Trải nghiệm "Staycation" Biệt thự cao cấp nhất resort Radisson Blu Cam Ranh

Huy Kutis
23/3/2020 7:29Phản hồi: 105
Trải nghiệm "Staycation" Biệt thự cao cấp nhất resort Radisson Blu Cam Ranh
Cả tháng ngày nào cũng ngấu nghiến thông tin bệnh dịch Covid-19 mệt mỏi không anh em? Hôm nay mình chia sẻ với anh em trải nghiệm "Staycation" của mình tại căn biệt thự cao cấp nhất của resort Radison Blu Cam Ranh. Trải nghiệm thích nhất trong loạt resort ở Cam Ranh mà mình từng trải nghiệm.

Mời anh em xem full video dưới đây. Nếu thích, anh em có thể http://bit.ly/2QfQI2v để xem review các resort khác của mình
Huy Kutis - YouTube
youtube.com

Mình sống ở Nha Trang, nên đối với mình sống ở đây có lợi thế là ngay trung tâm du lịch với nhiều khách sạn, resort cao cấp để trải nghiệm.
Dành cho anh em nào chưa biết khái niệm Staycation, đây là chữ viết gộp lại của 2 từ Stay và Vacation. Staycation có nghĩ là kỳ nghỉ tại chỗ. Kiểu kỳ nghỉ này rất phù hợp với thời điểm hiện tại, khi đại dịch Covid-19 chưa có dấu hiệu dừng lại. Cuồng chân muốn đi chơi lắm rồi, nên mình chọn đi Staycation ở Radisson Blu Cam Ranh, resort mới mở, cấp độ 5 sao cao cấp (upper upscale) và là resort thứ 2 của tập đoàn Radisson (của Mỹ) tại Việt Nam, sau Radisson Blu Phú Quốc.

PHÒNG NGỦ:
Radisson Blu Cam Ranh có thể chia làm 2 nhóm chính, phòng trong building và biệt thự. Mình ở biệt thự, nhưng cũng đã được vào phòng Deluxe Ocean View (loại cơ bản nhất) rồi và mình thấy phòng rất đẹp và chất lượng nội thất xịn rồi. Không thua gì biệt thự đâu. View cũng bao xuất sắc. Kích thước 48m2, phòng tắm rộng, có bồn tắm, có ban công riêng, đảm bảo phê.

Biệt thự mình đặt là loại Beachfront (trước biển) là không gian lớn (120m2), có quầy bar nhỏ, phòng khách, phòng ngủ, phòng tắm đứng 2 người, bồn tắm, phòng ngủ nhìn ra biển, hồ bơi riêng và khu vực sân vườn. Nói chung, siêu to khổng lồ, không biết làm sao xài hết cái biệt thự. Nhưng mà rất đã 😆

Quảng cáo

Quảng cáo

GIÁ CẢ:
Mình thấy trên website của resort để VND 3,267,825++/đêm cho loại phòng cơ bản nhất Deluxe Ocean View, anh em cộng thêm phí phục vụ 5% và thuế VAT 10% nữa là VND 3,774,338/đêm. Tuy nhiên, anh em có thể chọn book ở bất kỳ trang web nào uy tín mà anh em có thể có được giá tốt hơn. Ví dụ: nếu có offer 10 USD cashback của Booking.com thì nên book trên đó để được hoàn tiền vào chuyến sau. Hoặc book thông qua ivivu, chudu24, các công ty này thường có giá rất tốt, đôi khi thấp hơn cả booking.com. Tuy nhiên, lấy giá, xác nhận phòng phải qua nhiều bước, hơi phức tạp.
Mình thì ở biệt thự sát biển có giá VND 9,255,375++/đêm.

IMG_4944.jpg IMG_5411.PNG

KHÔNG GIAN CÔNG CỘNG:
Radisson Blu, có 1 hồ bơi vô cực, lớn nhìn thẳng xuống biển, bên cạnh đó có 1 hồ bơi cho trẻ em, cũng lớn.
Một hồ bơi khác nằm trong khu bar bãi biển nữa. Anh em tùy thích sử dụng.

Radisson Blu Cam Ranh có 1 nhà hàng chính, phục vụ buffet sáng, tên là Sunrise, nằm trong khu building, 1 nhà hàng sát biên biển kiểu Việt Nam tên là Blu Lobster. Thiết kế mái nhà cong cong kiểu Việt Nam. Mình không ăn ở đây.

Resort còn có các quầy bar ở sảnh, sport bar, bar hồ bơi và bar bãi biển. Tha hồ ăn chơi, chụp hình sống ảo.
Khu spa của Radisson Blu Cam Ranh có thiết kế khá độc, mà mình thấy đẹp nhất trong các khu spa thuộc resort mà mình từng thấy. Mỗi 1 phòng massage là 1 con ốc, thiết kế của khu lễ tân spa giống như 1 gallery trưng bày đồ sành sứ, sách... khá đẹp.

ĂN UỐNG:
Mình không có nhiều thời gian trải nghiệm ăn uống, vì chỉ ở 1 đêm, mình chọn ăn buffet tối và sáng ở 1 nhà hàng duy nhất là Sunrise. Nhìn chung khá ổn cho giá ăn tối resort 600,000 đến 650,000/người. Hải sản tươi ngon. Mình ăn sashimi cá không trật miếng nào, thịt bò nướng cũng tươi ngon. Với mình vậy là đủ tiền. Buổi sáng thì mình ăn American breakfast, có bao gồm trong tiền phòng. Chất lượng, đúng style và có thêm 1 quầy "ăn xanh" tức là toàn rau củ dành cho người nào muốn.

CHẤT LƯỢNG DỊCH VỤ:
Mình thấy dịch vụ rất ổn. Nhân viên kiểu được huấn luyện kỹ, ai cũng niềm nở, quan tâm khách, hỏi han ăn có ngon không, thấy phòng có ổn không, ngủ có tốt không... Cảm giác mình rất là quan trọng. Sếp ở quầy lễ tân còn hỏi mình muốn trả phòng trễ không để bạn đó lên hệ thống kéo dài thêm thời gian sử dụng chìa khóa phòng (vì nếu không làm thì khóa từ ở mỗi phòng sẽ tự mất tác dụng khi đến giờ trả phòng đã cài đặt). Phê không? Vì mùa này vắng khách mà, họ cho khách hài lòng tới mức tối đa luôn.

Nhìn chung, mình đã ở 3 resort trong vịnh Cam Ranh này, và đây là cái mình hài lòng nhất về mọi thứ. Anh em nên thử.

THIẾT BỊ MÌNH DÙNG:
iPhone X
Canon M50
Gopro Hero 5 Black
Máy ghi âm Sony IDC-XT800

PHẦN MỀM/ APP MÌNH DÙNG:
Video: Davinci Resolve, Videoleap
Ảnh: Photoshop, Foodie
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác này ở một đêm mà mất một mớ thời gian lấy tư liệu để làm bài này rồi. Cảm ơn bác đã có tâm, không tiếc tiền với anh em tinhte.
@songthuong09 👍👍👍
@VanNhatVina Kkkk
dtk89
CAO CẤP
4 năm
@songthuong09 ở đây ngon thì người ta mới chia sẻ chứ
@vo nhvu ngon, cà khịa quá cơ
hình đẹp quá bạn ơi, đi nghỉ mùa dịch bệnh này mak được vắng vẻ vầy thì tốt quá.
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@tuansangnguyen MÙa này đi thì vắng rồi bạn. Thích lắm. Nhưng cũng vì vắng nên có thể resort sẽ cắt giảm bớt dịch vụ, mình không được xài hết cũng hơi uổng. Cơ mà cái biệt thự thích cực luôn.
Mình hay ở bên Duyên Hà resort. Lần tới ghé đây.

Thèm đi cam ranh, đi bình hưng quá...
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@Duy Luân Trời ơi thấy Duyên Hà đang quảng cáo có 1,000,000/đêm mùa siêu siêu khuyến mãi Covid-19, đang muốn thử quá. Mấy lần trước toàn ghé vào ăn trưa, chưa ở. Mình cũng muốn thử. Cam Ranh có Movenpick rồi, Movenpick đã vào Accor nhưng chưa align với Accor Plus. Chứ ko thì book qua Accor Plus cũng ngon.
meoden007
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Hok biết bên đó ăn uống sao chứ mình đi bên Movenpick gần đó mà ăn uống chán quá
@meoden007 Duyên Hà ăn uống ổn lắm bạn. Mình đi 3 lần rồi
An Don
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Duy Luân Mình ở Nha Trang lại thích đi ra bắc, mặc dù chỗ này mình chưa đi
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@meoden007 Mình ăn trưa ở Duyên Hà 2 lần, 1 cái buffet và 1 cái a la carte. Thấy ổn. Ông Movenpick thì ăn uống hơi chán
Mạn phép hỏi ae. Gia đình 2 người lớn 2 trẻ em có được ở phòng cơ bản nhất ko hay resort bắt mình thuê phòng lớn hơn. Cám ơn ae nhiều
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
Tùy chính sách khách sạn nha bạn. Nhưng chính sách chung là mỗi phòng tiêu chuẩn 2 người lớn, kèm 1 trẻ em dưới 12 tuổi, ngủ chung giường với bố mẹ. Nếu bác muốn thoải mái, có thể trả thêm tiền thuê giường phụ cho bé. Trường hợp 2 người lớn và 2 trẻ em của bạn, theo mình biết thì chỉ có khách sạn Novotel cho phép ngủ chung giường thôi. Nhưng mà 4 người thì ko thể nằm chung 1 giường King rồi. Phải thuê thêm giường phụ. Khi đó bạn nên thông báo cho Novotel là giường phụ giành cho trẻ em để người ta giảm 50% giá giường phụ.
Một số khách sạn có concept phòng gia đình thì mình không nói nhé.
@Huy Kutis Thanks bạn nhiều. Tại mình thấy nhiều resort phòng basic để 2 giường nhỏ hoặc 1 giường to nên ko biết ngta cho gia đình ở phòng 2 giường nhỏ ko. Mình thấy giường nhỏ mà 2 cha con nằm ngủ vẫn thoải mái. Chỉ sợ ngta ko cho bắt ở phòng to hơn thôi. Chứ mình ko nghĩ đến phụ thu giường phụ
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@Hungcutihungcuti thật ra một số khách sạn chủ nhà tự quản lý, hoặc nhân viên làm chui để ăn ra tiền =)) thì vẫn cho khách vào bao nhiêu người tùy ý, miễn nằm được và thu tiền đầu người. Mình từng ở kiểu vậy trên Đà Lạt. Nhưng rủi ro là bị chính quyền kiểm tra lưu trú cái là phiền, đi chơi mất vui.
Bác thớt vào đây ở khá mệt với ghệ nha. Không gian đẹp vậy tha hồ...sáng viết bài tối cày ruộng kakaa
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@khanhluult Haha. Đi mấy chỗ này tha hồ cày. Cày ngoài hồ bơi riêng cũng vô tư =))
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
Quá đã, đẹp quá bác.
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@ntlvn Cám ơn bạn.
Rất là xanh sạch và đẹp
Đẹp quá, đầu tư hẳn 1 đêm để viết bài luôn. Nể bác thật!
Mr Dulo
CAO CẤP
4 năm
Tuyệt
Chói ló
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn là biết đây là chổ hay đến của QUAN LỚN rồi, quan to kiểu thành viên sân golf phí 3 tỷ ấy :v
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@Chói ló Bình thường thôi bạn. Giá phòng thường có 2 củ mấy có ăn sáng cho 2 người
amdxxx
TÍCH CỰC
4 năm
@Huy Kutis Giá 2 củ mấy là mùa covid hả bác? Hết dịch chắc tăng mạnh ah!!!
Thật sự chưa từng ở ks/resort nào quá 4tr 1 đêm nên chưa biết loại cao cấp nó ntn
Huy Kutis
TÍCH CỰC
4 năm
@amdxxx Đúng rồi bạn. Mình thấy giá họ quảng cáo mùa hày. Mà làm gì có ai đi được 🤣
Đợt mình đi giá có chụp màn hình trong bài post đó bạn. Cũng gần 4tr cho loại phòng thấp nhất rồi.
Mình đi 2 lần ở homesờtay nhà bạn, chưa có dịp trải nghiệm mặc quần sọt ở resort thế này, quá đã.
Đẹp that
Đẹp quá!
keyzi
ĐẠI BÀNG
4 năm
2 tháng lương được 1 đêm 🙃
Đẹp quá. Lưu vào list để làm bữa vivu với gia đình nhỏ
Ở 1 đêm mà công chạy tới chạy lui quay video chụp hình làm ra cái clip này cũng tốn.
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
Khu giành cho người giàu
@ruacon86 Các bạn sao cứ phải băn khoăn mấy chuyện giàu nghèo làm gì nhỉ ? Mình đi đâu cũng chỉ ở rì sọt kiểu này thôi, quen rồi.
Nhưng là toàn ngủ ké mấy ông bảo vệ, trông xe, năn nỉ là anh em cùng hội cùng thuyền cho free kk.
ruacon86
TÍCH CỰC
4 năm
@Vuducanh0909 Nghèo éo tiền mà vô bạn giàu bạn nói gì chả đc
Đẹp
haitaccr113
ĐẠI BÀNG
4 năm
Bài viết hay, hình ảnh chất lượng

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp