Trên tay adaptor sạc cả máy tính và điện thoại

cuhiep
6/7/2016 4:56Phản hồi: 56
Trên tay adaptor sạc cả máy tính và điện thoại
Cục adaptor này có 5 cổng USB hỗ trợ QuickCharg 2.0. Nhà sản xuất còn kèm một đầu đổi từ hai cổng USB ra một đầu tròn với nguồn lên đến 20v 1.2A để sạc cho máy tính. Tức là bạn có thể mang theo cục adaptor to khoảng bằng cục pin di động 10000mAh và nặng khoảng 180g để có thể phục vụ việc sạc cho cả laptop và điện thoại. Thử nghiệm nhanh của mình thì nó có thể sạc tốt điện thoại, Macbook 12” còn với máy tính Windows nói chung thì có khi adaptor này sạc pin cho máy, có khi chỉ cung cấp điện cho máy chay chứ không sạc được pin.

Việc hỗ trợ Quick Charge 2.0 và các đầu tròn cho các máy Windows trong khi không hỗ trợ IQ cũng như khó khăn trong việc tìm đầu sạc cho Macbook cho thấy anh em dùng iPhone và Macbook không nên mua chiếc này.

Ưu điểm:
  • Gọn nhẹ
  • Đa năng: mang một cục đi sạc đc cả máy tính và điện thoại
  • Hoàn thiện tốt
Nhược điểm
  • Không có đầu sạc hỗ trợ USB-C
  • Không hỗ trợ sạc nhanh cho thiết bị của Apple
  • Dòng sạc máy tính vẫn khá thấp 20v_1.5A nên đôi khi không sạc pin mà chỉ cung cấp nguồn cho máy
Adaptor có 5 cổng đề hỗ trợ QC2.0 với 3 dòng điện ra là: 5V_2A, 9V_1.8A, 12V_1.5A. Hai cổng bất kỳ hào gần nhau nối lại cũng cho ra dòng cao hơn là 20V_1.5A tức khoảng 30W có khả năng cung cấp điện cho máy tính xách tay.

Vấn đề là bạn cần sợi dây hai đầu USB ra một đầu sạc mtxt như này.

Trong hộp còn có một đống đầu nối kèm theo. Nó phù hợp với rất nhiều model máy tính xách tay chạy hệ điều hành Windows. Nhưng Macbook thì không cái nào xài được.

Chắc chắn đây là cái bạn cần mỗi lần bạn đi đâu đó. Một cục sạc cho cả mtxt và các thiết bị di động khác của bạn. Trong trường hợp này thì là 3 thiết bị di động và máy tính sạc cùng lúc.

Đầu vào là đầu dây số 8 mà anh em thường nhìn thấy. Dĩ nhiên điện vào là điện từ lưới điện bình thường của chúng ta. Nếu anh em muốn tìm cục này trên mạng thì tìm theo mã QMCDZ06, có vẻ như nó là một thương hiệu lạ của Trung Quốc và Xiaomi có hợp tác để làm cục này bán trong hệ thống của Xiaomi.

Những gì bạn nhận là thế này. Còn thêm cái đến để cho nó đứng nữa mà mình làm mất rồi. Còn đầu USB A cái kia là mình chế thêm để thử điện ra cho Macbook 12.

Quảng cáo

IMG_0238.jpg Gọn gàng trông một cái túi vải khá đẹp.

Cục sạc này mình mua giá 750k, của một bạn xách tay về bán.
56 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

câu cuối phán ko ổn định ai dám mua nữa a HIệp 😁
ANHLE479
TÍCH CỰC
8 năm
Nhìn qua tưởng cái đầu thu kĩ thuật số với các cổng USB và HDMI các loại
Mấy thứ toàn chữ TQ này, 1 là hàng xịn thật, 2 là... :rolleyes:

Lên Amazon, gõ chữ "universal adapter" sẽ có nhiều lựa chọn hơn.
dn9116
TÍCH CỰC
8 năm
bác Hiệp cho mình địa chỉ bán dc ko nhỉ, mà 10000mah có vẻ hơi đuối khi dùng sạc cho cả laptop và các thiết bị khác nhỉ
hung_bk46
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dn9116 Đọc nhầm rồi bạn. Nó là sạc. Ko phải pin dự phòng
@dn9116 Đọc kỹ vào. Nó là Adapter chứ không phải pin dự phòng.
lynnn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@dn9116 B chưa đọc kĩ bài r. Đâu phải pin dự phòng đâu.
888.888
TÍCH CỰC
8 năm
Cái đầu kia bị gì thế kia sao phải quấn băng keo 😁
2 bác ko đọc bài ah!
888.888
TÍCH CỰC
8 năm
@Biwo
tsx
TÍCH CỰC
8 năm
thôi thôi cho mình xin đi , ba đồ quỷ này sac dt thì còn dc đem sạc cai lap apple cho bán ve chai sớm . Hiện giờ sạc dự phòng với dock sạc loại zin có bao nhiêu đâu , còn laptop thì tốt nhất vẫn xài sạc dành cho nó. Tinh tế mà ko tinh tế rồi bác Hiệp ơi
20v-1.5A thì làm sao sạc dc cho lap, có khi cấp còn ko đủ nguồn cho lap chạy 😁
Sạc gì mà quấn băng keo ghê zị má... quấn thẩm mỹ xíu coi....hehe
mua luôn cái sạc lap rồi dùng lap sạc điện thoại qua Usb
chim say
TÍCH CỰC
8 năm
xin nói đôi lời. cái cục này thì sạc laptop lên được bao nhiêu %.
sạc điện thoại thì còn nghe được chứ sạc laptop thì lấy bình acquy ra sạc còn nhanh hơn
@chim say Không phân biệt được power bank vs adapter à?
chim say
TÍCH CỰC
8 năm
@thanh_nhan sạc dự phòng thì nói sạc dự phòng bày đặt power bank
Dùng mấy cái này thì máy tính laptop ra đi sớm thay main thay ổ cứng.
fu09fjtnhj
TÍCH CỰC
8 năm
cái này minh thấy ngoài quán sửa laptop có. nhưng màu đen , to hơn và có đủ loại chân cắm trên đời, như con bạch tuộc
mrd213
CAO CẤP
8 năm
Có thể sạc cho 3 thiết bị di động và 1 laptop cùng lúc, và khả năng cháy cả 4 cùng lúc cũng tương đương 😕
quang4987
ĐẠI BÀNG
8 năm
cá nhân đánh giá là xấu, không tinh tế. màu dễ bẩn. chưa biết chất lượng thế nào, thương hiệu không tên tuổi. không dám liều mình sử dụng
cái cục của Lap e nó tận 4.74A - 19V. Sạc đc hả trời
@Tranguyenghia Sạc lap (asus) của mình cũng thế, 19v-4,74A. Nhìn to hơn gần gấp đôi cái sạc hp của thằng bạn
newslove
TÍCH CỰC
8 năm
@Tranguyenghia Máy nào có card màn hình rời thì thường adapter sẽ là 4.7A trở lên, không thì chỉ 3.5 - 4A thôi. với lại cái này chỉ là cục adapter chứ không phải cục pin dự phòng nên không gì là không thể vì nó có cái board mạch IQ charge sẽ biết máy đó cần bao nhiêu A mà xuất ra cho đúng thôi. quan trọng mạch đó xịn không và chịu tải khi dùng thời gian dài nổi hay không thôi.
@newslove Vậy chắc vẫn nhận sạc nhưng pin lên chậm thôi đúng ko
sonnguyen82
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tinhte cũng nên có nút dislike là vừa.
Gắn vào chân đứng thì nó như thế này

fdtre
TÍCH CỰC
8 năm
đang dùng romoss sofun loại dành cho laptop khác tốt , còn các loại giá rẻ dưới 500k của romos thì hơi ảo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019