Trên tay bàn phím cơ G.Skill KM570: switch Cherry MX, thiết kế chắc chắn, giá 2 triệu

bk9sw
12/11/2016 12:15Phản hồi: 142
142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngon đấy
Giới thiệu thêm 1 con hàng China 850k giá phải chăng cho những người mới chơi phím cơ.

https://vozforums.com/showthread.php?t=5321558

Đánh giá cá nhân là rất hài lòng với chất lượng ở mức giá này.

.
Mr.HoangPhuc
ĐẠI BÀNG
7 năm
@speedo Sao bên đây giá 850k tốt zậy bác,tham khảo trên thị trường thấy giá 1tr8 mà ??
@Mr.HoangPhuc Thì tại mấy cửa hàng bán 1 tiền hời hơn 1. Còn người này bán là nhập cá nhân về, bán bảo hành 7 cho tin tưởng thôi. Chứ hàng này cũng ít hư vặt.

.
Handel
ĐẠI BÀNG
7 năm
Tốt nhất không nên mua LED xài nhức mắt lắm. Mình xài loại có LED mà toàn tắt đi không thôi.
traind
CAO CẤP
7 năm
bàn phím nhiều bóng led thế sao nguồn ở công usb laptop vẫn đủ cung cấp nhỉ? cắm vào khóe quạt gió lại ngỏm
@traind Cái bóng led bé tí ấy thì đáng bao nhiêu điện đâu bạn :oops:. Người ta còn xài RGB nhấp nháy, lập loè còn chả lo nữa là đơn sắc.
Hehe, mình thấy chế có vẻ hơi bị mâu thuẫn, một mặt nói switch cherry và kaith chưa chắc THƯƠNG HIỆU cherry đã ngon hơn. À quên, mà thằng này đâu có xài kaith, nó là TTC, 1 thương hiệu mới sản xuất switch cho bàn phím gần đây (thằng này sản xuất switch cho chuột từ lâu rồi, mà mới sang lĩnh vực bàn phím). Trong khi đó bên dưới chế lại nói là THƯƠNG HIỆU rất quan trọng. Mình nghĩ phần thứ hai chế nói đúng hơn. Thương hiệu RẤT quan trọng, nó quyết định chất lượng của sản phẩm, từ độ hoàn thiện, độ chính xác, lực,.. tính đồng đều của phím bấm. Khi đó, chế đã coi trọng thương hiệu Roccat hơn Gskill thì chế cũng cần thừa nhận là Cherry hơn hẳn TTC rồi.
@Kinh Thuyên bác nên dùng thử 😃
@tobe2405 Vầng, nghe chế nói thì cái bàn phím nó phức tạp như cái smf ấy nhỉ. Cũng cập nhật tính năng, cũng fix lỗi. Mình mua cái phím cơ xài mãi nó ko chịu hỏng cho mà mua cái mới, chả cần phần mềm mà cũng chả có lỗi lầm gì hết. Cái phần mềm đi theo nó chỉ là hàng khuyến mãi, thích thì cài, ko thích thì thôi. Nhiều bác mua về còn chả cài. Nếu bàn phím led nhiều màu thì cài về chỉnh led các kiểu nó cũng tiện, mà 1 màu thì cần gì phải chỉnh với sửa cái gì nữa, cắm là chạy thôi mà. Bác vẫn chưa hiểu sự khác nhau giữa cherry và kaith cũng như switch cỏ khác thì mình chịu rồi. Độ chính xác, độ nảy, sự đồng đều của phím giữa những thằng này là khác nhau. Chính roccat của bác cũng chia phân khúc rõ. Mấy cái roccat xài cherry chả đắt lòi ra à.
@tobe2405 Kaith thì khỏi luôn 😃. Đã xài Cherry rồi thì quay về Kaith khó lắm. Razer còn phải bỏ thương hiệu Kaith mà bắt tay với bọn nó, xài switch riêng (mặc dù chả biết nó có ngon hơn Kaith không) thì hiểu rồi.
@1 like bố thí Ý mình đang làm rõ là cái này đây, phía trên thì nói với mình "Thương hiệu không quan trọng", xuống dưới thì "Roccat thương hiệu lớn hơn G.Skill" =)) thế rốt cục không biết bạn ấy muốn nói đến điều gì?
Có lẽ nào...lại là nhân viên (phỏng đoán)
kalenz
ĐẠI BÀNG
7 năm
đang xài con này. tự nhiên 1 ngày đẹp trời nó bị hư nút số 1 bấm éo ăn nữa. h làm sao chài hixhix.
@kalenz Thì mang bảo hành, thay swith. Xài cherry thì thiếu gì chỗ thay hả bác.
kalenz
ĐẠI BÀNG
7 năm
@1 like bố thí hok bik chỗ bảo hành hĩhix
@kalenz Mua ở đâu bảo hành ở đó.
có bàn phím mỏng nhẹ ko ồn ko các bác
@tozonegalaxy89 Bàn phím dạng chiclet thì mỏng nhẹ, ít ồn. Còn bàn phím cơ học thì nó ưu tiên hành trình phím dài (một số ít bàn phím cơ có hành trình phím ngắn, phù hợp spam phím khi chơi game). Còn nếu yếu tốt mỏng nhẹ và ít ồn là yếu tố bạn quan tâm thì có lẽ bạn ko phù hợp với meck key rồi.
Nevermind37
ĐẠI BÀNG
7 năm
Có tiền thì cũng mua, nhưng đang rất hài lòng với em Mitshumi mua cách đây 10 năm vẫn chạy tốt
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
Có bạn nào dùng Bàn phím cơ Logitech G610 Orion Brown chưa? mình thấy giá cũng ngang ngang con này. Không biết con nào ngon hơn? Con nào gõ đêm đỡ ồn hơn? tks
@ntnam1972 cùng suy nghĩ như bác này
cơ mà g610 xài brown nên k ồn đâu bác
km570 cũng có option brown mà
ntnam1972
TÍCH CỰC
7 năm
@Lynch Pencil Vì mình cần nhất là gõ không kêu. Hôm trước có ra thử vài con, gõ sướng tê, có điều vẫn kêu. Ban ngày thì nghe đã, chứ đêm mà gõ thì người khác mất ngủ!
@ntnam1972 Mua brown rồi gắn thêm vòng Oring là xong. Yên tĩnh hơn đó bạn.
tvquang92
ĐẠI BÀNG
7 năm
phím MR có tác dụng gì đấy ah .các sử dụng và hủy như thế nào ah

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019