Trên tay 2 phụ kiện làm việc với iPad: chắc ai đó sẽ cần
Rất hay và hữu ích!/5 người
Didu
3 tháng trướcBình luận: 78Lượt xem: 17.448
Trên tay 2 phụ kiện làm việc với iPad: chắc ai đó sẽ cần
Với việc iPadOS hỗ trợ con trỏ đầy đủ thì mình nghĩ nhiều người đã có thể làm được nhiều việc hơn trên iPad, nên muốn giới thiệu hai món phụ kiện giá siêu rẻ mà lại rất tiện. Cái đầu tiên là chân đế dựng iPad trên bàn để thao tác với bàn phím và chuột, món thứ hai tương tự như cái arm để gắn vào bàn và nâng iPad lên một khoảng nhất định so với để trên bàn.

Kinh nghiệm gần 1 năm nay làm việc (gõ, chỉnh ảnh, video, chơi game, đọc tin...) trên iPad nên mình tự tin giới thiệu cho anh em về hai thứ này vì nghĩ rằng nó là tiện nhất rồi. Cái chân đế này mình mua trên shopee đâu đó 20k, tức là rẻ hơn cả tiền ship nữa nhưng cực hài lòng. Khi gấp gọn lại nó rất nhỏ để có thể nhét vào balo, khi dạng hai chân ra thì để vừa tất cả các đời iPad, kể cả điện thoại. Dĩ nhiên bạn hoàn toàn có thể chỉnh góc nghiêng khi để iPad lên đó, thậm chí đặt ngả hẳn ra phía mặt bàn để thao tác với bút vẽ cũng được.

Dù là phụ kiện giá rẻ nhưng mình nghĩ dùng lâu sẽ không có hiện tượng mòn khớp như vài món khác vì các khớp xoay đều là dạng răng cưa, cái này quan trọng cho một phụ kiện rẻ tiền. Dưới đáy thì được lót một tấm nỉ mềm để tránh bị trơn trượt khi đặt trên bàn.

Cái thứ hai là một tay để gắn và nâng iPad lên khỏi mặt bàn. Cái này không tiện và dễ dùng như cái trên nhưng mình thích vì nó nâng cao hẳn iPad lên, nếu ngồi làm lâu thì không bị mỏi vì thường phải nhìn xuống bàn. Thêm nữa, cơ cấu xoay còn cho phép bạn xoay dọc iPad nếu cần màn hình dài, hay điều chỉnh khoảng cách của iPad với bàn phím để phù hợp với cách ngồi làm việc. Nếu bàn nhỏ thì cái tay này tiết kiệm một khoảng không gian cho bàn khi có thể đặt cách xa hẳn so với bàn. Không chỉ mặt bàn, bất cứ bề mặt gỗ, kim loại nào cũng đều có thể gắn phụ kiện này, gần như là có thể đặt iPad ở mọi vị trí để làm việc. Nếu cần anh em tìm trên google hoặc shopee có rất nhiều món như hai cái này để chúng ta làm việc thuận tiện nhất với iPad.

Rất hay và hữu ích!/5 người
e xin link shopee a ơi
@bobocha 120k = giá sản phẩm + Ship nội địa + ship quốc tế + ship trong vn + phí dịch vụ
35k = giá tại xưởng taobao
Còn chưa tính lời
Bác có vẻ vui tính 😆
Thấy cái kẹp trong bày chắc chắn, xin link sản phẩm với mod ơi.
Ốp lưng chiếc iPad A đang xài có đính kèm sẵn chân đế có thể xoay 360 độ nên ko cần thiết mua thêm phụ kiện để dựng iPad, tuy nhiên A cũng đang xài chân đế tương tự chiếc màu trắng của Dũng. Chỉ khác, món của A màu đen, mua bên Gom Hàng cách đây 2-3 năm, giá hồi đó đâu như 99k thì fải, dùng được cho cả smartphone lẫn laptop, có thể tùy chỉnh độ nghiêng cũng như độ giãn cho phù hợp với kích thước ngang dọc của smartphone lẫn iPad nên cũng khá tiện 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cái kẹp này lực khá lớn. K rõ dùng lâu dài có ảnh hưởng gì tới kết cấu máy không?
Cũng mua cái kẹp ipad kia như chủ thớt cơ mà nó yếu vô cùng, chán ghê.
@zenki1 xin link bạn ới
@bobbi_boy173000 Shopee giá đỡ laptop nhé bạn, còn của mình là order bên aliexpress về đến vn là 2tr3, tay đòn nó dài hơn
bàn phím trong hình thì dùng sao vậy bác thớt? ngon chứ ha
Rất hữu dụng. Mod tặng luôn đi
@trungnguyen82 Vui thế Bạn
@Shopduy-net Mod Didu mà. Phải máu thế mới vui. Hii
nhìn cái kẹp ổn áp ghê, chắc chắn nữa
xin tên cái kẹp iPad bro
Screen Shot 2020-05-12 at 10.48.18.png
Mod cho mình xin link sản phẩm với nha
hic, mình cũng mua cái kẹp trông rất chắc chắn nhưng lúc dùng thì bị rung thế nhỉ 😆
Mình thích làm việc trên iPad nhưng nếu có bàn làm việc fix kiểu này mình vẫn thích desktop hơn
Làm việc riết rồi mấy bác chắc định nghĩa chỉ là gõ văn bản.
@choen Vậy bác định nghĩa “làm việc” sao cho đầy đủ ý nghĩa của tất cả ngành nghề em nghe thử.
Cứ phải bắt bẻ nhau mấy cái lặt vặt để tỏ ra thượng đẳng với ai vậy không biết
@choen Làm đết gì có cái khái niệm chung nào bao hàm được tất cả các phạm trù công việc? Bắt bẻ vớ vẩn!
@choen Vậy những người bán hàng online, có tháng kiếm cả tỷ đồng bằng cái iPhone hoặc iPad đó. Vậy có gọi là làm việc không ạ? Hay phải Exel đồ như mấy bạn lương 3 triệu mới gọi là làm việc?!
Nhìn hay ho thật sự 😆)
Thông tin hứu ích, thks
Mod didu ngoại trừ trên tay đồ xiaomi thì vẫn thường trên tay mấy dồ dỏm dỏm. Ko qậu nha
Tôi tìm trên shopee mà không thấy cái tương tự.
Nhìn cũng lơ lửng nhỉ
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
0 bài đăng
hemilo+ 167VIPhemilo
10.262 bài đăng
quangthegtvtk49+ 161CAO CẤPquangthegtvtk49
5.413 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.553 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156