Trên tay Apple AirPods 3: đeo rất thoải mái

Mikeknowsme
28/10/2021 8:31Phản hồi: 148
Trên tay Apple AirPods 3: đeo rất thoải mái
Nhẹ, đeo thoải mái, thiết kế gọn gàng hơn, là những điểm mình muốn nói đến sau khi trên tay AirPods thế hệ thứ 3. Đây hứa hẹn là chiếc tai nghe sẽ tiếp cận với nhiều người dùng Apple nối tiếp với AirPods cũ trước đây về sự thoải mái, cùng với các tính năng nổi bật như Adaptive EQ, Spatial Audio,…

Thiết kế của AirPods mới khá tương đồng với AirPods Pro và không có eartips, chúng ta cũng sẽ thao tác với AirPods 3 bằng việc chạm hai ngón tay Force Touch thay vì gõ vào như trước đây.

Cổng Lightning phía dưới để sạc cho case.

Mặt sau, có nút pair cũng như reset, bản lề kim loại như trước đây, hoàn thiện rất tốt, không có bất cứ điểm dư thừa nào cả.

Tai nghe, bầu hơn, màn loa to hơn.

Thử đặt cạnh với AirPods Pro.

Thử đeo lên tai sẽ như thế này, rất nhẹ và thoải mái, và tất nhiên không dễ rơi chút nào cả.

Quảng cáo

Hành động thao tác với tai nghe:
  • Bấm một lần để nhận cuộc gọi hoặc play / pause nhạc
  • Bấm hai lần để qua bài nhạc
  • Bấm ba lần để trở lại bài nhạc hoặc trở về bài phía trước
  • Chạm giữ để mở Siri

Nhìn trực diện khi đeo sẽ thể này, thực ra rất khó để phân biệt với AirPods Pro, nhưng gọn gàng hơn như AirPods 2.

Đây là bài trên tay, mình không nhận xét gì về “chất âm” (khả năng phát nhạc) của AirPods 3 cả, trước mắt mình nghe thử một bài nhạc trên Apple Music thì thấy không khác biệt gì với AirPods Pro mình đang dùng. Anh em nên đợi team audio Tinh tế - chuyên môn về âm thanh hơn để có thể nhận xét AirPods 3 một cách khách quan và chính xác nhất nhé!

Các tính năng mới trên AirPods 3:
  • Adaptive EQ: Tính năng này giúp AirPods 3 sử dụng microphone và thuật toán để nhận biết nhạc bạn hay nghe, dần dần AirPods sẽ đưa ra một mức EQ phù hợp với tai bạn nhất.
  • Spatial Audio: Tính năng giả lập âm thanh 3D, giúp bạn có trải nghiệm nghe nhạc và xem phim được sống động nhất, thực tế nhất, như đang hoà mình vào môi trường âm nhạc và bộ phim đó.

Lưu ý là AirPods 3 không hỗ trợ tính năng chống ồn ANC và xuyên âm (Transparency Mode).

Quảng cáo

Tất cả những thứ trong hộp AirPods mới, cáp USB-C to Lightning, sách hdsd.

Giá bán của AirPods là 179 đô, theo mình nghĩ là ở Việt Nam rơi vào khoảng 4,3 triệu đồng. Vẫn rẻ hơn AirPods Pro và đây sẽ là hai phân khúc khác nhau cho hai tập khách hàng khác nhau. Trước mắt là một bên là in-ear, một bên là earbuds, cho trải nghiệm đeo khác nhau hoàn toàn.

Cảm ơn cửa hàng Vender đã cho mình mượn sản phẩm trên tay. Vender.vn là cửa hàng các sản phẩm Apple chính hãng cùng phụ kiện. Anh em nào quan tâm có thể tham khảo thêm tại vender.vn nhé.
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruanshan
ĐẠI BÀNG
2 năm
Thích tại kiểu này hơn tai airpod pro.
@ruanshan Con này là airpod pro tháo cái núm mà
Cười vô mặt
Hunter0zz
TÍCH CỰC
2 năm
@Trần Thiếu Chủ Haha, chuẩn luôn
ruanshan
ĐẠI BÀNG
2 năm
@Trần Thiếu Chủ Uh mình đeo không hợp đeo có núm một lúc ù tai
Ngon, không có núm cao su là thích 😆
junkey
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet giống tui
@gatheringviolet thì ko có chống ồn và xuyên âm thôi ^_^
Hunter0zz
TÍCH CỰC
2 năm
@gatheringviolet Chuẩn luôn
Chứ có cái tai nghe nào của apple mà đeo không thoải mái đâu
Cười ra nước mắt
@Trẻ em ngáo đá Sai rồi, tai nghe earpods có đệm cao su rất đau tai, dễ dơ và dây nhợ vừa rối vừa dơ! Hồi đó earpods là tai nghe tệ nhất
@Trẻ em ngáo đá AirPod Pro đeo cực khó chịu. Cái Earpod đeo sướng nhất. Vừa khuôn tai.
@Mikeknowsme Mình thì đeo dạng earbud như 1,2,3 là đau tai. Có núm mới chịu đc
@Heisenb3rg Thế là do Airpod quá khổ so với vành tai bác rồi
Ngon ,vẫn ko thích loại nhét tai của airpod pro , chắc sắp tới xúc 1 con
mà giá còn cao quá chắc để từ từ
@voldemot AirPod 3 này ko có bản case sạc thường nhỉ, tự nhiên phải trả tiền cho cái case sạc ko dây trong khi ko bao giờ dùng đến
@causelove94 kể mà iphone nó có cái trò sạc ngược thì còn giá trị tí. như 12, 13 Pro Max pin cũng 4000 thì sạc thoải mái cho tai nghe, đồng hồ r
Hunter0zz
TÍCH CỰC
2 năm
@voldemot Con Pro đeo lâu đúng là thảm hoạ, con này quá hợp lý, gọn hơn, đẹp hơn
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
Đợt dịch cái APs pro của mình bị hư cái nút tai. Mình cũng đeo đại để nghe vài ngày trong khi chờ order nút mới. Cũng ổn áp chứ không đến nỗi tệ😂😂😂
Chắc TimCook cũng bị giống mình nên nghĩ ra cái này=]]]]]]
Nhưng mình vẫn thích tai nghe có núm hơn nha. Núm của Apple đeo cực thoải mái và không bị bí tai. Mình đeo cả ngày cũng được
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@vthuan4 Mình thì nghĩ là do hình dáng của núm tai. Vì mình dùng cao su mua rời trên shopee giá 30k.
Mình thì đeo tới khi hết pin vẫn thấy ok. Nhưnng mà sạc xong đeo tiếp thì cỡ 2-3 tiếng sau là bắt đầu thấy khó chịu.
@bhuubao Mình cũng thích AP pro vì núm đeo thoải mái. Nhưng bạn nói k bí tai, đeo cả ngày cũng dc là hơi làm quá ấy. Đeo bít lỗ v tầm 30' là bđ nóng, bí hơi, tai tiết ra mồ hôi là khó chịu r. Đeo tầm 1 tiếng là lấy khăn thấm vì cảm giác ướt ướt.
bhuubao
CAO CẤP
2 năm
@Nguyễn Phan Thanh Huy Mình thấy bạn mới làm quá á. Gì mà lấy khăn thấm dữ vậy😆)
Nói chứ mình có sao nói vậy thôi. Môin người mỗi cơ địa khác nhau mà
vthuan4
TÍCH CỰC
2 năm
@Nguyễn Phan Thanh Huy Có thể do cơ địa của bạn tiết mồ hôi nhiều quá, nếu vậy thì cứ dùng loại earbud thôi.
chickenbg
TÍCH CỰC
2 năm
Ngon, đợi Pháp Sư Trung Hoa hoá phép với chip hổ vằn có định vị check bảo hành đc trên trang chính thống haha
@chickenbg Có thể dân k chuyên sửa chữa thì k biết được chứ đã vào TTBH uỷ quyền check main thì có mà húp được của nó 😏
Nếu fake giống đến độ 99,999% cả trong lẫn ngoài, phần mềm test không ra thì tai đã thuộc dạng đắt gần bằng đồ thật rồi, mua fake làm gì nữa?
Ai đã dùng tai nghe này hát karaoke trên điện thoại cho mình xin thông tin Không biết có bị lỗi không nhỉ
quocanh1988
ĐẠI BÀNG
2 năm
1 người 1 ý thích thôi
Đang sở hữu 02 tai nghe TWS, 1 là LG FN6 và 2 là Galaxy Bud+, vẫn thích kiểu tai nghe có "chân" hơn kiểu nhét tai vì nhét tai nó đau quá
Giận
eaglet_no1
TÍCH CỰC
2 năm
chạm bấm là như nào ta. là chạm hay bấm như airpods pro
29Aug
ĐẠI BÀNG
2 năm
@eaglet_no1 Bấm như ap pro á
condinon12
TÍCH CỰC
2 năm