Trải nghiệm nhanh Windows 10 build 9926: Start Menu ngon, nhiều icon mới, chưa có Spartan...
Duy Luân
6 năm trướcBình luận: 610Lượt xem: 124.624
Mấy bác cho hỏi cài bản này để trải nghiệm mấy cái sẵn có trong HDH thôi à? Có cài được Chrome không?
Với lại RAM 8GB thì khi cài bằng máy ảo nên set bao nhiêu GB?
Tks các bác 😃😃
(Cơ mà sẵn cho hỏi có cài Chrome OS song song với Win 8.1 đang dùng được không zậy? Hay Chrome OS chỉ đi theo máy?)
@Black Lightning bản TP này dùng k khác gì bản win bạn đang dùng nhé. Chrome OS p mua laptop chromebook hay tg tự mới có và nó chỉ cài thêm được Linux
@Mr.Fly Tks bác về cái vụ Win 10, nhưng mà ý e là laptop Win đang dùng thì có cài thêm được Chrome OS hay không (song song), chứ ko phải mua Chromebook về có cài được Win hay ko.
Thắc mắc e là zậy
@Black Lightning thì mình cg đã trả lời rõ ràng là k rồi mà
@Black Lightning Trong trình duyệt chrome có chế độ Relaunch chrome in windows 8 mode . Bạn thử vào đó chạy xem có được không, mình thấy nó hơi giống chrome os nhưng không biết có phải không 😃
Màn hình welcome chạy lâu quá. Ai có bị hiện tượng này không?
Mình nghĩ chắc có lẽ khi nào có bản release chính thức rùi trải nghiệm sau.
Windows 10. So cool !
Làm sao để giảm độ sáng của máy xuống mấy bác..
Máy em k tìm thấy chỗ để giảm..Win 10 nhé
@hdx_it Mình nghe về Parallels nhiều nhưng chưa bao giờ xài cả. Ok vậy mình sẽ làm thư xem sao. Ok cái là bỏ ngay và luôn cái ổ windows cho rồi. Thanks bạn. Đúng là cần lắm cái office 2013. Còn cái IDM, được thì quá tốt rồi, ko được thì cũng ko sao vì cũng ko tới mức quá đỗi quan trọng như vậy. 😁
Nhưng parallels và windows 7 + office 2013 sẽ chiếm khoảng bao nhiêu ổ cứng hả bạn? Vì máy mình ổ ssd có 128Gb thôi nên cái gì cũng phải tính cả 😔
@n_tienloi Máy mình cũng SSD 128, nhưng mình cài XP trên Parallels để chơi Liên Minh, Win 7 để sử dụng Office. Lúc cài Win 7 trên Parallels mình phân cho nó là 30G, nhưng khi cài xong hết kể cả Office, mình kểm tra lại file chứa của nó trong Document/parallels chỉ có 9G cho Win 7 và 4.3G cho XP
@n_tienloi Với bootcamp bên Apple ko chịu viết driver điều khiển năng lượng cho windows ra hồn nên đâm ra qua windows mới có hiện tượng sụt pin kinh khủng như vậy. Không hiểu sao bao năm mà Apple không làm chuyện đó không biết?
Các phần cứng mới bây giờ đều có chức năng tự giảm điện năng tiêu thụ khi hoạt động nhẹ, nhưng nếu driver điều khiển năng lượng ko hoạt động tốt thì sẽ gây tốn pin rất nhiều...
@n_tienloi Này thì IDM trên Macbook, cài gì cũng đc
Screen Shot 2015-01-31 at 12.25.35 AM.png
vẫn chưa có spartan à
Đợi chính thức rồi em chiến . Đã ngon nay còn thèm hơn ....
Sao mình cài trên virtual box mà ko có âm thanh nhỉ.
Macbook mình chạy Windows 10 nóng hơn OS X 10.10 nhiều quá...
@cuhiep cái này thì tất nhiên rồi bác
Thật sự không ưa nổi giao diện kiểu title này
Không biết các bác khen đẹp chỗ nào chứ mình chỉ thấy ngày càng xấu và rối rắm
Bổ sung thêm cái là bác nào cứ việc photoshop emnó thành 3 gam chính: xám, trắng và đen thì sẽ thấy nó cứ như là Win 99 vậy.
Mà có khi cũng không cần Phô tô xốp:

====>

Còn về khoản hay hỏi và show những tính năng gây bực mình, cộng với giải thích theo lối đọc-xong-mù-tịt thì vỡn như ngày xưa @@
Có bạn nào bị lỗi không dùng mã Pin để đăng nhập win 10 không ạ? Mình đã bật trong phần cài đặt mà ko được toàn phải gõ mật khẩu dài ngoằng.
Và làm thế nào để xoá được chữ bản quyền ở góc phải ạ?
@pekuon dùng watermark remover hay gì đó
Hóng, hy vọng sẽ được sớm trải nghiệm trên cả điện thoại và máy tính
cho em hỏi ngu phát là bao giờ thì mới update từ win 8.1 bản quyền được ạ 😔
@thanhnam711 Mình thấy các laptop win 8.1 bản quyền được dùng thử bản Review rồi mà.
@ndlong update bằng file iso được ko bác, update trực tiếp chậm quá ạ (ko biết có bị mất bản quyền ko)
@thanhnam711 tất nhiên là được. 2 cái thực ra chả khác gì nhau. bản quyền nếu bạn có key bản quyền thì giữ lại key đó nếu k thì sao lưu lại bằng token manager là được.
@Mr.Fly cáp quang nối lại rồi mà sao mạng chỗ em ẹ quá chán thật 😔
@thanhnam711 Mình chưa thử nên cũng chiu. Hôm rồi thấy MS cho nâng cấp từ Review lên RTM nên mình cài luôn bản Review rồi tại lap mình ko có bản quyền win
Chạy bản 10 từ dạo ra mắt đến giờ thấy khá ổn, mỗi tội là driver thì hơi kén chọn và thỉnh thoảng cứ đờ ra do disk load 100%
cho e hỏi làm sao để mất mấy cái chữ '''' ...copy build 9926...'''' dạ?
@Ming Luân Chạy cái này, chọn Remove All là xong (yêu cầu restart)
http://goo.gl/kVXKp0
@n_tienloi mình dùng bản cho win10 technical preview mà, nhưng chắc là của mấy build trước nên nó bị lỗi, bạn dùng bản nào đấy, cho mình link với
@sukem3 M chả nhớ là bản nào. Lát m upload file đó lên cho bạn. Giờ m đang xài đt.
@sukem3 Mình xài cái này, bạn nhớ right click chạy với quyền admin nhé!
http://www.mediafire.com/download/42a57ojtvc6089f/My_WCP_Watermark_Editor.exe
Bôi bác vãi :v xài Mac Book review Windows 😆)
lỗi này khắc phục sao vậy mấy bác "I'm sorry , speech failed to start. Try again letter"
@n_tienloi đây anh ah
451 939 825
3145
@congtudoncoiht Bạn xoá account hiện tại và add lại account là được.
@n_tienloi a ơi pass mở máy là gì thế 😔
@congtudoncoiht 😆 May mà teamviewer cho phép điều khiển lúc mở.
cài trên sùrface 3 chạy có vẻ hơi lag, hix
Control Panel vẫn còn nha @Duy Luân
Đề nghị đính chính.

[​IMG][/URL]
Start menu của em ko hiện lên luôn, làm sao đây?
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.476 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
3.731 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.552 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156