Trên tay bàn chải điện usmile U2S: sạc 1 lần dùng 6 tháng, nhiều chức năng làm sạch răng miệng

Nam Air
13/5/2022 4:45Phản hồi: 43
Trên tay bàn chải điện usmile U2S: sạc 1 lần dùng 6 tháng, nhiều chức năng làm sạch răng miệng
Với mình thì việc chi tiêu cho chăm sóc răng miệng là một trong những chi tiêu mình cảm thấy nên đầu tư, vì răng miệng sạch sẽ, thơm tho, nụ cười sáng trắng thì sẽ đem đến nhiều năng lượng tích cực giúp công việc hàng ngày được thuận lợi hơn. Hôm nay có cơ hội dùng thử bàn chải điện usmile U2S nên giới thiệu với anh em.

Giới thiệu một chút về thương hiệu usmile nhé anh em, usmile ra đời ở Trung Quốc vào năm 2015 và kể từ 2016 thì vượt mặt Philips ở thị trường TQ với sản phẩm bàn chải điện Y1.

Screen Shot 2022-05-13 at 11.51.48 AM.jpg
Tập đoàn mẹ của usmile là Guangzhou Stars Pulse Co., Ltd., usmile sản xuất và bán các dòng sản phẩm chăm sóc răng miệng toàn diện, từ bàn chải điện tạo sóng siêu âm, máy tăm nước đến kem đánh răng, chỉ nha khoa và nước súc miệng, đạt được khá nhiều giải thưởng thiết kế sản phẩm quốc tế.

Thôi quay lại với bàn chải anh em nhé.

Bàn chải điện usmile U2S có hai màu trắng / đen cho anh em lựa chọn, và cả hai màu đều có hoàn thiện Marble Art - thân vỏ có vân như đá cẩm thạch.

Phiên bản màu trắng có các hoa văn màu xám nhẹ.

Phiên bản màu đen có các hoa văn màu trắng.

Các chi tiết điểm xuyến và nút bấm thì có màu vàng hồng. Nhìn chung mình thấy màu nào cũng có vẻ đẹp riêng, nhìn hay hay.

Quảng cáo

Nút ở trên là nút nguồn, đồng thời là nút thay đổi mức độ làm sạch răng, có 3 mức độ rung cho bạn chọn là Thấp, Trung bình và Cao)

Nút ở dưới là nút chuyển chế độ làm sạch, với các chế độ:
• Chế độ Clean: làm sạch sâu, để làm sạch hàng ngày, loại bỏ mảng bám răng.
• Chế độ White: Đánh bóng và làm trắng để loại bỏ vết bẩn, tăng độ trắng.
• Chế độ Massage: Nhẹ nhàng chăm sóc nhạy cảm, điều chỉnh cho những người bị đau hoặc chảy máu nướu răng.
• Làm Tongue: làm sạch lưỡi, loại bỏ cặn trắng trên lưỡi.

Phía dưới đáy thân bàn chải là cổng sạc USB-C, bàn chải có chống nước IPX7.

Quảng cáo

Thiết kế thân bàn chải là dạng trụ vuông có bo tròn các góc, cầm trên tay khá thoải mái.

Bên trong thân bàn chải là viên pin dung lượng rất lớn so với thế giới bàn chải điện, dung lượng 2500mAh.

Với dung lượng pin này, bàn chải sạc đầy trong 4 giờ, và sau khi sạc đầy bạn có thể dùng lên đến nửa năm. Vâng, sạc 1 lần dùng 6 tháng ạ.

Kết hợp các mức độ rung và chế độ làm sạch, bạn sẽ có 12 tùy chọn làm sạch khác nhau với usmile U2S. Bàn chải cũng nhớ chế độ làm sạch và mức lực bạn dùng lần trước để khi dùng cầm lên chỉ cần bật là dùng.

À bên trong bàn chải cũng có cảm biến để khi bạn cầm lên thì sẽ lên đèn báo lượng pin, chế độ làm sạch và mức độ cài đặt lực cho bạn biết.

Một số tính năng khác của bàn chải: sau 30 giây thì báo hiệu để người dùng đổi vùng chải răng, tự động dừng sau 2 phút chải răng.

Về phần động cơ của bàn chải, mình trích tài liệu gởi anh em xem nhé.

Screen Shot 2022-05-13 at 12.16.31 PM.jpg
Động cơ của bàn chải U2S là do usmile tự phát triển, tốc độ lên đến 38,000 lần / phút.

Screen Shot 2022-05-13 at 12.16.44 PM.jpg
Theo tài liệu của usmile, bàn chải đạt tốc độ rung 38,000 lần rung / phút.

Ở trong hộp sản phẩm sẽ có 3 đầu bàn chải cho 3 mục đích sử dụng khác nhau.

Đầu bàn chải làm trắng răng.

Đầu bàn chải làm sạch mềm mại.

Đầu vệ sinh làm sạch lưỡi.

Combo 3 đầu bàn chải sẽ đảm bảo chăm sóc răng miệng của bạn đầy đủ ha, từ vệ sinh răng, nứu đến vệ sinh lưỡi.

Mình thấy bàn chải được hoàn thiện nhìn xịn xò, sắc sảo, đẹp.

Một số tính năng nổi bật của usmile U2S:
  • Mô-tơ rung đạt giải thiết kế, tần số rung lên đến 38 000 lần/phút.
  • Thiết kế đẹp, hữu dụng.
  • Màu sắc thanh thoát, phù hợp với nhiều đối tượng khách hàng nam lẫn nữ.
  • Công nghệ giảm tiếng ồn độc quyền từ usmile.
  • 3 chế độ làm sạch răng miệng.
  • Pin hoạt động liên tục, thời gian chờ lên đến 180 ngày.
  • Sạc nhanh USB-C, pin 2500 mAh.
  • Kháng nước chuẩn IPX7.
  • Thêm thông tin tham khảo: SmartlinkVietnam
  • Giá tham khảo: 1,890,000VND
Anh em quan tâm sản phẩm tại đây nhé.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn thích dùng oral B hơn.
@haya Em bị trào ngược dạ dày nên hay bị viêm lợi bác ợ 😢 còn răng em sạch sẽ lắm vì em dùng tăm với bàn chải điện
haya
TÍCH CỰC
2 năm
@mannavod Trào ngược dạ dày là giống như bị buồn nôn mà nó ko ra chỉ đến cổ họng rồi nó có vị chua ngay cổ họng phải ko bác? Bị cái này hình như cổ họng cũng hay viêm nhỉ?
@hoangtuan1902 Oral B Pro 3 3000 vẫn là số 1 thôi
@╰‿╯ Nó sạch quá mức ấy 😁
iTect
TÍCH CỰC
2 năm
Bài viết mang tính chất quảng cáo bán hàng, anh em bỏ qua.
@iTect Nghe bạn này nói mới để ý
Không hiểu 3 chế độ làm sạch răng khác nhau thì nó rung khác nhau như nào ta 😁 Anh Nam trải nghiệm rồi review em với.
Em vẫn đang dùng con xiaomi T100 😆 đủ nhu cầu, hơn nữa đầu bàn chải dễ mua, dễ thay, giá ổn.
@summon_rain Chắc chả khác nhau đâu. Phillips cũng mấy chế độ mà rung như sau, cùng lắm thêm chế độ massage nhẹ sau đánh răng.
@summon_rain Khác chứ bác, rung biên độ rộng nhưng chậm để làm sạch, rung biên độ ngắn nhưng nhanh để đánh bóng làm trắng, rung nhẹ cho răng nhạy cảm, rung ngắn ngắt quãng masage ... E xài bàn chải đểu có thể nhận ra rõ ràng vậy huống gì mấy đồ đắt tiền nhiều chức năng.
iommvo
TÍCH CỰC
2 năm
Bớt cục pin lại. Vừa gọn nhẹ vừa giảm giá thành. Dùng 1 tháng sạc 1 lần là đẹp
vanthong1993
ĐẠI BÀNG
2 năm
Rõ là bài quảng cáo chứ trên tay gì.
@vanthong1993 Thì rõ mà.
"Với mình thì việc chi tiêu cho chăm sóc răng miệng là một trong những chi tiêu mình cảm thấy nên đầu tư,..."
Với cái đoạn này thì chọn Phillips cho nhanh.
Review thì nên so với các hãng khác để biết mà chọn chứ toàn thông số.
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
2 năm
@vanthong1993 Thì trên trang web này hơn 50% sản phẩm viết trên này không là quảng cáo thì cũng là khoe của mà bạn. Chúng ta đọc đơn giản vì chúng ta cũng muốn tìm hiểu về chúng như khi mua sắm online thôi mà 😉
Mitunited12
ĐẠI BÀNG
2 năm
Đang yêu em Xiaomi mijia T300 ngon bổ rẻ được gần 1 năm & ko có ý định thay người yêu 😁
@Mitunited12 Dùng hơn 1 năm cho tới 2 năm là nó tự lăn ra hư à, e tưởng mình e bị nhưng tới con thứ 3 và bạn bè cũng bị nên e xác định nó là tính năng tự hủy của nsx, ko cho mình xài bền đâu.
hidro123
ĐẠI BÀNG
2 năm
@boyngo1988 Xác nhận t300 đúng là có chế độ tự hủy nha. Nhà mình 2 cái cũng hơn 1 năm là hỏng
Đầu còn lại tròn thì tốt hơn😂
Oral B thôi :3
Hyper But
TÍCH CỰC
2 năm
Đang xài Fairy will cũng khá là ổn
Blackcataz
TÍCH CỰC
2 năm
sài 6 tháng thì mortor khỏe ko nhờ. đang sài oral b 1 tuần sài 1 tuần mà khỏe phết
Re0
CAO CẤP
2 năm
có điều kiện cũng làm cái chải điện , hihihi.
mrHz
CAO CẤP
2 năm
Chắc để mua em này xem sao, chứ có quả oral-B đánh hơi mạnh, văng hết lợi mà pin dùng đc 2 tuần là hết
@m4st3rZ Dùng oralB p9000plus có 6 chế độ, chắc sẽ phù hợp hơn đó bạn. Trước mình ham rẻ cũng chỉ mua tới mấy loại thấp cấp hơn chải hơi đau vì cảm giác nó rung cà giựt cà giựt kiểu gì.
Có cái nồi chứ pin sạc một lần dùng sáu tháng, hoặc là ông đánh răng một lần đầu tháng và lần tiếp theo sau sáu tháng, kể cả ông sử dụng xảo ngôn quảng cáo " thời gian chờ 6 tháng".
Đang xài OralB với đầu mềm nhất là gumcare quá ổn, không có ý định thay đổi
toiyeulexus
ĐẠI BÀNG
2 năm
đội này có làm mấy box quà tặng collab với bulgari, lv, gucci các thứ đẹp vl
MeoMao121
TÍCH CỰC
2 năm
Cái loại sặc type C này dễ bị hỏng giống bọn xiaomi ko.
Xạc ko dây như bọn oral B vẫn an tâm hơn
@MeoMao121 Mi mấy con trên 400k đã sạc không dây rồi mà bác, còn 4 chế độ + ko dây thì trên 700k.
Giá này khá cao, mọi người mới dùng thì có thể tham khảo bàn chải So White EX3 giá chỉ khoảng 200k mà cũng rất tốt
Thấy quen với oralb
BlueRevenger
ĐẠI BÀNG
2 năm
Từng dùng bàn chải điện của Xiaomi, loại này dùng không tồi nhưng vẫn quyết định ngưng sư dụng sau vài lần đơn giản vì khó kiếm được đầu bàn chải thay thế. Cũng có thể đặt mua online nhưng giá không rẻ và có khi phải chờ hơn 7 ngày chỉ vì mấy cái đầu bàn chải đánh răng này sao? 😄
@BlueRevenger Vậy thì lo đặt sớm, chả nhẽ trong 1 tuần bác định ko đánh răng hay vẫn xài đầu cũ có sao đâu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019