Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Trải nghiệm Villas Đồi Sứ: Ngoại ô Sài Gòn - cho ai muốn nghỉ dưỡng nhưng ngại đi xa

Chill With Dan
24/8/2020 3:28Phản hồi: 49
Trải nghiệm Villas Đồi Sứ: Ngoại ô Sài Gòn - cho ai muốn nghỉ dưỡng nhưng ngại đi xa
Nằm cách xa trung tâm thành phố khoảng 20km tuy nhiên vẫn thuộc khu vực Quận 9, Villas Đồi Sứ là một địa điểm đáng cân nhắc cho các gia đình hay các nhóm bạn đến để vui chơi, teambuliding, tổ chức tiệc tùng, nghỉ dưỡng,… Với diện tích rộng rãi, các tiện ích có sẵn Villas Đồi Sứ đáp ứng được số lượng khách đến khoảng 10 -15 người.

Mình và các bạn đồng nghiệp chọn nơi này là vì không quá xa trung tâm thành phố, có thể đi về trong ngày. Tụi mình đến đây vừa để làm việc, vừa tổ chức một buổi vui chơi xả stress giữa tuần. Vì tình hình dịch nên những chuyến du lịch xa của công ty khó mà diễn ra, tụi mình cân nhắc đi về trong một ngày và số lượng người cũng chỉ gói gọn trong 8 - 12 người, tránh tụ tập quá đông.

Cách đặt và di chuyển

Villas Đồi Sứ nếu search trên Google ra khá nhiều kết quả qua Booking, Agoda,… sếp mình đặt qua ứng dụng AirBnb chỉ một đêm (check in lúc 14h và check out lúc 11h sáng hôm sau) với mức giá là 5 triệu 3/đêm. Địa điểm này ở khu dân cư quận 9, nếu đi từ trung tâm thành phố sẽ mất tầm 45 phút di chuyển bằng xe ô tô. Bạn sẽ đi ngang qua Cantavil quận 2, khu nghỉ dưỡng này xung quanh sẽ gần với quận Thủ Đức, Coop Mart Thủ Đức, nên có tổ chức tiệc mà thiếu gì thì vẫn có thể book grab đi mua được.

Tổng thể khu biệt thự nghỉ dưỡng

Tổng diện tích rất rộng, bao gồm cổng và lối vào lớn, cả 3 phòng ngủ, hồ bơi, sân vườn, đồi, khu vui chơi trẻ em, hồ cá,… Cảm giác khi tụi mình đến nơi giống như bước vào một không gian mới, rộng rãi - một nơi hòa hợp giữa thiên nhiên cây cối thôn quê mà vẫn không cách xa lắm với sự ồn ào, chật chội của thành phố.

Khi bước vào tụi mình rất thích thú với không gian phòng khác siêu thoáng đãng và rộng rãi có view trực tiếp nhìn ra mây trời, hồ bơi. Chỗ này có thể ngồi chơi ma sói vào buổi tối với cả team thì tuyệt cú mèo. Riêng mình thì thấy kiến trúc của khu biệt thự này hiện đại, đẹp làm mình hơi có liên tưởng với căn nhà trong phim Parasite - Ký Sinh Trùng 😁, vì lối thiết kế hòa hợp giữa Châu Á và phương Tây.

ezgif-7-b94a7cef5cb9.jpg Nối với phòng khách là gian bếp, gian bếp thì có 2 ngăn để mọi người có thể thoải mái nấu nướng, bàn ăn siêu to được lắp kính phía sau trông vô cùng hiện đại nhưng vẫn rất ấm cúng. Hệ thống đèn bố trí khi tối đến, ánh đèn vàng rất dễ chịu. Mình vô cùng thích sự lắp đặt bờ kính ngay khu vực bàn ăn, vừa tạo cảm giác rộng rãi, hiện đại và sang trọng.

ezgif-7-f99924a6f3db.jpg Khu vực bếp có nhiều gian để thoải mái nấu nướng cũng như trang bị các trang thiết bị, dụng cụ nấu bếp sẵn có như nồi, niêu, xoong, chảo, lò than nướng thịt, gia vị,…

Gian bên trái phòng khách sẽ là khu vực 3 phòng ngủ + 4 nhà vệ sinh.

ezgif-7-4361f84ad566.jpg Phòng ngủ trang trí theo style trẻ em rất ngộ nghĩnh, gia đình có các bé sẽ rất thích, có phòng được bố trí giường tầng, phòng 2 giường và phòng giường đôi.

Quảng cáo

Mỗi phòng đều có toilet riêng rộng rãi, thiết kế, nội thất, trang thiết bị và cơ sở vật chất sang trọng.

ezgif-7-0e76663bd851.jpg Riêng phòng giường đôi sẽ có một chiếc toilet cực to và xịn được lắp kính.

ezgif-7-ed831d90747b.jpg Toilet có diện tích nhất phòng này đươc bố trí bậc cầu thang ngắn nối lên một bồn tắm tròn có view nhìn ra khu vườn, ao cá và bể bơi.

Cái mình thích là bố cục nhà rất giao thoa, có phòng ngủ có thể vào bằng 2 lối, 2 cửa, vì nhà khá rộng nên bằng cách này sẽ dễ dàng và linh động hơn trong lúc sinh hoạt.

ezgif-7-4ff0e4bac054.jpg Team mình thì rất thích khu vực bể bơi, thích nhất luôn. Đặt đúng 1 ngày 1 đêm mà xuống hồ tắm ai cũng 3 lần mới chịu. Hồ bơi không quá sâu nhưng nước khá sạch, không chứa nhiều mùi clo, hóa chất, mình vẫn có thể mở mắt dưới nước được :D. Những ai không biết bơi vẫn tham gia được, hồ dài tầm 15m, sâu từ 1m3 cho đến 1m5.

Quảng cáo

Cảnh quan bên ngoài tạo cảm giác gần gũi với thiên nhiên, vườn tược. Xung quang sẽ là sân vườn, bãi cỏ, có cả đồi sứ đúng như tên.

Ngoài ra có khu vực chuồng nuôi gà, có rất nhiều chó. Cái này tùy người nhưng riêng mình thì Không thích lắm không gian có quá nhiều âm thanh của động vật, một buổi sáng có tiếng gà gáy và chó sủa loạn cả lên T.T.

Có một chú quản gia sẽ trông nom và chăm sóc khách đến. Mọi việc cần gì chú đều hỗ trợ hết sức nhiệt tình như hộp đựng đá, mua bánh mì,…

Nói chung thì mình thấy khu vực này ổn cho những chuyến rong chơi, xả stress, nghỉ dưỡng ngắn hạn. Thích hợp cho các gia đình có trẻ em, các nhóm bạn nhỏ có thể đến đây vui chơi, quang cảnh xung quanh hay trong nhà cũng đều đẹp :D
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ôi đã quá. Để cuối tuần rủ đám bạn đi thử kiểu này 😁
@Lê Phú Khương Rủ team media nữa nha
Một vài cặp nam thanh nữ tú cuối tuần chọn vào đây nghỉ dưỡng chơi đùa, chú quản gia ra tiếp đón ân cần, và mọi việc kỳ lạ bắt đầu từ đây....
tèng tèng tenggggg
@caffeinezzZ Ý bạn là Cô bạn gái bị chú quản gia gạ tình à 😁
Andrew Vo
ĐẠI BÀNG
4 năm
@caffeinezzZ Xin tựa phim nào 😆
@caffeinezzZ Bác coi phim ít thôi. 😁
hiepmu
CAO CẤP
4 năm
@Andrew Vo Cô tiểu thư xinh đẹp và anh quản gia may mắn 😁
Không có hình của đám loi nhoi 😔
huy.th
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Lo chơi kg kg chịu chụp hình còn ý kiến
HDJAV
ĐẠI BÀNG
4 năm
Chết mị rồi, vô lộn tiệm, gỏ tinhte.vn mà sau nó qua điadiem.vn vậy ta ?
@HDJAV trời đất, sao lại nhảy được!
Đợi mod Đan sắp ra bài trên tay đồng hồ thông minh và dưới chân xe đạp gấp gọn
Ông Hiệp không được đi chắc ức phát khóc
không gian rộng quá
Gần và tiện nữa, thích hợp nhóm bạn chill, nướng BBQ , hát hò , tổ chức tiệc này nọ. Nhưng mình bị vụ airbnb một lần, nhóm bạn mình phát hiện có camera nhỏ và giấu kín trong nhà. Chủ nhà bảo là để bảo vệ tài sản, nhưng tụi mình lại cảm giác mất riêng tư.
@ste7en9x91 Chết thật, camera đặt ở đâu vậy b? Mình thích từ toilet xong kéo ra phòng bếp rồi lên tới phòng khách....kiểu này lộ hết :')
@jindowing Hên xui nha bạn, nhưng mình hay chờ tối, xong lấy đèn flash soi mấy chỗ góc nghi có, thường thì mặt kính của camera nó sẽ chói ngược lại. Nói chung là mình cảnh giác thôi, không phải lúc nào cũng có. Lần đó là do bạn mình phát hiện được nên bảo mình, thằng bạn mình sau này còn sắm cả cái bộ vô tuyến gì nữa, nếu camera có thu âm thì nó sẽ phát ra tiếng, chắc là do tần số.

Nói chung đi chơi mà gặp mấy vụ này thì rất bực, thà camera nó to đùng mình thấy luôn , còn kiểu nhỏ nhỏ thì mình rất ghét.
DinhhCuong
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn đã ghê
wildchild142
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ở được bao nhiêu người bạn, nhóm bạn đi nhiêu người thế, mình thấy ghi có 8 giường, ko biết có giới hạn người ko
chưa có người yêu để dẫn đi thử
quang_35
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Tag @Vân
@Lê Phú Khương Anh đãng giãm giá dầu ăn con két 2 đứa đặt anh miễn phí ship
@Mikeknowsme có anh nè cưng 😁
@Lê Phú Khương tém tém lại nha Khương
anh xí phần rồi : )))
onlygem
ĐẠI BÀNG
4 năm
chú quản gia ở và ngủ chung nhà với mình hay ở chỗ khác nhỉ. Tính đổi ko khí ra giữa thiên nhiên hihi
@onlygem Đương nhiên là nhà khác rồi, 1 căn nhỏ khác.
minhtienbk
TÍCH CỰC
4 năm
@onlygem Mát rười rượi nhỉ. Bạn rủ thêm 1 cặp khác. Thay ca trực 😁
Villas đẹp đó, mà rủ ai đi bây giờ 😔
ngon có chỗ ăn nhậu rồi
@trunghieu7393 Tự phục vụ thì cũng ngại lắm bác
zackichun
TÍCH CỰC
4 năm
team 10 người thì ngừoi 5 xị,cũng dc
MyNami
TÍCH CỰC
4 năm
Toàn ở villas làm sao với tới Đan Anh chứ nhể 😁
iKaris
CAO CẤP
4 năm
Bài của Dan là auto like vs cmt nha anh em.
Sài Gòn nóng như lửa ... zìa Vũng Tàu hứng gió cho mát

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019