Trải nghiệm PUBG Mobile bản cập nhật mới, map Erangel 2.0 tuyệt đẹp
Mikeknowsme
9 thángBình luận: 146
Trải nghiệm PUBG Mobile bản cập nhật mới, map Erangel 2.0 tuyệt đẹp
PUBG vừa mới cập nhật thay đổi nhiều về giao diện cũng như đồ hoạ trong bản đồ Erangel bản 2.0, mình chơi được vài trận với mấy người anh em trong công ty sẵn chia sẻ trải nghiệm luôn, dành cho những ai chưa kịp chơi bản mới.

Đây là màn hình chờ trước khi vào trận, hiện tại giao diện sẽ thay đổi khá nhiều. Bạn để ý ở phía trên có 3. phần bao gồm chỗ cá nhân, phòng chờ và shop đồ. Muốn di chuyển qua lại thì cứ nhấp vào 3 phần đó mà thôi. Bạn bè online thì hiển thị theo dạng ngang. Map và start game được dời phía dưới.

Đối với những ai đang xài thiết bị flagship thì có thể trải nghiệm đồ hoạ banh nóc Ultra HD, mọi chi tiết trong game sẽ thật hơn, có phản chiếu, chi tiết hơn.

Quảng cáo

Trong đảo chờ vào trận của map Erangel 2.0 thì các sự vật cũng thay đổi, như cái xác máy bay được dời đi chỗ khác, mình ấn tượng nhất là hiệu ứng bóng da của nhân vật da đen của mình rất đã và thật.

pubg_maybay_erangel.jpg Khung cảnh từ máy bay nhìn xuống đảo Erangel, mảng xanh chi tiết hơn, có thêm hiệu ứng mù sương. Bản đồ khi mở lên sẽ thấy bố cục của Erangle không thay đổi, chỉ có từng khu vực thì nhà mới sẽ được thêm vào.

Khi bạn chơi ở mức đồ hoạ cao nhất sẽ thấy cây cối và dãy đồi nhìn rất đã, có chiều sâu, màu đậm hơn.

Red dot và Holo được thay đổi một chút.​

Thay đổi rõ nhất khi bạn đáp dù là sẽ thấy nhà được làm khác đi, vintage hơn, màu cũng khác.​

"Nhà vệ sinh" 2 cửa sổ đã trở thành nhà kho​

Nhà 2 tầng cỡ nhỏ đã thay đổi bố cục, căn phòng bên hướng phải đã dời ra hướng trái gần ban công. Theo mình thì với bố cục nhà này dễ trốn hơn trước.

Khẩu DBS - trước đây là súng thính, giờ đã là súng thường rồi, bạn có thể nhặt nó như S12K vậỵ. Mình rất thích bắn DBS vì damage tầm gần rất mạnh và nạp đạn cũng rất nhanh.

Quảng cáo

Chuyển qua góc nhìn thứ nhất rất đẹp.​

Thompson đã có thể gắn scope như Holo, Red dot.​
Cập nhật thêm một số bụi cỏ màu vàng kiểu nhúm như này, đây sẽ là nơi ẩn nắp lý tưởng cho những ai thích kiểu chơi trốn tìm để vào bo cuối.

Một điểm mình không thích đó chính là nước trong game làm màu xanh hơi đậm, nhìn thiếu tự nhiên.

Cảm nhận sau khi chơi nhiều trận với Erangel 2.0:
  • Bạn phải để đồ hoạ ở mức HDR hoặc Ultra HD thì mới trải nghiệm trọn vẹn đồ hoạ đẹp của game
  • Có vẻ nsx làm HDR hơi cao nên bạn sẽ có cảm giác hơi bị tối một chút so với Erangel 1.0
  • Chơi game vẫn mượt mà
  • Đã fix được lỗi bắn không ăn
  • Các khu vực trong Erangel có thay đổi về bố cục nhà nhưng không ảnh hưởng nhiều
  • Có cảm giác các mảng đồ hoạ ở xa nhìn rõ hơn, ví dụ bạn có thể nhìn rõ được đối phương ở trên đồi từ xa để định hướng tốt hơn.

Quảng cáo

Chưa kết thúc season nên chưa reset rank.​
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
9 tháng
Có ai như t ko. Chơi Pubg chỉ chơi đc khi nằm 😃. Chơi lúc ngồi lát t ói luôn. Chơi nằm bắn nào top 1 thì thôi
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
9 tháng
@mrbolvn Vãi. Thôi xoá game đ8
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
9 tháng
@Rắm theo chiều gió Ừa mình chắc tiền đình yếu. Vd lên xe khácg mà bấm đt đúng 1p là cả chuyến say. Thà nằm ngủ. Nghe nhạc. Còn chơi này mà ngồi là xác định phê. Mình uống cf tý là say 2 ngày mà.
BenGlo
TÍCH CỰC
9 tháng
@Rắm theo chiều gió có nhiều người bị mà bạn, nhất là lúc mới chơi (Như game Minecraft mình thường xuyên bị SAy XE khi chơi, chơi vài ngày là quen, nhưng ngưng lâu lâu chơi lại vẫn bị buồn Ói) chả hiểu sao trong khi mình không bị vậy khi đi OTO :v
famevn
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@Hi-CNTT Tậᴘ ᴄʜơɪ ɢᴀᴍᴇ VR ᴛʜử xᴇᴍ. Rèɴ ʟᴜʏệɴ ᴄʜốɴɢ óɪ
Toàn xem các youtube chơi chứ ko chơi 😁
@geniusbmt bác giống mình rồi, xem mấy youtuber bắn cho hay chứ em chơi nhiều chán lắm cứ bắn đi bắn lại
@geniusbmt Ko có tài vào trận 5p chết rồi phải bắt đầu lại làm ngán 😁
@sharinran141 Kỷ lục của em là 30s văng trận!!!
@hemilo Mình nhiều lúc con chưa kịp lọm quần mặc đã bị phang chảo vào mặt 😁
@sharinran141 Nhọ dữ, nhảy xuống mấy chỗ đông người là xác định đi sớm!!!!
Mình bắn với bạn gái từ lúc đồng chì sắt gì đó 😔 rón rén mãi mới lên được cao thủ
@su béo béo Bắn PUBG xong bắn luôn bạn gái chứ bác? 😁
@denmilu Ko, bắn ngu quá bạn gái dọng cây bóng chày vào đầu 😔
Raid3r
TÍCH CỰC
9 tháng
@su béo béo Nai thật hay giả nai đây.
18K
TÍCH CỰC
9 tháng
@su béo béo IGN bạn là gì?
Ồ. Mai cài lại thử mới được. Bỏ lâu quá rồi
lephap9x
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@hoangsytai Có ai mới bị lỗi “đôi lúc ấn bắn không ra đạn, thành rê xoay mặt” ở bản mới này như mình không?
Và xin cách khắc phục nếu ai biết, mới bị mấy ngày nay khó chịu quá 😭😭😭😭
2 tuần nay thấy Apple đưa lên trang đầu Appstore suốt 😆)
@novemberrain007 Phải đá đểu thg epic chứ 😁
@sharinran141 chí lý 😆
.Gù.
TÍCH CỰC
9 tháng
Lần đầu chơi được top 2, bị thằng top 1 đụng xe chết từ đó ko chơi luôn
@qwert123451 Lần đầu chơi chắc hết 98 con bot, chỉ có 2 người là bạn và thằng top 1. Còn lý do nó lấy xe đụng bạn chết là nó đổi server chơi ở rank thấp để làm nhiệm vụ 😆)
Chưa quen nên chơi khá lúng túng.
@heobanhki Mấy ván đầu cũng khá dễ!!! dần dần rồi quen thôi bác!!!!
blackinox
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@heobanhki Tui Cài từ ngày đầu ra mắt, tới h thì cũng chỉ bắn được bot, mở scope lúng ta lúng túng
adsadas
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Già rồi, không còn thời gian không còn hứng để chơi game nữa
@adsadas Già thì chơi theo tuổi già chứ rủ các lão chơi cờ bạc chẳng hạn 😁
Vickk
TÍCH CỰC
9 tháng
@adsadas Già còn vào topic game phán câu vô thưởng vô phạt vậy thì đúng là không có thời gian rồi. 😃
tase6789
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Đã xoá pubg, chuyển qua CODM
@tase6789 các bác có chơi CODM bản Mĩ ko
Raid3r
TÍCH CỰC
9 tháng
@manhtu07 Nay mới cập nhật season pass mới rồi.
quochai48
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@tase6789 COD nhiều chế độ chơi hơn..chơi cuốn hơn hẳn..bỏ PUGB qua CODM
@manhtu07 sang hẳn cod pc bắn cho phê
Mình thấy đồ họa mới đẹp, mà đang bị thi thoảng nút bắn thứ 2 không ăn
lephap9x
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@thanhtung6868 Cũng bị như bác, xin họgs ae cách khắc phục
@lephap9x Cho đến cách đây ít phút thì lỗi này vẫn còn luôn.
Mr. GB
TÍCH CỰC
9 tháng
Mới bỏ chơi PUBG rồi giờ vô đây lại thấy bài này. Tự nhiên muốn chơi lại. Haha
@Viết SángGb Có động lực để chơi lại rồi ha!!!
Mr. GB
TÍCH CỰC
9 tháng
@hemilo Đang chờ đồng đội come back nữa bác ơi
Chơi mình chán lắm. Kk
mình không biết như thế nào vì máy mình yếu
HHHIEP
TÍCH CỰC
9 tháng
Chơi để Cực Độ với đồ hoạ cân bằng là chuẩn nhất. Để UltraHD cực cao cảm giác FPS không được mượt lắm nhanh nóng máy và tối màn hình. Phải lắp thêm cái tản nhiệt sò lạnh chạy ổn lắm. Âm thanh cũng thật hơn rất nhiều. Tại sao phải chơi Fukk Nai.
Chơi cái này cho thật 😆
AppDriod
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@tuxedo198x Ai kêu tui đó?
alt4ever
TÍCH CỰC
9 tháng
@AppDriod bắn với bot + 1 đồng chí gà thôi. tôi có trận còn 70kill, mấy chế độ chiếm điểm hay nhặt xác cũng 40-50 kill là bình thường, nhưng vào rank thì sml mới đc MVP
AppDriod
ĐẠI BÀNG
9 tháng
@alt4ever Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng
@alt4ever Chơi vui vẻ . Trình cao thì đã kiếm đc tiền rồi ko rảnh đi chửi gà làm gì mà so 😆
Ipad pro có bật được 90fps lúc xoay nhìn đỡ giật hơn. Đợt này ra ipad mới màn hình 120 thì ngon
@hemilo Đồ Royal Pass mùa 14 mà bác
@daugauhp911 ultra hd thì chả 40fps, chơi được 90fps thì phải về mượt
ddamme
TÍCH CỰC
9 tháng
@daugauhp911 Game này hiện fps chỗ nào vậy bác?
@ddamme Dùng app khác để đo
Pubg với Fornite cái nào chơi vui hơn?
@liketheblues Bác thích vui nhộn thì nên chơi Fornite!!!
Một khi bạn đã xài Extreme thì ko nên quay trở lại UltraHD
Ko nên xài graphic mới, vì nó chỉ hỗ trợ UltraHD nên chơi sẽ lag
Giờ chuyển qua Call of Duty hết cả rồi, đậm chất bắn súng !
@trantrungtu Tiết tấu quá nhanh, gần như không thể nhây nhây được. Pubg M vẫn thích hợp cho hội nhóm, cặp đôi trải nghiệm game mà không quá bị cuốn vào game. CODM bạn phải bám vào game còn PubgM thì bạn có thể tự tạo content cho riêng squad của mình, thậm chí là team-up để khiến game vui vẻ hơn. Hai game khác nhau, rất khó để so sánh.
@trantrungtu CoD đúng kiểu try hard, PUBG nhây nhây tí rồi bắn nhau sau cũng đc 😆)
kingv9x
TÍCH CỰC
9 tháng
@trantrungtu Riêng tôi vẫn thích pubg, cod khá là lằng nhằng các chi tiết, nhân vật không phong phú được như pubg. Có lẽ mỗi người có fan riêng của từng game cũng như ios và android
@trantrungtu Đúng thế, cod mang tính cạnh tranh cao hơn
@Chưa tinh tế ! pubg còn trốn đc , cod trốn nó dò nhịp tim với auv xong nó tống cho rpg với c4 vào mồm thì khỏi trốn 😆
vJsA017
ĐẠI BÀNG
9 tháng
bản này có bị hack ko nhỉ
@vJsA017 Rank cuối mùa, hack nhiều như lợn con.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019