Trang đọc báo chuyên dụng cho Kindle 3: http://kindle.baocuatoi.com

vinhkhanhit
22/1/2011 2:38Phản hồi: 93
93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

[MENTION=614105]Aushit[/MENTION]: Không có background gì hết bạn ơi
Mình không rõ, nhưng khi lật trang không hiểu sao nền thấy đen. Vinh vẫn tiếp tục duy trì kindle.baocua.... như cũ nhé.
Chỉ mong chức năng gửi báo để đọc offline có hình là hoàn hảo rồi.
[MENTION=614105]Aushit[/MENTION]: Tất nhiên là mình sẽ vẫn duy trì http://kindle.baocuatoi.com rồi
À, sẵn đây nhân tiện quảng cáo là mình cũng vừa mới phát triển 1 web app tại http://ikool.mobi cho phép người dùng iPhone/iPad/iPod Touch có thể nghe nhạc trực tuyến trên web mà không cần cài đặt bất cứ phần mềm nào. Bạn nào có iPhone/iPad/iPod Touch thì vào http://ikool.mobi dùng thử nhé. Thanks
Không có Tinhte.vn à... chán nhỉ.
Mình sẽ không quảng cáo link này cho bạn mình đâu.
[MENTION=3]cuhiep[/MENTION]: Mình chưa đưa tinhte.vn vào vì số lượng tin của nó khá ít, lại là tin tổng hợp từ các nguồn khác. Theo mình thấy thì tinhte.vn có vai trò chính là một diễn đàn hơn là một nguồn tin tức.
Mình phát triển các ứng dụng này trước hết là vì sở thích và nhu cầu của bản thân. Sau đó mình chia sẻ ra cộng đồng vì nghĩ rằng nếu nó có ích cho mình thì cũng có thể có ích cho các bạn khác. Mình hoàn toàn ko có ý kiếm lợi hay kinh doanh gì từ những ứng dụng này cả. They're free and will always be.
Nếu bạn thấy các ứng dụng này có ích cho mình và bạn bè thì cứ chia sẻ cho họ. Mình sẽ rất vui khi thấy có nhiều người sử dụng, chứng tỏ các web app này hữu ích. Còn nếu bạn thấy chúng bullshit thì ko sao cả.
Dù sao đi nữa cũng cảm ơn vì đã ghé qua topic 😃
😁
Vui vẻ thôi mà,
Không căng thẳng đâu.
Chúc vui vẻ.
[MENTION=3]cuhiep[/MENTION]: Thanks. Sorry for being so serious ;-)
Bữa giờ em xài chức năng Gửi báo vào Kindle để đọc offline và thấy rất phê. Tiếc là mấy hôm nay không hiểu sao vẫn xài ngon với các báo khác, ngoại trừ The New York Times.

Có bác nào bị giống em không? Nhờ bác vinhkhanhit coi lại giúp. Cám ơn bác.
[MENTION=745572]gpsvn[/MENTION]: Trong một số trường hợp khi hệ thống của mình gửi báo vào Kindle thì bị Kindle trả về. Nguyên nhân thì ko sure nhưng mình nghĩ chắc tại nội dung có lỗi gì đó. Thường gặp nhất là các bảo: Tuổi Trẻ và PCWorld
[MENTION=401119]vinhkhanhit[/MENTION]: cám ơn bác đã trả lời. Liên tục mấy hôm nay em không gởi được cái The New York Times. Hay là bác làm thêm cái option cho phép download báo về PC theo định dạng *.mobi hay một định dạng ebook tương tự, đề phòng khi Amazon trở chứng.

Hơn nữa, đôi lần em gởi tài liệu đến Amazon để convert, khi có lỗi, Amazon đều có email thông báo lỗi. Trong trường hợp này em chẳng thấy có báo lỗi gì cả.
sanipriya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác có thử dùng Calibre để fletch báo chưa? Mình thấy rất hay, nhất là cái menu của bài báo khi đã load về. Có thể gởi qua wifi hoặc cổng USB
Mới thử, quá ngon.
1. Có hình ảnh đầy đủ, dĩ nhiên là trắng đen.
2. Có menu thơm ngon theo từng chuyên mục, mỗi chuyên mục lại liệt kê tên các bài báo.
3. Đang đọc bài này thì bên dưới trang có tên bài báo kế tiếp, có thể chuyển ngay mà không cần đọc hết bài đang đọc, hay phải lật từng trang.

Cách làm:
1. Chạy calibre
2. Chọn Fetch news (cái mũi tên màu cam kế bên trái tim đỏ hoành tráng)

3. Sau đó chọn Add a custom news source

4. Một cửa sổ hoành tráng như này xuất hiện. Lần lượt nhập các thông tin cần thiết. Ví dụ tên báo Tuổi trẻ, vv.

5. Quan trọng nhất là cái Feed titleFeed ULR, trong ví dụ này được copy từ đây

6. Cứ sau mỗi lần copy & Paste cái Feed tilte và Feed link xong thì click cái thanh Add feed một lần.

7. Sau khi add tất cả các feed của một tờ báo rồi thì click Add/Update Recipe.
The New York Times lại gởi để đọc offline được rồi, cám ơn bác nhé.
sanipriya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Minh họa thêm 1 vài ảnh khi đọc báo trên Kindle:

Tự đặt tên với tiêu đề báo & ngày tháng

Hệ thống menu hoàn chỉnh

Khi đọc báo, có thể bấm phím trái hoặc phải trong tổ hợp phím 5 chiều để chuyển sang mục kế tiếp.

Sorry bác Vinh vì đã làm loãng chủ đề của bác. Hay nhờ min mod nào tách ra thành thread mới dùm cái nhỉ.
Tks!
Mình vừa test thử chức năng Fetch news của Calibre, thì thấy Calibre lưu các bài báo dưới dạng .epub (ko đọc được trên Kindle). Nếu dùng Calibre để convert file này sang .mobi thì các link liên kết trong bài báo đều bị lỗi. Có cách nào khắc phục vấn đề này ko bạn?
Bạn sanipriya có thể share recipe của Calibre cho mọi người được không? Mình export từ google reader ra nhưng không import vào Calibre được.
sanipriya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình không còn xài calibre nữa bạn à. vì nó chậm và mất công chạy mỗi ngày. Mình đọc báo trực tiếp thông qua trang www.readingthenet.com, các bạn thử dùng xem sao nhé.
sanipriya
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lúc trước mình cũng để output là .epub, khi gửi vào kindle thì calibre tự chuyển thàng mobi hay amz nhưng cũng không bị lỗi gì cả. Bạn có thể vào phần setting của calibre, tìm mục output & set thành mobi hay định dạng nào bạn muốn. Bạn thử up cái file lỗi cho mọi người xem thử.
Bác thử click nút Preferences, rồi chọn Behavior, sau đó chọn Preferred output format là mobi xem sao nhé.
cám ơn bạn đã đóng góp một app rất có ích. cho mình hỏi là cái gửi mail vào kindle để đọc offline là khi nào submit vào là gửi những tin hiện tại đang có ah? có cách nào để gửi định kỳ hàng ngày những tin mới không? (kiểu như của instapaper là khi nào đủ 1 số lượng tin mình đánh dấu thì sẽ gửi email hoặc gửi định kỳ)
open0
CAO CẤP
13 năm
cảm ơn

Cảm ơn nhóm nhiều nhé!
okono
TÍCH CỰC
13 năm
Mình cũng đang có ý định sắm một em kindle, bạn nào có rồi review cho mình đọc báo qua : kindle.baocuatoi.com có nhanh không, so với đọc trên máy tính thì bằng mấy phần. Vì mình thấy nhiều bạn nói lướt web trên kindle chậm lắm nên hơi phân vân
sao mình gửi vào email rồi mà ko thấy j vậy hết nhỉ ? hix. 30' rồi mà ko thấy báo nào đến. mình cũng accepted cái email kindle baocuatoi rồi . hix . mình dùng kindle 2 3G không biết có vấn đề j ko ?
tmc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tui cũng vậy nỳ
sao chỗ mình load chậm quá à 😔
cho em hoi la em co vao baocuatoi de dang ky nhan 1 so ba'o ve Kindle, trong do co' vnexpress, nhung bay gio em ko muon nhan ba'o nay nua, nhung trang co`n lai em van muon nhan, vay thi em nen lam sao gi? Xin cam on.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019