Trải nghiệm tính năng chống ồn và đàm thoại của AirPods Pro: Tuyệt vời!
AudioPsycho
2 nămBình luận: 183
Bùm. Bùm. Bùm
empty77
TÍCH CỰC
2 năm
Cảm giác đeo khác nhau là do thiết kế của 2 con.
Airpod pro cảm giám đeo dễ chịu thoáng đãng là do nó thông bên trong vs bên ngoài (coi chỗ lưới đen đen) chứ ko làm housing kín mít.
(Thiết kế này sẽ thấy trên mấy con in-ear chống ồn của bose như QC20 hay QC 30 cảm giác đeo cũng cực kỳ dễ chịu) Nhược điểm là chống ồn ở tần số cao sẽ kém hơn xíu và âm bass sẽ ko được sâu.

Con Xm3 thì ngược lại, housing kín mít làm cảm giác bí trong tai nên đeo rất khó chịu. Tuy nhiên nghe nhạc thì lại cực kỳ tốt.
TANALONG
ĐẠI BÀNG
2 năm
đọc xong review thấy căng rồi, mình ghét nhất đeo tai nghe chạy xe mà nghe tiếng gió rít trong tai nghe, sony, bose, airpod 1 ..cái gì kiểu gì cũng bị mà nghe con pro nay không bị là thấy phê rồi. lợi ích của chuyện này là khi chạy nhanh không cần phải bật âm lượng lớn như các loại tai nghe khác để át đi tiếng gió rít. Thế là lại phải tốn tiền nữa rồi.
Có cái đeo lâu thấy hơi đau tai.
Nói về cảm giác đeo êm tai nhất trong mấy con true wireless mình xài xưa giờ thì con bose soundsport free hạng nhất, kế đến là con wf1000xm3. Con airpod ko tính vì nó earbud hông khoái
@The little wind Bạn sướng thật. Mình thích con Bose dã man nhưng tai mình đeo không được nên đành bán
@lmtuan_vnn1209 Chắc tùy hốc tai. Con bose mình đeo trên tai cả ngày k khó chịu mặc dù nhìn nó rất to. Thêm nữa cái eartips kiểu lai của nó rất dễ chịu ko quá sâu như inear. Chất âm cũng ngon nữa. Mỗi tội đời đầu bluetooth 4.0 nên độ trễ rất lớn. Đang đợi gen2 ra là xúc mà mãi chưa thấy
Review thấy đã quá. Gom lúa lên thôi. Cám ơn Mod.
907948448
ĐẠI BÀNG
2 năm
AE CHO XIN HỎI , CHỖ NÀO BÁN RẺ VẬY AE ?
CAM ƠN AE
wegadnie
TÍCH CỰC
2 năm
@907948448 nhattao đó bạn. Mình vừa săn được cặp AirPod 2 brand new 100% mã LL còn bảo hành hơn 10 tháng mà giá chỉ có 3 chai. Nói chung là happy. Chịu khó lướt thì sẽ có thẻ gặp nhưng hiện giờ hàng còn mới quá thì chắc khó. Phải đợi 1 thời gian nữa.
907948448
ĐẠI BÀNG
2 năm
@wegadnie CAM ƠN bạn nhìu ah
tinhteppc
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đã mua airpod pro cho gấu và xài thử tính năng này, nhưng theo cá nhân với cùng tính năng thì trên con samsung buds với quick ambient sound và ambient sound rất hiệu quả và dễ thao tác hơn và dĩ nhiên nghe nhạc hay hơn . Riêng lệnh quick ambient sound thì nghe rỏ như k đeo tai nghe, chỉ cần thả ra sẽ trở lại chế độ canceling noise ngay. Klq nhưng khi đi xe máy với áo mưa thì cũng có thể thao tác từ bên ngoài áo mưa, SS buds vẫn nhận lệnh bình thường
Screenshot_20191104-144859_Galaxy Buds.jpg
907948448
ĐẠI BÀNG
2 năm
ae có biết chỗ nào có thể trải nghiệm cái airpod pro này không ?
cam ơn ae
Steve107
ĐẠI BÀNG
2 năm
Nãy giờ bình luận hay thì ít, toàn mấy bọn vào kêu anti seeder này nọ.
Nói thật xem mấy comment của lũ đó thấy tội. Tiền mua đồ xài chắc méo có, vào là auto chửi. Lũ nghèo còn ngu
Không hối hận khi sắm 1 bộ về để dùng
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
2 năm
Nghe hấp dẫn quá
nokin
CAO CẤP
2 năm
Riết rồi đến khi tháo tai nghe nhìn người cứ ngu ngơ như mấy ông cận nặng bỏ kính.
obix
TÍCH CỰC
2 năm
Dùng Android có dùng được tai này ko anh em?
ZeeNguyen88
ĐẠI BÀNG
2 năm
bác ơi cho hỏi mua case silicon của airpod pro này ở đâu vậy ạ ?
SGC
TÍCH CỰC
2 năm
Cái chế độ Transparency công nhận bá đạo. Mình đi xe ga xài pô tăng, chạy ngoài đường ĐBP tầm 5h30 rất ồn, nó cho lọt mọi thứ xung quanh vào tai nhưng ở cường độ nhỏ hơn chút, tiếng pô xe của mình nghe khá nhỏ. Vừa quẹo vào hẻm do đây là hẻm vắng nên tiếng pô xe nghe lớn hơn ngoài đường thì trong tíc tắc mình ước chừng 1-2s nó lập tức giảm ngay tiếng pô, nghe nhỏ trở lại như lúc đang chạy bên ngoài.

Ngoài ra, điều khiến mình hài lòng nhất là độ trễ gần như bằng 0, từ giờ có thể thoải mái chơi các game bắn súng fps mà ko lăn tăn vụ chết rồi mới nghe tiếng súng hay tiếng chân địch. Múc em này cũng chỉ vì cái độ trễ này thôi chứ còn nói về chất âm này nọ thì với mình nó chỉ tốt hơn các đời Airpod trước, chứ để nghe nhạc mình xài con iSine của Audeze rồi nên không thể hài lòng với Airpod được.
ghét nhất tai nghe kiểu này, nhét vào tí mồ hôi ra vs ngứa tai kinh dị, chất bẩn nữa
ngon
domabi84
ĐẠI BÀNG
2 năm
Chạy xe máy đội nón bảo hiểm nữa đầu nghe rõ k bạn
tienanbich
TÍCH CỰC
2 năm
Vấn đề là, khi đang lái xe mà đeo tai nge là phạm luật, và nguy hiểm...

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019