Trên tay Airpods 3 và so sánh với airpods 2 airpods pro. Thiết kế thay đổi nâng cấp âm thanh

trungbill
30/11/2021 6:47Phản hồi: 30
Trên tay Airpods 3 và so sánh với airpods 2 airpods pro. Thiết kế thay đổi nâng cấp âm thanh
Airpods 3 Thì có lẽ nhiều bạn đã làm Review và đánh giá rồi.
Giờ mình chỉ nói sơ qua và so sánh 1 chút với airpods 2 và airpods pro.
Có gì sai sót anh em bỏ qua nhé.

Về thiết kế hộp sản phẩm cũng như các thế hệ trước. Chỉ có điều là mặt lưng đã thay đổi với thêm 2 dãi tem để bóc hộp. Cá nhân mình thì thấy thiết kế này làm cho chúng ta có cảm giác đập hộp thích hơn hẳn.
Về thiết kế thì airpods 3 đã có 1 sự sai đổi so với thế hệ airpods 2. Thiết kế giờ đây không còn là dạng thuôn dài mà trở nên ngang hơn. Kiểu thiết kế này giống với airpods pro nhưng ngắn hơn hẳn.

Khi so sánh với airpods 2 và airpods pro thì Airpods 3 sẽ trở nên vuông hơn 1 chút. Vẫn nhỏ gọn và cầm rất chắc tay.
Tai nghe giờ đây cũng được cải tiến đáng kể
Thiết kế tai nghe airpods 3 là con lai giữa airpods 2 và airpods pro.
Airpods 3 ngắn hơn hẳn airpods 2 và kích thước tương tự như airpods pro.
Vị trí các cảm biến và loa cũng tương tự như airpods pro
Cảm ứng chạm trên airpods 3 cũng được cải tiến thay đổi đáng kể. Đó chính là cảm ứng dạng bóp với 1 rãnh bên dưới đuôi tai nghe tương tự như airpods pro chứ không phải là dạng chạm như airpods 2. Điều này theo cá nhân mình đánh giá rất đáng hoan nghênh. Vì cảm ứng này cho độ chính xác cao hơn hẳn thế hệ airpods 2 cũ.
Về âm thanh. Airpods 3 giờ đây đã có thêm khả năng phát âm thanh không gian vòm 3D . CHo trải nghiệm xem phim và nghe nhạc thú vị hơn hẳn thế hệ trước. Tương tự như airpods pro.
Màn loa được thiết kế lại lớn hơn so với airpods 2. Cho trải nghiệm âm thanh hay hơn. Nhưng airpods 3 không có chống ồn và xuyên âm.
Mình đã thử test qua trên Iphone thì tuy mình chưa update lên Ios 15 nhưng Iphone vẫn có thể nghe được âm thanh vòm 3D. Chỉ có là nếu bạn muốn Pop up nhìn cho đẹp thì phải update lên Ios 15.
Về chất âm thì airpods 3 cho chất âm trung thực tương tự như airpods 2 và pro nhưng nhỉnh hơn 2 một chút. Âm bass vừa đủ không sâu lắm. Khi mình mở max volume thì vẫn có độ méo tiếng nhất là ở những bản nhạc Dance như Bang Bang của Rita Ora, nhưng cũng không đến nổi khó chịu.
Còn nếu bạn nghe những bản nhạc nhẹ nhàng như Bolero thì ok. Airpods 3 làm rất tốt nhất là ở khoảng âm 3D.

Quảng cáo

Xét về cách âm thì dĩ nhiên airpods 3 không có núm cách âm vì là dạng earbuds nên chúng ta vẫn có thể nghe thấy âm thanh xung quanh khi mở âm tầm 70%. Cảm giác khi đeo lâu không bị bí và đau tai như airpods pro dạng in ear.
Vì có thiết kế ngắn hơn hẳn so với airpods 2 nên việc đeo airpods 3 tập luyện thể thao cho độ bám tai chắc hơn hẳn so với airpods 2. Khó rớt ra hơn.
Đó là trải nghiệm các nhân của mình.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khangtn
TÍCH CỰC
2 năm
Thời đại bây giờ người ta làm bản lề bằng dây cao su chứ ai lại làm như thế kia.
@khangtn Ông là ông đánh dai dẵng nha. Mà ko biết lỡ đứt cộng dây thun thì lấy cọng thun luồn quần thay vào được không?
uno_68
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trọn kalitel Được nhưng hơi có mùi ông ah🤣🤣
leeyuong
TÍCH CỰC
2 năm
@khangtn Vứt cho cái giẻ. Có khi nhai hết năm
@khangtn Thiết kế dành cho dân Dubai bên đó họ đi dép tông lào .. bác nói mà ko hiểu j hết 😒
Dù sao airpod3 giá cũng quá cao nên mình chọn luôn airpod pro hoặc sony wf-1000xm4
@JANG RYONG chỉ vì cái đệm mút của pro nên mình đã chọn 3 😁
@tuansiro Sự lựa chọn của mỗi người mà
Uchimanta
ĐẠI BÀNG
2 năm
@JANG RYONG Hahaha đang nhột gãi dùm đi. Mới mua airpod3 xong nè. Nghe nhạc phê quá nhột hết cả người 😆
@Uchimanta Cần mình show wf-1000xm3 ko =))) airpod3 nghe như gãi ngứa =)))
Quang PT
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang sài airpod 2 mà mãi chưa hư để nâng cấp 😆
Video chèn mấy cái âm thanh quảng cáo câu sub nghe khó chịu vc! -.-
Bông Bơ
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tuansiro thực sự luôn
akira6789
TÍCH CỰC
2 năm
@tuansiro Tìm cách tắt auto play mà ko dc, vừa mở bài lên cái tự phát bực mình vl
bluechan
ĐẠI BÀNG
2 năm
mặt như bị down.. yêu cầu ko chèn mặt vào
Microbird
ĐẠI BÀNG
2 năm
Khi nào có airpod pro2 nhỉ? Ngồi hóng 😃
@Microbird Có rồi bạn nha Đi tìm chiếc tai nghe Airpods cho chất âm hay nhất, Airpods 2, Airpods 3, Airpods pro
Đeo airpods 2 lâu mình bị đau vành tai. Từ khi chuyển sang airpods pro thì đỡ hẳn.
Cho hỏi bác order ở đâu và giá bao nhiêu thế?
Sang tháng 12 rồi mà chưa thấy hàng chính hãng bán nhỉ @@
Sao ko so sánh AirB nhỉ... con đó đang cháy hàng😅
@Bão Sài Gòn Đú thế nào đc với AirB mà mang ra so, chỉ riêng cái bản lề dây chun à nhầm nhựa dẻo thôi là đã đủ cho airpods xách dép theo không kịp rồi
hàng xóm ồn quá, làm air pro đeo cho an bình
Mình thích tai nghe dạng earbuds không có cao su. Có cao su đeo đau tai mà cảm giác bí lắm
_ So là phải so với Air Bờ nhé vài ba thằng táo mẻ ... 😆
Cười vô mặt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019