Trên tay 8BitDo SN30Pro+ : Tay bấm game chơi tốt trên Windows, macOS, Android, iOS, Nintendo Switch

Nam Air
7/11/2020 6:11Phản hồi: 107
Trên tay 8BitDo SN30Pro+ : Tay bấm game chơi tốt trên Windows, macOS, Android, iOS, Nintendo Switch
Mình mới mượn được cái đồ bấm game của mod Thảo Huy, mod nói mua cái này vì thích cái màu retro xám xám tím tím của máy SNES hồi xưa, tay lại hỗ trợ rất nhiều nền tảng, giá mua cũng khá tốt.

Mời anh em xem video trên tay và dùng tay bấm game 8BitDo SN30Pro+.

Ưu điểm của 8BitDo SN30Pro+:
  • Hỗ trợ đa nền tảng: Windows, Mac, iOS, Android, Nintendo Switch
  • Có pin sạc sẵn bên trong
  • Hoàn thiện ổn, giá chấp nhận được

Nếu anh em đang chơi game trên PC, Mac, Nintendo Switch, iOS, Android và muốn mua 1 cái tay cầm cân hết mọi máy thì không còn lựa chọn nào tốt hơn, xúc ngay 8BitDo SN30Pro+.

Tuy nhiên NẾU anh em chỉ chơi game trên máy PC, mình nghĩ lựa chọn tay XBOX One S sẽ là lựa chọn tốt hơn vì layout nút bấm nó đúng nhất.

Giờ thì ta xem cái 8BitDo SN30Pro+ thế nào nhé:

Anh em có thể mua cái này trên Shopee hoặc các sàn thương mại điện tử với giá từ 999k - 1tr2 tùy chỗ.

Thông tin hỗ trợ các nền tảng chơi game của tay cầm 8BitDo

So sánh nhanh bề ngoài thì SN30Pro rất giống với tay Dual Shock của PS4, với các nút DPad, cần analog và phím bấm YXBA nằm ở vị trí khá tương ứng.

Quảng cáo

Anh em cầm vào tay thì ngón cái sẽ rơi tự nhiên vào vị trí hai cần analog, có thể đây là chi tiết khiến tay cầm này hơn cái tay Xbox One S hoặc Switch Pro Controller vì cần analog nằm lệch.

Tay có sẵn pin sạc cho thời lượng sử dụng liên tục trên 20 giờ, sạc đầy mất khoảng hơn 3 giờ.

Hộc pin này có thể chơi luôn pin tiểu AA luôn, nên cần thì có thể gắn pin AA vô chơi được ngay.

Quảng cáo

Cảm giác của mình khi cầm tay 8BitDo chơi thì mình tháy các chi tiết nút bấm hoàn thiện đẹp, nút bấm mềm, nhạy, cần analog và nút YXBA chất liệu nhựa êm tay, sắc sảo.

Các nút bấm LR, L2R2 có độ nhạy tốt, diện tích tiếp xúc vừa tay

Đi kèm với tay SN30Pro là phần mềm 8BitDo Ultimate Software giúp bạn tùy biến nút, chỉnh layout, chỉnh macro, độ rung vv và vv. Nói chung là có thể chỉnh rất nhiều thứ.

Anh em có thể chỉnh độ nhạy cần analog, ví dụ cần trái đưa ⅓ là chạy luôn, cần phải thì phải đưa hết mới đi, nói chung là tùy biến được hết.

Tùy chọn macro cho phép anh em lưu tổ hợp phím bấm khi chơi game retro hoặc chơi trên PC

Việc kết nối với các nền tảng khác nhau cũng đơn giản: Nối với Mac thì nhấn Start + A. Nối Windows thì Start + X. Nối Switch thì Start + Y, nối Android thì Start + B.

Với Android bạn có thể chơi game hay điều chỉnh ngoài menu luôn cũng được.

(Cảm ơn bạn Giang - VJA đã cho mình mượn cái Thrustmaster, mình vẫn chưa lên bài nó, xin lỗi bạn nhiều!)

Mình chơi Red Dead Redemption 2 trên PC ngon, tay có XInput sẵn nên vào game được ngay. Thực ra game này có hỗ trợ tay Dual Shock mặc định, nhưng mình chơi Dual Shock nó lại khong rung, nối tay 8BitDo nó lại rung.

Mình thử Dead Stranding, MineCraft, Detroit Become Human vv trên PC tay đều hoạt động hoàn hảo.

Có điều tay nối với PC theo chuẩn XInput, tức là máy tính hiểu tay này là tay XBox, cho nên các nút bấm sẽ bị đảo.

Cụ thể hi chơi trên PC thì
  • X → Y
  • Y → X
  • B → A
  • A → B

Hơi ngược tí nhưng không sao, và nếu cần map phím lại thì bạn cũng map được thôi.

Kết nối macOS thì nhấn Start + A. Máy sẽ nhận thành tay cầm Dual Shock. Chơi tốt mọi game hỗ trợ tay cầm. Tất nhiên là kể cả game trong Apple Arcade.

Chơi trên macOS thì Y là Vuông, X là Tam giác, A là Tròn, B là X.

Cảm nhận về 8BitDo SN30Pro+:
  • Giá ổn, dùng tay này chơi với Nintendo Switch thì có vẻ ngon hơn cả tay Pro Controller.
  • Chơi với Windows rất tốt, tuy nhiên phải học lại layout nút bấm. Nếu chỉ chơi trên Windows thì mình khuyên nên mua tay Xbox One S.
  • Chơi trên macOS rất tốt, tuy nhiên phải học lại layout nút. Nếu chỉ chơi trên macOS thì chắc là nên mua tay Dual Shock cũ chơi cho đã.
  • Con này có turbo mode, cắm auto một số game ngon.
  • Còn nếu muốn mua 1 tay cân mọi nền tảng từ PC, Mac, Switch, Android, iOS thì cứ lấy cái này, chắc khó có cái nào hơn nó.

Giá tham khảo:
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nom cũng được, mình thì đang chơi tay cầm của iRocks, cũng kết nối cùng lúc với nhiều nền tảng khác nhau, chân sạc cổng Micro USB khá tiện, ko để ý thời gian chơi liên tục là bao nhiêu nhưng có lần chơi liền tù tì 3-4 tiếng chưa hết pin. Ngoài ra cũng mua sơ cua thêm 3 tay cầm (loại có dây) phòng ngừa tay iRocks bị hư hoặc có thêm người chơi 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
2413916-181025-55875316-327815777919258-3246580214431481856-n-pgor4xnqee0dtfyocthq.jpg
toanitvn
TÍCH CỰC
3 năm
@crazysexycool1981 Hài vãi ra window thì test game khủng, mac thì test game củ chuối =))
@toanitvn Ô hay, chơi game gì là do ý thích từng người, khủng mí lị củ chuối liên quan chi? 🤓
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
bhuubao
CAO CẤP
3 năm
@Nhâmdần Ngựahoang Kết quả như nào bác hú lên cái cho em biết với nhé. Em cũng cùng mối qtam như bác đây
@bhuubao Bác đợi lát chiều em thử lại nhé! hôm qua nhậu xỉn quá chưa test đc😄
ndta13
CAO CẤP
3 năm
Xịn sò quá, quan trọng kiểu hoài cổ này làm gợi nhớ đến một thời trẻ trâu 😁
Thời đó đứa nào có ps là giống như tổ chức đại hội võ lâm ở nhà vậy đó 😆
@ndta13 Thời mình thì nhà có máy 4 nút NES là đại gia rồi hihi
ndta13
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Úi úi em mê điện tử băng lắm, lên đó chơi mario với bắn tank, xếp thuốc là hết sảy. Hồi trước cả nhà giành nhau cái này, chết đi ra cho người khác vô thể hiện 😁
18K
CAO CẤP
3 năm
Nhờ Mod Nam check thử trên PUBG mobile giúp anh em.
@18K Mình đoán là khó trên iOS, android thì dễ hơn vì remap được
@18K Tay cầm này chưa chơi được pubg mobile đâu bác,chưa hỗ trợ,kết nối bấm được vài nút mà phản ứng chậm,còn ngược nữa chứ,đợi đi bác
Mày vui tính vãi
@Rắm theo chiều gió Cơ bản chơi Pubg mobile mà gắn Gear là cheat rồi
18K
CAO CẤP
3 năm
@Nam Air Gắn nimbus của Steelseries vào còn khó chơi hơn màn hình 96 lần chứ cheat gì bạn
Anonymox
TÍCH CỰC
3 năm
@Nam Air Thế CoDM có đc ko? CoDM hỗ trợ tay xbox mà
Sirlee41
ĐẠI BÀNG
3 năm
1tr2 thì thà mua Dualshock 4 về xài ngon hơn. 🤔
Masterok
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sirlee41 Dành cho những người thích tông màu khác :v
Đồ chơi cũng phải đẹp mới thích chứ
conan1907
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Sirlee41 Con này đa năng hơn là DualShock, Hoàn thiện với độ bền cũng thuộc loại ngon. Nếu đang xài Windows, Switch thì con này là lựa chọn tốt.
Ngon
Hot.Buns
TÍCH CỰC
3 năm
Tay quá đẹp
Mình bị cụt hứng
@cuhiep Lôi nam e vào wc đâm 1 cái ót là hứng lại ngay. Vừa đâm vừa hô content nhảm nè mày hihi.
Hieu123z
TÍCH CỰC
3 năm
@mck_kaka ?😃
thiết kế này cá nhân mình thấy ko có gì nổi bật hay thu hút hết 😂
hiepsicoi
TÍCH CỰC
3 năm
Có chơi trên Android TV được không nhỉ?
@hiepsicoi Dc nha bạn
Không biết so với tay GameSir thì sao?
meocuptai
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Blitzwaffen Em thấy quan trọng nhất khả năng tương thích. Gamesir đa dạng lựa chọn riêng hệ máy
Thanks ad
HHHIEP
TÍCH CỰC
3 năm
Tay này ế sưng luôn. Nếu mua nên mua con Pro hơn hẳn. Nhược điểm là cầm không sướng, không có cảm biến chuyển động chơi Games bắn súng không sướng. Tại sao giá nó chỉ có 1 nửa với con Pro mà vấn ế.
@HHHIEP Pro được cái cơ động gọn nhẹ , bỏ vào balo gọn .
Mua Pro Plus thì thôi mua luôn Tay Xbox One S.
_ Hóng các cao thủ trên tay tay cầm PS5 kết nối PC chơi 😁
Tưởng vài trăm chứ hơn triệu có thể mua tay Xbox hoặc ps4 he he
khoa318
CAO CẤP
3 năm
@bomduc Tay này bố trí nút, analog như tay PS4 là dở rồi. Chơi mỏi tay cực kì. Cũng chỉ vì tay cầm thiết kế ngu mà đến giờ mình vẫn đang chưa có PS4. Lên PS5 thì thấy tay cầm có 1 tí cải thiện: to ra, sần đỡ trơn hơn. Để xem nên mua PS5 không haiz...
Mua chơi trên ios thì đừng nên update ios, ko thì hết chơi nữa luôn.
conchimgia
TÍCH CỰC
3 năm
Với tôi thì các cần analog của Xbox tuy lệch nhưng chơi nhiều sẽ đỡ mỏi tay hơn so với tay cầm PS
@conchimgia Mình nghĩ Chơi PC thì tay Xbox là best -
@conchimgia Tay Xbox vuốt combo không bị chạm cần analog-> best công thái học
hongphuc9x
TÍCH CỰC
3 năm
Dạo này ít chơi game rồi
Ủa nam e còn làm tinhte à. Tưởng đi cùng thời với tụi sơn cam, thịnh v nô rồi chứ.
@mck_kaka Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
@Nam Air Iu ❤️ thằng nào đi scrambler cũng là người tử tế..
@mck_kaka 😁 còn đi BMW là du côn hả bác :D
boilacgia
ĐẠI BÀNG
3 năm
Kiểu tay cầm này nhìn giống máy ps đời đầu
@boilacgia Mình cũng nghĩ vậy hehe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095