Trải nghiệm Staresso Basic and KingGrinder K6 !
rayz
2 thángBình luận: 2

Sau thời gian nghịch với ít cafe của a Nguyên Lê VERO cafe. Nay mình mạn phép quay clip lại quá trình setup 1 ly cafe espresso tại nhà.

Cử cafe chiều tại nhà với combo Starreso Basic + cối tay Kingrinder K6. Cà 8Ro + 2Ara từ shop cafe VERO. Cối set 50 (+- 2 3 nấc tùy chất cà) click hơi thô nhé do giỏ basic cũng ko phải tốt lắm nếu xay đúng kiểu espresso thì ép nước kô ra cà nổi. Sau 1 hồi setup thì cuối cũng cũng có ly espresso với creama dày, đắng nhẹ dịu hậu chua ngọt (tỉ lệ 8ro - 2a). Uống kô hoặc pha sữa tuyệt vời 😁

Đây là trải nghiệm của mình, không seeder gì cả hehe. Thời gian thực tế cho ly này chỉ tầm 5p thôi. Làm quen rồi thì cử sáng đi làm hoặc chiều tối đều rất tiện và ok. Nhược điểm là work flow của Basic kô đc nhanh lắm, giỏ nóng quá :v kk ko có bỏ cà cũ, nạp cà khác kịp :v
Còn lại thì muốn cà ép xong khô thì xả hơi tiếp đến khi nó hết nước trong bình là được. Clip tiếp theo mình sẽ sử dụng bơm hơi Xiaomi Mijia để tự pha tiếp. Các bác comment trải nghiệm và loại cà đang xài AE tham khảo với nha.

Cối Staresso Basic theo mình là rất gọn và tiện lợi khi sử dụng, khá dễ xài. Tuy mình không đánh giá cao lắm giỏ cà zin, tổng thể build của máy thì khá ổn. Màu trắng đẹp, xài lâu có bị ám màu cafe hay thành vani không thì chắc sau này sẽ cập nhật lại cho AE trong bài viết này. Chứ mình xài mới 2 tuần à :v đâu biết chất nhựa nó sẽ ntn để review tiếp 😁 Còn bộ lòng của e Basic thì nó full thép inox nên rất là chắc, xịn, mịn sang :3

Cối Kingrinder K6 mình tự order người quen về nên giá cũng chưa tốt lắm, nhưng so với tính năng và giá cả, hiệu năng thì thấy cũng khá ổn, Mình sẽ làm clip review kỹ hơn e cối K6 này nếu AE thích, kk. Không xịn hàng top như 1Z được nhưng build ổn, cũng cao cấp chứ không quá tệ. Đáy đựng là nhôm, có ren, an toàn chứ ko xài ron cao su để giữ hay nam châm như 1Z cao cấp. AE quay tay khó rớt hơn, +1 điểm này :D
2 bình luận
darker
TÍCH CỰC
2 tháng
Cái cối nhiu thế bác
rayz
TÍCH CỰC
2 tháng
@darker đợt e order ké bạn thì ~2tr8, dòng cao nhất đa dụng nhất 7 lưỡi thép. còn thích mỗi cà espresso thì thì mua k4, 6 lưỡi nhưng mạ titan cứng hơn xay mịn tốt, giá cũng mềm hơn 1 xíu.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019