Trên tay balo Solo Nomad Unbound: ngoại hình thanh lịch, nhiều ngăn, khóa kéo xịn, giá 2,5 triệu

MinhTriND
30/11/2022 12:33Phản hồi: 41
Trên tay balo Solo Nomad Unbound: ngoại hình thanh lịch, nhiều ngăn, khóa kéo xịn, giá 2,5 triệu
Solo Nomad Unbound là 1 chiếc Balô lớn để chúng ta có thể đựng vừa 1 chiếc laptop 15,6 inch và có nhiều ngăn để chứa các vật dụng khác nhau mà chúng ta cần mang theo ra đường mỗi ngày. Ngoài nhu cầu sử dụng hàng ngày thì với không gian rộng rãi ở bên trong, mình nghĩ chiếc Balô này cũng sẽ đáp ứng rất tốt nhu cầu để quần áo khi chúng ta có những chuyến đi chơi 3-4 ngày.

Thiết kế bên ngoài

Solo Nomad Unbound có kích thước tổng thể là 48.2 x 33 x 23.5 cm và có khối lượng bản thân là 900g. Nếu so với nhu cầu sử dụng hàng ngày thì kích thước này tương đối lớn và có phần dư dả. Tuy nhiên tổng thể thì mình đánh giá là nó không quá cồng kềnh. Đơn giản là điều mà mình cảm nhận về mặt ngoại hình đối với Solo Nomad Unbound, các chi tiết đều được hoàn thiện tốt, không dư thừa. Mình không thích những chiếc Balô có dây nhợ lòng thòng trông khá rối và Solo Nomad Unbound đáp ứng được đòi hỏi đó của mình.

Như các bạn có thể nhìn thấy thì Solo Nomad Unbound nổi bật với một màu xám kết hợp cùng với các chi tiết màu đen. Nhà sản xuất chọn Polyester để dùng làm việc liệu tạo nên chiếc Balô này và nhờ vậy, nó nhẹ, kháng nước một chút và ít bị xuống màu theo thời gian. Màu xám của Balô cũng có tông tối nên trong quá trình dùng, nhìn nó cũng đỡ bị dơ hay ố.

Ở 2 bên hông thì chúng ta có 2 ngăn lưới để đựng thẻ xe, thẻ nhà hay chai nước, những món đồ không giá trị nhiều và cần tiếp cận nhanh. Ở mặt sau của Balô thì phần đệm lưng được làm dày và có cấu trúc thoáng khí để lưng không bị quá bí khi đeo. Phần dây cũng có đệm và cơ chế rút dây rất nhanh chỉ không bị quá phức tạp khó thao tác.

Một chi tiết khác mà mình cũng ấn tượng trong quá trình sử dụng chiếc Balô này đó là phần khóa kéo của nó được làm rất xịn và kéo rất trơn tru, không hề có cảm giác bị rít hay gì cả. Ngoài ra, một số Balô mình từng dùng qua mình hay gặp tình trạng khóa kéo vướng vào vải lót bên trong của Balô thành ra bị kẹt và không kéo được, còn trên Solo Nomad Unbound thì họ giải quyết tốt vấn đề này, giúp cho trải nghiệm kéo khóa rất dễ dàng và mượt.

Các ngăn chứa đồ và không gian bên trong

Điều mà mình cảm thấy ấn tượng nhất khi dùng Solo Nomad Unbound đó chính là nó có rất nhiều ngăn và không gian để chúng ta có thể đựng đồ. Thật ra thì đối với mình điều này mang lại nhược và ưu điểm. Đầu tiên thì đối với 1 đứa não cá vàng như mình thì có quá nhiều ngăn khiến mình không thể nhớ được là món nào để ở ngăn nào và khi cần gấp thì mình hơi khó tìm đồ một chút. Còn về ưu điểm thì tất nhiên nhiều ngăn, nhiều không gian đựng đồ và không bị rối khi chúng ta phải dồn quá nhiều đồ vào 1 ngăn to nào đó.

Chúng ta sẽ có tổng cộng tới 4 ngăn, với kích thước và cách thiết kế bên trong khác nhau. Mình sẽ đi lần lượt thì ngăn để laptop trước, là ngăn gần nhất với phần đệm lưng. Đối với ngăn này thì điều đặc biệt của nó là chúng ta có thể mở rộng ra hết mức có thể để có thể dễ lấy đồ hơn trong tình huống mà bạn đi du lịch, bỏ đồ chật thì việc có thể mở hoàn toàn ra giúp để laptop vào trong dễ hơn mà không bị quá chật.

Quảng cáo

Tại ngăn này thì lại chia thành vách để tạo thêm 3 không gian, 1 để laptop, 1 để các vật dụng liên quan và 1 để đựng tablet. Tiếp theo là ngăn chính của Balô với không gian lớn. Đây là nơi mà chúng ta sẽ để quần áo khi đi du lịch. Với nhu cầu của mình thì hiện tại mình chỉ để 1 cái tai nghe và 1 cái áo khoát thôi. Tại ngăn này thì có vách lưới để đựng những món đồ nhỏ.

Ngăn tiếp theo có 1 không gian chính để đựng đồ, thêm 2 ngăn nhỏ với đệm êm và 1 ngăn được may vào phía trước. Tại ngăn này thì chúng ta có thể đựng ví tiền nè. Đây là ngăn mà mình chọn để pin dự phòng, bởi khi cần thì mình có thể nhớ ra ngay là nó nằm ở ngăn gần ngoài cùng, dễ tiếp cận. Cái nữa là nhờ bên trong có các ngăn nhỏ nên mình có thể đựng cái điện thoại vào nằm gọn và riêng biệt mà không lo bị cấn, bị trầy do tác động từ cục pin hoặc các vật dụng khác mà mình bỏ chung vào.

Ở ngoài cùng thì còn có thêm 1 ngăn nhỏ để chúng ta có thể đựng chìa khóa xe hay gì đó. Mình thì chọn chỗ này để đựng chìa khóa xe cũng như là thẻ xe khi có, không vứt lung tung để đảm bảo là có thể nhớ và lấy ngay khi cần, không lo bị rớt mất.
Nhìn chung thì mình thấy Solo Nomad Unbound sẽ phù hợp cho anh em nào đang tìm cho mình 1 chiếc Balô có thể đựng vừa 1 chiếc laptop to, với kích thước tầm 16 inch đổ xuống, có nhiều ngăn với thiết kế khoa học, thiết kế thanh lịch và điều quan trọng là có thể dùng nó để mang đi du lịch vài ngày. SOLO Nomad Unbound đang được bán với giá 2,590 triệu và mình nghĩ đây là một mức giá dễ chịu cho 1 chiếc Balô thực dụng như thế này.
Cảm ơn Vuabalo.vn đã cho mình mượn Balo Solo để trên tay. Từ ngày 10/12 đến 20/12/2022 Solo Nomad Unbound đang được bán với giá 2,590 triệu, ưu đãi đặc biệt nhập mã "tinhte" giảm thêm 10%. Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem tại đây.

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

chả thấy đẹp chỗ nào
@nguyen.acm đập vào mắt là nguyên một chữ XẤU lộ ra
@nguyen.acm Nhìn nó giống mấy balo rẻ tiền quá ha. Màu sắc cũng tối mù
@nguyen.acm cũng ráng nói thanh lịch cho lấy được 😏

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBoobsBerry HétLa |
cảm ơn Anh, Balô xịn quá, em cũng đang tham khảo mua 1 con ạ
@airdrone Thử tìm hiểu aer city pack pro đi bạn. Ưng thì mình đang có sẵn 1 cái
@Hieu Nguyen. cho mình xin nhẹ cái giá vào ib với bác ơi
@deltaforce988 4tr3 bác ơi. Bác lấy sớm mình tặng cục pin belkin 10.000mah.
Giá web ~5tr chưa kể phí ship và thuế hải quan về VN nữa bác
2tr5 cho một con balo nhìn phèn thật sự =)))))
Zend
ĐẠI BÀNG
một năm
Đúng xấu thật, làm mình phải đăng nhập đểcomment
@Zend y chang =)))
Chất liệu ko biết có tốt ko ? Và balo có giữ form sau thời gin dài sử dụng?
@Ngduythanh2801 Hàng ngon bạn ạ. Mình mua cái 1tr9 dùng 10 năm rồi vẫn đẹp.
@Ngduythanh2801 Solo chất liệu khá tốt à, mà giá hơi ảo. Mua hai con này sale 70-80% xài ngon hơn đồ tầm giá đó trên AliExpress. Con Solo Draft mua A$24 ~ 390k, đựng tã, quần áo, đồ chơi, bánh kẹo cho con. Con Solo Active Peak mua A$12 ~ 195k đựng iPad Air, pin dự phòng, đồ linh tinh. Con của mod thì mình thấy to quá không mua chứ chắc sale chạy ra tầm 600-700k thôi à.
@Walleye_Pixel2 Nếu canh sale thì quá ngon . Mình cũng xem khi nào sale để trải nghiệm thử. Hi
To quá
Cá nhân mình thấy k đẹp! 2,5tr có quá đắt k nhỉ? Từ 2007 đi học ĐH đến giờ đi làm chưa bao giờ mua balo quá 800k hicc
Kiếm balo mà 6 mặt ngăn lap dày.
2.5tr mà nhìn như Balô 250k. Giá đó thứ nhất hình thức phải đẹp, sang. Chất liệu phải cao cấp. Ba lô xịn giá vài triệu phần bên ngoài da phần là chất liệu polime chống nước và siêu nhẹ.
bao lô xấu thấy bà, mà giá quá đắt 2.5 triệu thằng review cứ khen miết.
Đang dùng balo này giá cũng tầm hơn 2tr, hãng Mỹ quá đẹp và xịn
@hoang hieu 7438 nhìn có vẻ ngan chứa lap dày 6 mặt
Xấu
Mình dùng con nation geo mấy năm rồi, chưa thấy con nào thiết kế ngăn kéo thông minh bằng nó
leduy_89
ĐẠI BÀNG
một năm
Nhìn balo nản thế nhỉ
Minh tưởng hãng Balô này dẹp tiệm rồi chứ, lần trước cũng mướn tinh tế viết bài quảng cáo cũng mấy năm rồi. Sau đó mình có mua dùng thử, Balô gần 3 triệu mà mua về mang chưa tròn 1 ngày chỗ quai đeo đã rách bung chỉ. Thế là bên cửa hàng bảo hành đổi lại cái mới. Mang được 2 năm vẫn ổn, Sau đó thì mấy khoá kéo da nó tét ra hết (phải lấy keo dán sắt dán lại - 2 năm tuổi rồi cũng đủ tiền) giặt tầm 10 lần, màu bạc hết. Nói chung là thấy cũng được, Nhưng với đó tiền đó bạn qua Bengo.vn mua Balô Tomtoc hoặc lên các hội nhóm uy tín trên Facebook mua Fjallraven. Ngon hơn nhiều. Lại tiết kiệm được mớ tiền.
me7710
ĐẠI BÀNG
một năm
Híc 2.5tr ư, tưởng modular bag thì mới có giá này
phit
ĐẠI BÀNG
một năm
balo này xấu, không đáng
giá chát mà ngoại hình cũng chưa bắt mắt cho lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp