Trẻ em sẽ được đeo Apple Watch nhưng dựa trên Apple ID của cha mẹ?
Mikeknowsme
10 thángBình luận: 32
Trẻ em sẽ được đeo Apple Watch nhưng dựa trên Apple ID của cha mẹ?
Dựa theo đoạn code trên iOS 14, dự kiến watchOS 7 sắp tới sẽ hỗ trợ nhiều cho trẻ em với 2 chế độ là SchoolTime mode và Kid mode, và đặc biệt trẻ em khi đeo Apple Watch sẽ dùng chung Apple ID với cha mẹ hoặc người quản lí, tức một Apple ID giờ đây có thể pair nhiều Apple Watch.

Thông thường trẻ em khoảng chừng dưới 13 tuổi thì còn quá sớm để giao cho chúng sử dụng iPhone hay tạo riêng một tài khoản Apple ID và iCloud. Tuy nhiên Apple Watch là một thiết bị đeo rất cần thiết cho mỗi người mà không tính đến giới hạn độ tuổi. Việc sử dụng chung Apple ID để pair Apple Watch cho trẻ em sẽ giúp gia đình dễ quản lí hơn, đặc biệt là về tình trạng sự khoẻ của con em họ.

SchoolTime Mode là gì?

Đây là chế độ khi trẻ đến trường, cha mẹ hoặc người quản lí sẽ thiết lập SchoolTime Mode và lúc này Apple Watch của trẻ sẽ giới hạn một số thứ để trẻ tập trung học tập ví dụ như không thể stream nhạc, hoặc chỉ có thể truy cập các ứng dụng liên quan đến giáo dục.

Đo vận động dành riêng cho trẻ

Người dùng Apple Watch đều biết 3 vòng vận động (Activity Rings), và dự kiến watchOS 7 cũng có vòng vận động dành riêng cho trẻ em nằm trong chế độ Kid mode.
  • Vòng màu đỏ đo số calories
  • Vòng màu xanh lá đo thời gian tập thể dục thể thao
  • Vòng màu xanh dương đo thời gian đứng trong ngày hoặc vận động trên xe lăn (cho người khiếm khuyết).
Tuy nhiên cách đo 3 vòng trên Kid mode sẽ khác cách đo của người lớn vì việc hoạt động trong ngày giữa trẻ em và người lớn hoàn toàn khác nhau. Ví dụ thay vì vòng màu đỏ của người lớn đạt chỉ tiêu 300 hay 500 calories / ngày thì của trẻ em sẽ được tính theo thời gian để suy ra số calories, trẻ em sẽ tự biết được ngày hôm nay chúng hoạt động được bao nhiêu lâu hay chỉ ngồi ì ra và chơi game, lười hoạt động,... Ngoài ra sẽ có các phần thường khuyến khích để trẻ ra ngoài chơi, chạy nhảy, thay vì chỉ ở trong nhà.

Theo 9to5mac
Cũng là 1 hình thức để cha mẹ kiểm soát con cái, ngẫm lại trẻ em thời nay sướng thiệt: được xài AP ngay từ khi còn đang ngồi trên ghế nhà trường, chả bù... 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
l0ngku
TÍCH CỰC
9 tháng
@crazysexycool1981 ngày xưa a em mình được đeo casio f-94w huyền thoại còn gì bác, thời nào theo thời ấy mà
Hay đấy nhỉ, mỗi tội Việt Nam! cho đeo thì lợi bất cập hại trừ richkid lúc nào cũng đi xe hơi có tài xế riêng
l0ngku
TÍCH CỰC
9 tháng
@Osmopure việt nam mình người lớn như mềnh đây còn không có tiền mua chứ trẻ em =))
Táo làm nhiều cái khá hay.!
Chỉ quan tâm watch os 7 có sleep tracking không thôi còn lại kệ
l0ngku
TÍCH CỰC
9 tháng
@Bui Duy Loc mình chỉ quan tâm os7 có mặt đồng hồ mới hay ko thôi @@. với cải thiện pin
Đưa cho trẻ con thì có mà toang cái máy, có biết giữ đâu. 😆)
@hunghxist nhà nào dám cho trẻ con mang apple watch thì...toang mua cái khác 😃
@Vo Huu Phuc Cũng khó mà trách các cháu được, đang tuổi ăn chơi.
Đeo xong nó ngã làm vỡ rồi lại ăn mắng 😆
Tội nghiệp cho bọn trẻ 😞
ajack
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Mình lại thấy cái đó là sáng kiến rất hay đó chứ!

Tùy vào chức năng, nhưng cái quan trọng là sử dụng AW để làm công cụ tracking trẻ cũng như để đứa trẻ gọi điện cho ba/mẹ.
Irisiioo
TÍCH CỰC
9 tháng
Một hình thức quản lý trẻ em nhẹ nhàng nhưng đầy nghiêm túc: vì có liên quan tới sức khoẻ và vận động trẻ nhỏ. Hơi bất tiện là pin hơi kém và đưa trẻ nhỏ thì hư bể chắc cũng lẹ 😆
@Irisiioo Chưa kể bị bọn gian nó dụ lấy mất.
nhocandbc
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Trẻ em VN đeo cha mẹ phải lo bị lột mất !
Bên VN thì cứ có tiền là quất chứ có thấy giới hạn bao nhiêu tuổi đâu
Đứa trẻ nào mà đeo Aw nhìn là biết lớn lên đẹp trai rồi 😁😁
Trẻ con nên dùng cái này để người lớn dễ kiểm soát hơn
dinhquanph
ĐẠI BÀNG
9 tháng
Định mua cho ông con một cái nhưng vẫn chưa thông vụ sim số
Kiểm soát trẻ em quá nhỉ
chỉ có mỗi 7 nhỏ đang còn thiếu ipad aw macbook và nhiều thứ nữa 😀
Chắc là cho trẻ em "con nhà có điều kiện". Nhưng chúng nó có chịu hay không lại là 1 chuyện khác, vì kiểu gì cũng tìm cách qua mặt người lớn thôi. kkkk
Chả bù cho mình đến giờ còn không biết cảm giác đeo AW là ntn =)
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019