Trên tay Anker Soundcore Life P2: true wireless giá rẻ, pin 40h, IPX7, đàm thoại tốt
AudioPsycho
18 ngày trướcBình luận: 134Lượt xem: 26.559
Trên tay Anker Soundcore Life P2: true wireless giá rẻ, pin 40h, IPX7, đàm thoại tốt
Giá ở Việt Nam là 1.500.000, Anker Soundcore Life P2 là một sự lựa chọn đáng lưu ý dành cho những người muốn thoát khỏi cảm giác vướng víu của những tai nghe có dây truyền thống. Tai nghe có những điểm sáng giá như pin 40 tiếng, 4 microphone sử dụng công nghệ giảm ồn cho chất lượng thoại rõ ràng, cảm giác đeo thoải mái cùng chuẩn chống nước IPX7, rất phù hợp cho đối tượng là người dùng phổ thông.

Soundcore Life P2 có thiết kế đơn giản. Tai nghe và hộp đều có vỏ ngoài làm bằng nhựa.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (7).jpg

Hộp cũng có nam châm giúp hít tai nghe vào dễ hơn

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (3).jpg
Thân tai nghe hơi dài, trên mỗi bên tai nghe có 2 microphone được bố trí ở đầu và đuôi của tai nghe, mục đích là để nó thu được âm thanh từ nhiều phía xung quanh người nói.

2 bên tai là nút bấm, bấm vào để điều khiển nhạc và các thao tác nhận cuộc gọi. Qua bài thì nhấn 2 lần bên phải, lùi bài thì 2 lần bên trái. Soundcore Life P2 không có chức năng chỉnh âm lượng trên tai nghe, ta phải dùng điện thoại để điều chỉnh.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (9).jpg

Tai nghe sử dụng Bluetooth 5.0, hộ trợ codec aptX. Microphone trên Soundcore Life P2 sử dụng công nghệ giảm ồn CVC 8.0, công nghệ này sử dụng thuật toán mới nhất từ Qualcomm, giảm đến 30dB tiếng ồn từ môi trường xung quanh, đặc biệt là tiếng ồn gió và các tiếng vang có tần số thấp, vốn là nguyên nhân chính làm giảm chất lượng hội thoại.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (4).jpg

Pin của Soundcore Life P2 có tổng thời gian là 40h (hộp 33 tiếng và tai nghe là 7 tiếng), hát liên tục được hơn 6 tiếng với volume khoảng 75% (iPhone 11 Pro Max). Như vậy là quá đủ cho nhu cầu sử dụng hàng ngày, sử dụng cả tuần chắc cũng không cần sạc đâu anh em ạ. Tai nghe còn có bổ sung thêm tính năng sạc nhanh 10 phút, nghe 1 tiếng. Cứ thế này thì không lo không có nhạc nghe 😁

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (6).jpg

Soundcore Life P2 đi kèm một bộ eartips khá mềm, do quá mềm và êm nên chọn đúng size rất là quan trọng, nó sẽ giúp tai nghe bịt kín ống tai và gia tăng dải trầm. Lúc đầu mình dùng size M tiêu chuẩn thì cảm giác đeo không quá kín, âm thanh bên ngoài vẫn lọt vào hơi nhiều, chọn size S thì nhét khá sâu, êm, khả năng cách âm thụ động ở mức khá.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (1).jpg

Tai nghe có chuẩn chống nước IPX7, rất phù hợp cho anh em yên tâm khi ra nhiều mồ hôi lúc chạy bộ, đi bộ, hoặc đạp xe ngoài trời. Đừng mang em nó đi đi bơi.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (5).jpg

Tai nghe dùng driver graphene. Chất lượng âm thanh ở mức trung bình khá, nghĩa là không thể đòi cao hỏi quá được với tầm giá chỉ 1.500.000 này. Chất âm tổng thể là hơi đậm bass, tối, dải treble có sự cố gắng khi giữ được độ chi tiết vừa phải, không bị bass nuốt hết năng lượng. Soundcore Life P2 nghe hợp nhất nhạc Vpop, nhạc R&B mới và có thể chơi một số nhạc điện tử có tiết tấu nhẹ và dễ nghe như Trance và low-fi.

tinhte_anker_soundcore_life_p2 (5).jpg

Theo mình, các tai nghe true-wireless hiện nay đang có giá khá tốt, phù hợp hầu bao của nhiều người hơn mà Soundcore Life P2 là một ví dụ điển hình.

Nhiêu đó tính năng mà còn sale xuống 1tr1 nữa thì phải đưa link các ông mua về chơi rồi, tham khảo:

Tiki:
https://bit.ly/p2ttiki

Tai Nghe Bluetooth True Wireless Anker SoundCore Life P2 A3919 - Hàng Chính Hãng

tiki.vn

Shopee:
https://bit.ly/p2ttshopee

Tai nghe bluetooth TWS SOUNDCORE Life P2 (by Anker) - A3919 | Shopee Việt Nam

Mua Tai nghe bluetooth TWS SOUNDCORE Life P2 (by Anker) - A3919 giá tốt. Mua hàng qua mạng uy tín, tiện lợi. Shopee đảm bảo nhận hàng, hoặc được hoàn lại tiền Giao Hàng Miễn Phí. XEM NGAY!
shopee.vn
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (8).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (10).jpg
tinhte_anker_soundcore_life p2 (1).jpg
tinhte_anker_soundcore_life p2 (3).jpg
tinhte_anker_soundcore_life p2 (8).jpg
tinhte_anker_soundcore_life p2 (9).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (2).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (6).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (7).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (8).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (9).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (10).jpg
tinhte_anker_soundcore_life_p2 (11).jpg
Ko mua với giá này.
@Võ Thành Quân Mua đi. Dập nhanh hơn. Dập mạnh hơn và kêu to hơn..quá phê.
Ngon
Giá rẻ quá hàng Anker chắc cũng ổn. Airpod pro xài được bao lâu nhỉ các bác?
@hoanggiabao Airpod2 mình dc 4h thì pro chắc cũng dc 4h or hơn
@hoanggiabao đừng nói với tôi thím nude01 nhé.
Nếu đúng thì nhìn tên mình đoán được mình là ai rồi nhỉ 😁
@levantam2508 Bác đang nói cái quái gì vậy???
@hoanggiabao À, mình có 1 người quen trên mạng cùng tên với bạn, tưởng bạn là người đó.
Chả nhẽ lại mua tiếp,

Đang đeo Airpods Pro nhưng cảm thấy pin ko bằng con Airpod 2 cũ (đã tắt hết ANC với Transparency rồi mà pin vẫn có vẻ không trâu bằng).

Airpod 2 trước còn xài đc cả nửa buổi sáng nghe gọi nhiều, con Pro nghe đc hơi nhiều tí là xỉu.
@Cốp Hoàng Có gì đâu mà thốn nhỉ, mình dùng cho công việc chứ có xem phim nghe nhạc đâu mà cần đeo 2 bên 😃 Từ Ap1 Ap2 mình cũng chỉ đeo 1 bên, hết pin bên này thì lại đổi sang bên kia.

Chưa kể đeo cả 2 còn bí tai lâu khó chịu nữa, Pro đeo cả 2 ko quen còn ù ù chóng mặt.
@buihai83 Mình dùng qua cả 2 con airpods 2 và pro thì thấy con pro pin trâu hơn.Chống ồn lúc bật lúc k,nhưng để bật chống ồn thường xuyên hơn.Airpods 2 vẫn cho cảm giác đeo thoải mái hơn
@buihai83 Mình dùng airpods pro cũng thấy pin trâu hơn đời trước. thời gian sạc đầy pin cũng lâu hơn
@PhMinh Hiếu Thế chắc con của mình tối về thử up firmware xem sao. Hình như Apple vừa rút lại 1 bản lỗi mà (vừa đọc trên Tinhte tuần trước thì phải)
Mình thích các sản phẩm của Anker nè, nhất định sẽ mua tai nghe này để trải nghiệm
@Bill0103 mình cũng nghe qua Anker rồi nhưng không nghĩ bền được vậy đó bác, đồ điện tử ko xài cũng hao mà. Nghe mấy bác nói chắc phải mua xài thử
@NguyenXuanBang thường độ điện tử càng dùng nhiều càng ít hư hay sao ấy bác, chứ để không lại dễ hỏng
@babydragon97 oh mình mua cục anker 10.000 năm 2016, lúc đó còn chưa bán online nữa, tới giờ vẫn sạc dth dc 3 lần
@babydragon97 Pin thì anker vô đối. Độ chính xác về dung lượng cao, đó bền thì khỏi bàn.
Trước có con xiaomi, ghi 20k những xác tầm 3 lần là hết dung lượng, đã vậy sau 1 năm xuống cấp thê thảm.
Sau mua anker 20k, xạc 4-5 lần, đến h vẫn còn xài bt
Em này so với Liberty Air 2 sao nhỉ
@ghostdevils Liberty air chắc là nghe tốt hơn vì đắt hơn mà 😆 con liberty 1 nghe cũng dc, mà mua dc mấy tháng bị hư, nó đổi cho 1 cái mới luôn nhé 😁
Mình không phải tai trâu. Mình thấy airpod dc 8/10 thì con air cũng phải 7/10
Vừa mua aukey ep t10 😆
@P-Teck Mình cũng vừa mua con này. So mức giá có lẽ aukey ep t10 ngon hơn )))
@eaglet_no1 😆 bác psycho quảng cáo tốt quá. Mà quảng cao đúng. Mình cxung mới mua xong. Dùng tiện thiệt chứ
Cố tầm 2.3 mua con bud+ ngon lắm. Nghe nhạc hay mà cũng smart. Pin tầm 10h 11h cho riêng tai nghe, cả dock sạc là 22h. Khá ổn áp
@vivavivu123 Của samsung hả bác?
@vivavivu123 Quan trọng là mua ở đâu ấy, có link cho mình xin, nó toàn tặng kèm máy note, s...
@swordman2609 Yeap bạn
@MaiVănÂn√ Lên facebook tìm nhóm galaxy buds ấy bạn. Tròn đấy nhiều bạn bán lại.
Có 890k rẻ nhỉ !
900k thôi
nhìn cái hộp nghiêm chỉnh và đẹp
@Duy Luân 1tr5 con này vài bữa giảm khoảng 1tr2 quá ok rồi
@iáT Tài Tiki đang bán 890, khỏi đợi 😆
@HQTRM Đang dùng ảipod2 rồi, chưa mua thì chắc chắn sẽ suy nghĩ em này.
Mình không dùng được mấy con true wireless, được vài hôm y như rằng rơi mất, nên vẫn trung thành với neckband 😆
@nịnastorm mình thì đeo nekc band bị ngứa 😃) chứ xưa cũng xài samsung level U
@nịnastorm Sau khi thấy vài người dùng TW và bị rớt mất 1 cái (thời mới có AP1 trên thị trường), nên bị dị ứng, chỉ chọn neckband tới giờ giống bạn
cho tới hiện tại nếu ai xài ip thì chắc không có cái nào qua được airpods về tiện lợi ngon lành, còn ngoài ip thì cái nào cũng đc
@caffeinezzZ Nói quề vốn
@ha26 sao quề ta, là b không hiểu cmt.
@caffeinezzZ nó nói huề vốn là đúng rồi , airpods tiện nhưng âm thì sao nào , có bằng mtw 2 k , còn mtw 2 ngc lại thôi , âm hay nhưng k tiện bằng
Kêu đàm thoại tốt mà không có dòng nào đánh giá về phần nghe gọi hết. Quảng cáo mà bỏ tí tâm sức vô thì chết ai vậy mod?
@bhuubao nó ko chống ồn khi đàm thoại đâu, mod cố ý ko đề cập tới mà, mình đọc trên mấy trang so sánh rồi, mua để nghe nhạc thì khá ổn
Tiki bán có 890k mà nhỉ ..
@buihai83 Um đúng bác, rẻ quá chắc chất lượng ko ra gì hizz
@swordman2609 Cũng không đến nỗi nào đâu bạn 😆
@nịnastorm Hihi mình quá lời tí. Nói chung nghe ko thể gọi là hay, tiền nào của nấy nhưng Anker đảm bảo bền.
Pin trâu, có aptX là ngon rồi.
Có điều kiện sẽ mua trải nghiệm âm thanh, mình đang dùng mấy con neckband Soundcore thấy rất ok.

Nếu ko xét đến âm thanh mà nhiều bác so sánh với Airpod/Airpod Pro thì hơi thiệt cho tai các hãng 3rd party, vì hiển nhiên là hàng Apple tự nó làm là tương thích tốt nhất với hệ sinh thái của nó rồi.
@iminvisible Nếu là neckband thì con croise pbh300 h sale còn có 650(hồi trc còn xuống tới 590)
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019