Trên tay ba lô Herschel Barlow: kiểu dáng đẹp, kháng nước tốt, ngăn đơn giản

Mikeknowsme
6/6/2020 17:12Phản hồi: 54
Trên tay ba lô Herschel Barlow: kiểu dáng đẹp, kháng nước tốt, ngăn đơn giản
Điều làm mình quyết định mua ba lô Herschel Barlow vì kiểu giáng đặc biệt so với các mẫu ba lô thời trang chung của hãng, Barlow được lấy cảm hứng từ những chiếc ba lô đi leo núi. Size mình mua là size L, có thể tích thực 27L giúp có không gian rộng để mình để đồ hơn, cùng với đó là khả năng kháng nước của sợi vải.

Vì size L nên tổng thể chiếc ba lô sẽ hơi to một chút, nếu các bạn nữ mua thì chọn size M là hợp lý. Vải của ba lô có tên là "210D Dobby Nylon", nó có tính kháng nước và Herschel cũng đã tích hợp một lớp chống nước lên sợi vải này để giúp nó có thể chịu nước ở mức 1,5 mét. Nói chung theo mình test nước thử thì quả thực ba lô Barlow có khả năng kháng nước rất tốt và không làm ướt, ảnh hưởng đồ dùng bên trong.

Mình đã thử tạt và xịt nước theo các kiểu, sợi vải ở ngoài nhìn trông như có thấm nước nhưng thật chất rất nhanh khô và đồ dùng bên trong hầu như khô ráo.

Herschel Barlow có một ngăn chính dạng ống kéo ra và rút lại bằng một sợi dây dù bao quanh rất chắc chắn chứ không lỏng lẻo. Chính vì một ngăn như vầy mình để được vật dụng như sau:
  • Áo khoác
  • Laptop 15 inch
  • iPad
  • Túi tai nghe headphone riêng
  • Túi dành cho để phụ kiện công nghệ hay gadgets riêng.
Chính vì thế những người thích sự đơn giản thì dùng cái ngăn này đã đủ, có thể lấy nhanh rất nhiều thứ. Tất nhiên nếu bạn nào không dùng túi dành cho phụ kiện công nghệ riêng như mình mà để thẳng vào thì ba lô Herschel Barlow không phải là sự lựa chọn cho bạn!

Cũng không có ngăn riêng để đựng tablet, đây có thể là điểm trừ, chỉ có ngăn lưới riêng để bạn đựng laptop. Điều mình thích là ngăn laptop cách phần đáy ba lô một khúc nên bạn có để ba lô dựng lên bàn hay mặt phẳng nào đó đều không sợ va đập laptop của bạn.

Khi đựng tất cả mọi thứ thì bạn bấm gút dây, bấm khoá là xong, rất an toàn và cũng rất tiện lợi, đây là điều mình thích và chọn mua chiếc ba lô này vì ngăn chính không sử dụng zip kéo.

Có thêm ngăn lớn 2 bên đựng bình nước, bình nước của mình khá to (32 oz - hơn 900 ml mà để vừa y).

Phía trên phần nắp đậy ngăn chính có ngăn zip riêng để đựng một số thứ nhỏ, bạn có thể dụng để đựng kính mát hay ví tiền cũng được.

Quảng cáo

Quai xách chắc chắn, được may rất kỹ.

Phía sau gồm nhiều miếng đệm lưng khác nhau, giúp việc đeo ba lô thoải mái, cái lưng không đụng trực tiếp vào vải ba lô gây khó chịu, nóng.

trentay-balo-herschel-tinhte16.jpg Đi kèm ba lô là cái áo mưa dành riêng cho nó, giúp bạn bảo quản tối thiểu chiếc ba lô khi đi ngoài mưa.

Nhìn chung đây là chiếc ba lô khiến mình ưng ý, về thiết kế cũng như chức năng đã đủ nhu cầu của mình tuy tiếc là không có ngăn riêng cho tablet để mình đựng iPad. Và khi sử dụng bạn nên để đồ sao cho form nó được phồng ra là đẹp, chứ nếu để ít đồ nó xẹp lại thì kỳ lắm (vì thiết kế ngăng dạng ống).

Mình mua Herschel Barlow với giá 71 USD (giá chưa thuế - mua ngay đợt sale), giá gốc là 118 USD cũng tuỳ mẫu và tuỳ màu nữa. Bạn có thể tham khảo website của Herschel để dễ lựa chọn và theo mình thì nên mua tại website luôn vì Việt Nam chưa có store chính hãng cho Herschel nên việc mua trên website cho yên tâm.

Quảng cáo

Link sản phẩm: Herschel
Link mua từ Fado
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nom như kiểu thiết kế balo đi mưa, hoàn toàn ko hợp với mình về kiểu dáng 🙃
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
QUÁ XẤU
đẹp qúa, phải me mua một cái mới được. Bữa mua được một cái màu đất vợ tịch thu mất tiêu...
Hãng này giá cao mà thẩm mỹ ok
Hjj đúng kiểu mỗi người một gu mình không thích em nó tí nào đơn điệu, thiết kế Ko đẹp!
aceracer
TÍCH CỰC
4 năm
Nhìn mỏng manh quá
alllove_vn
TÍCH CỰC
4 năm
Thế có mem nào biết túi đeo chéo nào xịn xịn không giới thiệu e với. Đang sài korin
hungdola1
ĐẠI BÀNG
4 năm
@alllove_vn Mua túi để sử dụng mục đích gì, tầm giá, yêu câu mới giúp được chứ bạn =))
@hungdola1 7 - 800k. Đựng ipad, điện thoại, sạc ạ. Có đựng đc bộ quần áo đi bơi nữa thì tốt
@mimi_emyeu Nếu bác còn trẻ thì thử Xiaomi Mijia BEABORN Polyhedron xem.
ken97
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đang thích balo chống nước của black ember mà chưa dám mua.
xin deal áo khoác bác ơi. đang cần áo khoác form như này mà k biết kiếm đâu ra 😁
@hoàng công đoàn không có deal :D bạn lên website Lacoste tìm mục "Jacket" là có nó, hy vọng chưa hết hàng
@Tronvi K có form, màu dạng này bác ơi. Như của bác chủ thớt web lacoste hiện đang 91$ 😁
qua2007
TÍCH CỰC
4 năm
cũng dc đó
hoangmars
ĐẠI BÀNG
4 năm
Mình xài full đồ outdoor của Jack Wolfskin, balo, bóp, áo gió, áo khoác. Đây là hãng làm mình hài lòng nhất. Mấy cái balo của hãng này làm mình mê mẩn
ntlvn
CAO CẤP
4 năm
@hoangmars Đồ hãng này khá chất về độ bền gần tương đương tụi 5.11 hay Maxpedition ... nếu ko tính vụ đánh nhau vũ khí 😁 mà giá rẻ hơn.
Xấu vl thua con TNF Citer t sài nữa
nom dài quá, không hợp với chân ngắn như mình roài ;(
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Đẹp quá! Nhưng vừa mua cái Crumbler vừa túi tiền r 😆
Nhìn ko đẹp lắm với mình thì ko hợp
Fivelions
TÍCH CỰC
4 năm
Có dòng balo nào ngoài The North Face ra có thiết kế ngăn lap cách đáy balo, mặt lưng cứng cáp, và ngăn lap phủ lớp lông cừu như Korin ko nhỉ? TNF thì ngăn lap khá nhám, và VN toàn hàng fake, Korin thì gì cũng ngon mỗi tội ngăn lap nó đụng đáy và cái lớp mút cạnh dưới nó mỏng te, mặt lưng cũng mềm quá.
adoxtech
ĐẠI BÀNG
4 năm
Balo gọn
Thunder Bird
ĐẠI BÀNG
4 năm
balo nhìn chất!
quythinh
TÍCH CỰC
4 năm
Xin link áo khoác với mod ơi
@quythinh Lacoste jacket windbraeker gì đó, bạn search Google xem.
@quythinh Cùng câu hỏi luôn 😁
@Mikeknowsme store hết rồi, mình tìm cũng ko thấy hehehe 😁
quythinh
TÍCH CỰC
4 năm
@Mikeknowsme Áo hot hơn cái balo rồi mod ơi 😆

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095