire stick. Bác thớt cho em hỏi mấy con này có xem được phim từ ổ cứng gắn ngoài không ?
@motthoihocsinh Chịu khó cắm thêm cái dock chia bác ạ, con này có mỗi cổng type c thôi bác, bác kiếm nvidia shield hoặc apple tv mà cắm ổ cứng xem phim thì ngon hơn
@NguyenTuanKiet.ntk con TV của e có cổng usb cắm đựoc hd rời, con này có đọc đc ổ rời cắm trên TV ko bác
@motthoihocsinh Như e nói ở trên đấy bác, cổng type c duy nhất của con này dùng để cấp nguồn r, nên là bác muốn cắm ổ cứng rời thì phải mua thêm usb c hub 😆)
Thangga13312
ĐẠI BÀNG
4 năm
Con này có CH Play ko nhỉ?
@Thangga13312 Không, chỉ đc chọn một số app và games nhất định.
@Thangga13312 Có CH Play bác nhé
Quá gà nếu do với Apple TV
dungngo86
TÍCH CỰC
4 năm
Hỏi ngu chút là: Con này cắm vào TV thường có dùng được các chức năng không hay phải Smart TV?
@dungngo86 Lúc này nó là bộ não xuất mọi thứ ra HDMI đó, nên TV chỉ là thể xác thôi TV thường càng tốt chứ sao.
daivigold
TÍCH CỰC
4 năm
Với giá loanh quanh 1 củ thì e thấy nó Quá ngon để thay thế 1 cái android tv box
con này hết sảy 😁
ChuChien
TÍCH CỰC
4 năm
Ngỏ là gì vậy mọi người, đọc không hiểu lắm
Con này cũng được chứ
manhtantg
TÍCH CỰC
4 năm
Cpu và ram thế nào chạy ăn rôi mấy
@manhtantg https://imgur.com/gallery/NLIbjqf

Xu hướng