Trải nghiệm thanh toán tiền xăng bằng ví điện tử MoMo - nhanh, tiện lợi
su béo béo
9 tháng trướcBình luận: 246Lượt xem: 35.573
Hay đấy! Rất hợp xu hướng. Mình cũng thích kiểu này. Đỡ mang nhiều tiền mặt bên người.
Điên vãi nồi sáng đổ vội đi mà bị dụ MOMO, thanh toán xong nhập otp (vi MOMO dùng mastercard) bên thẻ báo trừ tiền rồi. bên MOMO thì báo đang mã hoá. bên của hàng thì méo nhận được. đưa thẻ cà lại. giờ thành trả 2 lần tiền. phải gọi ngân hàng 😔 vãi lái....
Toàn đổ xăng ở petrolimex và công việc thường lệ là móc ví ra thanh toán, nhanh gọn lẹ và bonus thêm khoản đổi tiền lẻ để dễ xài 😆
đã đổ, và thấy tốn thời gian hơn xài tiền mặt.

sáng mình chạy lại cây xăng:
b1: nhân viên nói dừng xe ở máy bơm, chỉ mình lại chỗ thanh toán
b2: mình bỏ xe lại chỗ máy bơm và chạy lại chỗ thanh toán rồi thanh toán tiền
b3: thanh toán xong chạy lại chỗ đổ, nhân viên thanh toán báo ok thì nhân viên đứng ở máy bơm mới đổ xăng cho mình.

sáng mà ko có hoàn tiền mình trả tiền mặt cho lẹ =)))))))
hj hôm nay đã đi trải nghiệm cái này... đổ hết 60k - hoàn tiền 30k.... quá đẹp cho 1 ngày đầu tháng....gom mớ còn lại đi siêu thị và hẹn hò cafe 8 với bạn bè cũng chỉ tốn 50% số tiền...
Đã được hoàn 30K, đơn giản hơn mình nghĩ, nhân viên cũng rất nhiệt tình khi mình nói muốn trải nghiệm Momo
nhiều môm ko để sẵn tiền, ra tới cây xăng bắt đầu nạp tiền vào momo, đm mạng lag cái ăn lol..... qua mới đổ thử phải quét 1 nơi đổ 1 nơi
Mình mới trải nghiệm đổ xăng thanh toán qua momo, được hoàn tiền 50% ngon nhưng đổi lại đứng xếp hàng mất 10’, vì những thành phần ninja ko chịu xếp hàng mà cứ chen vào ông nào cũng nhường phụ nữ trước nên mình bị gần cuối cùng, ninja thật đáng sợ
Mình vẫn thích dùng tiền mặt hơn.
Mình thanh toán momo đúng ngay cây xăng Phổ Quang ở hình trên. Bảo mình để xe bên ngoài để vào trong thanh toán, mình mất hết một chiếc xe rồi nên sợ mới định dẫn xe vào thì được bảo: kêu để xe ở đó thì để xe đó đi! Nghe xong hơi sốc, cây xăng lúc đó vắng khách. Sau đó mình mới khoá cổ xe đi vào. Thanh toán xong, nhân viên đổ xăng vào bình làm đổ ra ngoài, ướt hết cả bên ngoài, còn liếc mình nữa.
Không biết có ai bị giống mình không nữa
@Ròm1112 có mấy chục k thôi bỏ đi bạn, dv ở vn thì chỉ dc vậy thôi, muôn đời ko khá hơn dc...
Tốn thời gian hơn bình thường, sao mấy cây xăng ko dính cái mã QR sẵn quét có phải nhanh hơn ko nhỉ.
Tốn thời gian hơn vì có thêm 1 bước là phải có người kiểm tra xem tiền đã vô tài khoản liên kết với cây xăng chưa. Túm lại: Phiền và chưa gọn nhẹ.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 244VIPhemilo
9.753 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 84CAO CẤPquangthegtvtk49
5.055 bài đăng
Siêu nhân gầy+ 72CAO CẤPSiêu nhân gầy
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156