Trải nghiệm resort Premier Residence Phú Quốc với hồ bơi cực dài

Duy Luân
2/2/2020 22:42Phản hồi: 107
Trải nghiệm resort Premier Residence Phú Quốc với hồ bơi cực dài
Premier Residence là một resort khá mới ở Phú Quốc, họ xây theo phong cách căn hộ du lịch nhưng nằm trong một khuôn viên rất tươi trẻ, nhiều cây xanh và điểm nhấn là một hồ bơi dài từ đầu đến cuối resort (thực ra nó cấu tạo từ nhiều hồ ghép lại). Premier Residence nằm tại khu vực Bãi Khem, Phú Quốc, một trong những bãi biển rất đẹp mà bạn có thể tận hưởng khi đi du lịch tới hòn đảo này.

Khi bạn ghé thăm khu resort này, chắc chắn thứ đầu tiên bạn sẽ để ý đó là hồ bơi rộng và dài xuyên suốt khuôn viên của Premier Residence. Thực chất hồ này bao gồm nhiều hồ nhỏ đan xen lẫn nhau. Gần phía trên nhất là một hồ khá rộng dành cho trẻ em, sau đó là vài hồ dành cho người lớn, rồi lại có hồ người lớn và trẻ em gần nhau ở phía gần ra biển. Mỗi hồ có độ sâu khác nhau, có hồ 1m4, có hồ 1m3, có hồ tận 1m7 để bạn thỏa thích bơi lội hoặc thư giãn tùy ý.

Cách thiết kế hồ bơi xanh chạy dọc resort như thế này tạo cho resort điểm nhấn, nhất là cho bạn nào thích ngâm mình thư giản trong hồ bơi, ngoài ra nó còn giúp resort trở nên xanh mát hơn. Kết hợp với những cây dù cam, nó làm cho khung cảnh đẹp hơn và gần như mọi góc đều có thể trở thành chỗ sống ảo. Kiểu như chỉ cần đưa máy lên là sẽ có ảnh đẹp vậy đó.

Nói về phòng ốc, Premier Residence tổ chức phòng như một căn hộ nhỏ nên rất rộng rãi. Bạn có khu vực bếp, khu vực phòng khách, phòng ngủ, ban công, và tận 2 toilet. Mới đầu mình không để ý vụ này, cứ tưởng là một phòng khách sạn bình thường, lúc nhận phòng mới bất ngờ.

Phong cách phòng của Premier Residence theo hướng hiện đại và tối giản, không quá cầu kì. Mình thích cách họ dùng tông ấm áp cho căn phòng, từ ghế salon, kệ tủ phòng ngủ cho đến tab đầu giường. Mình cũng thích cách mà họ làm một số kệ nhỏ trong phòng, nhìn đúng nghĩa như đang ở nhà chứ không phải là một cái "khách sạn". Đúng như những gì họ ghi trong thư chào mừng, họ muốn mình có trải nghiệm như là đang ở nhà.

Anh em có thể thấy rằng những tiện nghi trong "căn hộ" rất khá đủ, có điều ở đây không để sẵn kem đánh răng và bàn chải, khách sạn nói rằng họ muốn góp phần bảo vệ môi trường và giảm rác thải. Nếu anh em cần thì gọi điện sẽ có người mang lên. Mình thì có đồ riêng của mình rồi nên không cần.

Bãi biển ở Premier Residence rất trong, nước xanh hơn khu vực Bãi Dài (mình từng ở Novotel Phú Quốc ở đó), bù lại sóng lớn hơn một chút. Nhìn chung biển ở đây vẫn rất tuyệt, tắm thích lắm, và đúng là ở Phú Quốc thì đa số các bãi biển đều cho cảm giác sướng. Tính ra thì biển Phú Quốc cũng không thua kém nhiều so với biển nước ngoài đâu, anh em có thời gian thì nên từ Premier Residence đi cáp treo sang Hòn Thơm, hoặc mướn thuyền để sang các Hòn Móng Tay chẳng hạn thì sẽ "lên đỉnh" vì biển đẹp. Khu resort này nằm ở Nam Đảo nên rấy tiện để du lịch tới những khu vực này.

Quảng cáo

Trong Premier Residence có hai nhà hàng, 1 cái chuyên phục vụ buffet và 1 nhà hàng gọi món nằm gần bờ biển. Mình ăn tại nhà hàng gần biển là chủ yếu vì các món ở đây có vẻ hấp dẫn hơn, anh em xem video để biết chi tiết nhé. Mình chỉ dùng 1 bữa sáng tại nhà hàng buffet mà thôi, bữa tối của họ không thấy có nhiều món đặc sắc nên mình không mua vé buffet. Giá buffet là 700k / người, đã bao gồm các loại thuế phí.

Nhược điểm của Premier Residence đó là nó nằm ở Nam Đảo, tuy gần các khu vui chơi mới nhưng lại xa thị trấn Dương Đông, trung tâm mà bạn có thể ăn được nhiều món ngon và có khu chợ đêm khá vui. Từ Premier Residence muốn chạy vào trung tâm bằng xe máy cũng phải mất tầm 20-25 thậm chí là 30 phút. Nếu chạy xe ô tô chắc sẽ nhanh hơn vì anh em có thể chạy tốc độ cao hơn.
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên
huynhngocnin
ĐẠI BÀNG
4 năm
@nguyendohoa94 Cùi từ ipad iphone android hết 😔
Background IT mà sao làm ra app tệ quá :(
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Mod béo sang bên Premier Village thử hồ vô cức bên đo đi,bên này đã đẹp bên đó còn đẹp hơn
@laobantien Mình đi Premier Village hồi 2018 rồi, lúc nó mới mở 😁 hồ hôm đó hơi dơ, không phê lắm 😆
laobantien
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Ủa kỳ ta,mình đi 2017 đã hoàn thành hồ rồi mà,chỉ có bãi biển mặt bên kia đang hoàn thiện thôi mà,hay nhẫm chỗ chăng 😃)
SVTRaptor
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ngon, lần tới ra Phú Quốc sẽ thử chỗ này! Ủng hộ cái vụ ko bàn chải và kem đánh răng để bảo vệ môi trường, mấy cái đó ai đi du lịch hầu như đều có chuẩn bị, mình thấy dùng mấy cái đó chỉ thêm rác thải chứ hiệu quả làm sạch răng miệng thì ko thể nào bằng đồ cá nhân được. Có nhiều người ko xài nhưng vẫn khui, hoặc lấy về nhà xài, mình thấy mấy cái này cũng ko đáng bao nhiêu, nhưng xử lý rác thải nhựa thật sự ko đơn giản, anh em mỗi người góp được một phần nhỏ thì xã hội sẽ dần tốt hơn đó! 😃
sugia32
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SVTRaptor Bậy quá! Nếu đem theo thì ko sử dụng nó vẫn ở đó!
@SVTRaptor Chỉ nên cho cái giường, cái toilet với cái vòi tắm thôi để bảo vệ môi trường nhé 😁
SVTRaptor
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotuan Bạn đừng nguỵ biện, nếu xài bàn chải và kem đánh răng của ngta cấp, bạn thấy nó có chải sạch như cái bạn dùng hàng ngày ko? Mấy cái đó mua hết nhiêu tiền? Bao lâu mới thay bàn chải 1 lần? Có phải là nếu quên đem thì mới cần xài bàn chải và kem đánh răng trong resort ko?
Spirit_Love
ĐẠI BÀNG
4 năm
@SVTRaptor Nguỵ biện gì bạn ơi, bạn đừng áp đặt nhu cầu của bạn lên tất cả mọi người. Sao bạn biết "hầu hết" mọi người đều chuẩn bị sẵn vậy? Tiền ko phải vấn đề, tự dưng vấn đề mang tính cá nhân cái muốn mọi người phải làm theo. Bạn bảo vệ môi trường thì ko sai nhưng đừng có bắt mọi người đều phải như bạn và chắc chắc phải nghe theo ý bạn.
@baotuan Cho cái phòng ko thôi càng bảo vệ môi trường mạnh nhé
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Vừa rồi mình lỡ một chuyến đi Phú Quốc 😔
Mình đi họp hành toàn ở 5 sao, ghét nhất là ở mấy chỗ xa khu dân cư, tối đếch đi chơi được :v
@bomduc Resort thường thế, cách xa thị trấn!
@QuanLyNhaNghi Thà ở chỗ 3 sao trong tp sướng hơn, tối đi dạo khám phá
Mốt đi ks phong cách thời trung cổ reivew đi mod
@Mập Automatic Fan của BDSM điểm danh 😁
nghe nói ở đó đang có dịch covid mà
Ghostsadow10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@hoangtrang116 tui là dân phú quốc nè, có thấy con covid nào đâu
thongsang
ĐẠI BÀNG
4 năm
Sau này nếu có ng yêu sẽ đến đây. Chưa bao giờ đi PQ.
Ko biết giỗ Tổ 2/4 đi Phú Quốc có bị vào mùa mưa ko nhỉ
@sieunhankevin Tháng 4 thì chưa sao đâu 😁 vẫn có thể thoải mái
@Duy Luân Ok Mod Luân. Ôi qua bình luận ở đây cái. Sáng lượn fb toàn quảng cáo resort này )))
Ghostsadow10
ĐẠI BÀNG
4 năm
2/4 thì chưa có mưa đâu, mùa mưa ở phú quốc thường bắt đầu từ giữa tháng 4 âm lịch, nếu bạn đi vào tháng 4 dương lịch thì nên ở những resort phía bắc đảo thì biển sẽ sạch và đẹp hơn nam đảo
Ghostsadow10
ĐẠI BÀNG
4 năm
@meoconhaman tháng 10 âm lịch đến tháng 3 là đẹp nhất, tháng 10 dương lịch còn mưa
Thiếu chữ ở đầu MOD ơi. Tin này là quảng cáo mà MOD @Duy Luân
@vnitmaster Đâu?
đẹp
Mod siêng đi PQ nhỉ
Dungluong87
ĐẠI BÀNG
4 năm
Tầm này du lịch thất thu
mr_fire
ĐẠI BÀNG
4 năm
Richkid 😁
IdolPC
TÍCH CỰC
4 năm
Các resort khác tận dụng đất làm công viên thì ông này làm hồ bơi. Xử lý sạch sẽ hồ bơi lớn như vậy chắc tốn kém hơn làm vườn...
@IdolPC Vườn thì không bơi được
bxv5238
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đẹp quá
Shooter_CD
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nói thật là ông Mod review chán quá, toàn lanh quanh mấy cái bể bơi chụp choẹt, phòng ngủ thì review thêm xem chăn nệm ntn, toilet có gì..., mấy cái vật dụng trong phòng, tủ lạnh có nước gì, vô nghía đc cái ban công với phòng ngủ xong hết

Buffet toàn quay mấy dĩa thức ăn thừa, nên quay thêm quầy buffet món mặn, tráng miệng, buffet tối thì người ta quan tâm nhất là quầy hải sản cũng ko thấy, nhà gọi món ít nhất cũng show đc cái menu ra chứ
@Shooter_CD Không chuyên mà bác, góp ý dần cho anh em có kinh nghiệm review mấy cái này.
@Shooter_CD Cảm ơn bạn, lần sau add thêm

Mà chăn nệm thì có gì để review nhỉ?
@Duy Luân thật ra làm chi tiết thì vẫn có ạ 😁 độ dày nệm, nệm cứng hay mềm (vì mỗi người có gu nằm nệm khác nhau). Chăn là 1 lớp hay 2 lớp khâu lại (em rất ghét kiểu này, mỗi lần lôi chăn lên là xù cả lên).
@deadknight_1412 Kĩ vậy hả 😆 chắc mình skip vụ chăn nệm :D
@Shooter_CD Quên, bufet ở đây nhìn chán quá nên mình không quay nhiều
Woa! Giờ vé ra Phú Quốc chắc đang sale
Locgk8
TÍCH CỰC
4 năm
Mod up ảnh giường chiếu thế kia không đc nha! 😆
Đáng trải nghiệm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế