Trên tay AirPods Pro nhái: Kiểu dáng và cách hoạt động rất giống với hàng thật
Mikeknowsme
3 tháng trướcBình luận: 220Lượt xem: 42.317
Trên tay AirPods Pro nhái: Kiểu dáng và cách hoạt động rất giống với hàng thật
Đây là AirPods Pro hàng nhái, giả, hàng replica, mua được với giá 1tr7, và nếu như những bạn cả tin hay không rành về AirPods rất dễ bị mua nhầm. Mình sẽ chỉ qua sự khác nhau giữa hàng thật và hàng nhái để các bạn có thể lưu ý thêm khi chọn mua tai nghe.

Kiểu dáng

Về kiểu dáng, AirPods Pro hàng nhái được làm với kích thước y hệt và kiểu dáng cũng không khác so với hàng thật. Từ đóng hộp, phụ kiện, case sạc hay tai nghe đều rất khó phân biệt. Tuy nhiên nếu bạn đã quen với AirPods Pro thật rồi thì dễ thấy điểm khác biệt.

Nếu như mình không note cái nào là hàng thật cái nào là hàng nhái vì cơ bản nó quá giống nhau. Từ từng đường khoét hộp sạc, cổng Lightning, cho đến kiểu dáng của tai nghe, eartips. Chỉ có điều hàng nhái nhẹ hơn hàng thật khá nhiều.

Nhưng nếu bạn để ý kĩ chút thì hàng nhái hoàn thiện xấu, không liền nhau​

Trên phần tai nghe bị lồi những phần nhựa thừa khá nham nhở, bạn sẽ thấy cấn ngay từ lần đầu tiên chạm vào.

Phần đáy tai nghe là điểm dễ nhận biết nhất, khi hàng nhái sẽ làm giống với kiểu của AirPods cũ.​

Có số serial dưới nắp hộp, và in một số thông tin khác, thường thì chúng ta chẳng bận tâm những ký hiệu này trên hàng thật nên cũng rất dễ bị nhầm.

Bản lề rất lỏng, bạn sẽ cảm nhận độ "lởm" khi đóng mở nắp case sạc liên tục, không đã như trên AirPods Pro thật. Và chữ "Designed by Apple in California..." in nổi, dễ tróc.

Kết nối với iPhone rất nhanh và thông minh

Một điểm mình thấy khá buồn cười khi AirPods Pro nhái còn nhận kết nối nhanh và thông minh hơn những tai nghe của bên thứ ba khác 😁 bạn sẽ thấy trên iPhone có pop-up thông báo kết nối như thật luôn.

tren_tay_airpods_pro_nhai_tinhte_13.jpg tren_tay_airpods_pro_nhai_tinhte_14.jpg
Cũng nhấn giữ nút sau để pair, cũng có chi tiết các thông báo về chống ồn, điều khiển.
Âm thanh khi nghe nhạc khá là dở, nhưng lưu ý là dở đối với mình, chứ đối với những bạn không rành thì chắc cũng chẳng để ý tới. Tuy nhiên nó không có điều chỉnh chống ồn, hay chuyển Tranparency Mode, cũng không thể nhấn force touch ở phần thân tai nghe để play/pause hay chuyển bài như AirPods Pro thật, thay vào đó là bạn chạm vào đầu tai nghe y hệt nguyên lí hoạt động của AirPods 1 và 2. Và nó nhạy vô cùng, mọi thứ rất mượt mà luôn :D

Nếu như những sản phẩm AirPods Pro nhái, replica này bán ra vì mục đích lừa dối thì mình nghĩ sẽ không ít người dùng sẽ bị nhầm lẫn giữa hàng thật và nhái, đặc biệt là những bạn nữ. Giá tiền sẽ là vấn đề lớn, ngoài chuyện kiểm tra theo những gì mình chia sẻ ở trên thì nếu như giá của một chiếc AirPods Pro quá rẻ so với giá thông thuờng thì bạn phải đặt câu hỏi ngay.

Tuy nhiên nếu bạn nào muốn chi tiền ít để "khoe" thì mình tin là chẳng ai biết bạn đang đeo một chiếc AirPods replica đâu :D

220 Bình luận
Thật giả lẫn lộn
@Manhtoan112 Pin nhanh chai nên tháo ra lấy con chip 😁
@Michael Nhân Nguyễn Đinh cao, chắc phải nhập 1 lô về bán mới đc
@Michael Nhân Nguyễn Kết nối họ làm sao y hệt, quá tài
@Manhtoan112 Nó chỉ là tìm ra phương thức kết nôie giống đồ xịn thôi, chứ ko phải làm giả co chip kia của Apple.
hàng rep bây h còn đổi tên, chỉnh thao tác chạm, thấy đc cả định vị trên fine my của iPhone 😆 bản pro có cả tính năng chọn chống ồn

hàng rep của mod chưa full rồi
@niknAmu Đó không phải là lổi ngớ ngẫn đâu, hàng giả TQ luôn cố tình làm khác chi tiết nào đó có thể nhận biết được để lừa những con gà thật sự, chứ nó củng không muốn lừa người có chút chuyên môn, như thế sẽ nguy hiểm cho khách hàng con của nó.
@vuvuzezelala e dùng thường xuyên luôn, đi đường mở nhạc, tăng giảm âm lượng qua hey siri hết, nhiều lúc quên đồng hồ cùng dùng siri hỏi giờ luôn
@DiegoTrinh Bác cho e xin link để e mua cái bác.
@calvinnguyen999 Mua thì mua real chứ mua fake hơn 1tr để làm gì đâu bác
Không biết đâu mà lần
@nvs-ovi Khi mua nhớ mượn bạn bè 1 chiếc thật hoặc rủ họ đi cùng để coi giùm, ko khéo bản giả bán với giá thật cũng ko biết chừng Chớp mắt.gif
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
ống kính bị bẩn nên clip bị mấy chỗ vết khá to.
Nếu hàng nhái ra mà ngon như hàng thật thì thôi mua hàng nhái xài cho rẻ mấy má ơi
@vanly89 Sẽ nhiều người mua thôi. Vì âm của airpro cũng tạm thôi. Mà hàng nhái đẹp và rẻ thì nhiều người sẽ mua bạn ơi.
@thaicailochanhoi Sao bạn biết hàng nhái này tiền ít, từ 1 đến 2 triệu 1 cái đó. Mấy ông hay kêu mua vì tiện dụng, tai trâu không quan trọng chất âm thì cái này nó đáp ứng hết rồi.
@tuanhavn77 Nhưng 2tr bạn nghĩ có đáng mua cái hàng nhái này ko. Minh thà xai tai nghe theo máy, hoặc thêm vài trăm mua airpods 1 phải hay hơn ko. Giựt le chi ba cái đồ nhái rẻ tiền này
@thaicailochanhoi L thơm TQ nó thừa sức làm được, có điều nó không làm thôi. Mấy cái điểm khác nhau như vậy là nó cố ý chừa lại 😃
mod thiển cẩn...chưa biết đến nhiều cấp độ nhái airpod này mà cũng phán:confused:
@kungfu9999 Cái quan trọng nhất của airpods thật là vào chỉnh thao tác trong setting bluetooth mà airpods nhái chưa làm đc thì ko đề cập đến. Cả cái phần vào giới thiệu trong setting để coi thông số của airpods thật ko nói tới.
@Bảo1611 Có hết rồi nhé. Fake đuoc rồi bạn ơi. Tat ca 99 %lận. Nhưng mới ra nên chờ qua tết sẽ phổ cập
@Bảo1611 ai nói airpod nhái chưa làm đc ? hahaha. quá gà rồi
@Bảo1611 có rồi đó ông ơi, hôm trước lướt fb thấy ông kia thao tác với cài đặt lúc pair như thật :p
Cái sự nghe, nhìn, nói... cũng mệt nhỉ
@IdolPC Nhọc lòng
Quá nhanh, quá nguy hiểm
@ngoisaola9 Trước giờ luôn là vậy mà, TQ có bao giờ ko nhanh & nguy hiểm đâu Quỷ.gif
@crazysexycool1981 Thế nên khi nói hạn chế hàng TQ thì đó là lý do hàng đầu
Chắc lại made in Trung Cẩu
@Seven-Galaxy Trung Cẩu vẫn thua xa Tung Cửa
@Seven-Galaxy Trên thế giới có nước nào nhái đc đâu mà chả TQ. Công nhân TQ vào làm mấy nhà máy đó toàn thạc sĩ, tiến sĩ không 😃. Ăn cắp để phát triển nhanh, cũng giống như tham nhũng hoặc lừa đảo cho nhanh giàu. Nhìn chung khéo ăn cắp công nghệ còn lịch sự hơn tham nhũng lừa đảo.
Mới ra là bị nhái rồi, mình tưởng chỉ có mấy con airpods bị nhái chứ
@supermee Cứ cái gì của Apple mới ra mà hot hot là dễ bị làm giả lắm, ăn theo Apple mới dễ kiếm được tiền Cười (1).gif
@crazysexycool1981 Mình tưởng mới ra chip khó fake 😆
@supermee Tàu mà, ko nhái được 100% thì cũng biến tấu được đến 80% Chớp mắt đểu.gif
Nếu ko quan trọng chống ồn thì các bạn nên mua hàng nhái. Vì chất âm rất khó phân biệt 😁
@iCừu 01 Mỗi lần thấy mày phán tao lại mún sút vào mõm mày 1 phát.
@Hưng Thịnh Pleiku Còn tao thì muốn có 10 tỉ đô, 100 cô vợ xinh đẹp 😁
@iCừu 01 Cái loại ốm yếu (cầm cái 6s plus cũng kêu đau tay), nghiện điện thoại (nằm trên giường 4 tiếng không nhúc nhich), lười kinh khiếp (chỉ cái loại lười mới nghĩ ra được chuyện người khác dán mắt 10 tiếng vào điện thoại/ngày) thì nói tỷ đồng còn là viễn tưởng, ở đó mà tỷ đô. Hán nô cuồng tàu khựa!
@iCừu 01 Ko thấy mod đề cập đến nơi bán hàng nhái để AE có dịp tiếp cận test thử, để xem chất âm của nó "tệ" đến đâu cũng như xem khả năng "nhạy" như nào nhỉ Chớp mắt đểu.gif
Trình độ nhái ở Tàu khựa số 1 thế giới
@annaphuong Thì sx ở tàu nên dễ bề ăn cắp đủ thứ mà, chỉ có trình độ hoàn thiện vs fan mềm là lưởm ko thể bằg hàng thật đc thôi
@annaphuong Về khoản nhái nếu Tàu đứng vị trị số 2 thì thế giới ko thể tìm được nước nào đứng đầu Cười (2).gif
@crazysexycool1981 Nhật đứng đầu nhé. Nhờ nhái đồ điện tử của phương Tây mà Nhật đã tự phát triển được ngành công nghiệp điện tử hàng đầu thế giới như hiện nay, bạn có thể tìm trên gg về thời kì copy-cat của Nhật
@sskkb Chịu bị chửi một thời để vươn lên top thế giới. Đa phần các nước bị khinh như chó thì cũng ko làm cách nào nâng hạng được. Lãnh đạo dân tộc họ giỏi cũng phải ghi nhận.
Cái bọn nỗi nhục châu Á cái gì nó làm cũng như hàng thật, có điều chất lượng thì vl 😁
@Khẩu trang xanh Thế nên nó giá 1tr7 so vs 6tr bạn ơi. Mà nhái cũng có nhái sịn hơn và giá tiền thì cũng đắt hơn con này
“Nếu như mình không note cái nào là hàng thật cái nào là hàng nhái vì cơ bản nó quá giống nhau.”
Câu này có nghĩa gì thế ad @Mikeknowsme
@cdab Chuẩn đấy, diễn đạt ý lủng củng, "nếu... thì' chỉ thấy vế đầu, ko thấy vế sau Đeo kính.gif
@cdab Đặc sản Tinh Tế, không có editor, coi độc giả như c...
airpods nhái nhìn chữ tàu là biết rồi
@nga10071994 Tào lao
Fake giá 1tr7 mà làm cũng nham nhở ko ra hồn chắc hãng làm cái này cỡ 100k là cao. Giá đó đầy tai nghe có mức hoàn thiện khá tốt, chất âm có khi hơn cả Airpods thật. Thằng bán giá 1t7 đúng là loại ko có tâm, bán cỡ 170k là có lời rùi
@trunglb đắt là ở con chip + main thật, chỉ là chip main của airpods đời thấp, nhìn cái popup thông báo trên iphone thì biết.
@trunglb 1tr7 thì làm con buds hàng new tray còn dư tiền mấy ly trà sữa khao bạn bè mà chất âm hay hơn pin lại trâu 😃
@trunglb Kiếm dùm con này giá 100k cái, tôi nhập lại của bạn giá 200k! Tiền tươi có bao nhiêu mua bấy nhiêu. Chém thì cũng vừa phải thôi, chả biết quái gì mà làm như thánh.
@trunglb Bác chém còn kinh hơn bọn bán 1,7tr chém kkkk
Nhưng mà cũng phải công nhận nó làm tài thật .

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019