[Trên tay] Áo mưa Komine - thích hợp với những hành trình dài và mặc giáp bảo hộ

Vua Lười
21/8/2016 11:12Phản hồi: 125
[Trên tay] Áo mưa Komine - thích hợp với những hành trình dài và mặc giáp bảo hộ
Sài Gòn dạo này cứ mỗi buổi chiều là lại mưa, và áo mưa là món luôn có trong cốp xe của mọi người. Hôm nay mình sẽ giới thiệu với các bạn bộ áo mưa hiệu Komine của Nhật Bản. Bộ áo mưa này chuyên dùng cho những bạn đi moto hoặc những bạn đi đường xa và có mặc giáp bảo hộ. Đây là bộ áo mưa áo rời, quần rời chứ không phải là loại áo mưa một mảnh như chúng ta thường thấy bán ngoài đường.

Khi đi đường xa thì nếu mặc áo mưa một mảnh sẽ bị cản gió rất nhiều nếu đi tốc độ cao, và nếu mặc áo mưa một mảnh chạy xe thì sẽ không che chắn được hết toàn bộ cơ thể. Với những bộ áo mưa áo quần rời như bộ Komine này thì các bạn sẽ ít bị ướt hơn, và nếu chạy xe đường xa thì cũng nên trang bị một bộ quần áo mưa có tính năng tương tự như vầy.

Mình nghĩ là nếu các bạn đã đầu tư một bộ đồ mưa như vầy thì cũng nên sắm thêm một đôi giày chống nước, thường được làm bằng chất liệu Gore-Tex. Ngoài ra thì cũng nên có một cái nón có kính chắn gió, chỉ cần trang bị như vậy là các bạn có thể đi đường mưa mà không sợ bị ướt hoặc bị lạnh.
125 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rockie
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ban o dau vay, nhìn đẹp quá
hoctuday
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bán ở đâu và giá bao nhiêu 1 bộ vậy?
@hoctuday 1 Củ nha chế
Nên mua thêm một cái mô tô để đi với cái áo mưa cho hợp 😁
RicherT
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tại sao review mà lại không có giá tiền và địa chỉ mua?
Cho em hỏi là mua ở đâu và giá bao nhiêu vậy ạ?
Áo màu đỏ quần màu xanh ???
@hacker_hacker000 bài nào cũng phải qoute lại mới dc ah tốn băng thông quá bác
@le hoang tuan Mình quen rồi cuối bài của mod là cmt liền khỏi kéo xuống
Băng thông vn mạnh nhét thế giới mà
nói thật tinh tế mấy lúc trên tay những món đồ này mình xin đề nghị thêm một đường link địa chỉ bán hàng là tốt nhất:rolleyes:
@heniken591 Bạn ơi muốn thế phải chi tiền, ai quảng cáo không cho bạn.
@heniken591 Vì TinhTe trên tay không có ý định quảng cáo đó.
Bài trên tay tệ nhất từng xem 😆))
trumcute
TÍCH CỰC
8 năm
=)) đợi admin trả lời địa điểm mua
Đi chơi thì được, đi làm có cái cặp đựng laptop thì sao?
longspring
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nè bạn. Mình đi làm gặp hôm trời mưa cũng hay xin chị lao công bọc này. :p
R.O.G.er
TÍCH CỰC
8 năm
dành cho mấy bác lười đây ^^

https://www.google.com.vn/webhp?sourceid=chrome-instant&ion=1&espv=2&ie=UTF-8#q=hcm+bán+áo+mưa+hiệu+Komine
thaik05
ĐẠI BÀNG
8 năm
@R.O.G.er Không phải là lười, mà là cần phải thêm tí thông tin để người khác tìm kiếm trên mạng chứ!!
.
Với lại, nếu có những thông tin "gợi ý" thì sẽ tiết kiệm thời gian của nhiều ace Tinhte.
@R.O.G.er Khoe trình google à? Bác nói người đọc lười, thế bác có nghĩ 1 bài quảng cáo mà đọc xong phải ra google search thì ức chế thế nào ko? Sao ko ghi quách giá tiền cho người đọc dễ tham khảo? Tính ra ai lười hơn ai? Tui thấy chủ thớt mới lười và thiếu trách nhiệm với bài viết. Tinhte dạo này review kém chất lượng, thiếu link tham khảo và giá cả hoài.
@duongtunglam Mình không làm bài quảng cáo nhé bạn. Thấy hay thì làm cho mọi người xemthooi
ngocdoai9999
ĐẠI BÀNG
8 năm
@R.O.G.er mình cũng lười nhưng muốn hỏi độ bền thôi bởi vì mình dùng thủ đô vàng và rando rồi cũng chẳng bền mấy
trên tay áo mua hiệu Ok hay Durex thủ các mod 😁:D:D
R.O.G.er
TÍCH CỰC
8 năm
đã có, lội cmt đọc đi mấy má =))
IdolPC
TÍCH CỰC
8 năm
Đi mưa chỉ sợ cây rơi và sét đánh (xui ba kiếp mới bị) 😁

tamahouse
ĐẠI BÀNG
8 năm
@IdolPC Chỉa gậy tự sướng lên trời lúc mưa vầy, cũng k cần đợi 3 kiếp để bị sét đánh đâu :D
@IdolPC Bộ này bao nhiêu vậy bạn? Nếu ở HN thì tìm mua ở đâu?
@IdolPC Áo loại này nhìn đẹp hơn
Tên mod nói lên tất cả. Chỉ độc mỗi cái tên hãng với hiệu nhật bản. Komine mẫu nào? Mua ở đâu là chính hãng. Vì hàng nhái giờ rất nhiều rồi. Mua rẻ hơn 1tr8 thì fake là cái chắc luôn ạ

http://japan.webike.net/products/21226406.html

Phụ tùng xe máy, xe moto chính hãng từ Webike Nhật Bản

Phụ tùng xe máy ✅ môtô chính hãng từ siêu thị phụ tùng online Webike Nhật Bản. Đặt hàng dễ dàng, uy tín với ✅VP đại diện tại Việt Nam.
shop.webike.vn

Link cho ae tham khảo chi tiết
@N96_gallado Theo mình thì Mod viết thừa nhiều quá rồi, chỉ nên viết cái tiêu đề và chèn cái ảnh bên dưới và dòng link google vào thôi!
bomy
CAO CẤP
8 năm
thấy ông mod này lại nhớ tới bài trên tay innova 10 năm,hài đéo đỡ được 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019