Trải nghiệm với kê laptop UGREEN: Cải thiện tư thế làm việc khi dùng laptop

Lê Q Khánh
19/3/2022 17:33Phản hồi: 58
Trải nghiệm với kê laptop UGREEN: Cải thiện tư thế làm việc khi dùng laptop
Khi sử dụng laptop chúng ta không có được tư thế ngồi tốt nhất với đầu gần như luôn luôn chúi xuống, lưng không được thẳng và vai phải căng ra. Về lâu về dài, những tư thế trái với tự nhiên như thế này sẽ gây ảnh hưởng đến cột sống, đến mắt. Đau đớn hơn là khi đi công tác dài ngày, khách sạn sẽ không có bàn ghế phù hợp nhất để chúng ta làm việc và chúng ta vẫn phải tiếp tục ngồi sai tư thế.

Với những lý do vừa kể ở trên, mình đã mua một cái kê laptop của UGREEN với giá khoảng 220.000 đồng. Qua mấy tháng sử dụng cái kê laptop này, mình thấy nó là một công cụ hữu ích để ít nhất chúng ta có thể cải thiện tư thế ngồi làm việc, đặc biệt là vùng cổ. Trong bài này, mình sẽ chia sẻ với anh em về cái kê laptop này. Mình sẽ dùng hình ảnh để minh họa cho dễ hình dung nha.

Về thiết kế, cái kê laptop này được làm bằng hợp kim nhôm, ở những chỗ tiếp xúc với laptop và mặt bàn có si-li-côn giúp chống trầy chống trượt, có thể gấp được, có năm mức điều chỉnh độ cao. Mức độ hoàn thiện của sản phẩm tốt. Khi mua, anh em sẽ được tặng kèm một cái túi bọc bằng vải khá đẹp.

Cấu trúc nâng hạ giúp giảm đi tình trạng mỏi cổ, đau vai gáy. Có năm mức chỉnh độ nghiêng.

Thiết kế tam giác giúp cái kê này vững vàng ở trên mặt bàn.

Ở giữa có hai thanh chéo giúp chịu lực và thoát khí nóng dễ dàng hơn.

Khi mở hết cỡ, kệ có kích thước bề ngang khoảng 24 cm, chiều cao nhất là khoảng 14 cm, phù hợp với gần như tất cả laptop và máy tính bảng trên thị trường hiện nay. Còn khi gập lại, chiều dài là 27 cm và bề ngang là 5.5 cm, không cồng kềnh để bỏ vào ba lô.

Túi vải tặng kèm, giúp cố định cái kê khi bỏ vào ba lô và tránh gây trầy xước với các thiết bị khác. Cả túi và cái kê nặng khoảng 300 g nên có thể bỏ vào ba lô và mang đi.

Quảng cáo

Combo làm việc từ xa hiện tại của mình.

Sau ba tháng sử dụng cái kê laptop này mình thấy nó đã giúp mình cải thiện được tư thế khi ngồi làm việc với laptop. Và với một cái bàn phím rời nữa thì mình có thể gõ thoải mái nhất có thể và không tiếp xúc với bề mặt nóng của laptop nữa. Mình nghĩ nếu anh em nào làm việc với laptop nhiều hoặc hay đi công tác thì có thể mua cái kê này để làm việc thoải mái hơn và đỡ đau đớn hơn.

Cảm ơn anh em đã đọc bài.

Thêm một số hình ảnh.

58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Link đâu huynh ơi… em đang cần
@Kts. Nguyễn Đình Đức trong phần giới thiệu bản thân của mình ở cuối bài viết á.
@Kts. Nguyễn Đình Đức UGREEN 20642. Search tiki, lazada shopee đều có giá tầm 380k, chịu khó săn sale sẽ rẻ hơn
mq091109
ĐẠI BÀNG
2 năm
Mình dùng cái kê bằng gỗ Decor cũng thấy hay. Nhưng không tiện ở chỗ mang đi mang lại.
hunhun
TÍCH CỰC
2 năm
@mq091109 đúng rồi mua rồi thấy chỉ để bàn làm việc, chơi quả dán đế này ổn hơn
mình đang xài em này. khá chắc chắn mặc dù rất gọn nhẹ. Nhược là giá cao hơn các loại khác và chú ý không rê theo chiều ngang 😁
Mới mua cái Tamayoko cũng ngon
Mình cũng xài 1 cái nhôm y chang hãng no-name chắc của Tàu.
Từ khi mang nó lên văn phòng, mấy anh chị em khác thấy mình dùng, thì sau đó đã phổ cập toàn văn phòng :v
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
2 năm
@namlshb0002 xin link
trantuan2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TONYPHAN254 https://shp.ee/szqdz37
Mình đang xài loại giống v mà hãng khác, cũng ok, nhưng vẫn chưa đủ cao để ngang tầm mắt nên mình thường kê lên thêm 1,2 cuốn sổ. Trên thị trường giờ có loại 2 nấc độ cao, loại đó chắc sẽ tốt hơn chút
Mình dùng loại này. Ngon bổ, rẻ hơn ugreen 100k. Dư được 2 ly cà phê sữa đá
TONYPHAN254
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trọn kalitel xin link ạ
thanhtam788
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trọn kalitel rẻ hơn thôi chứ ko ngon, bổ hơn nhé. đang xài cả 2 đây
trantuan2
ĐẠI BÀNG
2 năm
@TONYPHAN254 https://shp.ee/szqdz37
@zombie01 mình đang xài và thấy rất ổn nghe, rất cứng cáp
Ugreen có làm chân đế luôn. Nhưng mà cũng đồng giá trên shopee chỉ ko biết chất lượng oke ko thôi
nampham100
ĐẠI BÀNG
2 năm
cái bàn phím MX Keys Mini hồng này chắc hàng hiếm rồi
18K
CAO CẤP
2 năm
@nampham100 Nhà có này bạn 😆 mua không trôm của vợ bán rẻ 😃)
nampham100
ĐẠI BÀNG
2 năm
@18K Bậy rồi bác. Không nên "trôm" của vợ. Kẻo ra sofa ngủ nhé! kaka
Mod ugreen tinhte là đây
@Duy Dê. mua một hãng cho nó đỡ mất thời gian bạn à 😁
Trong link làm gì có món này đâu.
@A N H T T ✅ mình đã cập nhật rồi. xin lỗi bạn 😁
@lequockhanh1987 chơi gì kỳ zậy
Ảnh chụp màn hình 2022-03-20 194744.png
khuongna06
ĐẠI BÀNG
2 năm
Loại 2 tầng này vẫn chắc và độ cao thích hơn loại 1 tầng vì quá sát và nghiên khi tính theo mặt bàn. 17inch vẫn dùng ok vì bằng nhôm nguyên khối nên rất chắc
tYpn1984
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang dùng laptop với màn hình phụ ngoài, màn laptop hơi thấp hơn một tí, chắc thử dùng loại này nâng lên xem có "công thái học" hơn không 😃
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@tYpn1984 Laptop mà có màn phụ là phải có món này rồi, không chuyển màn hình nhức mắt, ức chế lắm. Kê lap ngang màn phụ xài rất tự nhiên.
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
miếng dán của moft gọn hơn
@hadryan mình đang xài cái này, công nhận ngon lành, tuy không chắc chắn như cái trong bài
falllove
ĐẠI BÀNG
2 năm
tminhdn
TÍCH CỰC
2 năm
@falllove bọn rain design này thiết kế ko có j đặc sắc mà giá chát gấp mấy lần hãng khác
hadryan
TÍCH CỰC
2 năm
@tminhdn Thiết kế đơn giản mà thông minh
Chứ ông đòi màu mè rồi xài dc mấy bữa 😆)
Cái này ko hay đâu! Đừng nên mua, khá phí tiền!
Có cái đồ kê laptop, tablet... 9-10 nấc, nghiêng tới gần 90 độ để "quàng" cái đế tablet lên, nâng tablet lên được khoảng 10 cm, công thái học, giảm đầu phải cuối quá nhiều gây mỏi cỗ
Ngoài ra, điểm đáng giá là nó ko chỉ nghiêng mà còn nâng cả laptop, tablet lên cũng phải được 20cm, để đứng làm việc cũng ổn, hay cho những cái bàn quá thấp...
Nói khó hình dung, cứ gõ "đế N8", "giá đỡ N8" là thấy!
teobe
TÍCH CỰC
2 năm
@MrNamN Tôi mua rồi, dùng rất ổn, cắm usb, cap cũng tiện hơn, nhìn cũng dễ hơn. Không biết vì sao bạn lại khẳng định phí tiền..😂😂
18K
CAO CẤP
2 năm
@MrNamN Ủa saller N8 sao mà nhiều ông quảng cáo thế, mình xài N8 và cho rồi, khẳng định về độ lọc xọc thì N8 ăn đứt con này.
Bữa cũng có bài như này rồi phải ko Bạn
Mình xài cái này nâng cao vừa tầm mắt để dùng bàn phím rời tốt hơn
https://shopee.vn/product/133858726/7070491009?smtt=0.474732613-1647759145.9

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019