Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Trên tai] Tai nghe True Wireless HEYLOU-GT1

quasimodo03a218
7/6/2019 8:48Phản hồi: 203
203 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhtuan2605
ĐẠI BÀNG
5 năm
Phê vãi các bác à
Tầm giá này nó vô đối thật.
Mới mua trực tiếp ở Chiemtai 450k
Đệm êm hơn hẳn , k đau tai như mấy cái tai có dây 200k akg hay mi lite
Trái duble là lùi bài
Còn kết nối từng tài một thì reset như trong sách hdsd ấy.
Tắt cả 2 tai, remove ở đt rồi bật cả 2 tai làm lại.
À. Con này bass có vẻ mạnh hơn 2 con airdots xíu nhưng treble không bằng xíu, cũng k chênh lệch và khó phân biệt
mozart_nht
TÍCH CỰC
5 năm
@minhtuan2605 Con này turn on/turn off 2 tai như nào hả bác
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@mozart_nht đè giữ 5s/ bên, đến khi nháy đỏ là đang tắt
viettrungtd
ĐẠI BÀNG
5 năm
bác nào mua rồi cho em xin link mua hàng shop uy tín với
BABY-TK
ĐẠI BÀNG
5 năm
@viettrungtd Bác lên shopee mua của shop phuocsangmobile đó
Khi mình ko muốn sử dụng tai nghe nưaz thì sao shop, nếu bỏ vào kén, thì nó lại tự động sạc lại, mà mình mới nghe đc 5, 10p thôi, sợ chai pin, có cách nào ko?
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@Hướng14845 có nút tắt nguồn đó bác
mozart_nht
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 Tắt đâu thế bác
mrdamniit
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình chưa nghe thử Airpod, chỉ nghe tai iPhone có dây. Khẳng định là nghe phê hơn nhiều.
Có cái là tai nghe dạng mút giống của Samsung nên đeo chưa quen, đc cái là đeo vào cách âm rất tốt.
Có anh em nào fix đc lỗi chỉ nghe 1 bên chưa nhỉ? Mình nghĩ là do cài đặt thôi chứ ko phải lỗi. 1 tai cứ nhấp nháy trắng đỏ. Kết nối thì ra 2 tai riêng biệt Left and Right.

Update: ae làm theo hướng dẫn này lại ngon
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
E mới mang về trải nghiệm. Cơ bản thì nghe ngon. Để xem clip thì thỉnh thoảng 10-15p bị miss kết nối tai trái trong 1s rồi tự kết nối lại luôn.
Âm thanh nghe ổn vì mình tai trâu. Nghe điện thoại bass bủng ổn mà nghe laptop méo có bass
Pin và thời lượng pin k đánh giá đc vì dùng chưa hết.
Phím chạm cảm ứng có làm việc được tuy nhiên phản hồi mức trung bình hoặc do có thể mình dùng chưa quen
Mic ở cao nên ra lệnh giọng nói phải nói to hơn mới nhận. Vậy đàm thoại ngon k thì k dám chắc.
Thiết kế gọn có thể bỏ trong tai nằm nghe nhạc k bị cấn nhiều. Cũng khó rớt ra.
Build hộp ọp ẹp do rẻ tiền
Mua về nghịch thì ổn chứ dùng lâu dài chắc ức chế.
Có bị chậm tiếng khi chơi game tầm 0.5s j đó
Mình mua về để kết nối với em gear fis 2 và kết quả là k kết nối được các bác ạ 😔((((
Tiện thể pass luôn con hàng vì trải nghiệm xong. Ahihii
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@toidangsay cơ bản đa phàn người dùng koh đánh giá dc chất âm đâu, nge ngang dây đi kèm máy là ổn rồi, người ta quan tâm tới sự tiện cơ, mở ra là dùng dc ngay, cho vào kén là dừng phát nhạc, koh thể phủ nhận công thằng apple dc, nó luôn là thằng định hướng lại
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 Nó k đi đầu nhưng làm thành trend.
@toidangsay Đúng là nghe tầm 10 15p nó lại miss tín hiệu ở 1 bên, phải 1 2s nó tự connect lại, lâu lâu cứ chập chờn như vậy hơi khó chịu, đang thiu thiu ngủ cái giật mình.
Phản hồi chạm cảm ứng có độ delay tí.
Chất âm thì có bass ok nhưng mid k ok lắm, trep yếu. Nói chung tầm tiền này thì chất âm với build vậy cũng là hài lòng, chấp nhận đc.
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@nhoxwindypro Kết nối hơi bực chứ tai trâu thì k quan tâm lắm bác nhỉ vs rom adr nó cho tùy biến cái âm thanh nữa cũng đỡ phần nào
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
đang sale 8.8 còn có 330k thôi, có mã add vào khéo còn 300k, quá ngon cho 1 cuộc tình
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 Tầm 300k cũng bằng cái tai có dây bt thôi bác nhỉ. Hnay test nghe nhạc mà k thấy bị miss nữa rồi
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@toidangsay từ ngày apple nó định nghĩa là tai TWS thì mình thấy tai nge dây giờ thì phải cỡ dân chuyên chứ cứ tai trâu với tiện thì vã em này là best rồi, chất âm với sự tiện +ổn định thì đáng đồng tiền bỏ ra, có thể nói vượt vì nó còn điều khiển dc trên tai, mấy em xiaomi hay remid, gà nhà mà còn không có , riêng em xiaomi còn đắt gấp đôi :eek:
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 Tiếc là k chỉnh đc âm lượng để thử kết nối lại với em gear fitt xem sao
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@toidangsay Mình nghĩ với gear thì khó đấy, SW nó đa phần kết nối với với đt chứ theo tai thì pair khó.
toidangsay
TÍCH CỰC
5 năm
@l0v31 Nó có tính năng nên mới mua tai nghe kết nối. Vọc thôi biết sau giờ
beloster
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hôm nay tai phải của e như kiểu hết pin. Đặt vào kén thì nháy đỏ + trắng liên tục vài giây rồi tắt hẳn. Lấy ra thì không thấy nháy trắng nữa. Có bác nào biết sao không ạ
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@beloster bác bỏ tai trái ra, sạc độc tai phải thôi, em thấy nguồn cấp cho 2 tai không đủ cùng lúc hay sao ấy, tai nào đặt vào sau là nó chuyển cho tai đó luôn, điểm trừ hay lỗi thì em chưa rõ, em mới lấy hôm qua, không sáng dc 2 đèn đỏ cùng lúc @@
khohieu007
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có b nào biết chỗ bán bao silicon cho e nó ko? Mình mún đeo ở lưng quần
@khohieu007 Tầm hàng này chắc ko có ai đi làm pk cho nó đâu bác ơi
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@quasimodo03a218 Em có tìm trên lazada thì có cái bao silicon kèm cả móc sắt nữa, nhưng ghi là của con ss gear 2018, không rõ có vừa với con này koh nữa
Góp vui ko liên quan lắm: ae nào đang ngắm nghía xúc con Pamu Slide (đời mới nhất, mới ra) thì BỎ NGAY Ý ĐỊNH ĐI NHÉ!

Thg lính mình vừa đú về, test 2 ngày wa thì thấy chất âm DỞ TỆ - thật lòng ko bằng đc 80% con Haylou luôn (bass bí và lùi, mid cũng bí và lùi...... Nói chung lùi tất - nghe văng vẳng đâu đây như cõi âm vọng về hahaha...)

Khó hiểu thay cho 1 tay chơi lớn như Pamu!!? Có ae nào mua chưa nhỉ? Hay thằng lính mình mua fải con bị lỗi!?
Con này so sánh chất âm với Xiaomi Sport Gen 2 thì thế nào các bác?
FzeNix
TÍCH CỰC
5 năm
Hốt con hàng hôm flash sale 8.8 hôm nay mới nhận được hàng.
Nhỏ gọn, chất âm rất ngon. Dùng kết hợp với iPhone SE chuẩn combo giải trí nhỏ gọn.
vanthuhoang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đeo vào có bị bịt kín tai khó nghe âm thanh bên ngoài như dòng xiaomi sport hoặc các tai in ear không các bác?
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@vanthuhoang đeo vào bật nhạc là không nge thấy gì hết
mozart_nht
TÍCH CỰC
5 năm
Các bác cho hỏi turn on/turn off tai này như nào vậy?
Với kết nối mới như nào? Kết nối với điện thoại khác (ngoài điện thoại kết nối đầu tiên) như nào
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@mozart_nht giữ và đợi vài dây nó sẽ tắt hẳn, còn mở thì chỉ cần 1,2s là tắt, cứ mở blue máy định kết nối lên, máy cũ thì tắt đi, rồi pair
muadem1
ĐẠI BÀNG
5 năm
loại này ko tăng giảm âm lượng được nhỉ? 😁
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@muadem1 không nhé
ad cho hỏi cách sử dụng những thao tác chuyển bài hát, dừng bài hát, nghe gọi đàm thoại trên tai nghe này ntn ạ? cách dùng ntn ad chỉ em với
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này kết nối với 2 điện thoại cùng lúc được không nhỉ cả nhà ?
manhtc134
ĐẠI BÀNG
5 năm
@DKD419HENny Chủ yếu là 2 tai chứ mấy ai dùng riêng bác
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
5 năm
@manhtc134 Là sao bác. Mình ko hiểu rõ lắm. Tại mình dùng 2 đt 1 ios 1 Android nên ko biết có kết nối cùng lúc với 2 máy dc để nghe nhận cuộc gọi 2 máy ko.
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@DKD419HENny bạn tìm con nào kết nối kiểu đó với 😕, mỗi tai kết nối với 1 đt thì dc chứ 2 tai kết nối cùng lúc 2 đt thì ổng táo cũng chưa có
DKD419HENny
ĐẠI BÀNG
5 năm
@l0v31 À. Tại trc đó mình dùng con Sony SBH24 là dạng tai Bluetooth kiểu thường và connect dc 2 thiết bị 1 lúc nên mới chuyển qua true wireless ko biết là có làm dc như vậy ko á mà. Vậy là phải pair 1 tai với 1 đt
ngonchan
TÍCH CỰC
4 năm
@l0v31 Con JLab JBud Pro mình đang xài kết nối hai cái bình thường nha. 1 Android, 1 iphone 5S, nghe nhạc máy này, máy kia có đt vẫn báo, nghe, trả lời bình thường.
tiền nào của đó mà
l0v31
TÍCH CỰC
5 năm
@mrthanh213 350k mình cho bạn thêm 150k nữa bạn mua dc con nào hơn con này thì mình tặng bạn 1 con nữa :rolleyes:
xuanphap
ĐẠI BÀNG
5 năm
@l0v31 Bạn đã nghe qua x2t chưa. Chỉ có điều x2t không có cảm ứng nhưng nghe cũng khá ổn. Không biết chất âm thì con nào hơn.
hfff1080
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hqua mk mới nhận tai nghe này kết nối ngày 1 hoàn toàn đơn giản sang ngày 2 sau khi sạc đầy case, hnay bỏ ra ko thể kết nối được ko hiểu nguyên nhân vì sao
Bấm like bài viết vì câu này. Đọc đến đây buồn cười vl 😁
ngdung29
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này vs con qcy t1c con nào kết nối và thời lượng pin ổn hơn vậy các b

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119