TIKI Freeship June

Trang Outlook.com bắt đầu có thêm tính năng lưu thẳng tập tin đính kèm vào OneDrive
Duy Luân
6 nămBình luận: 18

Tính năng nói trên vừa mới được Microsoft bổ sung cho dịch vụ email của mình. Khi bạn duyệt qua bất kì email nào có tập tin đính kèm, bạn có thể click chuột phải vào các file này và chọn mục "Save to OneDrive", hoặc lưu hết nhiều tập tin cùng lúc với nút "Save all to OneDrive". Như vậy bạn sẽ tiết kiệm được nhiều thời gian hơn so với việc phải tải về rồi sau đó mới upload thủ công lên dịch vụ đám mây này. Tất cả mọi tập tin lưu theo kiểu nói trên sẽ nằm trong thư mục "Email attachments" để bạn dễ tìm kiếm. Hiện tính năng lưu vào OneDrive đã bắt đầu được cập nhật cho mọi người dùng trên toàn thế giới. Nếu bạn vẫn chưa thấy thì hãy đợi ít hôm nữa nhé (mình thử ở Việt Nam thì chưa có).

Trước đây Gmail cũng đã được tích hợp tính năng tương tự để lưu file vào Google Drive.

Nguồn: Microsoft
Xài loại này trên máy tính bảng thì pro phải biết.
Muốn lưu bấm là lên, nhanh và đơn giản hơn... 😁
ttthanh14
TÍCH CỰC
6 năm
tuyệt vời ;D Nói thật là mình rất nghiện mail outlook của MS. Bỏ Gmail lâu lắm rồi 😔 tốc độ load mail của Google chậm phát sợ @@ nhất là mấy hôm đứt cáp quang này là biết mặt nhau ngay.... Dùng Outlook/Hotmail cho nó lành
V’t
TÍCH CỰC
6 năm
Tuyệt !
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm
Của mình sao vẫn ko có nhỉ? Click phải chuột vẫn chưa cho lưu
livfc2010
TÍCH CỰC
6 năm
Cái không bằng của Outlook so với Gmail web là nó thiếu tiện ích bên thứ 3 bổ sung vào. Mình dùng song song cái hotmail với Gmail, gmail chưa bỏ được là nó có thêm tính năng bên thứ 3 là dịch thư tự động và lấy lại thư gửi khi bên kia chưa xem.
Wokeyi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mấy hôm đứt cáp mình đành phải để chuyển email từ gmail sang outlook, vì gmail vào mãi ko dc trong khi outlook vẫn vào vèo vèo. Sau đợt này cũng qdinh chuyển dần sang outlook và bỏ gmail.
@Wokeyi Nhà bác xài internet của ai mà nhanh? Nhà mình đọc có cái thư mất nữa tiếng!
diendang_
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng outlook ngon, load nhanh
hugnvn87
TÍCH CỰC
6 năm
Mình cả fpt và vnpt, outloook vẫn check ầm ầm trong khi sếp thì kêu ầm ĩ với gmail
NhưVăn01
TÍCH CỰC
6 năm
đã bỏ gmail chuyển sang outlook từ lâu, gmail giờ chỉ để lập tìa khoản mạng với để bài ra quán foto in
Chờ mãi bây giờ mới có.
bây giờ mình toàn dùng Gmail để foward sang outlook. cũng tại xài winphone nên đồng bộ cho pro. mà công nhận outlook load thư nhanh. vào onedriver cũng good nữa. Hy vọng MS không chơi bể khi thấy thiên hạ xài nhiều lại đòi tính phí thì ngạt thở lắm. em có cảm giác anh MS đặt cái server đám mây ở Việt Nam thì phải. mở office có khi còn nhanh hơn cả trên ổ cứng. Phải chi toàn bộ soft quản lý trong công ty mà viết theo mô hình này thì khỏe cho IT quá.
leanhduc215
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang xai live mail. Haha

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
Nhỏ lớn giờ ko có xài outlook nên hỏng có rành
Gott
CAO CẤP
6 năm
Dùng email này chậm hơn Gmail nhiều ! bị lag mạnh.
outlook đơn giản nhẹ nhàng, cơ mà cái này em có mấy hôm rồi, cứ tưởng outlook mình bị lỗi
vannt92
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình cũng outlook từ lâu rồi. Xài outlook là ghiền luôn khỏi xài gmail nữa. Gmail giờ toàn quảng cáo, mà thư rác thì thôi rồi như yahoo.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019