Trên tay 2 chiếc đồng hồ Casio: Đơn giản, mộc mạc, rất đẹp
Mikeknowsme
2 tháng trướcBình luận: 146Lượt xem: 26.503
Trên tay 2 chiếc đồng hồ Casio: Đơn giản, mộc mạc, rất đẹp
Đồng hồ là phụ kiện rất thiết yếu cho mỗi người chúng ta, nhưng nhắc đến những kiểu đồng hồ truyền thống, giá rẻ và đơn giản thì ít nhiều chúng ta sẽ nghĩ ngay đến Casio. Mình được có dịp trên tay 2 chiếc đồng hồ Casio, một cái có mã là 5125, một cái là AD125 - các bạn có thể tìm kiếm tên mã là ra thôi.

Casio 5125

Tên đầy đủ của Casio 5125 là MRW-200H-1BV, nó có thiết kế nhìn rất thể thao, đẹp, cũng khá hầm hố thích hợp cho các bạn nam. Tất nhiên mình hình dung nữ đẹp cũng rất đẹp - như kiểu G-Shock thì nam nữ đều đeo được.

Chiếc đồng hồ được làm hầu hết bằng nhựa, chỉ có phần mặt dưới nắp pin và cái nút xoay chỉnh giờ là kim loại mà thôi. Nó bao gồm một mặt đồng hồ kim analog truyền thống có in số 1 - 12 rất to và bên dưới là giờ (PM) 13 - 24 nhỏ. Vòng bezel bên ngoài có số to nhỏ làm nhấn mạnh thiết kế mạnh mẽ hơn.

Có nhiều phiên bản màu khác nhau, chủ yếu là màu của số đi kèm với màu đen của đồng hồ. Mình thích cách Casio hoàn thiện phần dây phút và dây giờ có viền cam cùng màu với số và bên trong là màu trắng trông rất nổi bật.

Đeo lên tay rất nhẹ, thoải mái, bạn có thể thay dây dễ dàng, nhưng mình thì thích để dây nhựa đen theo đồng hồ nó đẹp và hợp hơn.

Kích thước vỏ đồng hồ là :47,9×44,6×11,6mm. Đồng hồ có chống nước 100 mét, và pin bên trong tiêu chuẩn 3 năm.

Giá của Casio 5125 thì mình thấy mỗi nơi bán một giá khác nhau, giao động ở khoảng 750 - 850k mà thôi. Mình ít thấy đồng hồ nào giá rẻ mà đẹp như này, lại còn chống nước 100m, và ở cùng tầm giá đó thì cứ mua Casio cho yên tâm.a

Casio AD125

Trái với 5125, Casio AD125 có thiết kế nhẹ nhàng hơn, mộc mạc hơn. Nhưng thật ra bên trong đồng hồ này vô cùng "phức tạp" khi vừa là đồng hồ kim vừa là đồng hồ điện tử.

Tên chính xác của nó là Casio AW-80V-5BV, đồng hồ bao gồm mặt kim và số cùng với mặt điện tử nhỏ bên dưới. Mặt điện tử này vừa hiển thị ngày giờ, vừa chỉnh báo thức, hiển thị số nhớ Telememo, giờ thế giới với 30 quốc gia khác nhau. Tất cả được chỉnh thông qua 4 cái nút trên đồng hồ, bạn có thể xem cách chỉnh trên website của Casio cho dễ hiểu. Các nút như đèn LED, adjust, mode, search tương đương với A B C D.

Đi cùng với đồng hồ là sợi dây vải + da simili, được đeo theo dạng dán, mình thì không thích dây kiểu này lắm, nhưng chúng ta có thể thay dây dễ dàng. Vỏ đồng hồ có kích thước 46.8×40×13.5mm, nhỏ nhắn xinh xắn, đeo lại vô cùng nhẹ vì được hoàn thiện chủ yếu là nhựa.

Đồng hồ Casio AD125 có thể chống nước tiêu chuẩn 50 mét (xin lỗi trong video mình nói sai 5 mét), cùng với thời lượng pin lên đến 10 năm. Cho nên khi đeo đồng hồ này thì chúng ta chẳng lo hết pin hay vào nước làm gì cả.

Giá của đồng hồ cũng tuỳ chỗ bán, ở khoảng 1 triệu - 1 triệu 200 đồng.

Cả 2 chiếc đồng hồ trên đều là những chiếc đồng hồ mang giá trị trường tồn về sự đơn giản, và bền đẹp theo thời gian. Nhắc đến Casio là chúng ta nghĩ đến rất nhiều những chiếc đồng hồ kim rẻ tiền hay đồng hồ điện tử 110k huyền thoại một thời hay những đồng hồ khác khác khác nữa mà chúng ta có thể không biết tên của nó nhưng cứ nhìn một thoáng thôi là biết ngay A! Casio kìa!... Mình là một người đeo smartwatch nhưng lắm lúc rất thích và muốn có một chiếc đồng hồ cổ điển để xem giờ hoặc đi đến một nơi cần ngữ cảnh đơn giản, lịch thiệp, và không muốn mọi thứ quá phức tạp hay phải sắm một chiếc đồng hồ thật đắt tiền.
Con 110k kia thì ngon quá rồi, có chống nước đi bơi ngon lành, pin thì chẳng hết bao giờ vì nó mất còn nhanh hơn hết pin. Thêm cái hẹn giờ ko lo đi học muộn
@trainoitrull Thời đó quê tôi bọn xấu nó bán tận 125k. Xài món này chỉ có thay dây mà thôi
@tuyen000 quê em ngày xưa 150k bản của thái 😔( ước mơ phết
Ko hợp gu, mặt tròn là auto ko thích, chưa kể thiết kế các số màu cam nom rực mắt vãi, chiếc còn lại thì quá đơn điệu, ko có điểm nhấn cần thiết 🙄
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Hồi trước em đeo cái G shock có người còn nói là đồng hồ con nít
@Bui Duy Loc Mấy mẫu của Gshock nom có vẻ bự & hầm hố, A đeo chắc ko hợp vì tay nhỏ 😅
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Vọc như ông thà không vọc còn sống lâu hơn, hoa cả mắt, nhức cả đầu. JB được cái là cài lậu được nhiều App mà bình thường phải mất tiền mua, kiểu file Apk của Android.
@crazysexycool1981 chiều ngồi canh spam không qua Mai Dịch ae giao lưu tý chú
Cá nhân ko thích sự hầm hố của 5125 cho lắm, còn con ad125 thù thật sự nhìn quá đẹp.
Con 5125 thay dây da được không nhỉ?
@donquijote được
@Mikeknowsme mua đồng hồ này ở đâu, bạn?
Con 125 vừa đúng ý mình
nhìn ko hấp dẫn mấy@@ , kiếu như mấy con quân đội thì đẹp hơn
@zencozhang Quân đội nè ông, không thì mua về mod thêm dây da kiểu rằn ri nữa 😃
mua ở đâu thế các mẹ?
@phamanhvan45 Thegioididong.com
Casio có dòng beside này dáng là đẹp chứ mấy con trong bài nhìn trông lố bịch vãi 🤣
@trantrungtu Năm 2000 dùng DW-9xxx, năm 2010 thì mua con này dùng 2 con thì 1 con pin 15 năm, con này mới được 10 năm, ko biết được 20 ko nữa 😁
Casio chơi mỗi dòng này thấy ưng.
@dunggrap em thấy con dw5600bb hợp với tay người việt nam hơn, nhìn cũng không quá nổi bật nên ưng hơn
@DanteXXX2898 Xin mã con này đi bác
@Thien Ng casio mtp 1374 bác ơi, có cả bản dây da lẫn dây thép
em mua dây da rồi ra hãng đặt thép thêm 300k nữa
Thực sự mà nói là xấu và không được sang cho lắm....
@tq@thanh Cái đồng hồ trên dưới 1 triệu mà đòi sang 😔 làm le với thiên hạ :(
@Huy †rần Vậy chứ nhiều cái cũng trên dưới 1tr, nhưng nhái thương hiệu nổi tiếng, nhìn qua cũng ngon mắt lắm..
@tq@thanh Cái đó gọi là tiền ít mà đòi hít... à mà thôi. 😆)
5125 sao. Mình đang dùng nè. Kiểu như con 110k luôn. Bền
1 triệu 200 đồng, hehe
Em 1200 thôi các bác ạ, vẫn thấy nó đẹp nhất
vãi cả rất đẹp, thẩm mỹ quá khác biệt 😁
@caffeinezzZ thẩm mĩ mà, nhìn mấy con chục ngàn $ có khi không đẹp như con này
2 con đều rất đẹp
con AD125 mua ở đâu được AD ơi
Con thứ 2 nhìn đẹp phết!
vẫn sài casio
Thanks mod. Book để xem. Đang định mua con casio đi làm. Đeo mấy con automatic FC đi làm thì tiếc vl
@cumhencui Thì mình khác gì phụ hồ đâu 😕 đi làm tiếp xúc với máy nhiệt thì chả tiếc. Làm văn phòng thì nói gì 😕
@makeitmine nếu nhiệt độ cao thì nên đeo G SOCK vậy...
tưởng bác là dân VĂN PHÒNG
@makeitmine Cho e hỏi cái này là đồng hồ j thế ạ. Giá khoảng bao nhiêu ạ
@fjshshj frederique constant vintage rally healey chronograph. Giá mấy shop vn 60 70tr gì đó
một cái mặt 46X40 vớ một cái 48x44 mà mod bảo nhỏ nhắn xinh xắn thì đến chịu, bác nào có ý định mua nên cân nhắc size mặt đồng hồ nha, e bị một vố rồi tay chỉ có chu vi 17 thì phải đeo được cái size 40x40 là to nhất rồi cố lến 42 trông kệch cỡm vkl.
@thienanh0611 mình thấy nó khá nhỏ bé với tay của bác ấy đấy chứ
Còn chúng ta tay nhỏ thì xem vui thôi 😆
@thienanh0611 e mới nhìn lại mới thấy 46:40 😆), tay e cũng giống tay bác chỉ đeo 40:40
@tilamdong Tay nhỏ đeo dress watch thôi b
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156