[Trên tay] Airpods pro super super fake và cách phân biệt
Rất hay và hữu ích!/16 người
ringfinger87
một tháng trướcBình luận: 422Lượt xem: 49.192
Mua ở Yahoo Auction hả bác?
@nhatamd Mercari bác ợ
@nhatamd Mer, yafuoku, amz, rakuten... giờ mấy a tàu thống trị rồi bạn ơi. Toàn hàng đểu. Mình chỉ thấy tội cho người Nhật, vì họ có bao giờ dùng hàng fake đâu, nên giờ có dùng họ cũng k phân biệt đc.
À còn thêm cái khoản mỹ phẩm với thực phẩm chức năng nữa chứ, chị e buôn hàng xách tay cứ nghỉ mua trên mấy website ở Nhật là hàng Nhật, mà thật ra toàn mấy a khựa bán trên đó k, toàn hàng giả, rồi lại đem về bán cho người Việt 😞
Đang tự hỏi ko biết có phải airpods 2 mình cũng là super fake ko 😆
@Edward Đỗ Mang qua TTBH ủy quyền check là ra ngay 😎
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Cái này mới đúng là hàng 99% đây. 😁
@xuantruong1992 Có khi nào đây là hàng real theo cách như 1 số người nói là hàng tuồn ko nhỉ 😅
Vãi mấy anh tàu, thôi mua chính hãng Vn cho lành
@toluutuananh Fullbox mà nghe như hàng Real, giá rẻ hơn 1 củ thì ai mà ko kích thích 😂
Cây này là airpod 1/2 giả vỏ của pro. Tại vì chỉ có chip của hãng apple mới ra dc kết nối popup lúc mở tai nghe để gần iphone thoii.
@concuuduc Bác lại sai lầm
@concuuduc Sai lầm, Hoco nó làm popup từ đời nào rồi bác
@concuuduc Popup thì dễ, khó ở cái là tìm được trên icloud các Bác ợ.
Ko biết bác chủ thớt có check noise cancellation ko? Giả hình như ko làm đc cái này, nhét ruột air1 vô cũng đâu làm đc vì air1 ko có cái này
@thanhdat3796 Ngoài ruột air1 còn phải có nhiều thứ khác nưac Bác ợ. Ví dụ như cảm biến lực. Em đã test và có chống ồn nha Bác, tuy không ngon như hàng thật.
mấy miếng giấy bọc cuộn cáp là giả nha
bác check giúp em! tàu có thể fake đc tính năng chuyển qua lại giữa các thiết bị êm ru không ?
@ringfinger87 Sai. Hàng thật ko cần tắt bluetooth trên phone, qua ipad hay macbook bấm vào tên airpods pro là kết nối luôn, tự ngắt bên cái đang pair.
@beluxubu Để em test lại xem sao
@ringfinger87 Không được thật bác ợ. Phải ngắt từ cái kia thì mới kết nối được cái còn lại.
@ringfinger87 Cái fake không được hay cái real cũng không được??
Cảm ơn chia sẻ của bác 😁. Tóm lại ở những trị trường có mở Apple Store thì cứ vào đó mua cho lành :D

Hầu hết sản phẩm của Apple đều được làm ở tung của, nên chuyện bị lọt thiết bị ra ngoài hay lọt linh kiện từ các OEM (nguồn cung của Apple) ra chợ đen chẳng có gì là lạ nữa. Bọn làm hàng giả dĩ nhiên không có blueprint của sản phẩm cũng như dây chuyền sản xuất hiện đại, nhưng từ một sản phẩm hoàn chỉnh nó có thể mổ xẻ ra rồi làm nhái gần tương đương (reverse engineering) không khó, chỉ là vấn đề thời gian thôi.
Bởi z nhiều bác cứ tin hàng like new , nhưng mà không tiền cắn răng mua thôi
@johnny dũng Có hàng likenew thiệt mà, chỉ là khái niệm này đã bị ko ít đối tượng xấu lợi dụng nên lắm lúc cảm thấy ko yên tâm 😥
@crazysexycool1981 Hồi đó bạn mua likenew cửa hàng cam kết zin 100% về mình thấy kiểm tra thấy đúng hàng zin thật mà zin của hàng lô vỏ máy của máy khác lắp qua từ đó sợ chữ likenew tới giờ
@johnny dũng Việc mua bán đối với hàng 2nd dưới mác likenew kể cũng rất khó phân biệt! Với những người biết cách nhận biết thì chắc ko quá khó khăn nhưng với những ai ko rành thì nên nhờ người sành sỏi đi test giùm hoặc yêu cầu người bán cùng qua bên TTBH ủy quyền để check, còn ko nữa thì hên xui, tự mua, tự quyết, tự chịu 😅
Làm giả kinh điển thật.
@duchaitp Nhiều người đang nghi đây ko fải hàng giả kìa 🙄
@crazysexycool1981 Mình ko có dùng iPhone và Airpods nên cũng chẳng biết đúng sai gì luôn
@duchaitp Mình xài cả 2 nhưng ko fải bản Pro nên cũng chịu thua 😋
Hàng này hàng thật. Ông thớt số đỏ rồi :d
@ntrgiangbka Dù là real hay fake thì có vẻ như thớt đã được biếu ko sau kèo mua bán bất thành kia 😅
Đọc những bài như thế này thì một số bạn trẻ trâu đừng nghĩ mình mua hàng xtay, trôi nổi là thông minh hơn người mua fpt nhé
Nếu ae đã từng nghe chính hãng thì nghe phát nhận ra hàng fake ngay nhé. Chất âm chỉ đc khoảng 80% hàng real thôi.
@scorpiuslighting Vậy với người chưa từng nghe chính hãng thì sao? Họ nên làm gì để phân biệt được? 😎
@crazysexycool1981 Chưa từng nghe thì thôi, tốt nhất là mua chính hãng (đắt tí mà yên tâm).

Hoặc Apple thiết kế để kết nối dock với máy tính = cable rồi check trên itunes. Chứ nó lấy imei của hàng real in lên hàng fake thì check vẫn ra mà.
@scorpiuslighting Chắc cũng nên mua chính hãng cho yên tâm thiệt, chứ giờ hàng thật giả lẫn lộn kiểu này thì quá khó để những người chưa xài lần nào phân biệt được 🙃
Đề nghị bác mod nào qua đây thì ghim bài lên cho anh em. Bài viết quá chất lượng. Thế này mới gọi là tinh tế chứ
Nhờ bác chủ thớt test chống ồn trên con airpod pro giả kia xem đc k? R serri nữa. Con của em là hai tai vs dock là 3 seri khác nhau
Chắc đây cũng là thắc mắc của nhiều ae khác nữa. Mong sớm nhận đc tin từ bác
@light_or_dark_198 Dock với hộp trùg nhau, 2 tai khác nhau, khác dock
@light_or_dark_198 Có chống ồn bác ợ, chất lượng chắc được 80% hàng thật
Serial thì đúng là em không để ý, hàng thật hai tai sẽ khác nhau. Còn hàng giả hai tai giốn nhau. Cái này bọn làm giả muốn in gì chả được. Cái khó là nó có thể tìm thấy trên icloud.
@ringfinger87 Anh tung của giờ ghê thật ==. Ruột chắc là airpod 1,2 nên nó vẫn nhận bác ạ. Nhưng quả chống ồn thì khó giải thích thật
Hay là mua airpod 1 r về thay vỏ lên airpod pro ăn chênh lệch bác nhỉ 😆
Kinh thật, giờ ai dám mua AirPods cũ nữa???
"Mình đã sử dụng khá nhiều đồ Apple (gần như tất cả đối với hàng phổ thông)" mình cũng dùng khá nhiều đồ Apple và mình ko nhận thấy đồ Apple phổ thông tí nào cả
@mrthanh213 Ý mình là mình chưa được dùng mấy cái giống như iMac pro hay đại loại như thế. Còn những thứ khác cũng nhiều người dùng nên mình nghĩ có thể gọi là phổ thông được.
@ringfinger87 kkk.Ok bạn
Mình mới mua tai nghe airpod pro khi sử dụng thì tai trái thường xuyên có tiếng động lạ, nhất là vào ban đêm khi yên tĩnh nghe rất rõ, mình không biết đấy có phải lỗi không? Bác nào dùng có bị vậy ko, tiếng nghe “ tạch” gần giống tiếng khi mình bấm cảm ứng trên tai.!
Ghê quá quá công phu
thấy nhiều ng bào bọn này nó trôm chip của Apple về dựng lại như thật
@canon5d4ii Nó bán linh kiện đầy ngoài chợ trời ở bển đó bác, chỉ cần mua về ráp lại là ra nguyên cái iPhone "dựng như thật" luôn, chứ không có chôm gì đâu 😁

Các nhà máy sản xuất của Apple và các OEM cho Apple hầu như đều ở bển, thì vụ lọt linh kiện ra ngoài chẳng có gì lạ :D. Tất nhiên bọn làm hàng giả không có bản thiết kế gốc và không có quy trình kiểm soát chất lượng thôi.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 239VIPhemilo
9.888 bài đăng
0 bài đăng
hoangsytai+ 104CAO CẤPhoangsytai
3.418 bài đăng
Hồ vi từ 86+ 89CAO CẤPHồ vi từ 86
0 bài đăng
MinhKhangPham+ 87TÍCH CỰCMinhKhangPham
742 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM