Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm ứng dụng đặt xe Go-Viet: đang đồng giá 5 ngàn/chuyến, đáng để dùng thử

zyzy1908
10/8/2018 9:5Phản hồi: 221
Trải nghiệm ứng dụng đặt xe Go-Viet: đang đồng giá 5 ngàn/chuyến, đáng để dùng thử
Gần đây, khi di chuyển ngoài đường, mình thấy rất nhiều "những chiếc áo đỏ, nón đỏ" bên cạnh màu xanh quen thuộc của Grab. Thêm chia sẻ (đúng ra là khen) của anh em bạn bè trên Facebook, mình mới phát hiện thì ra đó là các bác Tài xế của Go-Viet - một ứng dụng đặt xe mới xuất hiện tại thị trường Việt Nam. Sau khi trải nghiệm, mình cảm thấy ứng dụng này rất đáng dùng nên quyết định giới thiệu cho anh em bởi rất nhiều lí do như 1 người có thể đặt cùng lúc 3 chuyến, tài xế thân thiện, giao diện dễ dùng và quan trọng là đang đồng giá 5K.

Go-Viet được đăng ký với tên công ty TNHH TM Công Nghệ Go Viet, được đầu tư và chuyển giao công nghệ từ Go-Jek - Unicorn đến từ Indonesia. Unicorn dùng để chỉ các startup có khả năng phát triển rộng lớn, và họ đã được nhiều nhà đầu tư rót vốn như Google, Temasek (Singapore), Tencent.

Hiện tại, ứng dụng này vẫn đang ở giai đoạn thử nghiệm chưa cập nhật đầy đủ các tính năng như Go-Car để đặt xe hơi và chỉ mới có đặt xe máy Go-Bike và giao hàng Go-Send. Vì vậy, mình cũng không đưa ra quá nhiều đánh giá, nhất là về giá so với Grab Bike khi mà mọi chuyến xe đều đang đồng giá 5k cho quãng đường dưới 8km. (Mình hỏi thử bác tài thì không rõ lắm, tầm khoảng 3k6 cho 1 km hay sao ấy). Mình đã đặt thử 4 chuyến trong thời gian ngắn và có một số chia sẻ, lưu ý cho anh em.

Về ưu điểm:
+ Giao diện ứng dụng đơn giản, có tiếng Việt, dễ sử dụng. Những hình ảnh quảng cáo đều trông rất đơn giản và thân thiện (còn cả hình ảnh khách hàng mặc áo bà ba)

+ Tài xế thân thiện (có nhiều bác Tài Uber cũng về với đội Go-Viet). Mình đặt 4 bác tài đều lịch sự, thân thiện. Một bác tài còn chia sẻ một ngày Go-Viet đang nhận mấy trăm hồ sơ, nhưng vẫn tuyển kỹ lắm.
+ 1 người có thể đặt cùng lúc 3 chuyến. Vậy là có thể đặt xe giùm người thân. Ngày xưa hay kiểu, đặt cho người thân xong thì phải ngồi đợi họ đến nơi rồi mình mới có thể đặt cho bản thân.
+ Có mục khiếu nại về Tài xế nếu có vấn đề ngay khi kết thúc chuyến xe với những mục có sẵn đề cập những trường hợp mà chúng ta hay gặp như Tài xế khiếm nhã, Tài xế không giống, Tài xế lái không an toàn,....
+ Khuyến mãi hiện sẵn bên dưới, chỉ cần bấm vào và đặt xe mà không cần nhập code.
+ Có hiển thị giá phải trả cuối cùng, không phải chỉ ước tính.

Giao diện cute đến cả tăng giá cũng cute (mà đang đồng giá 5k nên cũng không tăng gì)

Về nhược điểm (đến hiện tại):
+ Chưa có thanh toán bằng chuyển khoản, chỉ nhận thanh toán tiền mặt và vì mới nên cũng chưa có chương trình ưu đãi kiểu tích điểm khách hàng như Grab Rewards.
+ Mới chỉ có mặt ở 12 quận.

Chia sẻ thêm và lưu ý:

Quảng cáo

+ Hiện tại, Go-Viet đang đồng giá 5k một chuyến và không giới hạn số chuyến, chỉ giới hạn tối đa 8km. Bác tài được trợ giá 25k nên anh em có nhu cầu di chuyển thì cứ thử.
+ Theo thông tin, anh em tài xế được miễn chiết khấu 6 tháng đầu, nên anh em đang đổ về khá đông. (khâu kiểm duyệt vẫn kỹ).
+ Go-Send mình chưa dùng thử: nhưng bạn mình ship đồ từ Bến Vân Đồn Quận 4 sang mình khoảng 5.5km với giá 31k.

221 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ứng dụng hình như mới chỉ có tphcm sử dụng đc. TPHCM phát triển quá nhanh.
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thietkewebchuyen GO-VIET hiện đang thử nghiệm ở 12 khu vực bao gồm quận: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 10, 11, Tân Bình Phú Nhuận, Bình Thạnh và sẽ sớm mở rộng ở các khu vực khác trong thành phố Hồ Chí Minh. Bạn hãy theo dõi fanpage GO-VIET để cập nhật các thông tin mới nhất nhé. Cảm ơn bạn.
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thietkewebchuyen Bác o đâu e qua chở luôn
@pomme_bleu Tiếp nối truyền thống cha ông đấy. Hehe
@thinh060903 Mình dân miền Bắc nghe các bạn cm cũng thấy nhột thật =))). Đúng là người miền trung , nam ,tây khác ng miền bắc thật.... mình đã đi và trải nghiệm con ng ở 3 nơi. có lẽ do chế độ chăng.....
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
cả tuần nay mình đã chuyển sang đi làm bằng Go-Viet, vì thực sự giá quá rẻ và kinh tế. Các bác tài cũng thân thiện vui tính, đi đường cũng hay nói chuyện mà chủ yếu là nói về Go-Viet và complain bên Grab là chính 😃
Có ai có thông tin là khuyến mãi 5K này kéo dài cho tới khi nào không ? Mình thử hỏi các bác tài cũng ko rõ, chỉ biết là khi nào hết sẽ có thông báo thôi.
bitut2010
TÍCH CỰC
6 năm
@anh tri HCM Mình thấy có áp dụng ở Q6 mà mình đặt hoài không được. ko biết do bị như thế nào
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bitut2010 Chưa có đâu. Tài vẫn chưa phủ như grab đâu.
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trót yêu Em ở Tân Bình khúc Trường Chinh gần Nguyễn Hồng Đào. Bác qua chở em được không ? 😁
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@quangtaiqn BÁc có thông tin chính xác vậy ? Đang thích cái ưu đãi 5K này quá.
Thêm cạnh tranh và có lợi cho người dùng.
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TRK Tôi đi giờ cao điểm đây có mấy khi nhân gia đâu. Trừ khi mưa. Mà mưa gió người ta phục vụ giá phải khác chứ. Ko biết sao cho vừa lòng mấy người nữa. Chắc miễn phí mới vừa lòng
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Tôi trả ô 40k ô chở tôi 10km ô chở ko mà kêu cao. Người ta phục vụ phải có lời chứ. Trừ chết khấu 20% rồi còn nhiêu đâu
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@minhhong12 Bác di giờ cao điểm ở nội ô và chỗ đông xem. Giá gấp đôi taxi truyền thống. Chắc bác vừa lòng với giá đó?
@TRK Cũng ko lên giá nha bạn. Mình chạy grab vào chủ nhật khi rảnh nên cũng biết, khi nào trời mưa thì có lên gấp 2,3 gì đó. Giờ cao điểm trong nội thành dưới 2km vẫn 12k
tr.hius
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá siêu tốt cho mấy em gái làm trong NGHÀNH khi làm đêm về khuya :v
@tr.hius Đang hết sức cân nhắc free mấy em giá đi lại, với đk là coi mình như khách hàng, 2 bên là khách của nhau, nên ko tính giá 😁
@tr.hius Đỡ phải mấy ông grap, lên giá quá
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Lên hồi nào mà lên giá. Trừ khi mưa. Mà mưa gió phục vụ thì giá phải khác chứ. Ko thì đi taxi hay xott đi cho đỡ lên giá
@minhhong12 Giá đắt
happy.gh0st
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tr.hius NGHÀNH đọc sao vậy bạn? Ngờ-hành hả? :v
cu_chuoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khu vực gò vấp giáp phú nhuận, đặt xe thì nhận được thông báo là khu vực này hem có xe. Tắt app, mở grab đi cho nhanh.
doantheanh
TÍCH CỰC
6 năm
@cu_chuoi Giống mình,ở Gò Vấp kêu ko có xe,vậy sao nói là đã triển khai 12 quận ???
Hieu hlt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@doantheanh "Từ ngày 1/8, Go Viet, ứng dụng công nghệ đa dịch vụ được hậu thuận bởi Go-Jek, sẽ mở rộng hoạt động trên 12 quận tại TP.HCM. Theo đó, hãng sẽ cung cấp dịch vụ kết nối đặt xe hai bánh Go Bike và giao hàng Go-Send tại các quận 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 10, 11, Tân Bình, Phú Nhuận và Bình Thạnh."
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cu_chuoi Chưa phủ hết đâu
Mấy bác cho e hỏi là Bình Chánh có dịch vụ này không vậy :v
doantheanh
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Hưng 05112000 Em gò vấp sát phú nhuận còn chưa có bác ợ
@doantheanh
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Hưng 05112000 GO-VIET hiện đang thử nghiệm ở 12 khu vực bao gồm quận: 1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 10, 11, Tân Bình Phú Nhuận, Bình Thạnh và sẽ sớm mở rộng ở các khu vực khác trong thành phố Hồ Chí Minh. Bạn hãy theo dõi fanpage GO-VIET để cập nhật các thông tin mới nhất nhé. Cảm ơn bạn.
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Hưng 05112000 Chưa.
Mấy bác cho e hỏi là Bình Chánh có dịch vụ này không vậy :v
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Hưng 05112000 Chưa có b nhé. Cuối tháng 8 hoặc trễ là đầu tháng 10
@Quang Hưng 05112000 vùng nông thôn thì từ từ...
đang km thì rẻ thật
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrthanh213 Bác đi chưa
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mrthanh213 Sắp hết rồi
5k 1 chuyến. Có khùng mới ko thử :v
Tạm thời gở grab
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hanguyen129 B ở đâu tui qua rước
@hanguyen129 Qua Go -Viet đi, grap độc quyền đắt quá
@hanguyen129 Tui ở HN là bị khùng hả 😆
minhhong12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Đi xe ôm tt cho rẻ. Giá rẻ mạt vậy mà kêu đắt. Ko biết sao cho vừa lòng mấy người. Tôi ko chạy grab nhé
anh tri HCM
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhhong12 Xe ôm truyền thống cần gọi sao mà gọi bác ?
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Cạnh tranh chống độc quyền
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
Có cạnh tranh thế này thì người dùng mới được phục vụ tốt
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WesleyNguyen1411 Nổ địa chi
@concobebe2411 Mình đánh thấp sao nó có biết ai đánh k bác?
@WesleyNguyen1411 bác đánh 1 sao nhưng 2 3h sau hoặc 1 ngày sau hẵn đánh, bác đánh liền nó suy ra ngay, mấy thằng lưu manh đó ớn lắm. thằng nào bị 1 sao nhiều sẽ bị đóng tiền học lại
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
@Trót yêu Đi thử rồi bạn, mà giao hàng thôi à
Ngon quá. Từ giờ dẹp Grab luôn.
@WesleyNguyen1411 Tôi sẵn lòng chở em nữ, nam thì never
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@WesleyNguyen1411 Mai lên đk nek. Về ruoc b luôn. B o đâu
@adagioleonard Đợi e sang Thái 😆
@Trót yêu À mình chưa có nhu cầu, hihi
ufdb
CAO CẤP
6 năm
Mình chỉ đánh giá là zyzy có cái răng khểnh dễ thương quá 😁
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
B nào muốn thử thì nổ địa chỉ nhà. Thời gian đi e qua rước luôn.
Rain.Ars
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Trót yêu Thôn cành lá, xã cành cây, huyện gió mây, tỉnh đồi núi. Qua liền nhé bác, đang vã quá 😕
đồng giá 5000đ/chuyến 8km là quá rẻ rồi
@HCproboy Thì chịu lỗ ban đầu để lấy người dùng. Còn tài xế vẫn được Go Viet trả tiền đầy đủ nha. Hình như trợ giá tài xế thêm 25k
@HCproboy Để cạnh tranh với các hãng khác và tính làm lớn nên chịu thiệt thời gian đầu
@minhthanh255 riết rồi cũng thua lỗ mà bán lại như Uber
Trót yêu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HCproboy Trợ giá 25k chạy 13đ thuong 220 mien chiet khau 3 tháng
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bữa đi ngoài đường thấy, mà không biết cạnh tranh vậy liệu mấy anh Grab có ghen hok nữa
blueweasley
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ứng dụng là giao diện thôi. Còn để ngon lành thì chính tài xế mới là đối tượng cần giải quyết để nâng cao chất lượng.
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thường đặt xe cho người thân nên chưa có thanh toán qua tài khoản là một trở ngại lớn. Nếu chấp nhận thanh toán qua tài khoảng nữa thì quá hay..
@hungpnc Ng thân trả 5k 😁
hungpnc
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Bà Già với mấy nhóc đi học không biết nên ngại.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019