Trên tay Apple TV 4K: mở rộng trải nghiệm sản phẩm, dịch vụ của Apple

cuhiep
18/6/2021 4:12Phản hồi: 251
251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có cài và xem k+ phát trên tv qua cái này được không nhỉ!?!
@Vecon23 Ko hỗ trợ
vsphere
TÍCH CỰC
3 năm
@Vecon23 Xem K+ làm gì cho nó phèn bạn ơi, phải xem HBO, Discovery, Disney pờ lớt cho nó sang, chứ xem gì mấy cái K+ với vê tê vê =))
hcthai2
ĐẠI BÀNG
3 năm
thắc mắc cái màn hình trong video, là màn hình hãng nào, có ae nào biết không? ^^
dbcgd74
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tải Apple TV trên TV Android kiểu gì nhỉ, em search trên CH Play mãi k thấy =))
@dbcgd74 Nâng cấp lên android mới nhất
Tui có hình như có 2 apple tv thường, 1 apple tv 4k và 1 apple tv 4k 2021. Đã từng mua 2 chromecast và đem cho. 1 Nvidia shield đã cho. Còn 1 amazon gì đó cắm qua Usb thì xài được 1 lần vẫn còn bỏ đâu đó. Tv thì có 2 sony android tv. 1 LG xài WebOS. Samsung 2 3 cái gì toàn hư. Android box có 1 câi cùi bắp của vn giả dạng Hq bỏ đâu mất và 1 cái hq thật cũng bỏ đâu mất
Với quá trình coi media player từ thời XBMC tren may xbox trước khi nó đổi tên thành Kodi thì bây giờ kết luận Apple TV là số 1 hehehe
NHL8
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em Cho hỏi tivi hiện tại đã phổ biến đến chuẩn HDMI mới chưa. Các chuẩn 2.0 và 2.1 hỗ trợ 4k 60fps đó ạ.
@NHL8 HDMI2.0 chuẩn cũ mà bác TV nào cũng hỗ trợ. HDMI2.1 hỗ trợ 4K120fps mà TV cao cấp mới có. Với mua đc mấy cái phát 4K 120fps chắc tốn hơn mua cái TV à
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
Apple tv nghèo nàn nội dung, game chơi dởm ẹc, đầu ra chỉ mỗi cổng hdmi, chưa kể phim ảnh muốn xem mất đủ thứ phí. May mà còn dùng coi dc netflix
Hoang DK PQC
ĐẠI BÀNG
3 năm
@adbio Việt Nam là thiên đường film lậu nên cần gì Apple TV+, Netflix, Prime hay Disney. Mấy thằng đó hút máu dã man.
@Hoang DK PQC Phim lậu sao mà đã bằng phim trên dịch vụ đc
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Hoang DK PQC Đồng ý ở VN phim lậu vẫn phổ biến nhưng mình chọn trả phí để xem, nhạc cũng thế!
adbio
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Chuẩn luôn!
iphone1224
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Nhất là xem 4k. Quá đã luôn a. Xem màn 75 inch mà sướng con mắt
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
Thấy cái này chả hữu dụng gì luôn á =)))
Nhà có cái tivi Samgsung 4k 55inch lắp K+ xem banh bóng kẹt thở 😂 cần thì mua thêm tài khoản netflix
Đó chỉ là cái app. Còn Cái này nó là cái setupbox. Tức là bạn có thể bỏ qua webos để xài cái này không thôi. Đó là chủ yếu về phim hay nội dung bình thường. Còn mấy cái cái này có mà tv khác không có như là các dịch vụ iCloud, Apple Music, kết nối được hai tai nghe airpods, … treen cái này có app store nên anh em có thể cài thêm các app, Game khác vào
Hoàng Loe
TÍCH CỰC
3 năm
@cuhiep Vấn đề là gắn làm gì thôi chứ nội dung của nó hiện tại ở VN ko thể đáp ứng nhu cầu đc, về tin tức thì K+ dư sức, về phim ảnh thì netflix tẹt ga. Chưa biết nên mua Apple Tivi để làm gì thôi 😂
@Hoàng Loe Mấy cái bạn nói thì tv nào chẳng có. Cái nó có là cái mà tv không có.
iphone1224
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Tôi thấy màn qled samsung 75inch coi đã mắt rồi
Mysau
ĐẠI BÀNG
3 năm
Có một nhược điểm trên Apple TV là các nội dung phim chưa hỗ trợ phụ đề Tiếng Việt
@Mysau phim của Apple thì có TV. còn phim từ các kênh khác thì không chắc.
leovirgo
ĐẠI BÀNG
3 năm
Em vẫn còn đang xài fire tv stick 4k, chứ không dám mua con này.
Tunglong19
ĐẠI BÀNG
3 năm
Apple không hỗ trợ nhiều vn, nếu chỉ đóng vai trò như tv box thì giá quá cao, thật sự chưa thấy lí do gì mua em này
alo113nghe
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không nên mua trừ khi nhà vẫn còn cái tivi ngu mà đã ngu thì khó mà có đpg 4k. Mình có con gen 2 gần chục năm, đang dùng chung với cái tivi đời Tống đến giờ ko update được. Apple Tv+ và music giờ tích hợp trong các smart tivi 4k. Có iphone ipad smart tivi thì APTV phế.
Baka
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái apple tv 4k này có chơi được hết tất cả các game mình đang cài trên iphone không anh em nhỉ? Hay nó chỉ cho chơi các game chỉ định dc chạy trên appe tv.

Nhiều lúc muốn chơi tiếp mấy trò trên đt chuyển sang tv chơi tiếp cho đỡ mỏi mắt.
@Baka Mình không nghĩ chơi được
wasabi2
ĐẠI BÀNG
3 năm
Cái này ko có cổng usb để cắm ổ cứng xem phim. 1 điểm trừ lớn nếu xem xét mua về làm đầu phát media giải trí gia đình.

Nói chung là hơn cái android tích hợp sẵn trên android tv là có mấy app apple tv os. Có khả năng stream các app mượt hơn do có con chip a12.

Cùng tầm giá 6tr thì có cái nvidia shield tv pro là đối thủ cạnh tranh. Đọc review trên mạng thấy cái shield tv có chip xử lý đồ họa mạnh, chưa có trải nghiệm thực nên chưa nói đc gì. 😀
@wasabi2 Mình cũng đang xài shield hâhha sao so được
hothanhdamvn
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Tính mua. Ad cho nhận xét so sánh chất lượng hình ảnh shield vs apple tv (lấy thang điểm càng tốt ad)
nhanvq
ĐẠI BÀNG
3 năm
Bác Hiệp viết content này hay nhưng gây nhiều tranh cãi thị phi quá. Anti apple hơi đông
tuanphien
TÍCH CỰC
3 năm
Mình dùng cảu FPT và Xiaomi Mi rồi...
Không thấy hứng thú với những TV này khả năng dành tháng tới để thử với apple xem sao.
Em thấy phim quá nghèo nàn nên thôi e ko đụng tới sản phẩm nay, mặc dù đồng bộ vào thì có nhiều cái khá hay ho
stilla
ĐẠI BÀNG
3 năm
ATV+ ít nội dung thiệt. Nên điểm kéo lại của cái này là hệ sinh thái với đồ của apple khác như iphone này nọ là chủ yếu. Ngoài ra thêm các tính năng như nhạc gì gì...
Mình dùng atv gần 5 năm nay. Dùng cũng dc, ổn định, cái flex iptv xem tv free 108 kênh. Cho thằng con chơi đua xe, minion, youtube ầm ầm. Nói chung là đầy đủ.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019