Trải nghiệm YouTube Premium: rất giá trị

Didu
11/4/2023 9:23Phản hồi: 398
Trải nghiệm YouTube Premium: rất giá trị
Sau hơn hai năm sử dụng, mình thấy Premium là gói thuê bao rất giá trị nhưng mãi tới hôm nay (12/4) thì YouTube mới mang nó về Việt Nam. Ngoài xem video không quảng cáo thì Premium còn cho mình nghe nhạc thông qua YouTube Music và sử dụng các tính năng mới, độc quyền mà người dùng miễn phí không có được.

Cách đăng ký

Chúng ta có thể mua Premium thông qua app YouTube trên iPhone, Android hoặc từ trình duyệt web. Sau khi đã đăng nhập tài khoản, từ giao diện chính của app YouTube điện thoại, bấm vào profile ở góc trên bên phải và chọn Mua YouTube Premium.

Các gói cước

Gói cá nhân sẽ là 79 ngàn một tháng nhưng nếu mua trên app YouTube trên iPhone thì giá là 105 ngàn một tháng. Sở dĩ có sự chênh lệch này là Apple thu phí khi chúng ta mua thông qua App Store. Chúng ta hoàn toàn có thể mua từ điện thoại Android hoặc trên web để tránh bị mất khoản phí đó, tức là 79k/tháng.

Với gói gia đình (5 người sử dụng) thì giá là 149k/tháng trong khi gói sinh viên là 49k/tháng. Nhìn chung thì chưa tới 3 ngàn mỗi ngày, chúng ta đã có thể sử dụng Premium được rồi. Theo trải nghiệm của mình thì sẽ không giới hạn số thiết bị, như gói cá nhân mình đang dùng thì mình có thể dùng với hai điện thoại, iPad, máy tính và TV ở nhà một cách thoải mái.

Thanh toán

Nếu mua từ app YouTube trên iPhone (giá 105k/tháng) thì chúng ta thanh toán trực tiếp qua App Store như thông thường.

Nếu mua từ trình duyệt web thì thanh toán qua thẻ tín dụng hoặc GPay, cả hai đều dùng được tại Việt Nam.

Nếu mua từ app YouTube trên Android thì ngoài thẻ tín dụng và thẻ ghi nợ, chúng ta còn có thể thanh toán qua MoMo nữa.

Xem video không quảng cáo

Quảng cáo

Đó là lợi ích lớn nhất của gói thuê bao Premium này. Bất kể video gì thì chúng ta sẽ không bị một mẩu quảng cáo nào làm phiền, đặc biệt là những quảng cáo chất lượng kém, gây ức chế. Đó là những quảng cáo mà Google nhúng vào đầu hoặc giữa các đoạn video khi xem thôi nha, còn bản thân các nhà xuất bản hay sáng tạo nội dung mà họ chèn quảng cáo từ khi làm video (trước khi xuất bản lên YouTube) thì chúng ta vẫn phải xem, tuy nhiên số đó là không nhiều, ví dụ như đoạn video bên dưới, chúng ta phải xem một mẩu quảng cáo xe Ford rồi mới xem được nội dung video:

YouTube Music

Đây là app nghe nhạc chúng ta sẽ có sau khi mua Premium, tức là với 79 ngàn thì ngoài xem video không quảng cáo chúng ta còn có thêm một nguồn để nghe nhạc phong phú. Với một số bài nhạc, mình tìm trên Apple Music không có nhưng YouTube Music có, chứng tỏ nó cũng rất phong phú về nguồn nhạc, đặc biệt là nhạc Việt. App này cũng có giao diện dễ sử dụng với các gợi ý về tâm trạng nghe nhạc, các playlist theo sở thích của chúng ta và cả khả năng tải nhạc, playlist, album về nghe khi không có mạng.

Các tính năng độc quyền

Quảng cáo

Trên iPhone thì mình có thể sử dụng PiP, xem video bên ngoài app YouTube. Hay như sắp tới là chất lượng bitrate của video khi xem với gói Premium sẽ cao hơn gói miễn phí. Đó là những độc quyền và ưu đãi mà YouTube dành riêng cho gói trả phí. Trong tương lai khi có các tính năng mới thì người dùng gói này cũng được sử dụng trước hoặc độc quyền mà gói miễn phí không bao giờ có.

Có nên mua không?

Nếu bạn là người xem video nhiều thì nên và mua ngay lập tức.

398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em nên mua trên web cho tối ưu. Cho dùng thử 1 tháng trước khi charge 😁

https://www.youtube.com/premium
YouTube Premium
youtube.com
@XuanTruong58 Ủa có cần thẻ của Thổ không bạn? Tại mình có thẻ ACB ở VN nên trả tiền được.
@tigerboy Không bạn. VPN 1 lần để trả tiền thôi. Mà mình xài thẻ ACB của VN để làm payment method. Không biết không có thẻ của VN nó có chịu không.
@Hoàng LUT Không bạn, mình đổi vpn với lấy địa chỉ thổ trên mạng còn dùng thẻ vn add 1 lần đầu thôi bạn.
@Hoàng LUT Mình lại không có thẻ VN, để mình chuyển VPN rồi mua bằng thẻ US xem sao.
Ko biết ifan chửi Epic game có mua trên iOS ủng hộ Apple 30% ko nhỉ
Cười vô mặt
@Carl Đã xài Vanced thì ko quan tâm vụ này, còn đã tung hô thì sẽ bỏ Vanced nhé bạn 😁 mình cũng mới xoá Vanced rồi
@ngochituong97 Tôi ko phải là iFan nhưng tôi thấy cay giùm quá =)) câu hỏi 0% tổn thương vật lý, 100% tổn thương tâm lý =))
@nghaimin ủa Fan táo thì fan táo chứ mắc mớ gì phải chịu khoản tiền chênh lệch đó nếu mình đường đường chính chính có thể tránh được mà không vi phạm hay sai trái gì, đúng hông.
@Lyncol Bui Bạn phải biết rằng đã là fan apple thì ko nên làm như vậy!
Làm như vậy rất hèn và rất phèn như a Hiệp tinhte đã từng chia sẻ
Công nhận ổn áp. 1 người mua ông bà vợ con đều xài, thậm chí add bồ nhí xài luôn vẫn ổn. Không lăn tăn gì thêm thì bỏ apple music, spotify luôn, tiết kiệm được kha khá. Gói gia đình mình mua qua Thổ trước đây là ~70k tới hiện tại..
@XuanTruong58 Sao e chuyển sang thổ nhĩ lại là đồng euro nhỉ bác 😔(
@xecatang ai cũng xài chung thì phần History và Subscription lung tung hết 😆
gợi ý video cũng mún điên luôn 😃))
@hoangtien123 add family xài mà, đâu phải 1 acc xài chung nhỉ
@Tiger Dandy Mình đổi sang Thổ thì đồng lira bác, bác xem lại vpn ấy bác.
79k quá đắt.
@zer0_7 Ok bạn
@Hiệp K No lah. Dù 1 phone tui cũng xài ít nhất 2 cloud. Tất nhiên lúc này có thể sẽ k là iCloud mà là Dropbox & Google.

Với dù không có phone tui cũng còn con Macbook 😁

Hehe :p
@SoulEvil Bạn fans của film ảnh chứ ko phải thể thao nên mới ko sử dụng K+ chứ nếu đam mê bóng đá, tennis, golf hay F1 xem ko thể nào thiếu K+ nha.
@Tweener Lob Hehe yah 😁
Mới mua trên iphone giá 130k bao gồm thuế
@alexcapitalist F
@doublerick Spec? Ý ông là respect?
@Xuân Híu nó đó ông, mà quên mẹ mất haha
@Xuân Híu chứng tỏ là chả có respect gì cả
Cười vô mặt
mnx190
TÍCH CỰC
một năm
mình còn slot. 25k tháng. đóng luôn 1 năm, add thẳng gmail của các bác. làm xong check ổn mới thanh toán
@mnx190 1 email login nhiều thiết bị có dùng được không?
mnx190
TÍCH CỰC
một năm
@sockwave không giới hạn nha bác. cần thì zalo mình 0853322826
@mnx190 chào bạn, bạn còn slot youtube premium nào share mình nha
mnx190
TÍCH CỰC
4 tháng
@Mr Le Thanh Son zalo cho mình nhé
0853322826
Dùng 4 năm nay. Giờ có hàng Việt Nam thì huỷ về Việt Nam thôi.
@TRUNGKIENVEVO Ảnh hưởng gì đâu. Vẫn dùng bt. Kệ nó
rẻ hơn mình đang mua qua thương gia 😁, đợi hết hạn xem có giảm giá không , nếu ko thì tự mua
raykid
ĐẠI BÀNG
một năm
@trongvongbankinh Mee too, lỡ mua mịa nó 2 năm mà mới xài chưa dx 1 năm kk, mà thương gia tính năm vẫn rẻ chán =))
nhìn màn hình máy iphone như bị ám vàng ấy nhỉ?
@JerryKist khám mắt đi chứ còn gì nữa ông, nó vàng óng thế kia mà kêu ám vàng gì
@JerryKist mang hình ip ko bao giờ mình đánh giá bằng man sony, vàng như cờ ứt vậy á
@mochi-mochi Ko biết nó dễ chịu ở cái thay đổi do môi trường hay ko, nhưng đang xài con Ipad mở cái truetone lên nó vàng khè là muốn tắt cmn gấp đi rồi, trông tởm vãi ra
@JerryKist bác có bật true tone không?
Quá ngon. Giá hơi cao nhưng vẫn ủng hộ.
Mới trải nghiệm thử trên Android thấy khá ngon nhưng youtube music âm thanh quá chán như audio tách từ clip ra, ko hay bằng Spotify pre
@jacktruong tìm mấy bài official ấy, đa số nhạc trên youtube là do người dùng up mà.
@JerryKist chính xác, nên được cái nguồn nhạc nó phong phú như đối với mình hay nghe mấy bài nhạc xưa thì nó tuyệt vời. chất lượng vẫn đủ nghe chứ không phải quá tệ
@jacktruong nguồn này nó phong phú và mới thôi ông , ngoài nghe nhạc còn nhiều cái khác nữa, chứ chất lượng ..à mà có gì đảm bảo đâu haha
Từ lâu youtube đã là mxh chính để update tin tức
@sontrangvnvt Tôi cũng thế nghe nhạc, xem phim, xem stream, learning đều phần nhiều từ youtube
@sontrangvnvt YTB cố tình spam thật nhiều quảng cáo để người dùng ỨC CHẾ.

Thế là tiếp theo đó YTB lại thu tiền CHẶN QUẢNG CÁO, thế là ăn được 2 đầu TIỀN.

1. CHẶN QUẢNG CÁO thì chủ CLIP mất thu nhập, YTB được lợi thêm về tiền, dù có coi nhiều clip vẫn ko phải tốn nhiều tiền trả cho OWNER.

2. CHẶN QUẢNG CÁO thì người dùng TỐN TIỀN, YTB thu được 1 đống tiền thì hàng tỷ người dùng trên toàn cầu, quá ngon.

Chả trách tại sao bây giờ YTB lại quảng cáo ở mức độ khủng khiếp, với tần suất liên tục và thời gian rất dài....
@bupbechanh Chả sao. Thà đóng tí tiền khỏi coi quảng cáo. Nếu bạn xài 1 sản phẩm chùa thì chính bạn là sản phẩm, vậy thôi.
@bupbechanh 1. Chặn quảng cáo thì ai trả tiền cho Youtube? Anh A đặt quảng cáo trên clip của anh B, anh A chỉ phải trả tiền cho Youtube khi người ta xem được quảng cáo mà thôi.
Trên laptop có adblock, trên điện thoại có VPN =]] thôi để sau đi =]]
@HuynhNgLe xin tên VPN xài trên điện thoại với bác
@ngothanhtai Ivacy nha.
@HuynhNgLe cảm ơn bạn nhé
@HuynhNgLe Tắt màn hình có nghe được tiếng như premium không :">?
Gói m dùng 300k/12th có rẻ ko?
@demonntl Cũng ngang với gói family thôi bác đó là nếu mua và share đều ra thì trung bình 1 tháng 25k, như mình đang mua gói family 150k đây chia đều cho 6 người tất cả cũng ổn
Dùng Samsung mấy năm nay. Xem youtube có thấy quảng cáo mẹ gì đâu đâu =)))
Mình cũng đang suy nghĩ nên mua không do từ lúc có tiktok mình ít xem youtube hẳn ngay cả đang xài vanced nhưng cũng rất ít xem 😅 nếu là mấy năm trước chắc là mua không cần suy nghĩ lúc đó xem youtube nhiều 🤣
@nôbita cục súc Vanced giờ coi chán lắm bác mạng ổn thì ok chứ mạng chậm thì load ko nổi chắc phần nó lấy dữ liệu từ youtube qua
@sharinran141 Vance xài 4G thấy nhanh. Wifi thấy quay mòng mòng
@kimthanhvu Vanced giờ đâu còn đc update xài thời gian nữa là bay màu rồi với nó phải lấy từ nguồn YouTube xong mã hoá qua nên mạng yếu là xác định loading vòng vòng 😬
@sharinran141 Xài Youtube pro mod đi các bác, mượt vãi lều
Bỏ tiền mà
Chúc mừng AE có dịp xem video ko có quảng cáo trên Youtube, hy vọng Facebook cũng sớm đưa ra dịch vụ lướt Newsfeed ko đính kèm quảng cáo 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
@crazysexycool1981 Xài 8 đời dương rồi chúc mừng gì nữa bạn già. Lớn rồi, cái nào mua đc thì mua chứ xài lậu nhục lắm :D
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 iphone mua luôn truecaller cho khoẻ mọi người ơi
Anh em ráng một thời gian nữa eu bắt apple cho dùng store ngoài thì khỏi lo phí 30% rồi. Apple ăn của mấy anh dev đã dày rồi, còn ăn của người dùng nữa
Cười vô mặt
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 chủ tịch giờ đi mua phương án nào nhỉ, phát biểu đi vào lòng đất quá giờ không biết thế nào 😁
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 Vậy mà hôm qua cuhiep bảo mua trên web cho rẻ. Hèn thật đấy 😁
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 dm có những đứa nó like và thả tim nữa mới kinh khủng chứ :v
@dấu-tên-nhưng-sinh-năm-1981 mấy thằng kiểu vầy không biết nhục đâu, ăn chửi để kiếm cơm mà.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019