[Computex 2013] Trên tay ASUS Padfone Infinity đầy màu sắc

cuhiep
5/6/2013 6:42Phản hồi: 135
[Computex 2013] Trên tay ASUS Padfone Infinity đầy màu sắc
Được giới thiệu từ MWC2013 nhưng Padfone của ASUS không để lại nhiều ấn tượng tuy máy có thiết kế đẹp và cấu hình cao. Có lẽ vì hiện trong đầu người dùng ASUS không làm smartphone và ASUS cũng không tiến hành làm quảng bá cho Padfone này. Về phía anh em Tinh Tế thì Padfone rất đáng để anh em quan tâm. Một chiếc smartphone Android với màn hình 5" FullHD, cpu Snapdragon 600, Ram 2Gb, Camera 13MP... và cả một chiế màn hình 10" FullHD sẵn sàng biến thành tablet khi gắn chiếc smartphone kia vào.

Có thể ASUS nghĩ chiếc màn hìnnh 10" kia mang lại lợi thế cho smartphone của họ, nhưng mình thì lại nghĩ nó làm cho mọi việc rối hơn và người ta giảm bớt sự quan tâm vào chiếc điện thoại ngon.

Đó là một chiếc smartphone Android 5", cấu hình thuộc hàng mạnh nhất hiện nay và có một thiết kế khá đẹp. Mình cho rằng nó không kém Xperia Z hay HTC One về thiết kết. Còn về chất lượng hoàn thiện thì rõ ràng Padfone chỉ kếm Xperia Z và hơn cả HTC One. Padfone được hoàn thiện theo kiểu nguyên khối, giống như iPhone 5 với các thành phần được chôn vào một chiếc hộp và màn hình là cái nắp đậy. Cầm trên tay Padfone rất chắc chắn và sắc xảo. Điều mình không thích trong thiết kế của Padfone là hai viền màn hình hai bên quá dày làm cho chiếc máy 5" tổng thể rất lớn, lớn hơn nhiều so với chiếc HTC One mà mình đang dùng hay chiếc Galaxy S4 cũng màn hình coi như 5".

ASUS hoàn thiện cho Padfone với 3 màu khác nhau, trong đó có màu Hồng Cánh Sen, màu đồng và màu kim loại bạc. Ngoài màu hồng nữ tính ra thì hai màu còn lại đều nhìn rất đẹp và mạnh mẽ.

Việc để các nút cơ bản của Android lên trên viền màn hình thay vì trên màn hình như những chiếc Tablet khác của ASUS hay Xpiera Z giúp cho chúng ta hưởng trọn niềm vui 5".

Về màn hình hiển thị thì Padfone khá đẹp, màu thiên vàng, chất lượng kém One chút nhưng khá hơn là Xperia Z hay S4.

Đó là những cảm nhận nhanh của mình. Khi nào về VN sẽ kiếm một em dùng thử và chia sẻ với anh em thêm.

So với HTC One

135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đẹp gớm nhỉ, thích note hơn
normalhn
TÍCH CỰC
11 năm
Em bé khổng lồ rồi, 5' mà nhìn như 6,5'. Dù sao cũng vẫn đẹp
@normalhn Giống 5.5 thui chứ làm gì 6.5 ghê vậy bác... Bác cứ thích phóng đại :rolleyes:
Đẹp quá. Sao xách tay VN ko chuộng Smartphone Asus nhỉ
nvdcs
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tunglexa4 em nghĩ vì hàng xách tay toàn đi theo đường Trung quốc giống mấy em Sky hàn xẻng, mà bọn asus này của Đài loan nên ko xách tay được mà phải xách tàu thủy 😁
công nhận đẹp thật.Là sự pha trộn vẻ đẹp của iPhone htc one xz.
mỗi tội hơi to
hsta94
ĐẠI BÀNG
11 năm
đơn giản không cầu kỳ, phải nói là rất đẹp.
Đẹp mê hồn. Chuẩn bị sắm một em cho vợ nào 😁
hai 1979
TÍCH CỰC
11 năm
@The Phone Đúng là cái này hợp với phụ nữ, đỡ phải copy, đồng bộ qua lại giữa điện thoại và mtb, nửa kia của họ cũng sẽ nhàn hơn. Chất lượng vỏ đt đúng là tốt hơn htc one thật, đặc biệt là viền nhôm bao quanh hơn hẳn viền nhựa. Tính ra rẻ hơn gần 1/3 so với mua đt và mtb cùng cấu hình.
Kiểu dáng thiết kế rất hay, sáng tạo và độc đáo !

Các đường nét đơn giản, hài hòa, tạo cho máy nét đẹp và sang trọng rất riêng !
Asus làm đồ đẹp, đa năng, sáng tạo nhưng giá thì lúc nào cũng đắt vãi.
tiderace
TÍCH CỰC
11 năm
@maixong Asus mà bạn kêu đắt nữa thì chẳng biết hãng nào gọi là rẻ!
có bản xach tay roi
Nhìn thấy to bằng con Note 2 ấy nhỉ? Gọn tí nữa thì đẹp
kimke1081
ĐẠI BÀNG
11 năm
Anh Hiệp dán nắp lưng ở đâu đấy^^
ko biết nhét vào có làm trầy viền màn hình ko nhễ?
màu hồng quyến rủ quá,có lẽ nên mua tặng bạn trai mình 1 cái :">
Thế rút cái phone ra rồi thì cái màn hình to kia thành cục gạch à? có dùng đc vào việc gì ko ta?
@t2clever làm vỉ đập ruồi đó bác😁
Đẹp quá, cái màu hồng này cho nữ thì khỏi chê
Các hãng khác nhìn mà học tập đi, màu chrome này nhìn quá đẹp 😃.
@NickPhamUK Nhìn cách gia công của con này đập chết Ip5 và Htc One. Đây mới là chiếc Android cao cấp. Mình chỉ thích riêng cái này thôi, gắn thêm cái cục kia vào xấu òm.
pin bao nhiêu, giá ntn nhỉ, vỏ kim loại khá đẹp, giống Butter Fly, chỉ ghét mỗi giao diện Android thuần, đt nào mà chạy cái đó thấy xấu à😃
TITAN61188
ĐẠI BÀNG
11 năm
@smile_nice90 pin với dòng này không quan trọng vì khi hết pin cắm vào màn hình thì màn hình xạc cho điện thoại.... Dòng đời 2 thì lỗi bụi vào màn hình nên nhiều người ca lắm, không biết dòng này thế nào đây... giá lại 1000 đô thì vỡ mồm =.=
thegioia
TÍCH CỰC
11 năm
Hồng cánh sen đẹp quá...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019