Trên tay Apple Watch Series 3: ngoại hình y chang, phần cứng mạnh mẽ
cuhiep
5 nămBình luận: 216
Hộ Sói
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thj vẫn cảm thấy thíc 1 đồng hồ smart trong 1 thiết kế truyền thống hơn. 1 thiết kế kinh điển dành cho đồng hồ đeo tay :rolleyes:
Và cảm giác nếu còn Steve Job thj ổng sẽ cho ra đời 1 Apple watch như thế
Mình không biết các bác dùng thật sự hay chưa, nhưng mình có khoảng 2 hộp đồng hồ thôi, và mình cam đoan con AW Serial2 hiện giờ mình đang dùng, giao diện chuyển các thứ dùng vẫn giật, khựng, LÀ CÓ THẬT...rất nhiều ae mình chơi cùng cũng dùng và cũng phản ánh như vậy
@HDD18HAMLONG Trình bày với tụi trẻ làm cái gì cho mệt ra 😁
@Nokfev bọn nó bâu vào nghe có vẻ khiếp, nhưng chắc chưa được dùng thật sự bao giờ, hoặc chỉ được dùng sơ qua =))
@HDD18HAMLONG Có phải ai cũng có điều kiện dùng nhiều loại để so sánh đâu 😁
cmtndad
ĐẠI BÀNG
5 năm
Anh Hiệp cho hỏi bản LTE steel về vn mình dùng chay được k ạ
Supra81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cmtndad Bản LTE nước mình không hỗ trợ bạn ơi. Chắc còn lâu lắm nhà mạng mới hỗ trợ dịch vụ này.
Dong999pro
TÍCH CỰC
5 năm
@Supra81 Bên bển 10$/tháng. Bên VN thì chưa hỗ trợ. Tụt hết cả động lực lên apple watch. Ko lẽ làm con 5s chống cháy.
Supra81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Dong999pro mình đang ở mỹ, nhưng mình cũng mua mỗi bản gps thôi chứ ko mua lte. Đi đâu mình cũng đem điện thoại quen rồi. thế thao có một cái tắm biển là xa điện thoại tí thôi chứ cái cái khác đa phần đều đem dt theo cả nên mình thấy ko ảnh hưởng lắm đâu bác
cmtndad
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Supra81 Ý mình là dùng chay wifi k đk bluetooth ạ
tnguyen_99
TÍCH CỰC
5 năm
@cmtndad Được bạn ạ. Mình đang đeo con LTE mà chưa kích hoạt được với AT&T, đang bận quá không chạy lên store cho tụi AT&T kích hoạt. Tự kích hoạt qua phone nó báo lổi không có HD voice.
Mẫu đeo rất dễ thương và cá tính!
Màu hồng quá đẹp!
Hộ Sói
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đấy là cảm nhận cá nhân của chủ thớt thôi, có j đâu mà xồn xồn..
Apple làm đồng hồ ko có nghĩa đồng hồ đấy đẹp và sang nhất. Vì thực tế họ theo đuổi 1 thiết bị theo dõi sức khỏe hơn là 1 sản phầm "đồ trang sức" sang trọng như đồng hồ truyền thống mang lại. 🆒
hl80
TÍCH CỰC
5 năm
@Hộ Sói Đến lúc mấy cái  watch nói riêng và smartwatch nói chung đo nhịp tim và kiểm tra máu chính xác khoảng 90% thì lúc đó mới hiểu giá trị của cái cục sắt $500 này hơn hẳn cả cái Patek vài triệu $. Đối với người lớn tuổi thì khi smartwatch có độ chính xác cao hơn về sức khoẻ thì họ sẽ quý nó hơn là đeo cái đồng hồ cơ vài trăm ngàn $ mà chỉ có tác dụng coi giờ và lịch. Tất nhiên đồng hồ cơ vẫn có giá trị riêng, nhưng thật sự smartwatch bây giờ thay đổi cách người ta suy nghĩ về đồng hồ rồi. Mình thì mình vẫn thích 1 cái Patek, nhưng sẽ mua aw cho ba mẹ vì họ đã lớn tuổi, cần 1 thiết bị luôn kiểm tra nhịp tim hay huyết áp cho dù vẫn đang khoẻ mạnh.
Hộ Sói
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hl80 Nó tốt mà. Theo dõi sk là 1 nhu cầu đang dần phổ biến. Nhưng đừng so sánh giá trị như thế. Ko thể vì nước cần cho sức khoẻ mà lại chê 1 chai rượu thượng hạng gtri ko bằng 1 chai nước cất bạn ak.
tqtrung13
ĐẠI BÀNG
5 năm
con này chống nước 50 mét nghĩa là còn hơn cả dòng SeaMaster của Omega nữa nhỉ 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
5 năm
@tqtrung13 longine của em 100m này
@cuhiep Bác có đang dùng bản AW2 ko?, Phiền bác vào xác nhận, xem có đúng AW2 dùng có thấy, animation vẫn khựng khựng ở vài đoạn? Mình dùng thấy những lúc sau bị khựng khựng: chuyển qua lại giữa các mặt đồng hồ, chuyển từ mặt đồng hồ sang cái Home Crown, khi kéo thanh Dock lên xuống.... và nhiều lúc khác 😁 ....chả lẽ mình và 3-4 ae chơi cùng đều mua phải hàng "móng cái", tất cả đều than vậy!

Mình thấy độ mượt của Tizen trên Gears3 tốt hơn nhiều. :D
@cuhiep E dùng từ con AW1 đã thấy hơi khựng khựng vậy...sang đến Aw2 tưởng mạnh gấp mấy lần ai dè vẫn thế >.< đc cái chống nước ngon và màn sáng hơn
@HDD18HAMLONG Tiếc cho bạn vì 99.99% isheep trên diễn đàn này ko có apple watch để làm chứng cho bạn 😁, 0.01% còn lại thì đa phần ko muốn xác nhận, đổi trắng thay đen, bợ đít apple nên ko xác nhận cho bạn đâu.
@HDD18HAMLONG Bác Quay cái clip lại, cho mọi ng thấy là nó bị khựng với giựt là được mà.
@Programmer1106 Để tối về quay cho mấy con đ ĩ hết nói ^^
ntlvn
TÍCH CỰC
5 năm
Ở việt nam không dùng được eSim buồn ghê.
Bác Hiệp thấy đẹp chứ mình thất nó xấu quá. Screenshot_20170925-113553.jpg
Đội thiết kế của anh táo nhàn thật
Cái gần cuối bị vỡ màn rùi kìa
Apple watch làm gì có fan, đa phần là seeder apple vào bốc phét, ra mắt vài năm rồi mình đi tìm mỏi mắt chả thấy ai đeo và mượn trải nghiệm nữa.
brits
TÍCH CỰC
5 năm
@Apple Haters 2.01 bạn đi tìm ở đâu mà mỏi mắt vậy, nói phải có cơ sở tí nha, không phải Bphone đâu mà tìm mỏi mắt ko thấy 😃
THONG_PQ
TÍCH CỰC
5 năm
Kết cái dấu chân chó trên ngón tay. Nhìn hay hay <_>
Không hiểu bao lâu nữa nhà mạng việt nam Support e-sim nhỉ để mua một em
brits
TÍCH CỰC
5 năm
@A Kiệt chắc phải đợi AW ra thế hệ 5-6 quá
@brits Chỗ làm mình nó ko cho xài điện thoại khi làm việc , rất cần nhưng em watch e-Sim như thế này !! Hix
brits
TÍCH CỰC
5 năm
@A Kiệt ủa sao ko cho xài vậy bạn? thế xài watch e-Sim thì ko sao hả? mình ko hiểu lắm o_O
@brits Có thể do đặc thù công việc , mà nó chỉ ko cho dùng điện thoại thôi , chứ có cấm xài iwatch đâu hehe
xxmanxx
ĐẠI BÀNG
5 năm
mỗi ng mỗi sở thíc, nhưng mình vẫn trung thành với đồng hồ truyền thống (cơ). còn phần công nghệ dồn vào smartphone là đc rồi 😃
Hầy, giờ làm thiết kế cho apple sướng nhỉ, chả phải đổi mới gì, cho gì là fan xơi tất và khen lấy khen để. Công nhận cừu hiền và dễ tính với ng thân.
Nhìn hộp đồng hồ của bác em mê quá. Em cũng có cái sở thích là đồng hồ, nhưng không hoành tráng như vậy
hnilqhuy
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tay mẫu đẹp hơn chân 😃
thaiduongbs
ĐẠI BÀNG
5 năm
apple mất dạy thiệt chứ, định là sẽ mua watch series 2 sau khi có 3, mà nó khai tử chỉ để 1 và 3, dẫn đến ai cũng sẽ chọn 3 vì "chỉ cần thêm chưa tới 100$". có nhìu cách làm tiền quá 😔
Dong999pro
TÍCH CỰC
5 năm
@thaiduongbs Mình tưởng giá giữ nguyên, hèn chị nhiều ông than. Đúng apple chơi chiêu thật 😁
peoiumap
TÍCH CỰC
5 năm
Nữ thì nên dùng Aw3 loại nào thì hợp anH Hiệp
brits
TÍCH CỰC
5 năm
@peoiumap loại nào là thế nào?

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156