Trải nghiệm pin di động xịn cho iPhone: Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh, có nam châm hít

cuhiep
23/2/2022 1:45Phản hồi: 78
Trải nghiệm pin di động xịn cho iPhone: Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh, có nam châm hít
Sau vài lần vui vẻ với sạc dự phòng cỡ lớn Zendure thì mình dùng thử sạc không dây cỡ nhỏ của Mophie cho iPhone. Giải pháp nam châm hít để đảm bảo sạc đúng vị trí và cục sạc tốt mang lại trải nghiệm mà theo mình là đáng giá.

Tại sao Magsafe mang lại giá trị trải nghiệm cao cho sạc không dây?

Sạc không đây lên smartphone cách đây gần 10 năm khi mà Nokia tung ra sạc QI cho smartphone của họ và hàng loạt các phụ kiện cho nó. Tuy nhiên trong 10 năm vừa qua thì con người vẫn phải loay hoay đặt điện thoại đúng vị trí sạc để đạt hiệu quả cao nhất. Nhưng anh em biết rồi đó, bàn tay chúng ta ngón ngắn ngón dài, đặt vào lúc đúng chỗ, lúc lệch vài cm, vài mm… và cứ lệnh là sạc không dây sẽ kém hiệu quả liền, dẫn đến hao hụt và nóng. Hao hụt làm cho công suất sạc 20W có khi còn 5W, rồi nóng làm cho năng lượng 10000mAh chuyển thành nhiệt hết 7000mAh… (mình ví dụ đại số thôi nha, đừng bắt mình chứng minh).

Cục pin này có nam châm hít để xác định đúng vị trí cuộn cảm phát điện của nó so với cuộn cảm nhận điện trên iPhone nên giúp nó sạc tốt, không bị hao hụt. Cục này tính năng hoạt động với MagSafe chứ không phải là pin di động MagSafe.

Và rồi Apple đến họ làm cái giải pháp tên là MagSafe (dùng lại cái tên cũng như là giải pháp họ dùng cho sạc trên MacBook trước đây). Nam châm giúp cho việc xác định vị trí thuận tiện hơn, dễ dàng hơn, con người không cần phải nghĩ nhiều nữa, cứ để vào hút bụp cái là xong (sướng nhất chỗ này vì chúng ta sẽ bỏ vào sạc một cách vô thức, không cần phải suy nghĩ, dịch dịch nữa…). Việc để đúng vị trí giúp cho sạc đạt hiệu qủa cao nhất và tránh được thất thoát nhiều nhất, cho nên mình nói sạc 7.5W của pin Mophie này trên iPhone với MagSafe có khi lại còn ngon hơn các sạc đọc thông số mạnh hơn, nhiều pin hơn nhưng không có MagSafe của các bên khác.

Đủ pin cho một ngày hoặc một chuyến đi trong ngày

Hồi trước mình dùng MacBook chạy Intel, pin yếu nên cục pin di động nó không chỉ sạc smartphone mà phần nào kéo luôn cái MacBook của mình khi cần thiết. Từ lúc mình chuyển qua dùng MacBook M1 thì pin không còn là vấn đề nữa, mình có thể làm việc một ngày (liên tục tầm 7, 8, 9 tiếng theo công việc của mình) thoải mái và như vậy pin di động hay dự phòng chỉ dùng cho smartphone thôi.

5 giờ chiều, pin vẫn đầy, trong cục pin dự phòng vẫn còn pin. Bao xài đến sáng mai luôn.

Và cục Mophie này dùng cho iPhone 13 của mình sẽ giúp nó thoải mái vượt qua một ngày hoặc thậm chí là đến tối ngày hôm sau.

Bản thân pin của iPhone 13 Pro cũng đã ngon rồi, nhưng anh em biết là thời đại này chúng ta cắm mặt vào điện thoại cả ngày, dùng data cả ngày, rồi còn chụp hình, quay phim, phát wifi… và đi xa văn phòng, nhà nữa nên cho dù là pin tốt như Pro Max cũng khó mà gồng qua được một ngày hoặc là phải dùng dạng tiết kiệm.

Mình đã trải qua hai chuyến đi gần đây đều đi đám cưới và đều dùng cục Mophine 5000mAh này với iPhone 13 Pro của mình, nó đều giúp mình vượt qua một ngày dùng điện thoại tối đa, về đến nhà 12 giờ đêm vẫn còn hơn 50% pin. Mình thậm chí còn cho bạn mượn xài ké pin của mình nữa.

Nếu chuyến đi dài hơn thì anh em có thể chuẩn bị pin lớn hơn. Nhưng mình sẽ chọn giải pháp mang củ sạc nếu đi dài hơn 1 ngày hay qua đêm. Vì nếu chọn pin to hơn thì hàng ngày anh em phải vác nó theo nặng hơn.

Quảng cáo

Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh nhỏ gọn cầm thoải mái

Do dùng khi di chuyển nên mình tiện sẽ sạc chứ không đợi đến tối mới sạc hay đến sạch pin mới sạc, nên thường thì mình để iPhone lên pin và nó sạc thôi. Mình cũng nhét túi cả hai để nó vẫn sạc trong túi quần hay trong balo mình. (mình có thấy nhiệt lúc sạc không cao nên mới để, chứ nóng là mình không để trong túi quần đâu)

iPhone 13 Pro: Chiều rộng gần bằng chiều rộng của iPhone, chiều cao thì che cụm cam một chút. Hơi kênh lên. Nhưng sau khi cầm thử thêm hai máy mini và max thì mình thấy 13 Pro và 13 sẽ là vừa nhất.

Đây là khi gắn lên iPhone 13 Pro Max. Pin lọt hẳn vào trong mặt lưng của máy.

Với iPhone 13 Mini thì pin lòi ra hẳn ba cạnh. Dĩ nhiên là để đúng vị trí sạc không dây hít vào.

Quảng cáo

Lâu lâu đang sạc mà có noti đến thì cũng cầm máy lên dùng khi đang sạc. Mình cũng từng dùng thử một số cục pin có nam châm hít thì thấy đều không dễ dàng và thân thiện bằng cục này của Mophie, kể cả cục của Apple có MagSafe.

Mình dùng với iPhone 13 Pro là thấy vừa. Cầm trên iPhone 13 Pro Max thì nó nằm lọt vào trong mặt lưng của iPhone, dùng với iPhone 13 Mimi thì thấy rất lạ vì pin to hơn máy kha khá. Tuy nhiên cầm sử dụng thì thoải mái vì pin mỏng, rộng và hoàn thiện bằng vải nên bám tay.

Thiết kế và hoàn thiện

Trong các sản phẩm phụ kiện cho smartphone hay máy tính thì mình vẫn thích các sản phẩm của Mophie nhất vì thiết kế luôn mang lại trải nghiệm cầm nắm, sử dụng tốt hơn các hãng khác. Đơn giản nhất là việc họ dùng vải để bọc sản phẩm thay vì dùng kim loại hay nhựa sơn như các hãng khác. Cầm trên tay sản phẩm bọc vải, da hay gỗ lúc nào cũng mang lại cảm giác cầm nắm thoải mái, dễ chịu và chắc chắn hơn.

Lớp vài bọc ngoài cùng và mức độ hoàn thiện tốt cho cảm giác cầm sử dụng rất thoải mái và tự tin. Đây là khác biệt lớn nhất của đồ xịn so với đồ bình thường.

Mức độ hoàn thiện của cục pin Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh này nói riêng hay các sản phẩm của Mophie nói chung đều có mức độ hoàn thiện tốt, sắc xảo nhìn đã mắt.

Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh có cổng sạc vào là USB-C và cổng đó cũng có thể sạc ra ở công suất 20W. Anh em có thể dùng cổng đó để sạc nhanh cho iPhone, cho Android. Nhưng như mình sử dụng mấy hôm nay thì mình chỉ dùng để sạc vào cho nó, còn sạc bình thường chỉ cần sạc không dây là đủ.

Hai vị trí cuộn cảm phát ra điện và cuộn cảm nhận điện ở cùng vị trí nhau là tuyệt vời nhất. Còn công nghệ sạc không giây bây giờ có thể sạc xuyên được khoảng cách dày hơn. Như bạn này dùng một cái ốp nhưng vẫn sạc qua ngon lành. Mình thì dán da dày khoảng 0.5mm và nó sạc qua ngon lành. Có các cục sạc bàn có thể xạc xuyên được lên đến 10cm…

Trong hộp còn có một vòng nam châm tròn để anh em dán lên các điện thoại không có MagSafe để giúp cho việc sạc chính xác vị trí hơn, mang lại hiệu quả cao hơn.

Với iPhone có MagSafe thì gắn lên là hít và sạc thôi. Hiện lên cái vòng xanh xanh trên màn hình là đúng bài.

Có một nút để anh em kiểm tra pin thông qua mấy cái đèn led nhỏ bên trái và cũng là nút để anh em có thể chủ động tắt/mở nếu muốn.

Độ mỏng so với iPhone 13 Pro Max. Mình đánh giá việc làm cho viên pin mỏng hơn và rộng hơn thì tiên hơn là dày lên và gọn lại.

Với iPhone 13 Pro thì nó sẽ cấn lên một chút, khoảng 0,5mm và không đáng kể, không ảnh hưởng đến việc sạc.

Cám ơn DTR đã cho mình mượn pin để trải nghiệm và giới thiệu với mọi nguồi.
Link sản phẩm:

Sạc dự phòng Mophie Snap+ juice pack mini 5,000mAh

Sở hữu 2 output: 01 cổng sạc không dây chuẩn Qi 7,5W (Max) và 1 cổng USB-C công suất lên tới 12W.
zagg.dtr.vn

Hình ảnh khác:
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khá ổn cho anh em cần dùng pin thêm trong 1 ngày. 😁
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
@Nam Air thế nó sạc liên tục vậy rồi đi ngoài trời nắng nữa chắc pin mau toang lắm, thích hợp mấy bác lắm tiền lên đời ip thường xuyên thôi chứ 1 con dùng 3-4 năm như mình thì chịu
@Duyy Tânn toang thì đổi máy khác, mình xài nó chứ đừng để nó xài mình, tiện thì dùng thôi.
Duyy Tânn
TÍCH CỰC
2 năm
@transyhongvn có đọc kĩ cái cmt không bác. đọc kĩ rồi bác nêu ý kiến nhé. cảm ơn.
đẹp, nhỏ và gọn nữa
Giải pháp sạc magsafe cũng được nhưng nhược điểm là phải gắn chặt với dt trong thời gian dài, trọng lượng cầm tăng gần gấp đôi trong khi bản thân con iphone đã nặng nên gây mỏi cổ tay. Mình chọn giải pháp sạc nhanh có dây 30’ 50% pin
@Apple Love Paradise Cáp nam châm thì nó cần một cái jack cắm sẵn vào cổng lightning, mình thấy không được thẩm mỹ lắm.
Có giải pháp từ Apple trông nó sẽ đẹp hơn.
@NguyễnXuânBằng Chẳng hãng nào chạy theo giải pháp này vì họ bán quá nhiều mẫu máy , mỗi máy lại có thiết kế riêng nên không thể dùng chung sạc magsafe như iphone được. Ngoài ra số lượng bán từng dòng máy của các điện thoại Android không cao, giá lại rẻ nên không đáng để làm ra sạc magsafe riêng cho từng máy.
noinghenah
TÍCH CỰC
2 năm
@iPhan Chân Chính Chạy theo cái này phải mang tính hệ thống cả thế giới android chứ có 1 hãng làm thì nhà bán phụ kiện biết làm sao. Cá nhân tui lại thích cái magsafe vì tui ko phải cắm cái gì cả, cho nó hít vào rồi xài tiếp bình thường ko phải cầm rời cục pin hay cắm sạc để đó zj cả.
Nhỏ gọn tiện mang theo mỗi ngày
Evening_Sky
ĐẠI BÀNG
2 năm
Lỡ tay click vào đường link, sơ ý nhìn vào giá và nhanh trí thoát ra 😂
P/s: I’m just kidding
@Evening_Sky May quá mình chưa thấy giá 1tr1 😆)
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@Evening_Sky bài quảng cáo mà, giá cao thật
1- e đọc được thì magsafe là 10 hay 15w còn chuẩn qi mới là 7.5w chứ a!
2- sẽ thế nào nếu vừa sạc k dây vừa cắm dây C-Lightning vào máy a😆 20+7.5=27.5w tương đương với tốc độ sạc nhanh của 13pro phải k a 😁
Nếu thực sự chỉ 7.5w thì khác gì vừa sạc vừa dùng con 6s bằng củ 5w đâu a, chả lên được :D
Thà bỏ riêng ra, cắm cáp sạc 20w coa phải lẹ hơn k, cầm cả 2 chi cho cực mà pin chả lên mấy :D đằng nào cũng phải có túi để đựng cục magsafe rồi a 😃))
@nospecial Cái này thì có gì mà lùa hả bác
Crisscao
ĐẠI BÀNG
2 năm
Không biết xài rồi có bị lưu cái vòng trên mặt lưng như mấy con 12 lúc trước ko nhỉ
anther
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cục pin thiết kế đè lên cụm camera như vậy là ko tinh tế rồi :p
Marco nguyen
ĐẠI BÀNG
2 năm
@anther Nó chỉ dành cho ip màn hình cỡ 6,7" trên lên thôi
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
2 năm
@anther model chỉ cho ip 12-13prm thôi, mẫu khác ko ổn!
Xịn
Nhìn tức cái lồng ngực, thiết kế tệ vậy tr, méo nó camera
@Vongocthach0510 Chắc thiết kế từ thời iPhone 12, xong sang dòng 13 cụm cam n to lên hẳn 😆.
đang xài cục apple magsafe battery giá 2tr5 . tuy dung lượng ko ngon bằng thằng này nhưng xài 1 ngày từ sáng đến tối ko lo hết pin. dễ cầm hơn. nhẹ hơn. và sang trọng hơn.
@Đặng Vi Phú bậy, sao mà dễ cầm hơn được, lồi và ngắn hơn hihihi
vancuongxd
TÍCH CỰC
2 năm
Mình thì dùng cục này được gần 1 năm. Thấy khá hài lòng
Screen Shot 2022-02-24 at 10.22.06 PM.png
Đang dùng cục này nhưng bản 10k mAh, có kickstand siêu tiện 😁
@Atus Atus to và nặng :D
@cuhiep Em chấp nhận, em thích pin trâu kkkk
jwreckage
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Atus Atus cho xin info cục này đi bác 🤑
@jwreckage Mophie snap+ power station á bác
10.000mah
Cổng C out 20W
Magsafe được 7.5W...
Thương hiệu này là từ nước nào ấy nhỉ
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
"Có các cục sạc bàn có thể xạc xuyên được lên đến 10cm…"
OMG, củ sạc nào dữ dội thế?
@GiT củ sạc sạc xuyên ván dày giờ có thể mua dễ dàng đó bạn 😁 nhưng không phải pin di động hihihi
GiT
TÍCH CỰC
2 năm
@cuhiep Ván 10mm (1cm) thì còn bình thường, chứ 10cm (100mm) thì chưa thấy đâu cả, dày gần nửa gang tay chứ ít đâu, nhớ không nhầm khoảng cách tối đa hiện nay thì là 45mm (4,5cm) thôi... 😂
Giá cao mà tốc độ sạc thấp quá: 7,5W không dây và 12W có dây
hdo2
TÍCH CỰC
2 năm
Em dùng cục wiwu snap, 665k cho bản 10000mAh mà thấy bé hơn con ở trên chút do wiwu họ dùng cell lipo. Nhưng sạc thì lâu cực mà lại còn nóng. Công suất sạc không dây theo hãng công bố là 15W mà sạc cả tiếng lên dc tầm 30-40% là đứt 😆
@haidoox vậy số nó có vấn đề rồi, con này 7.5w thôi nhưng mà mình sạc thấy lên thoải mái lắm.
trungking
TÍCH CỰC
2 năm
@haidoox sạc không dây 15W đối với mấy máy android hỗ trợ đủ thôi, còn iphone ko có chuẩn made for magsafe thì tối đa là 7.5W, mà là tối đa thôi, pin lên khoảng 50% rồi là sạc siêu chậm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019