Bàn chải điện Sonic Whitening

Trên tay ACNOS KSNET445, hệ thống âm thanh di động, nhỏ gọn, đa dạng kết nối, âm thanh hay
AudioPsycho
6 thángBình luận: 67
Trên tay ACNOS KSNET445, hệ thống âm thanh di động, nhỏ gọn, đa dạng kết nối, âm thanh hay
Acnos KSNET445 là loa kiêm đầu phát karaoke di động của SONCAMEDIA, công suất 100W, loa có giá là 6.830.000 VNĐ, có 2 microphone UHF đi kèm, các ngõ kết nối bao gồm 2 Microphone input, 1 Guitar input, Bluetooth 5.0, USB, LAN, 3.5mm, và Wifi. Bên trong loa được tích hợp đầu phát Karaoke 4K để phát lên màn hình TV cũng như màn hình monitor dùng cổng HDMI.

Năm trước Audio Tinhte đã có một trải nghiệm rất tốt với KSNET450 vì có chất âm tốt cho cả nghe nhạc lẫn nhu cầu karaoke giải trí. Tuy nhiên cái giá 9.700.000 VNĐ không phải là dễ tiếp cận nên dịp cuối năm 2020 này, KSNET445 sẽ giúp các bạn yêu ca hát có thêm một lựa chọn hợp lý hơn.

Thiết kế, kết nối, phụ kiện

Quảng cáo

KSNET445 phủ lên mình lớp da nhân tạo màu xanh lá cây trẻ trung. Ngay từ lần mở hộp đầu tiên, mình và mọi người đã thấy thích màu này hơn, màu này vừa tươi, vừa phù hợp với các bạn trẻ. KSNET450 chỉ đơn thuần là màu đen.

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (7).JPG

Loa có thùng rất chắc chắn làm bằng gỗ, cân nặng đến 14kg. Cấu hình gồm 2 loa toàn dải và 2 loa tweeter cho dải trung, cao, được đánh bằng amplifier có công suất 100W.

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (1).JPG

Hàng nút điều khiển âm lượng và âm sắc cho giọng hát, cho nhạc được mạ vàng. Bạn chỉnh microphone bass lên để làm cho giọng dày hơn, nghe sẽ truyền cảm hơn khi hát nhạc vàng. Nếu giọng bạn hơi ko đủ độ sáng thì chỉnh mic treble lên để hát tươi, trong hơn. Echo thì dùng để chỉnh độ vang để làm mấy bạn hát ko đủ hơi “tự tin” hơn, bớt bị run giọng.

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (10).JPG

Tổng quan các cổng kết nối của KSNET445, rất đầy đủ và thuận tiện. Loa có pin tích hợp bên trong. Dung lượng đủ cho thời gian nghe nhạc từ 5h trở lên. Nếu hát karaoke, thời lượng sử dụng pin sẽ vào khoảng 2-3 tiếng, từng này thời gian mình nghĩ cũng đủ để anh em hát hết hơi. Nếu chưa hết thì không sao vì anh em có thể cắm nguồn để hát tiếp. Pin sạc Li-Ion 12V-7Ah (84Wh) tương thích hầu hết quy định ký gửi hành lý của các hãng hàng không.

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (2).JPG

Quảng cáo

2 microphone không dây UHF đi kèm rất dễ hát, hơi nhẹ, rõ ràng, tiếng ấm, tầm bắt sóng khá xa. Phần microphone input được điều khiển bởi chip DSP nên cho giọng trong, mạch lạc.

Các tiện tích: kết nối và hát Karaoke bằng Wifi, Bluetooth trên TV, điện thoại; Wifi Hotspot để hát không cần kết nối internet

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (6).JPG

Trong quá trình sử dụng KSNET445 thì điểm lý thú nhất là các tiện ích karaoke. KSNET445 cho phép bạn kết nối em nó vào mạng wifi và dùng điện thoại hoặc remote để hát karaoke trên điện thoại hoặc TV. Acnos KSNET445 cho phép anh em truy cập vào 2 kho nhạc, 1 là kho nhạc của Youtube và 2 là kho nhạc mà Sonca Media đã chọn lọc. Cá nhân mình thấy phần nhạc chọn lọc thì nhạc hay, rõ ràng và tiếng nhạc cụ nghe thật hơn. Còn nếu không có internet, cũng ko sao vì trong đầu phát của KSNET445 đã có sẵn 10.000 bài hát rồi.

Quảng cáo

Loa còn có chức năng phát Wifi Hotspot để khi vác em này bỏ sau xe đi chơi, du sơn ngoạn thủy chốn thâm sơn cùng cốc, không có internet, chúng ta có thể kết nối cùng 1 lúc 8 điện thoại vào mạng wifi của chính nó và truy cập vào kho nhạc offline để hát.

Bạn kích hoạt tính năng Wifi Hotspot này lên bằng cách bấm 2 lần vào nút back trên remote, vào mục cài đặt có ghi là “USB Wifi và Điểm Truy Cập Di Động” và bật cái nút trong hình qua màu xanh là xong.

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (4).JPG

Loa còn có một chức năng hấp dẫn khác là thu hình selfie khi hát trên điện thoại di động 😆

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (1).JPG

Ngoài việc dùng remote để gõ tìm tên bài thì anh em còn có thể ra lệnh bằng giọng nói để tìm tên bài hát.

Âm Thanh

Về âm thanh, KSNET445 có công suất là 100W nên khi so sánh với KSNET450 thì KSNET445 không lớn tiếng bằng, nhưng dùng trong phòng khoảng 50m2 cũng vẫn rất dư thừa và hát một cách sảng khoái.

Bass (dải trầm) của KSNET445 nhanh và mạnh, nếu dùng để nghe nhạc thì mình sẽ tăng bass lên cỡ 2h và để treble ở mức cân bằng. Dải trầm này, không lực bằng KSNET450 nhưng về độ trong rõ và chi tiết, ấm áp thì cũng kẻ 8 lạng người ½ cân. KSNET445 vẫn có âm trung và âm cao tươi sáng, rõ ràng, hơi khô và trực diện, nếu dùng nghe vocal hay nhạc vàng, nhạc pop thì ta nên giảm treble xuống tầm 10h thì nghe sẽ ngọt ngào và êm dịu hơn.

Để hát hay, anh em cũng phải chịu khó chỉnh các nút như Mic Treble và Mic Bass cũng như Echo, chỉnh âm lượng của Mic và âm lượng của nhạc sao cho giọng ca của chúng ta không bị nhạc nền lấn át thì hát mới lâu và hát tốt được. Quá trình này mang tính trải nghiệm cá nhân cao nên anh em phải tự trải nghiệm rồi 😁

Kết luận

Nói chung Acnos KSNET445 có giá rất hợp lý và dễ tiếp cận, giữ được các phẩm chất tốt của sản phẩm đã thành công trước đó. Đây là một sự lựa chọn đáng tin cậy để ta có thể mua làm quà tặng anh chị em, bạn bè, người thân ở quê nhà trong dịp năm mới sắp tới, hoặc là mua về để hát hò trong dịp Noel hay tết Dương lịch cũng là một ý hay.

Một vài hình ảnh thêm cho anh em tham khảo:

tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (9).JPG tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (28).JPG tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (23).JPG tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (18).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (3).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (31).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media (34).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (7).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (10).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (11).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (3).JPG
tinhte_acnos_ksnet_445_sonca_media.JPG (5).JPG
hkifan
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Cái loa này hay phết. Có thể chỉnh bass, treb, echo (sorry ae vì mình hơi ngu về audio)
Mr_Khuyen
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@hkifan Hay mà đau đầu hàng xóm lắm 🤽‍♀️
p700i
CAO CẤP
5 tháng
Ăn chơi nó cũng phải có văn hóa, đầu tư thêm khoảng 100 triệu làm cái phòng cách âm nữa tha hồ mà hát hò.
@p700i bác chơi lớn quá 😁
@p700i Tâm lý của rất nhiều người hát karaoke là cho hàng xóm nghe thì ai mà đầu tư cách âm. Ở quê t họ mang hết dàn loa ra ngoài sân họ ngồi trong nhà hát.
Haha mẫu 4 chân hịn quá hịn...
@ThienAnimation =)) không rõ em nó hát bài gì?
Lối nhỏ vào đời?
hay ai là người thương em?
@phamthanhhieu178 Hát bài Đời trộm chó
Anh em mua con JBL Partybox On The Go giá loanh quanh 8tr5 ngon lắm nha
@hoangtrinh8282 On the go = hơn 9 củ
110 = 7 củ rưỡi
310 = 14 củ rưỡi
tuanbida
TÍCH CỰC
5 tháng
Mua về quê chơi tết thì được.
Thua con tai nghe mình nghe nhạc nữa con lạy mấy bố đừng phá làng phá xóm
Su Guang
ĐẠI BÀNG
5 tháng
Ko đẹp như Marshall
KMIL307
TÍCH CỰC
5 tháng
@Su Guang Và nhiều con Marshall cũng chỉ được cái mã thôi, chứ âm thanh lại chán.
Namtu98
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@KMIL307 Được nghe trực tiếp chưa bạn mà phán thế? marshall trị nhạc acoustic, bolero thì hết bài. Còn cứ mang nhạc vina house vào đập uỳnh xong phán âm thanh chán thì lại...
Miyasaka
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@Namtu98 Nói cũng không sai đâu. Marshall giờ đẻ lắm nghe cũng chán. Acoustic , ballad mình lấy Klipsch the three 2 thích hơn nhiều.
V’t
TÍCH CỰC
5 tháng
Thích loa nghe, không thích loa hát
Ngon thật sự !
đặp mộ cuộc... à mà thôi, đắp chăn mà ngủ cho làng xóm yên ổn.
Duyên phận , vùng lá me bay . Nghe miếc thấy nhàm vcc
@nguyennhut0507 nó ở cái tầm...
Cười vô mặt
thaodongta
ĐẠI BÀNG
5 tháng
thấy Review ngon quá......có lẽ nào
cái kho nhạc của nó cũng có giá trị mà. nếu chỉ mua về nghe thì tất nhiên mua con khác ngon hơn. còn mua về hát thì nhìn cũng ngon lành
Cũng bình thường thôi, kết nối app rất ngu và chậm, đa số mình dùng youtube trên ipad rồi kết nối vô nó để hát, nối nó lên tv là 1 tội ác, ca hát ko thể chờ đợi nó load và tìm bài ngu như thế dc
@trungtranq7 check lại mạng, trong video là mình đang dùng để ca trực tuyến, app phản hồi khá nhanh
@AudioPsycho Nếu bác pr cho sản phẩm thì e thua thôi... e đã đưa lên bảo hành rồi, họ nói ca bằng kết nối mạng thì chỉ như vậy thôi...
@trungtranq7 Xem lại mạng có trục trặc gì không chứ nhà bạn mình có con 450, kết nối ngon lành, mình qua nhà nó chơi, chọc nó toàn chơi bài Đính ước ấy. À mà mình dùng Android, con Tab S5e ấy. Theo mình là nhanh.
@Thien Quoc Ý e là phần mềm của riêng nó trong máy chứ ko phải kết nối bluetooth bác à... còn mạng nhà mình là mạng văn phòng gần 3tr/tháng của viettel ạ... không có ý chê bai sản phẩm nhưng do review nên e mới mua con ks450 để xài cái karaoke tự thân của nó nhưng xài quá chán... biết thế mua con nhỏ hơn dùng bluetooth thôi cho tiết kiệm
Sao lại màu xanh lá cây nhỉ! Có màu khác thì hay!
Mà 100W có đủ cho phòng 25-30m2 không ta
ngocnono
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@angel2706 nghĩ 100w bé lắm đấy. bị các hãng dắt mũi riết ngu rồi
@angel2706 20w cũng điếc tai rồi
@ngocnono tôi đang xài loa sony tổng công suất 100W đây. phòng 10-15m2 thì ok. 45m2 thì nghe hụt ko đủ công suất! Karaoke mỗi loa công suất đầu vào loa bé bé đã 100-200W rồi! chả biết ai ngu @ngocnono
ksnet450 vs cs450 chất âm và hát ko khác gì nhau cùng 150w mà mắc hơn gần 3tr , ra test và quyết định mua cs450 , tính quất lun con cs550 300w cho to mà nặng quá sợ xách ko nổi , con này 100w chắc nghe bé tí , rồi sao hát
tuhoanganh
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@phong_huynh0 Gia đình nghe thôi chứ hàng xóm đâu có nhu cầu đâu mà 150w bạn
emipeli
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@phong_huynh0 KSNET450 hơn CS450 ở cái đầu karaoke 4K đó bạn, nếu cần kết nối TV để hát thì bạn dùng KSNET, còn hát điện thoại thì chỉ cần CS thôi cho nó đỡ tiền!
@tuhoanganh đúng rồi bạn , hàng xóm 50w đã thấy phiền đến người ta , nên mình toàn hát trong phòng và mua 150w có đi đâu xách đi dã ngoại thôi bạn
@emipeli đúng rồi bạn , mình thik tiện , kết nối vô đt nhanh nhất khỏi dây nhợ lằng nhằng hihi
Vui vẻ
@neomilanista loa có chức năng phiên dịch tiếng CHÓ thành tiếng người 😁
Ngon, gọn, đẹp
So vs loa của sam sung và lg thì thế nào vậy anh em ?
emipeli
ĐẠI BÀNG
5 tháng
@nguyennhut0507 Mình thấy giá tốt, nghe nhạc ok mà loa này hát karaoke cực đỉnh vì có bộ mic rất hay, kho nhạc có sẵn nữa!
Kết chú chó
Tết chiến em này ok

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019