Honda winner x

Trên tay Acer Gaming Aspire 7: thiết kế đơn giản, cấu hình vừa đủ, giá tầm 20 triệu
Rất hay và hữu ích!/5 người
MinhTriND
3 thángBình luận: 85
Trên tay Acer Gaming Aspire 7: thiết kế đơn giản, cấu hình vừa đủ, giá tầm 20 triệu
Về thiết kế, Acer Gaming Aspire 7 có phần vỏ bên ngoài được làm hoàn toàn bằng nhựa polycarbonate. Máy có thiết kế tương đối đơn giản so với các laptop gaming khác. Mặc dù sử dụng chất liệu nhựa nhưng cảm giác của mình thì trông nó cũng khá cao cấp, đặc biệt là bề mặt ít bị bám vân tay. Gaming Aspire 7 sở hữu kích thước lớn, với trọng lượng 2,15 kg thế nên ban đầu các bạn có thể cảm thấy nó hơi nặng nhưng nếu dùng quen rồi thì đó cũng không phải là vấn đề quá lớn.

Về các cổng kết nối, Acer cung cấp cho chúng ta rất nhiều cổng thiết bị này. Ở phía bên trái, bạn sẽ thấy hai cổng USB A 3., một cổng USB C, HDMI và cổng LAN. Ở phía bên phải, chúng ta có một cổng USB Type-A khác cùng với jack cắm tai nghe.

Ở bên dưới, chúng ta sẽ nhìn thấy phần nào hệ thống hai quạt tản nhiệt, 3 ống đồng fullsize, heatsink size lớn của máy, giúp tối ưu khả năng tản nhiệt. Khi mà mở nắp máy lên thì điều mà mình cảm thấy ấn tượng đó là phần bản lề thiết kế chắc chắn ít bị rung lắc, có khả năng mở góc 180 độ giúp bảo vệ máy tốt hơn và đáp ứng nhu cầu về góc nhìn đa dạng hơn.

Quảng cáo

acer-gaming-aspire-7-tinhte (19).jpg

Acer Gaming Aspire 7 được trang bị màn hình 15,6 inch với độ phân giải 1920x1080 pixel, tấm nền IPS, tỷ lệ màn hình so với thân máy là 81,61%, độ sáng tối đa là 268,3nit. Đi kèm với đó là công nghệ tối ưu hoá hình ảnh trực quan Acer Color Intelligence™️ và Acer ExaColor™️.

acer-gaming-aspire-7-tinhte (15).jpg

Nhìn chung với màn hình lớn nên không gian làm việc, hiển thị này kia cũng rất rộng rãi và thoải mái. Bên cạnh đó, độ sáng tối đa không quá lớn sẽ là hạn chế nếu bạn là người thường xuyên sử dụng laptop ngoài trời, dưới nắng. Về màu sắc thì màn hình của Gaming Aspire 7 đủ đáp ứng nhu cầu giải trí, còn nếu đòi hỏi chuyên nghiệp hơn về độ chính xác của màu này kia thì đây không phải là điểm mạnh trên thiết bị này.

acer-gaming-aspire-7-tinhte (21).jpg

Ở phía cạnh trên của màn hình chính là hệ thống webcam 1280 x 720. Đây là trang bị cần thiết trong thời đại dịch bệnh này, khi nhu cầu về học tập hay làm việc online của chúng ta đang rất cao. Bên cạnh đó, việc hỗ trợ Wi-Fi 6 băng tần kép (802.11ax) cũng cải thiện thông lượng mạng trung bình lên đến 3 lần và giảm độ trễ lên đến 75% so với Wi-Fi 5 (802.11ac), giúp cho những cuộc họp hay buổi học online trở nên ổn định và liền mạch hơn.

acer-gaming-aspire-7-tinhte (16).jpg

Acer Gaming Aspire 7 sở hữu bàn phím full size với đèn nền trắng không thể tùy chỉnh được cường độ sáng. Cần 1 thời gian ngắn để làm quen với cách bố trí này do những chiếc máy mà mình sử dụng gần đây ít có cái nào sở hữu bàn phím full size. Đây là trang bị mà có lẽ mấy anh chị làm kế toán sẽ thích.

Quảng cáo

acer-gaming-aspire-7-tinhte (14).jpg

Cảm nhận nhanh đối với bàn phím là hành trình phím tương đối nông nhưng cảm giác gõ sẽ khá dễ chịu. Touchpad thiết kế hơi lệch về phía trái, hoạt động ổn định trong thời gian mà mình sử dụng. Một số phím tắt mình khá thích trên bàn phím đó là phím sleep, tăng giảm độ sáng màn hình hoặc vô hiệu hóa tạm thời touchpad khi cần thiết.

acer-gaming-aspire-7-tinhte (1).jpg

Về pin thì Acer Gaming Aspire 7 được trang bị 3-cell Lithium Ion 48Whr, với thời gian sử dụng tối đa theo như công bố của nhà sản xuất là cỡ 10 tiếng. Đi kèm là adapter sạc có công suất 135 W.

acer-gaming-aspire-7-tinhte (3).jpg

Về cấu hình, Acer Gaming Aspire 7 được trang bị CPU Intel®️️️️ Core™️ i5-10300H, 4 nhân 8 luồng, xung nhịp 2.5 GHz có thể ép xung lên 4.50 GHz. Nhờ công nghệ siêu phân luồng, cho phép nhiều luồng chạy trên mỗi lõi, hỗ trợ thực hiện song song nhiều tác vụ một cách ổn định và mượt mà hơn. Đây là dòng Comet Lake-H hiệu năng cao được sản xuất dựa trên tiến trình 14nm, hướng đến các dòng laptop chơi game và đáp ứng nhu cầu xử lý công việc cao. Ngoài ra, máy hiện cũng có thêm phiên bản chạy AMD Ryzen 5 5500U cho các anh em fan đội đỏ.

Quảng cáo

acer-gaming-aspire-7-tinhte (5).jpg

Đi kèm với đó là RAM 8 GB DDR4 Memory, nâng cấp tối đa 32GB và ổ cứng 512GB PCIe NVMe SSD (nâng cấp tối đa 1TB SSD). Máy có card đồ họa rời của Nvidia, dòng GTX 1650. Mình có thử dùng máy để chơi COD Warzone và cảm thấy mọi thứ ổn, không gặp hiện tượng giật lag trong quá trình chơi, tốc độ khung hình giữ ổn định ở mức 60 FPS, nhiệt độ CPU cao nhất ghi nhận khoảng 90 độ khi chơi liên tục tầm 2 tiếng và nhiệt độ thân máy ở những khu vực tiếp xúc với da thì không quá cao, không gây khó chịu cho tay.
acer-gaming-aspire-7-tinhte (8).jpg

Ngoài đáp ứng tốt nhu cầu chơi các tựa game đòi hỏi cấu hình cao ở thời điểm này ra thì tất nhiên với phần cứng thế này, những bạn đang làm trong các ngành liên quan đến dựng phim này kia cũng có thể cân nhắc đến Gaming Aspire 7.

Dịch vụ bảo hành 3S1

3S1 là chính sách bảo hành nhanh của Acer dành cho game thủ. Duy nhất tại Việt Nam, những dòng sản phẩm cao cấp như Gaming Aspire 7 sẽ được kiểm tra, bảo hành và gửi lại khách chỉ trong thời gian ngắn: 03 ngày (72 giờ) bao gồm cả thứ 7, Chủ nhật. Đặc biệt hơn nữa, khách hàng sẽ được nhận sản phẩm mới cùng loại hoặc tương đương (1 đổi 1) cho các trường hợp không hoàn thành bảo hành trong 03 ngày tính từ lúc nhận sản phẩm..

Từ nay đến hết ngày 31/10, khi mua laptop gaming của Acer sẽ được cộng thêm 01 năm bảo hành tiêu chuẩn -> tổng cộng được 02 năm bảo hành khi mua máy trong thời gian này

Bạn có thuộc tuýp người yêu có thể chưa có, nhưng đồ Acer thì không thiếu món gì không? Nhanh tay review đồ Acer bạn đang dùng để có cơ hội trúng màn hình gaming Acer Nitro 5,69 triệu đồng cùng nhiều quà tặng hấp dẫn khác nha!

85 bình luận
Manuhihi
ĐẠI BÀNG
3 tháng
cấu hình với thiết kế này, ông nào mua để vừa đi làm vừa quẩy game thì đúng bài, khỏi lo bị dòm ngó
@Manuhihi haha ... giờ giải lao làm trận cũng tiện, đi làm xài mấy con cấu hình khỏe này làm cái gì cũng nhanh, nhất là mấy cái file nặng, hoặc như t mở cùng lúc 1-2 chục tab chrome là bình thường
@Manuhihi máy này mà chơi game, thì chắc chắn máy sẽ mau xuống cấp trầm trọng
con này tiện cái có cam với phím số, mùa này thì cam cần vl, led phím con này mà chỉnh dc như mấy con nitro 5 thì ngon
@Thieu Nhi 2019 Mọi thứ đều đẹp, trừ chữ acer
@C h i r o Mà sao tui lại thích cái chữ Acer ấy nhỉ =)))
@C h i r o giống mình, xấu quắc rẻ rẻ
crabs
TÍCH CỰC
3 tháng
@Evolution X cái thời nghèo khó, thằng này làm hàng rẻ tiền cho sinh diên (tiền nào của đó). xài hư nhiều quá nên giờ trong đầu cứ nghĩ Acer là không chất lượng 😁
@crabs chuẩn, mình vào trường học toàn acer, chuột thì chuột bi, máy thì Win 98. sau này có XP chứ có gì... nhìn nó rẻ rẻ thật, :D k như mấy máy trên quán nét, :D
Bảo hành tiêu chuẩn là bảo hành sao vậy ad?
Mua máy ở đại lý nào cũng được à? Nếu mua trên shopee, lazada ... thì sao?
@langbang25091995 Tui có hỏi thì mua chỗ nào cũng dc, miễn là hàng chính hãng, nếu mua ở shopee thì ông lên website Acer, có 1 phần để cập nhật thông tin nhận thêm bảo hành
@langbang25091995 Chào bạn,

Bảo hành 3S1 của Acer là chế độ bảo hành nhanh, trong vòng 03 ngày (kể cả T7 & CN), quá 72 tiếng không bảo hành thì hãng sẽ đổi ngay cho khách một sản phẩm mới. Còn bảo hành tiêu chuẩn là chế độ bảo hành thông thường, không phải bảo hành nhanh 3S1.

Nếu bạn mua máy trong thời gian từ nay cho đến hết ngày 31/10 thì ngoài Bảo hành 3S1 trong 1 năm đầu thì sẽ được cộng thêm 1 năm bảo hành tiêu chuẩn nữa nhé, tổng cộng bạn được 02 năm bảo hành.

Cảm ơn bạn,
Acer Vietnam
anfang
TÍCH CỰC
3 tháng
@Acer Vietnam Minh mới mua máy hôm qua ở Phong Vũ, làm sao để biết máy có 2 năm bảo hành nhỉ?
@anfang Chào bạn,

Sau khi mua máy, bạn vui lòng truy cập địa chỉ https://backtoschool.acervietnam.com.vn/ để xem hướng dẫn nhận thêm 01 năm bảo hành tại mục 'Thể lệ chương trình'. Nếu bạn có thắc mắc gì thêm, bạn gọi hotline thông tin ưu đãi 1900 299961 hoặc có thể comment ở đây để mình hỗ trợ nha.
Trang chủ - Acer Việt Nam | Back to School 2021
backtoschool.acervietnam.com.vn

Acer Vietnam
@Acer Vietnam Nay lướt cái này mới thấy, mới đăng kí xong lun thanks
Con này dc cái mặt đáy nhìn thoáng vl chứ ko tù như mấy con khác, phải mà nâng dc HDD nữa thì tiện hơn, nhiều người trong đó có t bán laptop cũ sẽ giữ lại hdd vì nó chứa dữ liệu cá nhân
@Hội Phạm123 ừ, nhìn khe hút gió của con tuf đến nản, mấy cái dữ liệu cá nhân ông nên mua cái box rồi bỏ hdd vào sẽ tiện hơn
abc_8989
TÍCH CỰC
3 tháng
@khuatnhakhuong dòng Tuf asus nó cố tình làm vậy để cái máy kém bền, bảo đảm ko trụ dc lâu, ai mà cày game ngày đêm là xác định nhanh đi...
@abc_8989 Kém bền?
TUF với vài mẫu MSI làm kín đáy để tản cho VRM. Chê nóng chứ hiệu năng của nó dc thả rong TDP vả chết tụi Acer hở hên nhưng bóp TDP thì chịu (vấn đề bóp TDP từ dòng Nitro đổ xuống ở đâu cũng nói rồi khỏi chứng minh).
Còn cảm thấy khó chịu thì tự bóp cũng thích hơn là bị bóp dùm
@VănThanh373 haha ... nghe nói thì cũng nên chọn lọc thông tin, hoặc ít nhất có gì đó show ra, game thì tối ưu dc nhiệt với hiệu năng để fps ổn định mới là cái quan trọng, con nitro 5 rtx3050 75w, con tuf 70w thì tuổi còn ko có chứ nói gì đến vả
@khuatnhakhuong So sánh v vẫn bảo ko có tuổi? Vỗ tay luôn. Nhìn thấy Lapaz mình nhận thua luôn nhé khỏi rep cmt.
Acer nhất! Nhất tất! Lập acc thành viên post quảng cáo, bỏ tiền QC anywhere chả hãng nào bì dc.
Thiết kế, cấu hình vừa học vừa giải trí ngon choét nhỉ
ông nào làm văn phòng nhưng về nhà vẫn thích chơi game thì đây là sự lựa chọn hợp lý cmnr
nhìn bề ngoài ko ai biết là dòng game , ko sợ phụ huynh gank haha
Theo ae nên lấy bản i5 hơn hay r5 hơn nhỉ, nhu cầu văn phòng ở cty tối về đá fifa với pes + lol thôi ạ
cabk
TÍCH CỰC
3 tháng
@HHChuong R5 ngon nhứng SSD 256 có tí mau hết,
Nâng Ram phải bung máy (8GB dùng ko đủ )
HHChuong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cabk @cabk
- làm văn phòng, đá fifa pes + lol thì hết 100gb thôi dư 140gb nhé =)))
- nhu cầu như trên thì 8gb cũng dư nốt
- Còn vụ bung máy thì hình như vẫn còn đc bảo hành, tốt nhất đen ra cửa hàng cho họ nâng giúp, chắc chắn ko mất bảo hành
=> Tiền ít thì hít con này thì best rồi 256GB SSD, 8GB RAM dễ gì kiếm đc con nào hơn nữa
cabk
TÍCH CỰC
3 tháng
@HHChuong 8g thực tế 7.3 thôi với mình ko đủ bạn ê
HHChuong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cabk Hãng nào làm RAM mà ăn chặn nhiều thế =)))
Đang nói nhu cầu như bạn trên chứ nói bác đâu,mà 8gb Ram đủ chơi hơn 90% game 3A hiện tại rồi, bác tính vừa chơi game vừa mở chục tab chrome coi JAV nữa à =)))
đã từng xài con này mấy năm trước, bỏ máy vào balo rớt 1 phát từ xe xuống hên chỉ bị lõm 1 góc, vẫn chiến game phà phà, giờ thì đã lên dc nitro 5 và balo đeo sau lưng chứ ko dám để đằng trước nữa
xlive
TÍCH CỰC
3 tháng
@Trần Bình 1802 Mình mua con này Ryzen7 cũng để trong cặp-mở cửa xe rớt vỡ góc bàn lề và bầm nhẹ màn hình, hiện vẫn dùng ổn.
Hài lòng về hiệu năng sau khi nâng Ram lên 24gb ( zin 8Gb nhưng nó share vga mất 2-4gb), bàn phím dùng ko dc êm tay như vaio cũ hay laptop samsung/Hp Envy, vỏ lưng màn hình dễ xước, jack nguồn bố trì giữa hông bên phải ko hợp lý vì dây nguồn hay vướng tay thao tác chuột.
Có 1 cổng Usb bên trái để sạc dt khá nhanh (dù đã shutdown rút nguồn), cục sạc lớn chắc đáp ứng nhu cầu max speed gaming nhưng xách đi lại bất tiện nhất là đi máy bay thì cái cặp laptop và vài cuốn hs đã đủ 7kg hành lý
Bảo hành con này ngon thế hả ae. Nghe quả 1 đổi 1 ưng phết
vituong00
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Con này nhìn văn phòng nhưng đồ lòng chất nhỉ
Conannn
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Học đồ hoạ 2D chiến con này dư ae nhỉ
thiết kế văn phòng mà trong như con thú ý nhỉ
mua con này về đỡ bị phụ huynh quạo
2 quạt chạy thì mát máy rùi
Con này thiết kế tối giản mà cấu hình ngon dã man, này mua về chiến game khỏi lo phụ huynh dòm ngó
Con này 2 quạt thì chơi game mát rượi rồi
My Muội
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Ra con aspire7 tiện ghê, muốn chơi game mà ngại ngoại hình hầm hố chọn em này là chuẩn luôn, k sợ phụ huynh dòm ngó 👍
cũng và năm học mới rồi, anh em xem kỹ để xem có phù hợp cho công việc, học hành của anh em thì chọn cho đúng 😁 coi càng nhiều càng tốt.
@cuhiep Chủ tịt cũng quan tâm đến mấy em widnows dạng này à. 😁😁

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019