Trên tay arm màn hình Human motion T7: Hoàn thiện ổn, thiết kế module tiện lợi, giá 1,7 triệu đồng

Pnghuy
8/4/2022 6:35Phản hồi: 53
Trên tay arm màn hình Human motion T7: Hoàn thiện ổn, thiết kế module tiện lợi, giá 1,7 triệu đồng
Human motion T7 là một chiếc arm màn hình rất đáng chú ý trong thời gian gần đây, được nhiều anh em quan tâm. Hôm nay mình mượn được một chiếc T7 để trên tay cho anh xem và hình dung xem một chiếc arm giá 1,7 triệu đồng thì nó có những gì.

Hộp của Human motion T7 khá nhỏ và gọn so với kích thước arm, bên trong thì T7 được chia ra làm 4 phần chính: phần kẹp vào mặt bàn, tay nâng 1, tay nâng 2 và phần pad VESA hai tiêu chuẩn 75 x 75 và 100 x 100. Bên trong có đầy đủ các công cụ cơ bản để anh em có thể tự lắp được chiếc arm này, sách HDSD cũng hoàn toàn bằng tiếng Việt. Việc lắp đặt chiếc arm này cũng rất đơn giản thôi, không có gì phức tạp và ngay cả các bạn nữ cũng có thể tự làm được.

Đầu tiên về thiết kế, mình thích phiên bản màu trắng này hơn, tuy rằng nhà sản xuất cho người dùng hai tuỳ chọn màu, nếu anh em đang sử dụng những chiếc màn hình màu trắng, màu xám như chiếc Studio Display trong bài này thì đó là một sự kết hợp tuyệt vời.

Độ hoàn thiện của T7 mình đánh giá là ổn, không quá xuất sắc và vẫn còn vài điểm chưa ngon, như màu sơn tại các chi tiết ở khớp nối còn chưa chỉn chu 100% nhưng tổng thể thì vẫn có thể chấp nhận được.

Toàn bộ phần arm được làm bằng kim loại, cụ thể là thép và hợp kim nhôm, đây là một lợi điểm vì nó sẽ đem lại cảm giác yên tâm hơn cũng như về mặt thẩm mĩ tốt hơn là arm nhựa. Vẫn sẽ có những chi tiết nhựa ở trên T7 như ngay tại logo Human motion, khu vực giấu dây nhưng với mình nó không phải là vấn đề.
trentay_arm_humanmotionT7_tinhte12.jpg Điểm mình thích nhất trên chiếc arm này đó là ngay tại pad VESA chúng ta có thể lắp theo kiểu module, qua một chiếc khoá được làm rất thông minh. Chúng ta chỉ cần ngắn phần tay nâng vào bàn trước, phần pad VESA gắn trực tiếp lên màn hình, sau đó kết nối hai thành phần đó lại với nhau và khoá lại là xong, rất đơn giản và trải nghiệm tốt hơn rất nhiều so với việc chúng ta phải giữ cả màn hình và gắn cả cái arm vào vì ngay tại pad VESA không có thiết kế kiểu module. Cá nhân mình nghĩ các hãng làm arm nên suy nghĩ đến việc này để người dùng không phải khó khăn khi gắn arm.

Về các thông số kĩ thuật, T7 có thể chịu tải trọng tối đa là 9kg, tương thích với các màn hình kích thước từ 17 cho đến 32-inch. Về khả năng hoạt động, T7 sử dụng cơ chế trợ lực lò xo và theo nhà sản xuất, nó đã trải qua quá trình thử nghiệm cơ học 25.000 lần.

Quảng cáo

Các thông số khác về khả năng hoạt động của T7 như giãn rộng tối đa 549mm, nâng hạ tối đa 175 ~ 435mm, xoay dọc -180 ~ 180 độ, xoay ngang -90 ~ 90 độ và xoay lật -40 ~ 40 độ.

Về trải nghiệm cá nhân của mình sau khoảng 2 ngày sử dụng thì nó rất ổn, các khớp xoay và cảm giác khi di chuyển rất tốt, không quá cứng nhưng cũng không quá mềm, nó có thể giữ màn hình ở những góc rất thấp mà vẫn chắc chắn. Hiện tượng rung rinh màn hình là vẫn có xảy ra nhưng chỉ khi nào chúng ta di chuyển hoặc tác động lực vào mặt bàn, còn khi gõ bàn phím thông thường thì tình trạng rung không xảy ra.

Tổng kết lại, với T7 chúng ta sẽ có một chiếc arm hoàn thiện ổn, thiết kế đẹp và có màu trắng rất hợp với những chiếc màn hình của Apple hay những chiếc màn hình có màu trắng bạc nói chung. mình thấy rằng mức giá 1,7 triệu đồng cho T7 là chấp nhận được với những gì nó có, tuy nhiên Human motion cũng cho người dùng một lựa chọn rẻ hơn rất nhiều là T6, mình chưa dùng qua T6 nên không biết nó khác T7 những gì, nếu có cơ hội sử dụng mình sẽ so sánh cho anh em xem sau nhé.

53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
Quá đẹp
@cuongbu Nhìn cái logo bị vùi dập không thương tiếc.
cuongbu
TÍCH CỰC
2 năm
@p700i Đang review arm mà anh
Cười ra nước mắt
cuderth
TÍCH CỰC
2 năm
màn 32,34 inch khi ko có chân thì thường chỉ nặng khoảng hơn 5Kg thôi, mua T6 là thoải mái rồi, hơn nhau 1 củ chả khác gì. Cái đế T6 nó lại còn làm mỏng nhìn đẹp hơn đế dày cộp như này.
nguyenbaotu
ĐẠI BÀNG
2 năm
@cuderth T6 chốt giữ màn hình chỗ Vesa lỏng, không chắc nha bạn
cuderth
TÍCH CỰC
2 năm
@nguyenbaotu đang dùng lâu nay, có thấy lỏng lẻo gì đâu nhể 😆
@cuderth chất lượng hoàn thiện, chất liệu khác nhau nhiều bạn ơi. Tiền nào của ấy thôi. Nếu ko quan tâm 2 điểm mình vừa nêu thì mua con nào cũng được nhưng nếu là 1 người tỉ mỉ và thích đẹp thì T7 vượt trội.
grozar
CAO CẤP
2 năm
Human Motion thì ngon rồi, lên LZD canh sale giá hời lắm :v
@grozar Nhiều chi tiết nhựa quá thấy ko chắc lắm.
Có cách nào giấu luôn sợi dây đen thì đẹp hơn nữa.
_oct31st_
TÍCH CỰC
2 năm
Đẹp. Đáng với đồng tiền.
Nhà nghèuu... Vừa mua cái NB F80 chỉ 300k cũng cân tốt 27inch.
@bababaBanana tôi cũng dùng f80 ngon ghê
bachho2006
ĐẠI BÀNG
2 năm
@bababaBanana Mình làm con f100 hơi to
Im lặng đi
matinews
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đẹp quá, 1.7tr cho cái này thì....ba chấm!!
dccuong
ĐẠI BÀNG
2 năm
@matinews Thế mới tương xứng với cái màn chứ
Nhìn chắc chắn và đẹp
badbug
ĐẠI BÀNG
2 năm
xuất sắc, tiếc là đang cài mateview 😔((
@badbug Cái mateview nhìn thì thích mà k xài được arm là thua rồi.
BBW
TÍCH CỰC
2 năm
@thanh_nhan Đang chờ mateview 2 xem có xài arm được không? không Arm đúng là chán
anh em loại arm 2 màn hình nào ok không, giới thiệu mình với. Mình tính đổi 2 màn hình mới, tính lựa arm mà ko biết cái nào. Mình gà mấy vụ arm/màn hình này lắm.
boyugly01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@quan.d.a.nguyen 2 màn mà còn hỏi ở topic human motion thì suggest
T9 PRO Duo
T2-2
Đẹp rất đẹp tốt rất tốt nhưng em vẫn chọn NB F80 vì nó rẻ thực dụng dùng cũng ngon ít điểm chê trách
Trước mình mua em này hơn 1 triệu 6 dùng ổn áp lắm. Đáng đồng tiền 😊
vinius197
TÍCH CỰC
2 năm
@tinhnguyenbba Bạn mua ở đâ uy tín vậy cho mình xin link với
@vinius197 Mình mua shop này https://shopee.vn/product/2024034/15540878899?smtt=0.264736078-1649476339.9 bạn nhé. Mình được bạn giới thiệu shop này dùng ok lắm
mnn2005
ĐẠI BÀNG
2 năm
@tinhnguyenbba đã mua 😃 cám ơn bạn
somaek✅
TÍCH CỰC
2 năm
arm này có dạng khoan mặt bàn rồi lắp vào không ạ? hay chỉ có dạng kẹp.
boyugly01
ĐẠI BÀNG
2 năm
@somaek✅ Nó có cả 2 dạng khoan và kẹp
Màu trắng đẹp
Thannk
ĐẠI BÀNG
2 năm
Xứng tầm apple display !!!
Nhiều máy mà nhiều lúc chả biết làm gì để cho nó chạy hết công suất :v
Ủa 🙄
maidinhnga
ĐẠI BÀNG
2 năm
Cho minh hỏi là có xài cho con imac 27' đc ko nhỉ ?
@maidinhnga iMac thì nặng quá, con này ko tải được đâu bạn. iMac mua cái mount Vesa cũng đắt và khó nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019