Trang Microsoft Store vô tình hé lộ thông tin cấu hình của Lumia 950 và 950 XL
ART+
6 nămBình luận: 81
Trang Microsoft Store vô tình hé lộ thông tin cấu hình của Lumia 950 và 950 XL
Trang Microsoft Store đã vô tình hé lộ một số thông tin về cấu hình của Lumia 950950 XL - hai chiếc smartphone cao cấp của Microsoft sắp xuất hiện trong thời gian tới. Theo đó, những thông số mà chúng ta có được chỉ là về màn hình, camera cùng bộ nhớ trong, không có thông tin về chip xử lý, RAM cũng như pin của cả hai máy. Thiết kế của cả hai thì đã quá quen thuộc với chúng ta qua những lần rò rỉ trước.

Dựa vào ảnh dưới, ta sẽ thấy Lumia 950 và 950 XL chỉ khác về kích thước màn hình (5,2-inch và 5,7-inch). Còn lại thì giống nhau như độ phân giải WQHD (2560x1440), trang bị camera 20MP với ống kính ZEISS, bộ nhớ trong 32GB, có hỗ trợ microSD lên đến 2TB và đương nhiên là chạy Windows 10.

Microsoft dự kiến sẽ cho ra mắt Lumia 950 và 950 XL tại sự kiện về các thiết bị Windows 10 diễn ra vào ngày 6/10 tới đây.

Xem thêm tin tức về cấu hình của Lumia 950 và 950 XL

81 bình luận
butchithan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vô tình thật sao? :3
@butchithan Chắc vô tình dưới sự chị đạo của đạo diễn
chitienthu
TÍCH CỰC
6 năm
cấu hình dù khủng thế nào đi nữa mà có cái ngoại hình như kiểu bọn 640 XL + cái giá 15.999 và 12.999 thì a cũng k quay lại vs e đâu wp ak
@chitienthu Thích nhất thiết kế của 930
@chitienthu Em này có vẻ gọn gẽ hơn 640XL đó bác, có khi on hand lại thấy sướng hơn xem ảnh đấy bác.
Nói chung là anh Mi cũng biết chăm chút cho mấy em sau này rồi, nhìn cái logo ở mặt sau thấy cũng thích thích.
Lót dép hóng giá giống như bác dự có đúng không (e cũng nghĩ tầm đó - đắt hơn thì mua Iphone vàng hồng hé hé :p:p:p:p)​
KunaiNTC
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hầu hết các Smp đều đã bỏ đi thẻ nhớ rồi mà 2 ẻm này thẻ nhớ hỗ trợ lên tới 2TB @@ Kinh thật 😕

//Thiết kế không xứng với cấu hình nó mang theo (ý kiến cá nhân nhé :p)
Tuấn haha
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói chung 2 e đó không đẹp. Làm lâu ra thì xấu
kungfu9
CAO CẤP
6 năm
Có sự cố ý hok hề nhẹ…vãi vô tình lộ [emoji3]
Đã có thẻ microSD 2tb rồi à mọi người?
@kungfu9 Thẻ 2Tb thì chưa có nhưng thẻ 512Gb đã có bán rồi, 5-6tr gì đấy. Người ta làm điện thoại hỗ trợ thẻ dung lượng cao để cho tương lai bác à, điện thoại Sky Vega hỗ trợ thẻ 2Tb từ lâu rồi mặc dù thẻ chưa có sx 😁
úi mẹ ơi cái thẻ 2TB mà có chắc nó còn mắc hơn em này nữa ah.
@phamtuananh2085 Mà cũng không biết mua nó ở đâu nữa 😁
Các hãng đua nhau bỏ thẻ nhớ -> ghét cái vụ này. Thích android ở sự tự do và có thể mở rộng bộ nhớ, cứ bỏ đi riết khéo qua wp. Cơ mà wp vẫn tù túng úa 😔
@caphe17 Sky 850, bộ nhớ thực 12g + thẻ nhớ 14g, đỏ lòm. Bác nghĩ sao?
Nhiều lúc mún úp rom là lại phải cop máy tính bất tiện lắm. Giờ mình phải 64g chắc mới đủ.
@caphe17 mấy câu này nghe nhiều quá riết ngán luôn, như hồi hơn một năm trước em hay thường chia sẻ mong muốn hãng Apple nâng cấp cấu hình IPhone lên thì có mấy bác lao vào "chém" tơi tả luôn. Tới nay không còn gặp các bác ấy nữa, phải chăng giờ này chắc mấy bác ấy đang vác dao chém nhau để dành chỗ mua Iphone 6s.
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
@phamtuananh2085 Mình ko dùng Iphone, mình dùng lumia 1520, đến giờ mới dùng hơn 10Gb thôi,
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
@vanmaitrangchu Bác chụp cho em xem đc ko? thấy mới tin. :p
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong sao hdh wp càng ngày phát triển mạnh mẽ để người dùng có sự trải nghiệm tuyệt vời... Chứ sử dụng ios với ảnoid hoài cũng nhàm chán.
K biết khi nào có wp10 chính thức cho mobile các bản nhỉ?
E xài bản preview nãn với cái Edge quá
huy9988
CAO CẤP
6 năm
Có lẽ đã quá trễ, Microsoft vẫn chưa có hệ thống thanh toán mobile như Samsung Pay (xài được 3 ngày nay và phải nói là công nghệ của Samsung đợt này thắng tuyệt đối Apple và Google, dùng ở đâu cũng được, ko cần NFC!!), Apple Pay, Android Pay!? chưa có nhiều Apps như Android và Apple; và có lẽ là chưa có luôn fingerprint!? Nhưng có lẽ là Microsoft sẽ khai thác những thị trường đang phát triển như Việt Nam, Trung Quốc, Ấn Độ, chứ thị trường sân nhà là Mỹ thì thua hoàn toàn rồi, chia buồn 😔
@huy9988 Mình rút cái thẻ ra đưa cho nhân viên là xong rồi ngồi nc tiếp...đỡ phải móc đt ra..chả may đt hết pin chỉ có nc ở lại rửa bát
lyhongson
TÍCH CỰC
6 năm
@huy9988 Bạn sử dujgn sam sung pay như thế nào vậy bạn có an toàn không, cách thức tahnh toán như thế nào bạn cho mình biết với , đang xài s6 edge mà không dám add tài khoản vísa vì sợ bị háck huhu
huy9988
CAO CẤP
6 năm
@lyhongson Đây là website về Samsung Pay http://www.samsung.com/us/support/owners/app/samsung-pay, bạn xem thử thẻ của bạn có từ bank được support ko. Còn về chuyện Hack, mình ko nghĩ là có ai sẽ hack bạn đâu 😃, nếu có hacker nào quá siêu thì chịu thôi, bạn có phòng hờ hay né tránh làm sao cũng bị hack hết. Còn về xài như thế nào, đơn giản là bạn xài credit card như thế nào, thì bạn xài Samsung Pay như vậy thôi, chẳng cần NFC, bạn để nó gần cái card reader thường thấy ở các cửa hàng, thì nó "bíp", xong!! Samsung dùng "Magnetic Secure Transmission" nên tuơng thích 100% tất cả mọi nơi tính tiền, ko như Apple Pay và Android Pay, chỉ tương thích chỗ nào có NFC thôi (tức là Samsung Pay xài được rộng rãi gấp khoảng 1000 hay 10000 lần). Vậy hen!
lyhongson
TÍCH CỰC
6 năm
@huy9988 thanks bạn 😁, thực sự xài sam sung mới thấy thoải mái, con 6+ của mìn hchir để nghe gọi thoai 😔
hungloi11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong là cái camera của e nó xứng tầm với các bậc tiền bối lumia đi trước, để anh e mình có nhiều sự lựa chọn hơn :rolleyes:
TuanHanu
TÍCH CỰC
6 năm
Quá xấu cho 1 flagship, nhìn như cải tiến của 640XL, k hề có điểm nhấn như flagship của hãng khác. Hình như từ hồi về tay MS chưa có 1 thiết kế nào tạm gọi là đẹp cả =.=
hoanbnhbg
TÍCH CỰC
6 năm
thích mỗi wp mà ms làm ăn chán phèo. Fan mà chả hào hứng gì với hai đt này tý nào, vì thiết kế nó k xứng đáng. Phải kiếm một e 1520 mới đc...
@hoanbnhbg 1520 nổi tiếng thế, thấy ai cũng khen
:p Cấu hình ngon 😁:D:D
Tôn Thái
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lâu lâu vô tình hé lộ để hâm nóng lại. sau cái lumia 1530 thì không để ý cái nào nữa... wp cần một sản phẩm thu hút người dùng hơn nữa, đúng hơn là một sản phẩm đột phá. Với hệ điều hành wp thì e là rất khó
vodanh_tk
TÍCH CỰC
6 năm
Thiết kế ntn cho con 650 thì chấp nhận được. Chắc trước kia Nokia giấu hết mấy ông thiết kế đi rồi. Bao xấu :mad:
2 em này được mỗi quét mắt, còn lại chả ưa điểm nào 😁
thientan99
ĐẠI BÀNG
6 năm
@"New Hero" Có vụ đó hả bác
@thientan99 quét mống mắt đó 😁 gì chứ WP thiếu cái bảo mật nhanh rất khó chịu, 2 con này có quét mắt thì vóc dáng ko ưa
Có vẻ như là vỏ nhựa polycarbonate, khung viền kim loại nay còn đâu
kienhai93
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thiêt kê tệ . 930 đẹp hơn nhiều . MS tệ nghê .
nguoitamky
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kienhai93 930 là sản phẩm cuối cùng mang tên nokia trên máy nên nó phải hầm hố và đẹp. Còn anh MS toàn làm đt bằng nhựa như đồ chơi con nít, giá thì trên trời. nản bác nhỉ

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019