Trên tay bàn làm việc nâng hạ tre Việt Nam NiceDesign BAMBOO

cuhiep
13/5/2024 8:36Phản hồi: 104
Trên tay bàn làm việc nâng hạ tre Việt Nam NiceDesign BAMBOO
Điều mình thích nhất ở chiếc bàn này của NiceDesign đó là mặt bàn được hoàn thiện rất đẹp. Cảm giác rờ tay trên mặt bàn hay hay các góc cạnh anh em có thể cảm nhận được độ mịn màng, liền lạc. Theo kinh nghiệm của mình thì mặt bàn được xử lý rất kỹ, loại sơn sử dụng rất mỏng và rất tốt để đảm bảo được cái nhìn tự nhiên, đều màu và cảm giác rờ mịn màng như không sơn.

Bàn NiceDesign BAMBOObàn nâng hạ với độ cao tối đa của khung bàn là 115cm và tối thiểu là 70cm. Như vậy nếu tính mặt bàn vào nữa thì chiều cao sẽ là 73,2cm tới 118,2cm. Anh em nhớ cân nhắc kỹ độ cao của bàn khi mua vì cái này nó ảnh hưởng đến trải nghiệm của anh em.

Đi kèm với bộ bàn BAMBOO này của NiceDesign thì chúng ta còn có một kệ trang trí cũng được làm bằng tre với thiết kế đặc biệt để che đi phần chân của màn hình. Kệ rất đơn giản và cũng được hoàn thiện tương tự như là mặt bàn.

Hệ thống nâng hạ điện với hai động cơ tốc độ 25mm/s chịu lực 70kg

Khoảng vài năm gần đây thì anh em thấy bàn nâng hạ xuất hiện nhiều và giá cả đã đến mức chấp nhận được. Đi theo đó là sự đa dạng về chất lượng và thiết kế, NiceDesign theo mình thì là có mức độ hoàn thiện lớp sơn bên ngoài thuộc hàng cao cấp so với các đối thủ khác. Mình dùng qua 3 món của NiceDesign và đều hài lòng về lớp sơn hoàn thiện của nó. Lớp sơn cho cảm giác là khung sườn cứng, hoàn thiện kỹ không bấp bênh, không lồi lõm…, khung sườn qua rờ thử và quan sát từ bên ngoài thì thấy là chắc chắn.

Khung sườn của bộ bàn BAMBOO này được trang bị hai động cơ hai bên nên khi nâng hạ thì lên xuống đều và nhẹ nhàng, nói chung cũng không có gì để phải nói về nó. Về tốc độ theo mình thì tốc độ lên và xuống hơi chậm. Trên website là 25mm/s mình cũng không hình dung được tốc độ này là ở mức nào trong thế giới bàn nâng hạ, nhưng so với các bàn mình đang sử dụng thì có vẻ nó ở khúc chậm hơn mấy cái bàn khác. Tuy nhiên việc chậm hơn hay nhanh hơn cũng không ảnh hưởng lắm.

Mặt bàn hoàn thiện dạng nguyên khối dày dặn và hoàn thiện rất đẹp

Như bên trên mình nói thì mặt bàn là phần mà mình thích nhất ở chiếc bàn nâng hạ BAMBOO này. Và sau này với mình mặt bàn là quan trọng nhất thì chân bàn các hãng có thể làm gần giống nhau về tính năng và kiểu dáng, nên mặt bàn là nơi mà người dùng tiếp xúc với bàn sẽ là phần quan trọng.

Mặt bàn NiceDesign BAMBOO được làm dạng nguyên khối từ tre xuất xứ Việt Nam. Theo mình từng biết thì Việt Nam xuất khẩu nhiều sản phẩm từ tre như là đũa, tăm qua các nước như Đài Loan, Nhật Bản. Việt Nam có nhiều loại tre và cây tre cũng là một cây mang yếu tố văn hóa của Việt Nam. NiceDisign cho biết họ dùng tre Việt Nam và ghép lại thành một tấm ván nguyên khối, sau đó hoàn thiện để thành mặt bàn.

Với độ dày của mặt bàn là 3.2cm thì anh em nhìn mặt bàn sẽ cho cảm giác rấc chắc chắn và đã. Vì thường thì mặt bàn sẽ chỉ khoảng 1.5cm thôi, mấy mặt bàn dày hơn thì tầm 1.8cm hay 2.2cm. Mình thích độ này này vì nó không chỉ cho cảm giác chắc chắn mà nó còn thực sự chắc chắn và làm cho mặt bàn vững, phẳng, cho cái bàn đầm hơn.

Quảng cáo

Bốn góc mặt bàn được bo khá nhiều và mình nghĩ mặt bàn này đã được cắt CNC nên mới có được độ cong góc đều và cong nhiều vậy. Trước đây khi chưa có CNC trong sản xuất nội thất thì mặt bàn ít khi được bo góc nhiều như hiện nay. Vài năm gần đây khi làm mặt bàn cho mình mình cũng hay cố tình cắt góc nhiều đi để cho nó nhìn liền lạc hơn, thân thiện hơn và êm hơn.

Bốn cạnh bàn cũng được bo và hơi vát xuống dưới. Mình thích nếu nó được bo đều hơn, vì như vậy nhìn được cái mặt bàn nó dày hơn, nhưng NiceDesign đã bo nó hơi vát xuống dưới một chút, cũng không hiểu ý đồ lắm của họ.

Mặt bàn hoàn thiện đẹp

Mình có kinh nghiệm hoàn thiện mặt gỗ chứ không có làm tre nên không biết nó có cần tốn nhiều công không. Tuy nhiên mình nghĩ là để hoàn thiện được đều, mịn và mượt như mặt bàn của NiceDesign thì sẽ tốn công hơn.

Quảng cáo

Mình cũng thích mặt bàn gỗ hoàn thiện dạng không bóng và mịn và nhìn tự nhiên như kiểu này, nhưng với gỗ thì thường mình không làm được mịn như mặt bàn tre này. Nếu mình có thể chọn màu sơn thì mình sẽ chọn cho nó đậm và giảm màu vàng đi chút, nhìn màu vàng nhiều quá nó giống tre nhưng mà nó lại hơi nổi bật.

Kệ mặt bàn là công cụ để giấu đồ

Anh em hay setup bàn làm việc sẽ hiểu là một chiếc kệ sẽ giúp chúng ta che được chân màn hình, bàn phím, chuột… và các đồ khác. NiceDesign họ nhận biết được điều này nên đã làm ra một cái kệ với màu sắc giống màu của mặt bàn và cũng là bằng tre để anh em có thể dễ dàng dùng nó trang trí cũng như làm cho cái bàn gọn và đẹp hơn. Anh em coi hình thấy nha.

Kết luận: một chiếc bàn nâng hạ với mặt bàn đặc biệt, đáng quan tâm

Nếu anh em đang tìm bàn nâng hạ thì anh em nên quan tâm đến chiếc bàn BAMBOO này của NiceDesign. Mặt bàn nó là một phần quan trọng và ở bộ này nó quá khác biệt và mang lại trải nghiệm tốt cho người dùng khi so với các bàn nâng hạ khác.

Mình cũng ủng hộ việc dùng các vật liệu tự nhiên như gỗ và tre vì càng dùng nhiều thì càng trồng nhiều, càng trồng nhiều cây sẽ càng tốt cho trái đất này.

Chân bàn hoàn thiện dạng mờ, không bóng và hơi ngà chứ không trắng. Nhìn xịn và chắc chắn.

Kệ cách điệu dùng để trang trí và che đi các thứ không thể gọn hơn. Kệ đồng màu mặt bàn nên nhìn ổn.

Mình hay đứng làm việc và chiều cao mặt bàn mình chỉnh là khoảng 101cm.

Khi ngồi thì chiều cao mình thấy phù hợp là khoảng 66cm nhưng bàn này chiều cao tối thiểu là 73,2cm.

Bàn làm việc tốt, vững, mặt bàn đẹp mang lại cảm hứng làm việc hơn.

Anh em quan tâm sản phẩm có thể xem thêm tại đây.

104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết chọn được màu mặt gỗ không, không thích màu vàng lắm.
canhtran92
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Vỹ Spirit mua chân về tự lựa mặt bàn cho phù hợp, vấn đề là bạn có thực sự có nhu cầu mua hay không thôi
@Vỹ Spirit bạn thử hỏi xem
@Vỹ Spirit bạn mua cái khung, còn mặt bàn thì ra hàng gỗ cắt riêng được mà, order taobao cái khung rẻ hơn khá nhiều
thangtm13
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Vỹ Spirit mặt bàn 6 triệu có thể custom màu kìa bạn
Cuhiep cho mượn xài khoảng 2 năm đến khi đi làm để dành đủ tiền mua 1 cái bàn ngồi rồi trả lại cái này được không ?
vietkam
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@leemanhj916 Mình cũng thấy vui thôi mà nhỉ, nhiều bạn bị lên gân quá.
tpe189
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@minhtam29 Thằng này là con bot mà b ơi kk
@anhlucky2 tui mượn một năm thôi, mượn 2 năm bị chưởi ác lắm
tobii hii
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@anhlucky2 xamfer anhlucky2 ngáo từ xam đến khắp các diễn đàn
johnnovi
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Rất tệ thiếu tính thẩm mỹ. Tuy nhiên, Cá nhân vẫn ủng hộ Doanh nghiệp Việt Nam cạnh tranh trực tiếp với Doanh nghiệp nước lạ
hnt.n007
TÍCH CỰC
2 tháng
@johnnovi https://a.co/d/9q7cboh

Trên amazon bữa nó giảm giá còn hơn $200 thấy nhìn đẹp và sang con của VN
@hnt.n007 Cái đó nhìn thôi, Photoshop là lung linh. Trên tay mới biết, nhìn hình chỉ bị lừa
thangtm13
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@johnnovi thẩm mỹ của bạn không thuộc vũ trụ này rồi
vietkam
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MinhHy Nguyen Uhm bạn.
Có nâng dc e nữ ngồi lên bàn ko?
@TonyWu Dưới 70kg OK nha
@TonyWu Xác nhận là nâng được cả Thư Ký lẫn Giám Đốc 1 lượt nhé
charon666
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Toàn Thế Giới thật hả? GĐ thường to béo, riêng GĐ đã hơn 70kg rồi 😔
Mặt bàn gỗ tre được 1 cái hay là mỏng nhưng chắc chắn. Mình style thích mặt bàn mỏng
Golkyda
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@migoisaigon Lạy cái ngôn ngữ của bạn.
mcmxcvii
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Golkyda Thiếu một từ “tuy” nhỉ? 😂
@Golkyda Có gì lạ đâu nhỉ, ngôn ngữ nói chuyện thôi k phải kiểu văn bản trang trọng mà, hay cần mình edit chi tiết hơn: "Mặt bàn gỗ tre được 1 cái hay là: Tuy mỏng nhưng rất chắc chắn. Mình là kiểu người thích mặt bàn mỏng" ỔN Hơn không bạn?
Rất đẹp, sẽ mua ủng hộ hàng VN chất lượng cao
Thiết kế đẹp, nhìn cũng sang nữa. Mình thích các sản phẩm từ tre nhiều hơn và màu xanh lá cho giống với tre tự nhiên hơn. Không biết sp này có màu xanh lá không nhỉ?
vantan1991
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@quangminhmmc Tre xanh là tre tươi thôi bạn, màu vàng này mới là màu gỗ của tre bạn à.
n_bee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chiều dài có 1,2m hơi ngắn, không biết đặt hàng được 1,6m không nhỉ
@n_bee Tui thấy có ghi trên web cỡ mặt bàn 1m4 nữa đó
n_bee
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@lyly240 website của họ là gì ấy nhỉ
@n_bee web NiceDesign logo đen đen á nhưng mình thấy lỗi thời, ko tiện ích. Chắc chủ bên đó đầu tư vào website cửa hàng GoodSpace hơn, mng thường mua NiceDesign ở đây, mh
cx qua trải nghiệm thử r: https://goodspace.art/tim-kiem?keyword=bamboo
Mình mua bàn nâng hạ xong để cố định; thiết nghĩ mua bàn thường còn hơn 😅 ; ko thấy công năng hiệu quả lắm;
Đẹp
nathai
TÍCH CỰC
2 tháng
"NiceDisign cho biết họ dùng tre Việt Nam và ghép lại thành một tấm ván nguyên khối, sau đó hoàn thiện để thành mặt bàn."

Dùng tre ghép lại thành tấm ván nguyên khối? Định nghĩa nguyên khối của ad hình như không giống nguyên khối của loài người
@nathai Mình có đối tác làm sàn gỗ tre, bàn ghế
Các thanh tre được bào phẳng và có máy ép (có hoá chất) để tạo thành 1 khối gỗ thống nhất
Và XK các nước Châu âu nhiều
vantan1991
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MinhHy Nguyen Nhưng đó không phải là nguyên khối bạn à, đâu phải cứ ép thành 1 khối thì gọi là nguyên khối đâu 😆
@vantan1991 Với công nghệ hiện tại, bạn sẽ không phân biệt được
Về ngôn từ, bạn đúng
Nhưng về bản chất khí sử dụng thì là nguyên khối
vantan1991
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@MinhHy Nguyen K phải là về ngôn từ đúng, mà là đúng về bản chất. Tre mà làm bàn nguyên khối được sao khi mà tre thì rỗng, nhỏ, mặt bàn thì to, nguyên khối phải là cây gỗ rất lớn.
Xàm. Cái website của nó không có địa chỉ, xuất xứ mà cũng đưa lên.
@asterix0108 Tính cân nhắc mua mà thấy seeders vào comment tung hô quá nên thôi 😆
@noads.wtranz.workers.dev
Cười vô mặt
Cái web nhìn tin cậy quá, nên thôi!
@Hồ Quang Dương Chắc kéo thả cái theme wordpress nên nó chỉ được vậy. Dân ko chuyên làm.
Cái mặt bàn nhìn tệ quá. Còn tệ hơn cái mặt bàn trong mấy lớp học phụ đạo thời xưa (bàn lớp chính khóa gộ xịn, dày hơn nhé), chỉ còn thiếu mấy câu tỏ tình, vẽ bậy, hay "bùa".
@arisato1508 cái mây tre đan này có hơn đc mdf lõi xanh chống ẩm melanine ko bác nhỉ?
MoonBreak
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@haobcyqhdvb Hai chất liệu khác nhau bác ạ
Quá đẹp !
ninhk48
TÍCH CỰC
2 tháng
Đồ của bọn nice design này lởm thôi rồi, mua cái mặt bàn bên ThinkPro giá thì đắt về dùng đặt nhẹ đồ đã bong tróc bẩn tí tẩy mãi ko sạch! Chỉ được cái màu mè
mặt gổ đẹp ! cái này làm vách cũng hết ý ,mà chắc mắc lắm ,tre nổi tiếng dẻo dai mà
datvn
CAO CẤP
2 tháng
Hay phết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019