Trên tay Adidas Superstar "City Pack"
Gd165
10 ngày trướcBình luận: 107Lượt xem: 18.144
Trên tay Adidas Superstar "City Pack"
  • Dòng Adidas Superstar có thể được coi là "huyền thoại' của hãng Adidas, nói tóm gọn lại thì ai đã là fan của Adidas thì rất khó lòng bỏ qua dòng Superstar này.
  • Mình chọn đôi này Superstar màu trắng vì nó dễ phối đồ, trẻ trung.
  • Đôi mình trên tay là Adidas Superstar "City Pack" hiểu đơn giản là hãng sẽ in hình tên các thành phố lớn, nổi tiếng lên trên các đôi giày.
Ngược dòng lịch sử, ban đầu Superstar ra đời dành riêng cho các vận động viên bóng rổ, tuy nhiên theo dòng thời gian với sức hút quá lớn mà hãng quyết định không chỉ bó hẹp dòng giày này trong bộ môn bóng rổ mà chuyển hướng sang mục đích thời trang nhưng về mặt thiết kế vẫn giữ được những nét cơ bản cho đến tận ngày nay.

Vậy sao mình lại thích Adidas Superstar? Vì đối với bản thân thì dòng giày này dễ phối đồ, bạn có thể mặc áo somi, quần short hay áo thun, quần tây, thậm chí mặc vest đi tiệc cưới đều được. Mình thường mặc quần dài nhưng không tới mắt cá chân, kết hợp với vớ ngắn để tạo cảm giác cao hơn, có những bức hình sống ảo đẹp hơn. Ngoài ra, mình thấy dòng giày này khá dễ mua, bạn có thể dạo các TTTM hay như mình có bạn bên Nhật thì có đợt sale sẽ nói cho mình biết.

Hơn 50 năm từ khi dòng Superstar ra đời rồi nên có rất nhiều loại, đôi giày mình muốn giới thiệu cho các bạn lần này thì bắt đầu được bán vào cuối năm 2019 vừa rồi, đơn giản là trên những đôi giày nãy sẽ in tên như Tokyo, Shanghai, ... ở gót giày và đặc biệt hơn nữa là phần tên này sẽ phản quang dưới các góc độ ánh sáng khác nhau.

Có anh em nào là fan của Adidas ở Tinhte.vn thì cùng chia sẻ thêm nhe

Vì mục đích ban đầu được thiết kế dành cho các vận động viên bóng rổ nên với mũi giày cứng cùng các đường vân như vỏ sò đặc trưng, và sau này mũi giày vỏ sò đã trở thành thiết kế không thể thiếu ở dòng Superstar. Vì vậy khi mang giày Superstar bạn nên dùng vớ giày sẽ tốt hơn, giúp hạn chế cảm giác đau sau một thời gian dài mang giày.

Tất nhiên bên hai cạnh của giày không thể thiếu logo 3 thanh đặc trưng của nhà Adidas.

Vì dòng Superstart có nhiều phiên bản nên mình nghĩ nếu bạn chỉ là người dùng bình thường thấy đẹp, thấy hợp thì mua như mình chắc có lẽ không thể nhớ hết từng phiên bản một được. Như các bạn thấy trên hình là ở phiên bản City Pack của mình, in hình Tokyo và Shanghai, nhưng thật ra là bạn mình mua Tokyo còn mình là Shanghai nên mua xong tụi mình đổi giày cho nhau, cũng may là 2 đứa cùng size.

Nếu nhìn ở các góc độ ánh sáng khác nhau thì có thể thấy được thêm dòng chữ Trung Quốc tên thành phố đó, điều này mình không chắc lắm nhưng do Trung Quốc là một thị trường lớn và Adidas muốn đánh mạnh vào đây nên mới chiều fan Trung như vậy, bạn nào biết rõ hơn thì có thể chia sẻ thêm cho mọi người nhe.

Ngay cả dây giày cũng được in tên thành phố nhưng không có hình ảnh phản quang như gót giày.

Bên trong giày cũng in tên Adidas cũng như một số thông tin, khác với mũi giày cứng thì lót giày mềm, mang thoải mái, êm ái. Anh em mang đôi này thì chiều cao tăng được khoảng 3 cm.

Hình ảnh khác:

107 Bình luận
Đẹp nhề
@nhaquedaoweb Không có VŨ HÁN để bắt trend nhể
Đang đi NMD R1 đi sang supperstar này cứng và đau chân, đi 3 tiếng là mih k chịu dc
Ps: đi cho đẹp thôi chứ k đi hàng ngày dc 😔(
@ketraivotinh đôi NMD R1 này bnhiu nhỉ
@Julient Ultraboost mang êm nhất và mắc hơn NMD tầm 1tr
@Julient Untral boots hơn b ơi, mình mới mua đôi NMD đi mà k đã bằng đôi untra boot cũ
@nanylak Tks bạn. Mình đang đi boost 20. Thấy êm với ôm chân cực kỳ. Chưa biết NMD ra sao nên hỏi cảm nhận ae nào đi rồi ấy mà.
Đang đi đôi climacool mùa hè và ultraboost 20 mùa đông
@nightwish47 Clima mình đi quanh năm 😆)
mod nói đôi này dễ phối đồ nhưng sorry mod, với đôi ss kia, với đôi tất kia và với cái quần kia thì mình thấy không hợp 😁
@caocaolatre199x Đôi tất làm xấu outfit đi rất nhiều
@Gd165 Gu gì ngưỡng này 😆)
@Gd165 Người ta nhìn mặt trước mà mấy ông! Mặt đẹp rồi quan tâm gì vớ với giày, thích thì mua, sở thích cá nhân okay?
@Gd165 haha, đúng là nếu bác đẹp trai thì ăn mặc thế nào cũng đẹp trai, nhưng mà nó hơi "quê" 😃
Das có SuperStar, Nike có AF1, toàn huyền thoại
@nhthien-pp Chưa màn af1 nhưng ss đau chân. Đi ăn uống nhẹ nhàng thì dc. Đi nhiều thì phaie ultra
@nhthien-pp AF1 toàn colab với high end ra mẫu chất vl
@tri5800xpm Nike êm lắm
@tri5800xpm Đùa chứ AF1 thật sự đã đó,
Đề xuất Mod mua set tất 1/2 bàn chân cuả Adidas đang có giá 300k =))
@*Dương* Để mình xem thử 😁
Việt Nam mua ở mô?
@Gd165 mod bao nhiêu tuổi r? Mình thấy đôi này trẻ
@bangtoto Mình năm nay 26 😁 đôi này mình nghĩ tầm 30 đổ lại mag đc.
@Gd165 Thế m quá tuổi rồi
@Gd165 Đôi này bao tiền bạn ơi
Đẹp thật
Cá nhân mình thích air force 1 của nike hơn, mang vào nhìn đẹp hơn
@thanhtung5343 mình đi air Safari
Das trc giờ chỉ thích Gazelle vs Continental 80 😃
@*Dương* êm, nhẹ, thoáng mát hơn đám gazelle, original, stanmith
không thấy thoải mái khi đi dòng naỳ , vì cứng và hơi nặng , giống như EQT đi cũng không thấy thoải mái lắm . đi quen NMD rồi nên thâý nhẹ và mềm hơn
@hongkong nguyen Không nặng lắm nhưng mũi cứng! Đi cf 1 2 tiếng đc chứ đi đâu cả ngày hơi ê
@Gd165 vâng , đi bộ nhiều thì hơi đau chân , nặng hơn là so với NMD và X-PLR . giống như mấy đôi bata converse , đế cao su thì dễ bám đường hơn nhưng mà nó cũng nặng , mình k tài nào đi được
đổi 2 chiếc vậy đẹp nè
Đẹp, mà công nhận dòng này đi cứng.
@thienvuong192 để chơi ván trượt này nọ thôi, walking cả ngày đau chân lắm, nặng nữa!
comic phết
Mod mua đôi này giá nhiêu vậy ?
@chienfz Loanh quanh 3 củ hơn nha bạn
đẹp quá,mình cũng thích superstar,đi cũng đc chục năm,qua bao nhiêu đôi rồi
@skyline87 Dòng này ra nhiều ha bạn
model 2020 hai chan 2 mau khac nhau
Mới mua 1 đôi superstar bản thường. Đi cảm giác không bám gót chân. Có lẽ mình đi mấy dòng running quen rồi.
@Do Ngoc Luong Đúng bạn! Cảm giác hơi rộng dù mag đúng size.
@Do Ngoc Luong Đám này lúc mới mua hay bị cái phần da chỗ lưỡi gà nó hay cọ vào chỗ buộc dây kêu kẹt kẹt khó chịu phết
@Gd165 Đi cảm giác không đã, nhưng đồng quan điểm với bài viết: nó thật sự rất dễ phối đồ. Quần jean, quần lửng, quần tây đều hợp.
Đẹp , hiện đại hơn bản thường
Nói chung là chân hơi nhiều lông !!!!!!!!!!

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019