Trên tay áo sơ mi kháng nhăn UNIQLO Easycare, giá 599K, mặc thích, không cần ủi là ưu điểm lớn

Nam Air
13/2/2021 10:13Phản hồi: 157
Trên tay áo sơ mi kháng nhăn UNIQLO Easycare, giá 599K, mặc thích, không cần ủi là ưu điểm lớn
Mình khá lười ủi đồ nên thường chọn các loại áo không cần ủi khi mặc ví dụ áo thun, áo polo vv, nhưng đôi khi cũng phải mặc sơ mi, và may quá là người ta có làm áo sơ mi bằng loại vật liệu rất khó nhăn, cụ thể mẫu áo mình đang mặc và rất rất hài lòng là cái UNIQLO Easycare, (hoặc non iron) giá chỉ 599k một áo.

Mời anh em xem video nhé:

Uniqlo họ chỉ đưa thông tin hạn chế về loại vải này, là 53% polyeste và 47% cotton, có lẽ bên trong còn có bí mật gì đó khiến cho loại vải này nó rất ít nhăn.

Mình mặc xong bỏ vào máy giặt, giặt ra phơi khô là lấy mặc luôn, hầu như chưa bao giờ phải ủi cả. Đôi khi vợ mình ủi đồ, cầm lẫn mấy cái sơ mi của mình ra rồi lại cất vào vì tưởng đã ủi rồi.

Bỏ đồ vô vali đi công tác tới nơi lấy ra là mặc luôn, chả cần phải ủi iếc gì hết!

Gía chỉ 599k thực sự rất mềm cho một cái áo sơ mi.

Anh em có thể lựa khá nhiều màu, trắng, xanh, xám, sọc vv và vv.

Thông tin chăm sóc cũng khá đơn giản, chủ yếu là không dùng nước xả vải, không ngâm.

Quảng cáo

Anh em có thể chọn mua áo tay ngắn hoặc tay dài, áo tay dài thì có 2 loại cổ áo, một là cổ áo có nút gài và cổ không có nút gài.

Cổ không nút gài thì có cái miếng mica trong giúp nó giữ form cổ. Mua áo có tặng thêm 2 miếng và 2 hột nút.

Áo tay dài thì tay áo có 3 hột nút.

Cảm giác mặc áo rất thích, nó có độ co giãn nên mặc thoải mái, thấm mồ hôi khá tốt.

Quảng cáo

Nhìn sau lưng thì thế này.

Nhìn nghiêng thì thế này.

Đặc biệt là bỏ áo trong quần cả ngày, lấy ra thì áo gần như không có nhăn.

Có thể mặc bỏ trong quần hoặc bỏ ra ngoài nhìn đều ổn.

Giới thiệu anh em biết là có loại áo thế thôi, anh em có thể đến Uniqlo mua một cái về mặc thử xem mình có nói dối anh em không! Cẩn thận mua 1 cái mặc xong rồi lại phải mua thêm nhiều cái nhé! Mà kệ, áo mặc rất thích mà, mua nhiều thì mặc nhiều thôi!

Một số lưu ý:
  • Không phải áo sơ mi nào của Uniqlo cũng kháng nhăn, anh em cần tìm loại áo Easy care, hoặc non iron, Hoặc hỏi nhân viên lúc mua áo. Đừng mua loại vải thông thường về mặc nhăn rồi bảo mình nói xạo nha.
  • Một số anh em bảo áo Owen hay Alan Gì đó ngon hơn: ok, có hàng trăm thương hiệu, cái khác ngon hơn là thường.
  • Áo này mình mặc thấy thoải mái, không nóng, anh em nào bảo nóng thì cũng ok, mỗi người mỗi cảm nhận.
  • Có áo form thường và form slimfit.
  • Uniqlo không bảo đây là vải không bao giờ nhăn, họ chỉ nói là kháng nhăn. Anh em về vò nó thì chắc cũng sẽ làm nó nhăn, nhưng đảm bảo sẽ ít nhăn hơn vải thông thường.
  • Mặc áo không nhăn ra đường gái bu đừng đổ thừa cho Nam Air nhé!

Hôm nay là Mùng 2 Tết Tân Sửu, làm bài này mở hàng cho năm mới, chúc anh em một năm mới thuận lợi nhé!

Chia sẻ ảnh Tết, đồ mua sắm mới dịp Tết của bạn vô đây nè. Có nhiều thông tin hữu ích, thủ thuật về Tết nữa. Vui lắm!

157 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

CylNguyen
TÍCH CỰC
3 năm
Chúc mừng năm mới a Nam 😁 rất thích những bài viết của anh
@CylNguyen Chính xác, mình luôn theo dõi bài của anh ấy.
namel3ssguy
ĐẠI BÀNG
3 năm
@CylNguyen bài bác Nam khá hợp gu mình, có giá trị tham khảo cao, chúc bác Nam năm mới vui vẻ
@CylNguyen @Nam Air Vụ không dùng nước xả vải hơi mệt nhỉ. Mình mặc áo đồng phục cơ quan là chính nên phải tách giặt riêng à? Nếu dùng nước xả thì nó bị sao nhỉ?
@Stone Breaker Mình hay bỏ máy giặt chung với đồ đi học của con, cũng bỏ xả vải bình thường, tới lúc làm bài mới xem nhãn họ nói là ko dùng xả vải 😁.

Cơ bản là dùng xả vải thì vải sẽ mất tính năng mau hơn đó bác.
N.H.D.12
TÍCH CỰC
3 năm
Một chiếc review có tâm đầu năm 😆) Chắc mua thử mặc xem sao chứ sơ mi mình toàn mặc cùa Viettien với An Phước
limann
TÍCH CỰC
3 năm
Thôi, ủi áo quần là thể dục & mua đc 2 cái áo giặt nhăn nheo 😆
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Antonioo ko thấy địa chỉ mua nhỉ
N.H.D.12
TÍCH CỰC
3 năm
@limann Vậy hả, chắc ở nhà vợ hay cho ủi quần áo đây 😃)))
N.H.D.12
TÍCH CỰC
3 năm
@Daoket Uniqlo đó bác, ra cửa hàng Uniqlo hỏi mua hoặc đặt online thôi
Từ lúc coi clip đánh cầu lông của anh Nam Air thì em đã là fan của anh mất rồi. Dù anh có cố gắng nổ lực thế nào thì hình ảnh đó vẫn sẽ mãi trong đầu em - anh nhé :v
Chúc anh và gia đình năm mới an khang thịnh vượng.
epro2k7
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Phú Nguyễn 91 Manly vãi bạn nhở kk
@epro2k7 quá manly luôn ấy chứ :v
@Phú Nguyễn 91 Cho coi với bạn, tớ thấy anh Nam này tử tế nhất tinhte rồi
@epro2k7
Cười vô mặt
Nào giờ toàn mặc áo Owen, chắc chuyển qua áo này
@Nguyễn Tăng Có 3 tháng mình mặc hết 4 cái áo sơmi. Tính ra thì tầm 2 triệu. Nếu mua loại 1tr thì đau thận lắm.
@thanh_nhan Bác mặc kiểu gì mà hao thế???
@Nguyễn Tăng Có 😅😅😅 thấy nó xuống màu so với lúc mua hoặc thấy nó hết đẹp là mình mua cái mới rồi.
@Canhtn1986 Mình hay dùng Owen, mấy hãng khác mặc form k hợp. Chắc Owen form trẻ. Nhưng hạn chế cái áo hơi ngắn nên đóng thùng hay bung ra.😂
Áo đẹp, mông anh Nam to nhìn đáng iu quá à 😘😘
@manchirua Oh men...mạnh mẽ lên bạn êi!!! 😃
@manchirua Nhìn bên ngoài sao bít mông to được bạn ơi, giờ có quần độn mông đó.
Cười vô mặt
@TT411
Cười vô mặt
@hoangminh2018
Cười ra nước mắt
HienDuong036
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thích nhất mặc áo vải ít nhăn đỡ mất thời gian ủi lại nhìn lịch sự nữa
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
3 năm
@HienDuong036 Mấy loại áo thường thì cho dù mình có ủi, thì khi mặc áo khoác hoặc ngồi dựa vào ghế thì một chập nó lại nhăn nhìn rất kỳ.
nghiablack
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có link mua online ko ạ?
milosam
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nghiablack Uniqlo chưa bán online b
hongquan1975
ĐẠI BÀNG
3 năm
@nghiablack https://www.uniqlo.com/vn/
bachbom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@hongquan1975 Ko mua onl đc đâu bạn trừ khi bạn mua số lượng lớn.
Có màu nào trẻ trẻ xíu không anh, em già rồi nên ngại mặc mấy màu cơ bản giống trong bài lắm 😆
@liam.hoanglam Uniqlo theo xu hướng tối giản, nên màu sắc cg theo kiểu đơn giản, trung tính á bavs
ntnam1972
TÍCH CỰC
3 năm
Nào giờ toàn An Phước và Pierre Cardin, ủi chết bà nội, trc đây có vô Uni coi mà ko biết có loại này. Chắc qua tết ra đây mua thử, tks Nam Air.
@ntnam1972 An Phước họ sử dụng sợi cotton nhiều -> mặc mát nhưng bù lại ko ủi ko dc
@ntnam1972 gần cả năm rồi cực it mặc sơ mi, khoác vô nhìn đứng đắn & ... đẹp trai quá 😃
nh0cxip0
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cho mình hỏi tròng kính của bác là loại nào vậy, cắt ở đâu thế. Tính ra năm cắt 1 cái mà ko biết chọn loại nào, cắt ở đâu.
mắt kính tâm đức chọn tròng chống tia UV, ánh sáng xanh của Zeiss hoặc Essilor. Mình giờ ko đeo kính gọng nữa, dùng kính Ortho-K, nhìn bằng mắt thật của mình, ko phải qua kính gọng nó thoả mái gì đâu.
@hoangminh2018 chia sẻ thêm đi bạn. Năm vừa rồi mình cắt hết 3 cặp kính. Ngán quá.
Vải càng có nhiều polyeste thì càng ít nhăn, nhưng bù lại mặc nóng -> chỉ phù hợp với a e ngồi máy lạnh, chứ còn chạy ngoài nhiều thì tầm nửa ngày là nó thum thủm 😂
Còn vải nào mát thì chỉ có cotton. Nhưng bù lại cotton thì nhanh nhăn.
Đa số vảo sơ mi ở VN đều chủ yếu sử dụng sợi poly và sợi cotton để dệt.
DKez
TÍCH CỰC
3 năm
@Đinh Hoàng Đại chuẩn bác, cái vải không nhăn thường nhiều nilon hơn và mặc nóng hơn, nói chung là phải đánh đổi.
bachbom
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Đinh Hoàng Đại Thường sẽ mặc undershirt (áo ba lỗ, thun lót) rồi mặc sơ mi cũng đỡ hơn. Sơ vin cũng vào form và khó tuột áo hơn.
Đúng cái mình đang cần hehe
Cười vô mặt
Đồ ngon mà hãng ít sales quạ. Hix
tranquan94
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mặc đi làm là chuẩn r
Mình gu John Henry và An Phuoc
@anhtuan1066 Anphuoc hay piecardin nhìn hơi già. Trước mình hay mặc nhưng giờ bỏ rồi
@nampd
CAO CẤP
3 năm
@anhtuan1066 Đồ John mặc ổn phết
@anhtuan1066 M cũng từng mặc 2 hãng này, nhưng form già quá k hợp, tuy m cũng u40 r nhưng mặc kiểu trẻ trẻ vẫn thích hơn.
S@ng Nguyen
ĐẠI BÀNG
3 năm
Ngon
Mình thích mặc của zara hơn !
Mình mặc Owen muốn mòn nách nhưng bảo nó ngon thì không đâu. Ở mức ổn thôi
@khungtanthoi mình hay dùng của owen. thấy khá, ở mức độ dùng hợp lý
@lamtien338 Thời gian đầu mình cuồng tới mức mua tất cả các màu của Owen bất kể từ áo thun tới sơ mi, quần... nhưng thực sự có nhiều cái mua xong mặc được 1-2 lần rồi thấy nó không ổn nên bỏ không đó hoặc mang đi cho
@khungtanthoi Phí vậy. Mình thấy mặc ổn mà. Vì mua 2 cái áo thử ở cửa hàng vừa rồi, về nhà thấy hở bụng nếu sơ vin. Đành thể dục tập bụng. Đó cũng 1 phần động lực thể dục của mình. Hi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019