Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm ứng dụng đeo thử gọng kính

Chill With Dan
13/9/2021 11:21Phản hồi: 30
Trải nghiệm ứng dụng đeo thử gọng kính
Virtry là ứng dụng thực tế ảo cho phép bạn có thể ướm thử đủ mọi loại gọng kính/ màu sắc gọng kính xem có phù hợp với gương mặt của mình không. Nếu như phải ở nhà và không đi ra ngoài chọn kính được, mình nghĩ chúng ta có thể dùng cách này để vẫn chọn được kính phù hợp với gương mặt mình.

Câu hỏi lớn nhất của những người đi mua kính là không biết gương mặt mình sẽ hợp với loại gọng kính nào? Mình nghĩ trong thời điểm giãn cách nếu bạn muốn mua gọng kính online mà không đi thử gọng được có thể dùng cách này.

Ứng dụng này dễ dùng, không phải trả phí và có rất nhiều kiểu gọng kính đa dạng, bạn có thể thử lên mặt của mình.

Vì là công nghệ 3D nên những chiếc kính khi ướm lên mặt mình thấy nó rất thật và tự nhiên. Dù cho bạn có xoay chuyển góc mặt thì chiếc kính vẫn nằm trên gương mặt bạn rất chuẩn.

Mình thử rất nhiều loại kính, từ viền trong suốt đến kính tròn, kính vuông trắng,… đủ loại màu sắc đa dạng và cả chất liệu nữa. Bạn cũng có thể sử dụng filter có sẵn tron gứng dụng.

So với thực tế mình thấy những mẫu kính trong ứng dụng này và khi ướm lên phản ảnh đúng như lúc mình đi thử kính ở ngoài cửa hàng.

Mặt mình không hợp với kính vuông lắm, thay vào đó sẽ hợp với các loại kính kim loại, viền mảnh và có hình dáng hơi bầu, nhưng không hợp với kính tròn xoe.

Trong đợt giãn cách này, mình nghĩ đây cũng là một cách hay dành cho những ai muốn mua kính từ xa. Bạn có thể thử các mẫu kính, chọn ra loại hợp với mặt mà mình thích, rồi lên mạng ở những cửa hàng online đặt những mẫu kính có kiểu tương tự.

Cái này khá hay và vui, ngoài kính cận còn có cho thử kính mát và một vài mẫu tai nghe.

Quảng cáo

Những mẫu kính tỏng app là có thật và đa số đến từ các thương hiệu Nhật Bản. Vài mẫu tai nghe khá cũ 😁

App Virtry dành cho hệ điều hành iOS, nếu dùng Android bạn có thể tải ứng dụng thử kính tương tự ở link này:https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xl.apps.virtual.glass.tryon
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mikikendo
ĐẠI BÀNG
3 năm
khá hay cho bạn nào cần mua mắt kính có thể tham khảo kiểu dáng trước . Không biết có ứng dụng nào giống vậy mà dành cho tóc không nhỉ , đó giờ muốn thử nhiều kiểu tóc mà không dám " xuống tay " =)) . có ứng dụng vậy đỡ phải thí nghiệm .
dontask123
TÍCH CỰC
3 năm
Dan xinh quá
Yêu quá
Aurum
ĐẠI BÀNG
3 năm
@dontask123 gu mặn nhỉ
Mình cũng đang tìm ứng dụng này để thử xem kiểu kính râm nào phù hợp với gương mặt cảm ơn Dan Anh đã chia sẻ 😀
Mình thì muốn có 1 phần mềm như thế này cho thử các kiểu tóc từ lâu lắm rồi 😔 k biết có chưa
huaphatduy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AZwarrior có nhé bạn
Đẹp
mặt đẹp thử cái gì cũng đẹp
ht12
ĐẠI BÀNG
3 năm
App vui nhỉ
Thử kính thì tôi thường dùng ứng dụng GlassOn. App có khả năng phân tích khuôn mặt, và tự động chọn kiểu kính phù hợp nhất với khuôn mặt của chủ nhân. Sử dụng vô cùng đơn giản
Hoặc bạn nào là fan của Ray Ban có thể lên trang chủ của Rayban để thử tính năng tương tự nhưng cao cấp hơn là nó có thể cho ra size kính phù hợp nữa.
tinhbo
ĐẠI BÀNG
3 năm
vậy mà mình tưởng app selfie của ẻm chớ 😀
nullpointer
ĐẠI BÀNG
3 năm
xinh thế thì cần gì thử, gọng nào mà chẳng đẹp.
qdat1502
ĐẠI BÀNG
3 năm
cái này đỡ mất công ra tiệm coi kính mùa dịch này
Yêu quá
aiglove
CAO CẤP
3 năm
Có boomphone kìa các bác. 😂
Cái này hay. Để thử xem sao
Mặt xinh thì thử cái nào cũng xinh, khỏi cần thử luôn 😆
dungngo86
TÍCH CỰC
3 năm
Android ko có, vậy thì phiền chị Dan note luôn vào tiêu đề để anh em xài Android khỏi vào mất công.
@dungngo86 Android có app thử kính này nhé: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.xl.apps.virtual.glass.tryon
firemoon
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thực tế lắm vì kích thước kính ảo sẽ thay đổi để phù hợp với mặt và góc xoay mặt của mình khi thử. Nói chung đồ thời trang phải thử tận nơi
binh.thai
ĐẠI BÀNG
3 năm
Đeo kính để bảo vệ mắt và chủ yếu làm đẹp
Cười vui vẻ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119