Trải nghiệm Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C giá 8 triệu

kudiep
1/10/2022 3:7Phản hồi: 75
Trải nghiệm Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C giá 8 triệu

1.Giới thiệu

Mình khá trú trọng về phòng tắm, đặc biệt là cây sen tắm đứng. Với bản thân, những sản phẩm này phải đáp ứng những thứ như sau:

• Sang trọng
  • Có chế độ khoá an toàn cho trẻ em
  • Có khả năng chỉnh nhiệt độ chính xác
  • Bền theo thời gian
  • Giá thành chấp nhận được và dễ tiếp cận
Sau một năm sử dụng Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C, tôi xin chia sẻ những trải nghiệm của cá nhân đến các bạn

2. Đặc điểm & Đặc tính kỹ thuật

• Áp lực nước : 2~5 kgf/cm2
  • Chất liệu: Đồng thau
  • Chất liệu mạ: Crom, Niken
  • 3 chế độ xả: Tay sen, Bát sen, Vòi chảy
  • Kích thước bát sen vuông: 199 mm
  • Chiều cao: 1135 mm
  • Tay sen 3 chế độ
  • Công nghệ Đài Loan
  • Xuất xứ: Việt Nam
  • Thời gian bảo hành: 12 tháng
3. Giá bán
Giá mua trong khoảng 8.500.000 vnđ đến 8.800.000 vnđ tuỳ nơi bán
Mình mua tại gachthaian.com

4. Ưu điểm & Những thứ mình thích
  • Thiết kế cực kỳ sang trọng
  • Bền bỉ với thời gian, sau 12 tháng sử dụng - sản phẩm không hề có dấu hiệu bị ô xy hoá, vẫn luôn sáng bóng do lớp mạ dày, tốt. 0C1A3088.JPG
  • Có chế độ chỉnh nhiệt chính xác. Mình đã sử dụng vài cây sen tắm chỉnh nhiệt giá rẻ, chất lượng chỉnh nhiệt độ khá tệ, lúc nóng trút, lúc xuống lạnh ngắt làm trải nghiệm tắm của mình bị gián đoạn, đôi khi dát tay do nước quá nóng. Trên mẫu Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C này không hề có hiện tượng đó, khi vặn về giữa sẽ cho nhiệt 38 độ C 0C1A3090.JPG
  • Có khoá trẻ em ( khoá nóng ); chức năng này phù hợp với gia đình có trẻ nhỏ tự tắm. Điều này có nghĩa, nếu bạn muốn chỉnh nhiệt độ nóng lên, cần nhấn thêm 1 nút trên cần vặn. Một điểm thật sự mang lại cảm giác an toàn, ngược lại khi chuyển sang chế độ lạnh, người dùng chỉ cần vặn ngược lại. 0C1A3096.JPG
  • Cần đỡ tay sen có thể điều chỉnh để phù hợp chiều cao mỗi người 0C1A3095.JPG
  • Các nút được thiết kế theo kiểu Nhấn; nhấn 1 lần là ra nước, nhấn 2 lần để tắt. Điều này thật sự thông minh cho người trải nghiệm, bởi khi tắm tay thường có xà bông trơn. 0C1A3094.JPG
  • Tay sen và bát sen có hai nút chỉnh riêng biệt. Vòi chảy xuống tự động có nước khi gat ra ngoài, tự ngắt nước khi người dùng gạt vòi vào trong 0C1A3086.JPG
  • Có thể sử dụng Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C cho Máy năng lượng mặt trời, Máy Nước Nóng gián tiếp hoặc trực tiếp

5. Nhược điểm & Những thứ mình không thích

• Giá thành khó tiếp cận người dùng

6. Mua hay không mua

• Tuỳ thuộc nhu cầu của mỗi người
  • Với bản thân, mình quyết định mua vì sản phẩm có thể chỉnh được nhiệt độ một cách chính xác; có khoá trẻ em và nút nhấn tiện lợi
Trên đây là chia sẻ của mình về Sen Cây Nhiệt Độ Caesar S788C
Chúc mọi người có 1 ngày làm việc thật vui và nhiều sức khoẻ
Trân trọng
75 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

SG quanh năm hầu như nóng nực mình tắm nước mát bình thường không, năm chừng đôi ba lần mở máy nn khi bệnh chẳng hạn
sally1
ĐẠI BÀNG
2 năm
nước nóng bình thường tắm cũng đc, chỉnh ấm ấm tắm thoải mái. sen cây thì dùng bộ euroliffe như này là ok, inox 304 là đc rồi, theo dõi nhiệt độ thấy ko cần thiết lắm
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@xecatang đâu phải ai cũng ở SG như bạn đâu, thử lên đà lạt mùa này ngon tắm nước vòi sen thử coi có thở oxi hông
Nhà đag dùng hàng kvk- nội địa , tính ra giá vẫn mềm hơn của thím thớt
lapmaihokdc
ĐẠI BÀNG
2 năm
@llllyllllr cho link đi bác ơi
DoiMatNau
ĐẠI BÀNG
2 năm
@lapmaihokdc https://khalinguyen.vn/voi-bep-kvk

Vòi Bếp KVK

Vòi Bếp KVK
khalinguyen.vn

Vòi bếp KVK nhập khẩu nhật bản nè bác
@llllyllllr kvk nhật thì ngon r.
Đẹp dữ
8 củ cho 1 cuộc tình
xe360.vn
TÍCH CỰC
2 năm
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@xe360.vn Grohe giá đắt nhé bác, ko phải phân khúc dễ tiếp cận
xe360.vn
TÍCH CỰC
2 năm
@amanhunt Em được ông bạn cho 2 cây.. 310 Cube White.. dùng 2 năm rồi.. có vẻ ok
boyplay
TÍCH CỰC
2 năm
Con này nhìn không sang lắm, mấy con của tàu giá rẻ hơn nhìn sang hơn nhiều
@bibinguyen vẫn phải dùng bình nước nóng bác nhỉ,hic
@toilachi9 Vòi nước sao thay được bình nước nóng bác ?
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bibinguyen Có loại nào rẻ rẻ mà có chức năng này ko bác
@sonvt9x Chắc cũng có thôi bác, mà loại rẻ thương không bền chỉnh tay cho lành bác.
Giá đó là quá rẻ nếu so với Kohler đó anh, em bán Kohler mà nhiều mã giá cao em chóng mặt luôn 😆)
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@newstar9292 Đúng rồi. Chưa bằng 1/4 bé Kohler nhưng chỉnh nhiệt cực ngon, ko như mấy bạn hàng tàu. Giờ hàng tàu 2 triệu cũng chỉnh được, mỗi tội ko chính xác. Hàng tàu chỉ lên mua loại không có chỉnh
xe360.vn
TÍCH CỰC
2 năm
@kudiep Hàng nào.. thích bao nhiêu độ là do mình. Tháo ra chỉnh bằng tay. Chứ nó có cảm biến nhiệt độ tự điều chỉnh à..
@xe360.vn Một số hàng cao cấp có cảm biến nhiệt, khóa nhiệt độ để an toàn cho trẻ em luôn đó bác
huydcc
TÍCH CỰC
2 năm
Đợt mình mua lắp dùng còn hơn 11 củ. Dùng đc 5 tháng đã có dấu hiệu rỉ, rồi loang lổ. Gọi bảo hành thì đổ cho nhà mình dùng hoá chất tẩy vào đấy. Nhưng lười như mình thì có bao giờ cọ rửa sen tắm đâu nữa là đổ hoá chất vào
amanhunt
TÍCH CỰC
2 năm
@huydcc han rỉ luôn
huydcc
TÍCH CỰC
2 năm
@amanhunt Mấy bố Caesar làm ăn chán thật. Bảo hành còn viện đủ lý do để từ chối. Thôi cứ dùng coi như đen. Lúc nào có tiền thay cái khác 😆
@huydcc Chả bù tui, ngày 11/11 năm nào đó nhờ người order từ bên hàng xóm phương Bắc mấy bộ Grohe giá cũng 11/bộ (giá cao nhưng bọn tàu thì 11.11 mỗi năm sale sập sàn chứ ngày khác thì ko có giá đó cho Grh).
Đã 5 năm sd ko vết ố hay gỉ dù tôi cùng top vua lười như bạn kkkk
tuluan
TÍCH CỰC
2 năm
Đầu tư đắt quá thấy cũng hơi phí phạm, nhưng đúng là cũng tuỳ nhu cầu của mọi người.
@tuluan mấy cái này sài có khi 7-8 năm lận
đầu tư măc 1 lần nhưng xứng đáng 😁
@tuluan Gì chứ nhà tắm là phải sướng, phải sạch.
Nếu đủ khả năng bạn nên đầu tư.
Sướng !!!
@tuluan 28 triệu. Sài mấy năm rồi. Làm biếng vệ sinh nhưng vẫn sạch lắm. Cái này dùng nước rửa chén rửa rồi dùng khăn mềm chùi là bóng loáng
@kixx XÀI KỸ chục năm khoẻ re hihihi, như mình đang xài bộ trong phòng đã 6 năm nay ko xi nhê gì.
matheoken
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tàu hơn 2tr, đẹp hơn vạn lần, bền thì chưa chắc cái nào bền hơn cái nào. Ba cái đồ này,tàu nó làm tốt tới đâu.
@matheoken Bạn cho mình cái model hay hình ảnh? (Nói khơi khơi là chém gió nhé) vì hàng Tàu OEM đặt đồng loạt chỉ khác nhau tên nhà phân phối in lên (Inox bóng, mờ, mạ đồng, đen .. đủ cả)
Mình đang xài hàng Tàu này hơn 2tr và thất vọng hoàn toàn như @kudiep đã trình bày (nóng thì nóng quá, hoặc như nước lạnh bình thường - k có ấm)
https://senvoi.vn/sen-cay/sen-cay-nhiet-do/bo-sen-cay-nhiet-do-inox304-sus8506.html

Bộ sen cây nhiệt độ inox304 SUS8506

Bộ sen cây nhiệt độ inox304 SUS8506
senvoi.vn

(Zento này đặt hàng gia công nhìn sắc sảo hơn mấy hãng VN đặt khác)
Đọc được bài này mình cảm ơn bác @kudeip rất nhiều. Đang dự định đổi lện Inax, Hafele tầm 10tr mà không biết sao, còn Grohe thì đẳng cấp khác rồi
Xin nói thêm về cơ chế cố định nhiệt độ của bộ phận điều nhiệt (tiếng anh là Thermostatic Catridge), theo nguyên tắc dùng vật liệu co giãn là hàng cao cấp như bác @kudiep nói, còn hàng Tàu loại rẻ thì theo nguyên tắc trục vít, không khác nhiều vòi nóng lạnh gật gù. Muốn trực quan các bác có thể lên Youtube search (bằng tiếng Anh).

Hàng cao cấp lâu lâu vẫn cần hiệu chỉnh (Grohe cũng có video hướng dẫn ở Youtube)
Mình đã mở vòi đang xài này đây. (Mình có hình ảnh chứng minh chứ không chém gió nhé)
Mình chia sẽ thêm trang này chuyên bán linh kiện phụ tùng cho Shower, toilet nếu bác nào hứng thú https://www.divapor.com/
Bathroom, Spa & Cartridge Spares | Walk in Baths | Di Vapor UK
divapor.com

Một lần nữa cảm ơn @kudiep
@matheoken Cũng xin nói thêm, mình không bài hàng Tàu; nhưng Tàu rẻ thì không xài (2 tr đi so với 8tr, như xe Lead so với Sh, cũng là tay ga mà đầy người mua; người chạy Sh chắc có vấn đề)
@matheoken Đẹp? Hahaha
Đồ inox nhà tắm đôi khi xịn thì xấu hơn lởm nhé
(Chứ ko so với giả, nhái).
Mấy cái bóng lừ lấp lánh thì 37 21. Mấy cái xỉn nhìn xấu (nhưng giá thì cao) thì cả đời cũng ko xi nhê tí gì, có thể nó chỉ bóng lên do vào chạm nhiều khi sd!
raykid
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChauPPharm Vãi cả lead vs SH 😆 phải so cúp Taya với super cub Honda mới hợp lý =)) khựa là khựa đừng có đánh lộn Honda với nhau!
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@ChauPPharm Thanks bạn
akira6789
TÍCH CỰC
2 năm
“Chú trọng”
“Nóng ran, nóng phỏng tay(nóng bỏng)” chứ nóng trút là gì?
“Rát”
nhìn hoàn thiện không ngon lắm 😁
Cái này nó có cho xả nước nóng = nhiệt độ max của bình nóng lạnh ko bác?
Trước mình dùng vòi đểu thì nó xả nước (tạm gọi là) sôi để xịt những thứ mình thích (diệt khuẩn).
Giờ đổi sang cái tự chỉnh nhiệt nó ko cho xả nước sôi nữa cay thặc 🤣
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@panda19832704 Nóng bỏng cả người nếu bật max độ ở giữa trưa. Đôi lần mình muốn bị phỏng 1 tý cũng thử. Cũng hay lắm đó hihihih
perhaps
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nhà dùng hàng VN (Sanosaki) giả danh Japan ta nói nó chán, canh nước vừa nhiệt nó khó như lên sao Hỏa? Nóng phỏng da, gạt nhẹ 1 cái lạnh như nc lạnh?
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@perhaps Đây là hàng TQ bạn à. Ko phải Việt Nam
vanminh191
TÍCH CỰC
2 năm
8tr thì nó cũng bth chứ ko mắc. nhà cũng xài cái loại có mức 38 độ nhưng nó chẵng chính xác vì vốn dĩ nó đâu có cảm biến hay thiết bị điện gì bên trong để biết nó là 38 độ?
@vanminh191 Bộ này điều chỉnh bằng cơ học nên nhiệt độ chỉ lanh quanh đâu đó gần 38 độ và cần thời gian để điều chỉnh chứ nó k chính xác đc đâu.
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Chris Nguyen 1906 Nhưng được cái nó ko ngẫu hứng nóng bạn ạ. Bạn nhỉnh sang trái 1 tý là thấy khác biệt rồi.
vanminh191
TÍCH CỰC
2 năm
@Chris Nguyen 1906 Nhà mình dùng dang này nhưng là hiệu khác. Thấy chẵng tác dụng gì.
Quang1260
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho mình hỏi dùng mấy cây này thì có cần lắp thêm máy nước nóng k vậy các bác?
@Quangmh1202 có chớ
cái này chỉ là giới hạn nhiệt độ ,chớ ko tạo ra nhiệt : )
kudiep
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quangmh1202 Bạn phải có sẵn 1 bộ như: Máy năng lượng mặt trời hoặc máy nóng trực tiếp ( gián tiếp ) mới xài được. 90% người dùng máy năng lượng mặt trời. Rẻ và ko tốn điện
hoanlkpr
TÍCH CỰC
2 năm
@kudiep vậy xài luôn máy trực tiếp thấy ổn nhất nhỉ, nó chỉnh dc nhiệt độ đầu ra cho mình mong mống ko quá nóng
Quang1260
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Quangmh1202 Đã hiểu. Cám ơn các bác
Huongnd1234
ĐẠI BÀNG
2 năm
Sen tắm của caesar cũng khá tốt so với giá cả bỏ ra
autumn
TÍCH CỰC
2 năm
đồ nhà tắm ở VN bán siu mắc, giá niêm yết hãng cũng cao, 1 phần chắc do đặc thù mua 1 lần dùng 10 năm ko như điện thoại 1-2 năm đổi 1 lần, mình xem 1 loại vòi sen cây đứng hiệu kohler, ở đây bán 15 triệu, m đặt mua về có hơn 3 triệu, quá xá hài lòng 😁
sonvt9x
ĐẠI BÀNG
2 năm
@autumn Đặt đâu mà rẻ vậy bạn hàng chuẩn ko
autumn
TÍCH CỰC
2 năm
@sonvt9x hàng chuẩn bạn, chắc là 1 dạng bán clear stock, m mua chính hãng Kohler phân phối thị trường TQ
Same80
ĐẠI BÀNG
2 năm
Giá này thêm tí mua mấy cây sen nội địa Nhật của ToTo ngon hơn, nhà mình đang dùng cây TBW04401J, rất "tinh tế" có lược cặn nhiều chỗ, chỉnh áp suất đầu vào nước nóng lạnh riêng, chất liệu thì hơn ToTo VN

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019